จ่าย Krungsri First Choice ครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110347 โดย ballbanmai2009
จ่าย Krungsri First Choice ครับ was created by ballbanmai2009
ตอนนี้ขาดส่ง Krungsri First Choice มาเข้าเดือนที่ 4 แล้ว จ่ายไม่ไหว มีอีก 3 ที่ต้องชำระแต่ยังไม่มีค้างที่อื่น

ตอนนี้ พนง Krungsri First Choice ติดต่อมาตลอดเเทบทุกวัน รับสายบ้างรับไม่ทันบ้าง จ่ายครั้งล่าสุดเมื่อ 14/3/2019 1300 บาท เพื่อรักาาคงบัตรไว้ แล้วไม่ได้จ่ายอีกเดือนยอดเข้าระบบนิดเดียว
แล้วขาดส่งงวดเกือบเดือน พนง แจ้งว่าจ่ายก่อน 15/4/19 ไม่เช่นนั้นจะยกเลิกบัตรถาวร
แล้วเลยวันวันที่ 25/3/19 พนง ติดต่อว่าว่า บัตรยกเลิกแล้ว เสนอให้จ่ายขั่นต่ำก่อน 1300 บาท แล้วทยอยจ่ายเลื่อยๆ จนหมดยอดต้นยอดค้าง แต่ไม่สามารถเช็คผ่านแอพหรือใช้บัตรได้อีกต่อไป แต่เวลาเช้คยอดที่ต้องจ่ายหรือยอดต้นคงเหลือให้ติดต่อเบอร์ตรง Krungsri First Choice

อีีกทางทำเรื่องประนอมหนี้ ให้จ่ายอยู่ประมาณ 600 บาท จำนวน 60 งวด คำนวนดอกเยอะน่าดู

ผมมีต้นยอดที่ต้องจ่าย 24000 บาท

อยากได้คำแนะนำว่าต้องดำเนินการยังไง ตอนนี้ไม่ได้ทำงานประจำ หาขายของตามเว้บหมุนเงินไปเดือนๆบางทีไม่พอทันจ่าย ยังไม่มี 3 ที่ๆยังจ่ายตรงอยู่ แต่ยอดของ Krungsri First Choice จ่ายเยอะกว่าที่อื่นพอสมควร

ขอบคุณที่รับฟังครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110352 โดย ballbanmai2009
Replied by ballbanmai2009 on topic จ่าย Krungsri First Choice ครับ
ยังรอการแนะนำอยู่ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110355 โดย Killer6639
Replied by Killer6639 on topic จ่าย Krungsri First Choice ครับ
อย่าไปจี้เส้นตามครับ....เอาเท่าที่เราปิดไหว เดียวเขาก็ลดให้เอง
ของผมเข้ารอบบิลที่ 5 เสนอมา 45% ครับ ...อย่าจ่ายหยอด หรือ ไปยอมทำสัญญาอะไรทั้งนั้นนอกจากขอปิด
อีกอย่างถ้าเรามีเงินในมือแล้วบอกไปก่อนจากยอด 24000 ขอจ่าย 12000 ได้ไหม ก็ค่อยๆ ขยับขึ้น...

อย่าไปกลัวครับ สู้ ๆ ผมก็เคยเป็นอาการแบบนี้...อย่าไปดิ้นตามเขา อยากให้ทำอะไรปล่อยไป เรารอยอดปิดอย่างเดียว ...

ballbanmai2009 เขียน: ตอนนี้ขาดส่ง Krungsri First Choice มาเข้าเดือนที่ 4 แล้ว จ่ายไม่ไหว มีอีก 3 ที่ต้องชำระแต่ยังไม่มีค้างที่อื่น

ตอนนี้ พนง Krungsri First Choice ติดต่อมาตลอดเเทบทุกวัน รับสายบ้างรับไม่ทันบ้าง จ่ายครั้งล่าสุดเมื่อ 14/3/2019 1300 บาท เพื่อรักาาคงบัตรไว้ แล้วไม่ได้จ่ายอีกเดือนยอดเข้าระบบนิดเดียว
แล้วขาดส่งงวดเกือบเดือน พนง แจ้งว่าจ่ายก่อน 15/4/19 ไม่เช่นนั้นจะยกเลิกบัตรถาวร
แล้วเลยวันวันที่ 25/3/19 พนง ติดต่อว่าว่า บัตรยกเลิกแล้ว เสนอให้จ่ายขั่นต่ำก่อน 1300 บาท แล้วทยอยจ่ายเลื่อยๆ จนหมดยอดต้นยอดค้าง แต่ไม่สามารถเช็คผ่านแอพหรือใช้บัตรได้อีกต่อไป แต่เวลาเช้คยอดที่ต้องจ่ายหรือยอดต้นคงเหลือให้ติดต่อเบอร์ตรง Krungsri First Choice

อีีกทางทำเรื่องประนอมหนี้ ให้จ่ายอยู่ประมาณ 600 บาท จำนวน 60 งวด คำนวนดอกเยอะน่าดู

ผมมีต้นยอดที่ต้องจ่าย 24000 บาท

อยากได้คำแนะนำว่าต้องดำเนินการยังไง ตอนนี้ไม่ได้ทำงานประจำ หาขายของตามเว้บหมุนเงินไปเดือนๆบางทีไม่พอทันจ่าย ยังไม่มี 3 ที่ๆยังจ่ายตรงอยู่ แต่ยอดของ Krungsri First Choice จ่ายเยอะกว่าที่อื่นพอสมควร

ขอบคุณที่รับฟังครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110370 โดย ballbanmai2009
Replied by ballbanmai2009 on topic จ่าย Krungsri First Choice ครับ
ตอนนี้ให้นิ่งไว้รอคุยใช่ไหมครับ ผมกลัวฟ้องขึ้นศาลไม่อยากเสียเวลา ตอนนี้เงินเก็บไม่พร้อมปิดยอด ค่าใช้จ่ายเยอะหลายด้าน แต่ขอบคุณคำแนะนำครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110377 โดย Killer6639
Replied by Killer6639 on topic จ่าย Krungsri First Choice ครับ
FC จากที่อ่านๆมา เข้าเดือนที่7-8 นะครับถึงเริ่มทำเรื่องฟ้อง ยิ่งยอดน้อยๆแบบนี้น่าจะไกล่เกลี่ยได้ครับ

ถ้าไม่มีจริงๆ ลองขอพลัดไปก่อนคิดว่าได้อีกสักพักแหละครับ

ballbanmai2009 เขียน: ตอนนี้ให้นิ่งไว้รอคุยใช่ไหมครับ ผมกลัวฟ้องขึ้นศาลไม่อยากเสียเวลา ตอนนี้เงินเก็บไม่พร้อมปิดยอด ค่าใช้จ่ายเยอะหลายด้าน แต่ขอบคุณคำแนะนำครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110379 โดย ballbanmai2009
จะลองรับสายดูครับแต่รู้สึกว่าตะ้งแต่ บัตรถูกยกเลิกไป 1 อาทิตย์ไม่มีเบอร์โทรตามถี่ๆแล้ว และผมต้องเลี่ยงการประนามไว้เลยใช่ไหมครับคิดดูแล้วดอกเยอะมาก

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110383 โดย ponzaa987
Replied by ponzaa987 on topic จ่าย Krungsri First Choice ครับ
สวัสดีครับ มาเป็นกำลังใจให้ครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ก่อนอื่นเลย ลองถามใจตัวเองก่อนครับ ว่าอยากหมดหนี้บัตรเคดิตจริงๆหรือป่าว หรือแค่อยากให้เป็นหนี้บัตรเคดิตน้อยลงกว่าปัจจุบัน หากได้คำตอบแล้วก็ลุยครับ !!! หวังว่าคงจะเข้าใจเจตนารมณ์ของผมนะครับ !!!

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110389 โดย Killer6639
ประนอมหนี้ผมไม่แนะนำนะครับ จ่ายน้อย ระยะยาว แต่ดอกบานเลย
สู้กัดฟันเก็บเงินดีกว่าครับ ผมคิดว่าของพี่น่าจะพอพลัดต่อได้ยุ ยอดน้อยไม่น่าฟ้องเร็ว ยอมให้ได้แพ้ให้เป็นครับ เดี่ยวก็เจอทางออก

ballbanmai2009 เขียน: จะลองรับสายดูครับแต่รู้สึกว่าตะ้งแต่ บัตรถูกยกเลิกไป 1 อาทิตย์ไม่มีเบอร์โทรตามถี่ๆแล้ว และผมต้องเลี่ยงการประนามไว้เลยใช่ไหมครับคิดดูแล้วดอกเยอะมาก

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110412 โดย ballbanmai2009
พอแล้วครับตอนนี้อยากปิดหนี้ บัตรกดเงินที่มีอยู่

เหลือไว้ผ่อนรถฏ็เพียงพอแล้วครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110413 โดย ballbanmai2009
ล่าสุดมีจดหมายส่งมาแจ้งหนี้แล้ว เป็น บริษัทที่รับผิดชอบค่างวดของ เฟริสช้อย
จะทยอยจ่าย หรือรอ เจรจาเก็บเงินปิดยอดที่ น้อยกว่าเดิม เป็นหนี้ ยอด 24xxx บาทครับ จ่ายไหมครับ

งานประจำไม่ได้ทำ จับของมาขายตามเว็บ งานทั่วไป หมุนไม่พอดีแล้วครับ เพราะมีจ่ายอย่างอื่นด้วยครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110459 โดย ballbanmai2009
ตอนนี้เริ่มมี พนง โทรมาทวง ยอดต่อเดือน ค้างเข้าเดือนที่ 5 ยอดจ่าย เต็ม 5142 บาท ยอดขั้นต่ำ 1300 บาท เป็นหนี้อยู่ 24xxx บาท ผมควรนิ่งไว้รอจ่ายทีเดียวหรือว่าจ่ายยอดขึ้นต่ำไปก่อนดีครับผม

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110502 โดย ballbanmai2009
ตอนนี้ได้รอฟังส่วนลดไม่มีการติดต่อส่วนลด มีแต่โทรมาทวงให้ชำระยอดขั้นต่ำ จากยอดเต็ม :ไม่ยอม:

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110552 โดย ballbanmai2009
มีหนี้ 3 ที่

1. เฟริสช้อย 24000 บาท ขึ้นต่ำ 1300 ค้างมาเข้าเดือนที่ 5 รับสายมั่งไม่รับบ้าง ก่อนนี้ 17/3/19 จ่ายไป1300 บาท ไม่เข้าต้น เจ้าหน้าที่แจ้งว่าค่ารักษาบัตร พออีกเดือนไม่จ่ายตรงวัน บัตรถูกยกเลิก ตอนนี้โทรมาทวง 1-2 วันครั้ง เบากว่าช่วง แรกๆ แต่ให้จ่ายยอดขึ้นต่ำจนกว่าจะหมด หนี้ แต่ผมไม่ไม่จ่าย และไม่ประนอมหนี้

2. สินเชื่อ JMONEY ได้มาตอนนั้นผ่อนมือถือ แต่ได้สินเชื่อวงเงินเพิ่มด้วย ตอนนี้ยอด 31000 บาท จ่ายขั้นต่ำมาตลอด 800-100 บาท แต่ไม่ลด เท่าไหร่ ปัจจุบันเริ่มไม่ไหวแล้วครับ

3 พรอมมิส 15000 บาท น้อยสุด แต่จ่ายขึ้นต่ำ 800 บาท บางเดินช้าเข้าให้จ่ายค่ารักาาเครดิต 400 บาทแทน ตอนนี้ไม่ไหวเช่นกัน

รายได้ ไม่ได้ทำงานประจำ ไม่มีเงินเดือน รายหลักมาจากจับขายของในเว็บ รับจ้างอิทั่วไป เดือนตก 15000 บาท ถึง 18000 บาท มีรายจ่ายแน่นอนผ่อนรถ เดือน 7200 บาท ผ่อนช้าบ้างแต่ไม่เคยค้างเกิน 2 งวด

ถ้าอยากจะปิด หนี้ชุดบน ต้องหยุดจ่ายขาดไปเลย เขาจะฟ้องไวไหม ถ้าหยุดพร้อมกันหมดเกรงว่าจะมาจ่ายพรเอมกัน จะหาเงินปิดไม่ทัน หรือว่าหยุดจ่ายที่ละอันครับ เจ้าไหนฟ้องไวสุดครับผม จะได้เป็นแนวทางในการรับมือ :pray: :vomit:

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110724 โดย ballbanmai2009
Fc ให้ส่วนลดเหลือ 17100 บาท จ่ายงวดเดียว จากต้นรวมดอก 25090 บาท
แต่ยังไม่สามารถจ่ายได้ ปล่อยไปอีกสักระยะ ขอส่วนลดได้อีกไหมครับผม

ต่อไปจะหยุดจ่าย พรอมมิท เจ้านี้ทวงหนัไหมครับ ยอก 18000 บาท

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110729 โดย nzvi
ปกติอยู่แล้ว อยากได้ยอดส่วนลดเยอะ แต่คุณก็ต้องจ่ายงวดเดียวปิดจบ

อีกทางนึง ให้ฟ้องและรอไกล่เกลี่ยกับทนายของเจ้าหนี้
ว่าจะสามารถชำระได้งวดละกี่บาท เป็นเวลากี่งวด
หากคุณไม่ไป เขาก็พิพากษาลับหลัง แล้วเอกสารก็จะส่งมาที่บ้านภูมิลำเนา
ระหว่างรอฟ้องก็เก็บเงินก้อนให้ได้มากที่สุด เพื่อต่อรองกับเจ้าหนี้

หรือ คุยกับทางเจ้าหนี้ ยอด 24,xxx สามารถลดได้เท่าไหร่ หากแบ่งชำระ 2-3-4 งวด บลาๆ
ก็สอบถามไป

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110863 โดย ballbanmai2009
ตอนนี้เข้าเดือนที่ 5 ต่อรองส่วนลดอยู่

ส่วนบัตรอื่นเริ่มหยุดจ่ายขั้นต่ำแล้วครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.564 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena