อยากสอบถามค่ะ พอดีได้รับจดหมายจากศาลแพ่ง

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110481 โดย Sirirat3030
อยากสอบถามค่ะ ได้รับจดหมายจากศาลแพ่งมาแปะไว้หน้าบ้าน ควรทำยังไงคะ
ดิฉันเป็นหนี้บัตรเครดิตค่ะ แต่ไม่ได้รับจดหมายจากที่อยู่ปัจจุบันเลย เลยไม่ทราบว่ามีจดหมายจากศาลส่งไปตามที่อยู่ทะเบียนบ้านค่ะ ซึ่งดิฉันไม่ได้กลับบ้านมาหลายปีแล้วค่ะ แต่ตอนนี้คนที่บ้านถ่ายรูปมาเป็นหมายศาลแบบนี้ควรติดต่อที่ไหนทำยังไงดีคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110485 โดย jackTs
.
การไม่ไปศาล(จะด้วยเหตุอะไรก็ตาม) ศาลจะถือว่าจำเลย"หนีศาล"และจะพิพากษาไปตามที่โจทก์ฟ้องมาทุกประการ โดยศาลจะถือว่าจำเลยสละสิทธิ์ต่างๆอันเป็นสิทธิ์ที่จำเลยพึงมีทั้งหมด

หมายศาล...จะถูกส่งไปที่ไหน?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

หากจำเลยจะขอยื่นอุทธรณ์ต่อ ก็จะไม่สามารถกระทำได้ด้วย เนื่องจากจำเลยได้สละสิทธิ์ต่างๆทั้งหมดไปแล้ว

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110486 โดย jackTs
.
ตัวอย่าง

คำบังคับ กรณีคดีแดง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44427&limitstart=60&Itemid=64#92698

รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ เรื่องหมายศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43866&Itemid=64#78326

สมาชิกใหม่ขอปรึกษามีหมายศาลบัตรเคดิตกรุงศรีมาครั้งแรกคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44236&Itemid=64#83833

เพิ่งวางหูไปสดๆ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44889&limitstart=20&Itemid=64#94773

ได้เวลาถอดหัวโขน กลับสู่ความเป็นจริง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44011&limitstart=40&Itemid=64#95155

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Sirirat3030

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110487 โดย thida28

Sirirat3030 เขียน: อยากสอบถามค่ะ ได้รับจดหมายจากศาลแพ่งมาแปะไว้หน้าบ้าน ควรทำยังไงคะ
ดิฉันเป็นหนี้บัตรเครดิตค่ะ แต่ไม่ได้รับจดหมายจากที่อยู่ปัจจุบันเลย เลยไม่ทราบว่ามีจดหมายจากศาลส่งไปตามที่อยู่ทะเบียนบ้านค่ะ ซึ่งดิฉันไม่ได้กลับบ้านมาหลายปีแล้วค่ะ แต่ตอนนี้คนที่บ้านถ่ายรูปมาเป็นหมายศาลแบบนี้ควรติดต่อที่ไหนทำยังไงดีคะ

สวัสดีค่ะ คำแนะนำชี้แนะ เป็นไปตามที่คุณนกกระจอกเทศแปะไว้ให้ค่ะ //หมายศาลส่งไปตามทะเบียนบ้าน ค่ะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110489 โดย Sirirat3030
แล้วถ้าต้องการจะชำระเงิน ทั้งหมดต้องติดต่อไปที่ไหนคะ ธนาคารหรือว่าศาลคะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110491 โดย Sirirat3030
แล้วหลังจากนี่ต้องติดต่อไปที่ไหนคะ อยากชำระยอดทั้งหมดค่ะ ต้องไปศาลหรือติดต่อธนาคารคะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110493 โดย eakkachai
คดีถูกตัดสินแล้ว ติดต่อเจ้าหนี้ครับโอกาสขอส่วนลดไม่มีแล้วแต่ก็ลองเสี่ยงต่อลองดูได้เผืิ่อเขาใจดีลดให้นิดหน่อย ก่อนจะจ่ายก็ขอใบปิดยอดด้วยให้ได้ใบปิดก่อนแล้วก็จ่าย ยังไม่มีเงินสดให้ตอนนี้ก็ไม่ต้องรีบ ถ้าไม่มีทรัพย์ให้เขายึด

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110507 โดย Sirirat3030
ลองขอใบปิดยอดแล้วค่ะ เค้าบอกว่าต้องจ่ายยอดก่อนถึงจะให้ใบปิดยอดได้ค่ะ ควรจ่ายยอดเลยไหมคะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110522 โดย jackTs

Sirirat3030 เขียน: ลองขอใบปิดยอดแล้วค่ะ เค้าบอกว่าต้องจ่ายยอดก่อนถึงจะให้ใบปิดยอดได้ค่ะ ควรจ่ายยอดเลยไหมคะ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=category&catid=7&Itemid=64

.

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110523 โดย jackTs
.
ทำ Link ให้อ่านแล้ว ก็กรุณาไปอ่านด้วยนะครับ

กรุณาอ่านก่อนนะครับ

อ่านแล้วค่อยมาถาม

.

.

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.535 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena