ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

กระทู้: ได้รับเอกสารบังคับคดี สามารถยึดเงินบำนาญ ปกส. ได้ไม๊คะ

ได้รับเอกสารบังคับคดี สามารถยึดเงินบำนาญ ปกส. ได้ไม๊คะ 3 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #110887

• Chaam
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ Chaam
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 2
รบกวนสอบถามค่ะ พอดีแฟนได้รับหมายศาลให้บังคับคดีแล้ว ตอนนี้แฟนกำลังจะได้รับเงินบำนาญจากประกันสังคมประมาณ 3,000 บาท/เดือน เค้าสามารถอายัดเงินตัวนี้ได้ไม๊คะ ตอนนี้แฟนไม่มีรายได้ ไม่มีทรัพย์สินอะไรค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ได้รับเอกสารบังคับคดี สามารถยึดเงินบำนาญ ปกส. ได้ไม๊คะ 3 สัปดาห์ 3 วัน ที่ผ่านมา #110901

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5905
  • Thank you received: 2574
.
เงินประกันสังคม ที่ผู้ประกันตนได้นำส่งให้กับกองทุนประกันสังคม ไม่อยู่ในเงื่อนไขของการยัดเงินเดือนครับ
ไม่ว่าจะเป็น เบี้ยจ่ายคืนค่าสวัสดิการต่างๆ , ค่าเลี้ยงดูบุตรแรกเกิด , บำเหน็จ , บำนาญชราภาพ...จะไม่สามารถอายัดได้ทั้งสิ้น
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ได้รับเอกสารบังคับคดี สามารถยึดเงินบำนาญ ปกส. ได้ไม๊คะ 3 สัปดาห์ 3 วัน ที่ผ่านมา #110906

• Chaam
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ Chaam
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 2
ขอบคุณมากค่ะ
แต่ที่กังวลคือเงินบำนาญตัวนี้จะเข้าบัญชีธนาคารทุกเดือน เจ้าหนี้สามารถสั่งอายัดบัญชีธนาคารได้หรือเปล่าคะ
คือตอนนี้แฟนต้องออกจากงานเพราะป่วยเลยไม่มีรายได้อะไร เรามีรายได้จากค้าขายอย่างเดียวทำให้ตอนนี้ยังไม่มีกำลังพอจะจ่ายได้ค่ะ
รบกวนขอข้อมูลด้วยนะคะ

ได้รับเอกสารบังคับคดี สามารถยึดเงินบำนาญ ปกส. ได้ไม๊คะ 3 สัปดาห์ 3 วัน ที่ผ่านมา #110908

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5905
  • Thank you received: 2574
.
ถ้าผมตอบยืนยันถึงขนาดนี้แล้ว...แต่...ยังไม่เชื่อผมอีก
ก็คงขอรบกวนให้คุณ กรุณาไปติดต่อสอบถามที่กรมบังคับคดีด้วยตัวคุณเอง ก็แล้วกันเถิดครับ
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: ReFreshZzz
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.174 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 250 บุคคลทั่วไป และ 1 สมาชิก ออนไลน์
  • Chanthima.16

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :