ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

ขอคำปรึกษ หรือคำแนะนำหน่อยค่ะ 2 สัปดาห์ 18 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111019

• club123
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ club123
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 2
มีหมายศาลเรียกตัวให้ไปไกล่เกลี่ยยอดหนี้ของ ธ.กรุงศรีเฟริส์ช้อย จำนวนเงิน 33,217 บาท นัดไปศาลวันที่ 20 กค.62 มีพี่แนะนำว่าต้องแจงรายได้ และรายจ่ายของเราต่อเดือน แต่ปัญหาติดตรงที่ รายได้ที่มีต้องจ่ายดอกเบี้ยหนี้นอกระบบ อัตราดอกเบี้ย ร้อยละ8 เดือนๆนึงต้องจ่ายดอกเบี้ยต่อเดือนละ 8,600 บาท ไม่รวมต้น อยากปรึกษาและสอบถามว่า "หนูสามารถชี้แจงทางศาลได้ไหมค่ะว่ารายได้ที่ได้รับมาต่อเดือน ต้องจ่ายดอกเบี้ยนอกระบบ และ ท่าหนูอยากหยุดจ่ายดอกเบี้ยหนูสามารถทำอย่างไรได้บ้างคะ่ เพราะเงินเดือนหนูแค่จ่ายดอกเบี้ยหนี้นอกระบบก้อหมดไม่เหลือแร้วอ่ะค่ะ รบกวนแนะนำทางออกให้หนูหน่อยนะค่ะ :sweat:
แก้ไขล่าสุด: 2 สัปดาห์ 12 ชั่วโมง ที่ผ่านมา โดย club123.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ขอคำปรึกษ หรือคำแนะนำหน่อยค่ะ 2 สัปดาห์ 6 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111037

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5905
  • Thank you received: 2574
club123 เขียน:
มีหมายศาลเรียกตัวให้ไปไกล่เกลี่ยยอดหนี้ของ ธ.กรุงศรีเฟริส์ช้อย จำนวนเงิน 33,217 บาท นัดไปศาลวันที่ 20 กค.62 มีพี่แนะนำว่าต้องแจงรายได้ และรายจ่ายของเราต่อเดือน แต่ปัญหาติดตรงที่ รายได้ที่มีต้องจ่ายดอกเบี้ยหนี้นอกระบบ อัตราดอกเบี้ย ร้อยละ8 เดือนๆนึงต้องจ่ายดอกเบี้ยต่อเดือนละ 8,600 บาท ไม่รวมต้น อยากปรึกษาและสอบถามว่า "หนูสามารถชี้แจงทางศาลได้ไหมค่ะว่ารายได้ที่ได้รับมาต่อเดือน ต้องจ่ายดอกเบี้ยนอกระบบ และ ท่าหนูอยากหยุดจ่ายดอกเบี้ยหนูสามารถทำอย่างไรได้บ้างคะ่ เพราะเงินเดือนหนูแค่จ่ายดอกเบี้ยหนี้นอกระบบก้อหมดไม่เหลือแร้วอ่ะค่ะ รบกวนแนะนำทางออกให้หนูหน่อยนะค่ะ

ไม่ใช่หน้าที่ของศาล

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.172 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 227 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :