เหตุการณ์แบบนี้ทำยังไงต่อไปดีค่ะ

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #111116 โดย Mheefah1987
ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
> ขอเล่าแบบสั้นๆนะคะ...คุณพ่อเป็นหนี้บัตรเครดิตไทยพาณิชย์ มีเจ้าหน้าที่จากสำนักงานกม.โทรมาเจรจาต่อรองตลอด แต่จ่ายไม่ไหวตามขั้นต่ำต่อเดือน ต่อมามีหมายศาลเรียกมา คุณพ่อไปตามหมายศาลไปเจรจาไม่สำเร็จ เพราะเจ้าหนี้ต้องการคืนก้อนเดียว เมื่อเจรจาไม่สำเร็จ เค้าไล่กลับเลยค่ะ...เอกสารอะไรไม่ได้เซ็นสักอย่าง พอไม่นานมีคำพิพากษาของศาลให้ชำระหนี้ทั้งหมดยอด 198,000 ภายใน 15 วัน เราไม่มีเงินขนาดนั้น เลยโทรไปคุยขอจ่ายเดือนละ 2000 เจ้าหน้าที่บอกได้...หลังจากนั้นก้อมีบิลแจ้งยอดของไทยพาณิชย์กลับมา พ่อบอกเป็นใบเสร็จรับเงิน ซึ่งเราดูแล้วเหมือนเป็นการจ่ายเดินบัญชีไปเท่านั้น เพราะมีเอกสารกลับมาจากสำนักงานกฎหมายแจ้งเตือนให้ชำระก่อนบังคับคดีค่ะ
> เหตุการณ์ที่เล่ามาทั้งหมดเหมือนคุณพ่อโดนเจ้าหน้าที่หลอกมาตลอดแล้วจะมายึดทรัพย์อย่างเดียวใช่ไหมค่ะ
> ไม่ยอมให้เซ็นรายงานตัววันขึ้นศาล ไม่ยอมทำจดหมายกำหนดจ่ายาแต่ละเดือน เหมือนหลอกให้คุณพ่อจ่ายยอดสร้างหนี้เพิ่มอีก
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111133 โดย jackTs
.
เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว สำหรับผู้ที่จะไปขึ้นศาลด้วยตัวเองเพียงลำพัง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8372&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=category&catid=7&Itemid=64&limitstart=25

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111134 โดย jackTs
.
ตัวอย่าง : คำพิพากษาของศาล

ไปศาลบัตร KTC มาวัันแรก มึนๆ งงๆ กับเจ้าหน้าที่ศาล ขอเล่าประสบการณ์
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45647&limitstart=20&Itemid=64#98501

รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ เรื่องหมายศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43866&Itemid=64#78324

สมาชิกใหม่ขอปรึกษามีหมายศาลบัตรเคดิตกรุงศรีมาครั้งแรกคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44236&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111135 โดย Pheonix
1. คุณพ่อเงินเดือนๆ ละเท่าไหร่ครับ อายัดเงินเดือนแล้ว ต้องเหลือให้ลูกหนี้ 20,000 บาท ห้ามอายัดซ้ำครับ

2. มีทรัพย์สิน เช่นบ้าน ให้ยึดหรือไม่ ถ้ามีเจ้าหนี้ยึดได้ ถ้าไม่มีก็ไม่ต้องคิดมาก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.377 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena