ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

กระทู้: สมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำและชี้แนะด้วยครับ พี่ๆสมาชิกเก่า

สมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำและชี้แนะด้วยครับ พี่ๆสมาชิกเก่า 2 สัปดาห์ 6 วัน ที่ผ่านมา #111234

• PoBo5159
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ PoBo5159
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 4
ผมเริ่มหยุดจ่าย หนี้ 2 เจ้า ตั้งแต่ต้นปี

1.กสิกร กู้มา 45000 บ.
จ่ายไปแล้ว 40000บ มีดอกต้นค้างรวม 34,000บ หยุดจ่ายแค่ 4 เดือน มีหมายศาลมาเร็วมาก ทำไงดี
กรณี กสิกร พลาดไปกู้มีโฆษณา ชวนเชื่อโครงการกู้เพื่อการท่องเที่ยวและค่าเทอมลูก ร้อย 9 พอกู้ผ่านดอก กลายเป็นร้อย26 แจ้งมาว่ากรณดอกร้อยละ9 ต้องวงเงินเกิน 2 แสน งงมาเหมือนโดนหลอกให้กู้เลย

2.CITIBANK CASH BACK ยอดรวม 110,000 บ. หยุดจ่าย ตั้งแต่ มค.19 รวม 6 เดือน มีเมลส์ ทวงถาม

3.CITIBANK READY CRADIT ยอดรวม 60,000 บ.หยุดจ่าย ตั้งแต่ มค.19 รวม 6 เดือน มีเมลส์ ทวงถาม

ขอคำแนะนำหน่อยครับจะทำไงต่อดี
ชีวิตพลาดช่วงย้ายงานใหม่รองาน 3 เดือน รายรับไม่มีแต่หนี้ไม่พักให้
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำและชี้แนะด้วยครับ พี่ๆสมาชิกเก่า 2 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #111246

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5907
  • Thank you received: 2577
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

หยุดจ่ายกสิกร แค่ 5 เดือน กสิกรจำหน่ายหนี้ให้เอกชนตามแล้​ว ทำไมเร็วจัง 2 วัน 17 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111396

• PoBo5159
  • สิบตรี
(o_O) หยุดจ่ายกสิกร แค่ 5 เดือน กสิกรจำหน่ายหนี้ให้เอกชนตามแล้ว ทำไมเร็วจัง

ผมกู้กสิกร มา 46,000 บ ผ่อนจ่ายเดือนละ 1380 บ มา 39 งวด รวม จ่ายไป 40,020 บ
(ตอนที่กู้อ่านในหนังสือพิมพ์ ว่ากสิกร ให้กู้ร้อยละ9 พอกู้ผ่านกลายเป็นร้อยละ26 มี แจ้งตารางเหตุผลภายหลังว่า ร้อยละ9 ให้คนที่ได้ 2 แสนขึ้น เหมือนหลอกลวงดอกร้อย 9ให้เราอยากกู้)

ผมตกงานหางานใหม่ 3 เดือนเลย พักหนี้ไว้

สรุป มีเจ้าหน้าที่ติดตามหนี้โทรมาให้ส่วนลด 19000 บ แต่ขอให้ส่งเอกสารการAIR CUT ไม่ยอมส่งให้
ผมจะทำไงต่อควรจ่ายไหม(เงินยังไม่มี) หรือรอ เพราะไม่มีเอกสารแจ้งชัดเจนในการชำระ หรือติดต่อธนาคารครับ แนะนำหน่อยท่านทั้งหลาย จะทำไงต่อ

:sweat:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

หยุดจ่ายกสิกร แค่ 5 เดือน กสิกรจำหน่ายหนี้ให้เอกชนตามแล้​ว ทำไมเร็วจัง 2 วัน 15 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111398

• aew12345
  • รูปประจำตัวของ aew12345
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 20
  • Thank you received: 2
ผมยอด58000หยุดจ่ายมาได้1 เดือนแล้วครับ รอลุ้นเช่นกัน

หยุดจ่ายกสิกร แค่ 5 เดือน กสิกรจำหน่ายหนี้ให้เอกชนตามแล้​ว ทำไมเร็วจัง 2 วัน 6 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111400

• k-effect
  • รูปประจำตัวของ k-effect
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 31
  • Thank you received: 4
อย่างโหดอ่ะ แบงค์สีเขียว ดอกเบี้ยงอกงาม ต้นไม่เคยลดโดยเฉพาะสินเชื่อบุคคล สุดๆ ธนาคารนี้

หยุดจ่ายกสิกร แค่ 5 เดือน กสิกรจำหน่ายหนี้ให้เอกชนตามแล้​ว ทำไมเร็วจัง 11 ชั่วโมง 24 นาที ที่ผ่านมา #111406

• PoBo5159
  • สิบตรี
ยืมมา 46000 บ จ่ายไป 40000 บ ยอดยังคงค้างอีก 34000 บ ดอกเท่าตัวเลย ขอ ปิดบัญชีน่าจะลดดอกนะปีที่เราจะตัดจบ นะนี่คิด ถึง 5 ปี ตามเดิมครับ โหดดอกร้อย ร้อยเลย

สมาชิกใหม่ครับ ขอคำแนะนำและชี้แนะด้วยครับ พี่ๆสมาชิกเก่า 11 ชั่วโมง 18 นาที ที่ผ่านมา #111407

• PoBo5159
  • สิบตรี
เจ้า CITIBANK READY CRADITโทรมา ยอดรวม 57,800 บ.หยุดจ่าย ตั้งแต่ มค.19 รวม 6 เดือน
โทรมาขอปรับโครงสร้างหนี้ ให้แบ่งจ่าย 10 งวดละ 5,780 บ แต่เราขอเอกสารไม่มีแต่ขอความมาให้ชำระ
ผมยังไม่รับปากเพราะรายจ่ายยังเยอะติดรถ จะหมดกลางปีหน้าว่าจะ Hair Cut ปีหน้า แต่เค้าสรุปส่งข้อความมาต้องจ่ายสิ้นเดือนนี้ ทำไงดีครับ
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.345 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 132 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :