ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

ทำไงก่อนดี ไปไม่ถูก 2 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #111250

• World
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ World
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 7
  • Thank you received: 1
9ตอนนี้ที่เป็นหนี้อยู่
1.SCB บัตรเครดิส 100,000
2. กสิกร บัตรเครดิส 190,000
3. UOB บัตรเครดิส 200,000
4.กรุงศรี โฮมโปร บัตรเครดิส 67,000
5. กรุงศรี วีซ่า บัตรเครดิส 35,000
6. กรุงศรี เซนทรัลการ์ด บัตรเครดิส 69,000
7. TMB บัตรกดเงินสด 240,000
8. TMB cash to go สินเชื่อ 128,000
9. SCB บัตรกดเงินสด69,000

วันนี้เริ่มไปไม่ถูกแล้วครับ ขอคำแนะนำหน่อย
เงินเดือนหักค่าบ้านแล้ว เหลือ 53,000 บาท
เดินทางผิดชีวิตเปลี่ยน
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Mp_Unna

ทำไงก่อนดี ไปไม่ถูก 2 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #111251

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5907
  • Thank you received: 2577
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: Chanthima.16

ทำไงก่อนดี ไปไม่ถูก 2 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #111257

• Pheonix
  • รูปประจำตัวของ Pheonix
  • จ่าสิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 251
  • Thank you received: 74
คุณตอบคำถามตัวคุณเองดังนี้ คุณก็จะได้คำตอบ
1. หนี้ทั้งหมดต้องจ่ายเดือนละเท่าไร
2. รายได้เดือนละเท่าไร

ทำไงก่อนดี ไปไม่ถูก 2 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #111265

• World
  • สิบตรี
ตอนนี้ขั้นต่ำต้องจ่ายประมาณ102000
แต่เงินหักค่าผ่อนบ้านแล้ว 53000

เงินเดือนผ่าน SCB
ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
แก้ไขล่าสุด: 2 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา โดย World.

ทำไงก่อนดี ไปไม่ถูก 2 สัปดาห์ 5 วัน ที่ผ่านมา #111274

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5907
  • Thank you received: 2577
World เขียน:

สอบถามค่ะ มีหนี้ค้างSCB และมีเงินเดือนเข้าบัญชี SCB
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46892&Itemid=64#110545
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
แก้ไขล่าสุด: 2 สัปดาห์ 4 วัน ที่ผ่านมา โดย นกกระจอกเทศ.

ทำไงก่อนดี ไปไม่ถูก 2 สัปดาห์ 4 วัน ที่ผ่านมา #111289

• World
  • สิบตรี
แล้วผมควรจะไปทางไหนดีครับ หยุดจ่ายตัวไหนก่อนเพื่อเก็บเงิน ชำระครั้งเดียว

ทำไงก่อนดี ไปไม่ถูก 2 สัปดาห์ 4 วัน ที่ผ่านมา #111292

• patteera26
  • รูปประจำตัวของ patteera26
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 9
ต้องหยุดใช้และหยุดจ่ายทุกบัตรเลยค่ะ ส่วนไหนที่เป็นรายจ่ายที่ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์ก็ต้องตัด
ทีนี้ก็รีบเก็บเงินและทยอยปิดทีละบัตร จะปิดเจ้าที่เงินต้นน้อยที่สุดก่อนก็ได้ค่ะ
จะได้เป็นกำลังใจในการที่จะปิดบัตรอื่นๆ หรือ เก็บเงินรอ H/C ค่ะ
อ่านกระทู้ของพี่ๆเยอะๆ จะมีข้อคิดและคำแนะนำหลายๆอย่างเลยค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆๆค่ะ เพราะ ตอนนี่ก็ตกอยู่ในสภาพเดียวกันค่ะ

ทำไงก่อนดี ไปไม่ถูก 2 สัปดาห์ 4 วัน ที่ผ่านมา #111294

• World
  • สิบตรี
ขอบคุณมากครับ

pattera26 กับพี่นกกระจอกเทศ

ถ้าพี่ๆท่านไหนมีแนะนำก็ขอบคุณมากๆครับ ครั้งแรกในชีวิต

ทำไงก่อนดี ไปไม่ถูก 2 สัปดาห์ 4 วัน ที่ผ่านมา #111295

• yonst
  • รูปประจำตัวของ yonst
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 44
  • Thank you received: 13
ตอนนี้ขั้นต่ำต้องจ่ายประมาณ102000
แต่เงินหักค่าผ่อนบ้านแล้ว 53000

ถ้าไม่มีรายจ่ายอื่นๆอีกนอกจากค่ากินอยู่ก็เหลือเยอะอยู่นะครับ
หยุดจ่ายทุกบัตรเลยครับ ( รวมถึงหยุดใช้บัตรด้วย ) แล้วก็เก็บเงินที่เราต้องจ่ายขั้นต่ำให้แต่ละบัตรไว้แน่นๆครับอย่าเอาไปใช้อะไร รวบรวมเงินสะสมไว้ให้ได้มากที่สุด ระหว่างที่เราหยุดจ่ายถ้ามีโทรมาถวงก็บอกไปว่าเรายังไม่มี ถ่วงเวลาไว้ครับ ถ้าเจ้าไหนมีข้อเสนอดีๆ ( ส่วนลด )แล้วเรามีเงินพอที่จะปิดได้ก็ปิดไปเลยครับ จะช่วยลดแรงกดดันไปได้พอสมควร เข้าใจสถานการณ์ครับเพราะก็เคยผ่านสถานการณ์แบบนี้มาเหมือนกันปัจจุบันมีแค่หนี้บ้านอย่างเดียว
แก้ไขล่าสุด: 2 สัปดาห์ 4 วัน ที่ผ่านมา โดย yonst.

ทำไงก่อนดี ไปไม่ถูก 2 สัปดาห์ 4 วัน ที่ผ่านมา #111297

• World
  • สิบตรี
ขอบคุณครับคุณ yonst
ถามอีกนิดครับ ของ SCB เครดิตรกับ speedy cash ที่ผมรับเงินเดือนอยู่ต้องหยุดจ่ายด้วยดีไหมครับ หรือ ว่าจ่ายดีกว่า ยังคิดไข้วเขวอยู่

ทำไงก่อนดี ไปไม่ถูก 2 สัปดาห์ 3 วัน ที่ผ่านมา #111304

• yonst
  • รูปประจำตัวของ yonst
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 44
  • Thank you received: 13
ขอบคุณครับคุณ yonst
ถามอีกนิดครับ ของ SCB เครดิตรกับ speedy cash ที่ผมรับเงินเดือนอยู่ต้องหยุดจ่ายด้วยดีไหมครับ หรือ ว่าจ่ายดีกว่า ยังคิดไข้วเขวอยู่

จากที่เคยอ่านประสบกาณ์ของสมาชิกนะครับ เห็นว่าหยุดจ่ายทั้งหมดครับ รวมทั้งที่เป็นธนาคารเงินเดือนด้วย แต่ต้องเล่นเกมส์กดกันครับ คือเมื่อเงินเดือนเข้าเราต้องรีบไปกดออกมาทันทีครับเพื่อป้องกันการโดนยักเงินครับ

ทำไงก่อนดี ไปไม่ถูก 2 สัปดาห์ 1 วัน ที่ผ่านมา #111328

• World
  • สิบตรี
มาอัพเดทครับ

9ตอนนี้ที่เป็นหนี้อยู่
1.SCB บัตรเครดิส 100,000 จ่ายขั้นต่ำไป 10000
2. กสิกร บัตรเครดิส 190,000 หยุด
3. UOB บัตรเครดิส 200,000 หยุด
4.กรุงศรี โฮมโปร บัตรเครดิส 67,000 หยุด
5. กรุงศรี วีซ่า บัตรเครดิส 35,000 หยุด
6. กรุงศรี เซนทรัลการ์ด บัตรเครดิส 69,000 หยุด
7. TMB บัตรกดเงินสด 240,000 จ่ายขั้นต่ำไป240000
8. TMB cash to go สินเชื่อ 128,000 หยุด
9. SCB บัตรกดเงินสด69,000 หยุด
10.กรุงไทย เครดิส 130000 จ่ายขั้นต่ำไป 13000

อัพเดท 25/6/19

หลังจากได้อ่านคำแนะนำที่พี่นกกระจอกเทศ กับคุณyonst แล้วคิด ว่าเดือนหน้าคงหยุดจ่ายทั้งหมด ยกเว้นของscb ที่เงินเดือนเข้า ผมตัดสินใจดีแล้วไมครับพี่

ทำไงก่อนดี ไปไม่ถูก 1 วัน 6 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #111403

• World
  • สิบตรี
ช่วงอาทิตย์ที่ผ่านมาโดนตาม แบบโทรทุกวัน บอกต้องจ่ายเลย วันไหน บลาๆๆ ได้แต่บอกยังไม่สะดวงครับ
คงเป็นช่วงเวลาที่ต้องตั้งรับทุกวันแล้ว

UOB บัตรเครดิส คนตามพูดกวนตีนมากต้องเอาวันจ่ายให้ไดกรุงศรี โฮมโปร ตามปกติ
กรุงศรี วีซ่า บัตรเครดิส ตามปกจิ
กรุงศรี เซนทรัลการ์ด ตามปกติ
TMB บัตรกดเงินสด ตามปกติ
TMB cash to go ตามปกติ
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.344 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 260 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :