ไม่โทรจิก แต่มาเป็นข้อความ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13006 โดย Pych

ขออ้างอิงที่พี่นกกระจอกเทศเคยตอบไว้

และผมก็เคยรวมกระทู้ให้คุณไปแล้วด้วยครั้งนึงครับ

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ไม่ยอมไปถามต่อในกระทู้เดิมของตัวเอง

อ่านแล้วไม่ต่อเนื่อง...อ่านแล้วไม่รู้เรื่อง ถึงที่มาที่ไป

ขอความกรุณา สมาชิก และกรรมการชมรมฯทุกท่าน

ไม่ต้องไปตอบครับ
.

มีอะไรกลับมาต่อที่กระทู้ตัวเองสิครับ เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง
หากระทู้ของตัวเองได้ง่ายๆ แค่แท็บสีเทาๆ ตรงกลางที่เขียนคำว่า "กระทู้ของฉัน"

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13007 โดย ์Ngaesai
ผมขอโทษครับ ผมไม่ทราบว่าต้องไปถามต่อกระทู้เดิม ย้ายกระทู้ให้ผมได้ไมครับ (o_O) (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13012 โดย ์Ngaesai
ผมเป็นหนี้บัตร k-bank ของกสิกรอยู่ครับหยุดจ่ายมาตั้งแต่ เดือนกุมภาพันธ์ 55 ตอนนั้นเงินที่โอนเข้าบัญชีเงินเดือนเป็นของธนาคารอื่น ตอนนี้ผมได้งานใหม่ แล้วเงินเดือนต้องโอนเข้าของ กสิกร ผมอยากทราบว่าธนาคารจะยึดเงินในบัญชีเงินเดือนของผมได้ไหมครับ(ที่ไปอ่านมาเป็นกรณีของธนาคาร ดอกบัว) ตอนนี้ยังไม่มีการฟ้องจากเจ้าหนี้ครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13019 โดย Nok2865
จริงๆแล้วในหลักการอายัดเงินเดือน ในบัญชีของเงินเดือนนั้น ต้องเป็นหน้าที่ของกรมบังคับคดี โดยที่ทำงานคุณเป็นคนส่งเงินอายัดให้กับกรมบังคับคดีในทุกๆเดือน
แต่ต้องหลังจากที่คุณ หรือลูกหนี้ จำเลยไม่ปฏิบัติตามคำพิพากษา เพิกเฉย ไม่ชำระหนี้ให้กับโจทก์ จึงจะมีกระบวนการอายัดเงินเดือน
ฉะนั้นหากมีการยึดเงินเดือน ก่อนที่จะผ่านกระบวนการทางกฎหมาย ถือว่าสถาบันการเงินแห่งนั้นมีความผิด
แต่ก็มีธนาคารเดียวเท่านั้นที่ยังคงทำการดูดเงินในบัญชีลูกหนี้บัตรเครดิตของตัว แบบหน้าไม่อายคือ ธนาคารดอกบัวเน่า เพราะในสัญญาการทำบัตรเครดิตของธนาคารนี้ มีสัญญาระบุไว้ชัดเจนเพียงธนาคารเดียวในขณะนี้ ว่าให้ยึดเงินในบัญชีลูกค้าที่เป็นธนาคารเดียวกันกับตนได้ โดยไม่ต้องรอการฟ้อง
ถามว่า มันผิดไหม มันขัดต่อกฎหมายไหม? ขัดค่ะ แต่มันหน้าด้านจะทำ ใครจะทำอะไรกรู... :upset:
กว่าจะฟ้องร้อง กว่าจะผ่านการพิจารณาคดี ลูกหนี้แบบเราก็โดนดูดไปเรื่อยๆ จนอ่วมอกโรย...

สำหรับธ.รวงข้าว มีข่าวแว่วๆมาเหมือนกันว่า โดนดูด หรือไม่โดนดูด ต้องวัดใจกันดู
น้องอนาคินเคยแนะนำในกรณีแบงค์โพธิ์ม่วงไปแล้วว่า ให้ลองกดเงินในบัญชีออกมา(เล่นเกมส์กด) ในวันสิ้นเดือน แล้วเหลือติดบัญชีไว้เล็กน้อย ดูสิว่า เขาจะยึดเงินไปไหม? ถ้าไม่ แสดงว่าคุณรอด(แต่จะตลอดไปไหม ไม่ทราบ)
แต่อีกวิธีหนึ่งคือ...คุณเก็บเงินให้ทันแฮร์คัทสิค่ะ เขาจะได้ไม่มาวอแวกับคุณ
การแก้ไขปัญหาหนี้มันต้องประยุกต์เอา บางคนเริ่มแฮร์คัทจากบัตรยอดน้อย บางคนเริ่มจากบ้ตรที่เงินเดือนผ่าน บางคนปล่อยให้เจ้าเขี้ยวๆ ไว้ทีหลัง...
ประยุกต์ให้เหมาะกับตัวคุณ...เพราะคุณเท่านั้นที่จะปลดหนี้ได้ด้วยตัวเอง

รวมกระทู้ให้อีกครั้ง เพราะคำขอโทษ แต่ถ้าตั้งกระทู้อีก...พี่บัวจะไม่ช่วยคุณอีกแล้ว...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: 3190400254488B

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13116 โดย ์Ngaesai
ขอบคุณครับพี่กอบัวที่กรุณา และขอบคุณพี่ Angsuu ครับ ใบแจ้งหนี้ของผมเขียนว่า ธนาคารเลยครับ ไม่เหมือน ของกรุงศรี และ กรุงไทยครับ..

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.376 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena