หนี้บัตรวีซ่าธนาคารทหารไทย

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5313 โดย Thip
คืออยากทราบว่า ตอนนี้มีหนี้บัตรวีซ่าของธนาคารทหารไทยอยู่ค่ะ แล้วตอนนี้ก็ไม่มีกำลังที่จะสามารถชำระได้แล้ว คือบัตรนี้มันขึ้นอยู่กับเงินเดือนน่ะค่ะ เลยอยากทราบว่าถ้าจะหยุดชำระไปเลยเนี่ยจะมีผลอะไรกับเงินเดือนรึป่าวคะ :cry2:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5315 โดย Skynine
o_) คำแนะนำจะทำตามหรือไม่ให้ขึ้นอยู่ในดุลยพินิจของคุณด้วย หากมีหนี้ตัวอื่นๆ อีกและไม่ไหวจ่ายก็ให้หยุดจ่ายให้หมด หยุดเพื่อตั้งหลัก สำหรับธ.เงินเดือนเข้าเราจ่ายขั้นต่ำไว้ แล้วไม่ต้องกดออกมาใช้ จะได้หมดหนี้ไปได้อีกเปลาะหนึ่ง แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็ให้เล่นเกมกด คือ กดเงินออกมาให้หมดในวันเงินเดือนออก...
ข้อสำคัญอ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านด้วยนะ (ปักหมุดสีแดง) เมื่อหยุดสิ่งที่จะต้องโดนกันทุกคน คือ การโดนทวงหนี้ แต่ก็รับมือไปตามสถานการณ์ ประหยัดแต่ไม่อด ค่อยๆ เก็บเงินไว้ นานวันเป็นก้อนใหญ่ได้ เดือดร้อนนำมาใช้ได้ ไม่ต้องไปหยิบยืมจากใคร ข้อสำคัญอย่าสร้างหนี้ขึ้นมาอีก รอแฮร์คัต ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย จ่ายหนี้เมื่อเราพร้อม (มีเงินอยู่ในมือ) ณ ขณะนี้ สิ่งสำคัญที่สุด ครอบครัว+ตัวเรา+ลูก ต้องอิ่มก่อนหนี้เสมอจำไว้ อยากรู้เรื่องราวเพิ่มเติมต้องอ่านสิ่งที่ได้แนะนำไว้ข้างต้น

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5317 โดย Nok2865
หนี้ที่ถูกผูกติดกับบัญชีเงินเดือนมีความเสี่ยงที่จะโดนดูดบัญชีเงินเดือน
ถ้าตามหลักการ ชมรมหนี้ฯ แนะนำให้จ่ายขั้นต่ำ หรือประนอมหนี้(ในกรณีนี้กรณีเดียวเท่านั้น)
ถ้าเป็นเคสอื่น ไม่สนับสนุนให้ประนอมหนี้ เพราะมันมีแต่ดอก แทบไม่เป็นเงินต้นเลย และยังเสียเปรียบเจ้าหนี้หลายๆอย่าง
คุณต้องแจกแจงออกมาว่า ทำไมถึงจ่ายไม่ไหว
มีหนี้แค่ตัวนี้ตัวเดียว ทำไมไม่ไหว? หรือมีหนี้อื่นๆอีกด้วย
คุณไปทำบัญชีรายรับรายจ่ายออกมาให้ดีๆ หารูรั่วในรายจ่าย แล้วอุดมันให้ได้ เพื่อให้มีรายรับเพิ่มขึ้นมา
แต่ถ้าคุณทำบัญชีออกมาแล้ว ยังไม่ไหว ประนอมหนี้ก็ไม่ไหว
คุณต้องเสี่ยงกับการถูกดูดบัญชี (แม้ว่าค่ายนี้ไม่เคยมีประวัติในการดูดเงินลูกค้าไปใช้หนี้บัตรเครดิตก็ตาม)
โยกธนาคารที่บัญชีเงินเดือนเข้าได้ไหม เปลี่ยนใหม่ได้ไหม หรือขอเจ้านายรับเงินสด
ทหารไทย ส่วนลดน้อยมาก เขี้ยว ไม่ง้อลูกค้าหนี้เน่า แฮร์คัทก็ได้ราคาไม่งาม
คุณต้องตัดสินใจเองแล้วหล่ะ...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6738 โดย Oor5532
เรียน คุณ Thip

เนื่องจากตั้งแต่เดือน มีนาคม 2555 ทางบริษัทฯ ก็กำลังจะเปลี่ยนไปจ่ายเงินเดือนผ่านธนาคาร ทหารไทย เหมือนกันค่ะ เลยอยากรบกวนสอบถามค่ะว่าทางธนาคาร จะมีการดูดเงินในบัญชีไปจ่ายหนี้บัตรเครดิตหรือเปล่าคะ ? เนื่องจากตอนนี้ได้หยุดจ่ายแล้วค่ะ รบกวนขอความรู้ด้วยค่ะ
ขอบพระคุณค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6748 โดย Pych
ผมแนะนำว่า ให้เล่นเกมกดก่อนนะครับ และลองเหลือเงินทิ้งไว้ในบัญชีสักเล็กน้อยครับ ถ้าอยู่ๆ มันหายไป ทีนี้คุณก็มั่นใจได้ว่า แบงค์นี้ดูดเงินเรา (ยกเว้นหักค่าธรรมเนียมรายปีนะครับ)

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6952 โดย Thip
ค่ะ ตอนนี้ดิฉันก็เพิ่งจะเริ่มหยุดน่ะค่ะถ้าอะไรยังไงเดี๋ยวจะ e-mail ไปบอกอีกทีนะคะ คือพอดีว่ามีเพื่อนที่เป็นแบบนี้เหมือนกัน เพื่อนก็เคยหยุดนะคะแต่ก้ไม่ถูกดูดเงินค่ะ o_)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.401 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena