หมายศาล Citi Advance

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5517 โดย kunnai
หมายศาล Citi Advance was created by kunnai
หวัดดีค่ะเพื่อนๆ
เมื่อวานนี้ได้รับหมายศาล ของ Citi Advance เป็นที่เีรียบร้อยแล้ว ยอดอยู่ที่ 83,000 บาท นัดไกล่เกลี่ยวันที่ 26 มีนาคม 55 นี้ รอบนี้เป็นการขึ้นศาลในครั้งที่ 2 ยังคงต้องคิดต่อไปว่าจะทำอย่างไร แต่เงินที่จะปิดบัญชีตอนนี้ยังไม่มีเลย ยังงัยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5524 โดย BIEWTYNAKA
เล่าให้กันฟังบ้างสิค่ะ ตั้งแต่เริ่มเลย เผื่อสมาชิกท่านอื่นๆ จะได้นำไปเป็นแนวทางได้บ้าง
ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5541 โดย Pachiby8
รอฟังอยู่เหมือนกันนะคะ ดิฉันก็จะขึ้นวันที 27 ก.พ. นี้ค่ะ ยอดฟ้อง 77000 จะให้ปิด 57000 ทีเดียว ไม่มีการผ่อน ถ้าผ่อนต้องผ่อนที่ยอดฟ้องภายใน 12 เดือน ดิฉันก็บอกว่าไว้วันไปศาลตกลงกันใหม่เพราะจะเอาเงินก้อนทีเดียว คือไม่มี แต่ถ้าจะให้ผ่อน 12 เดือน 6000 กว่าก็ไม่ไหว
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: kunnai

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5544 โดย Mommyangel
หนูหายไปนาน..จนพี่ลีเกือบลืม...

ของพี่ลี...ซิตี้แอดวานซ์...จบกันไปเรียบร้อยแล้วค่ะ...ไปหาอ่านได้...ใน "มือใหม่หัดหยุดจ่าย" มีรายละเอียดเพียบ... :im_here:

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: kunnai

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5545 โดย kunnai
ครั้งแรกไปศาล จะเป็นคดีบัตร เฟิร์ชช้อยค่ะ ไปขึ้นศาลเมื่อวันที่ 19 กันยายน 54 ก่อนจะถึงวันที่ไปศาลก็ได้มีการโทรไปคุยกับสำนักงานกฎหมาย เกี่ยวกับขอส่วนลดในการปิดบัญชี ซึ่งก้อได้ยอดมาที่พอใจเลยนัดจ่ายกันในสิ้นเดือนกันยายน จึงทำให้ต้องไปที่ศาล พอเข้าไปในห้องบัลลัง ทนายที่ดูแลคดีนี้ของเราก็ซักถามว่า ได้ทำการตกลงกับทางเจ้าหนี้ว่าอย่างไรบ้าง เราก็ได้แจ้งไปว่ายอมปิดบัญชีด้วยยอดเท่านี้........ก็โอเค ทางทนายก็แจ้งว่าโอเคถ้าเคลียร์กันได้ คุณก็ไม่ต้องทำอะไร ก็ไปดำเนินการชำระให้กับเจ้าหนี้ให้เรียบร้อยแล้วส่ง Fax ให้กับทางทนายทราบก็เป็นอันจบค่ะ

แต่สำหรับหมายครั้งที่ 2 นี้ ยังไม่มีเงินที่พอจะไปปิดเลย เพราะทางสำนักงานกฎหมาย ยื่นข้อเสนอมา 2 ข้อคือ
1. ปิดจบ ที่ 6 หมื่นบาท ปิดจบที่สิ้นเดือน กุมภาพันธ์ (เอ่อ โหดมากค่ะ เงินก็ยังไม่มี คงหมดหวัง)
2. ไปยอมความที่หน้าศาลว่าจะผ่อน โดยไม่มีส่วนลดใดๆ ต้องผ่อนชำระที่จำนวนเต็ม 8 หมื่น ในระยะเวลา 24 เดือน (เห้อ คิดแล้วก็คงขอความอนุเคราะห์จากศาลว่าขอผ่อนแบบปลอดดอกเบี้ย ขอยืดเวลาผ่อน เพราะภาระหนี้ค่อนข้างเยอะ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า)

ยังงัยก็จะสู้ต่อไปค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5546 โดย kunnai
คิดถึงพี่ลี เช่นกันนะคะ พอดียุ่งๆกับการปิดบัญชี ไป 2 บัญชีค่ะ
1.ปิดของเฟิร์ชช้อย เพราะมีหมายศาลมา
2. ปิดของ Easy buy ไปเมื่อสิ้นปี เพราะมีโบนัสออกค่ะ

แล้วก็งานยุ่งมากๆช่วงนั้นเลยหลุดโคจรไปเลยค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5548 โดย kunnai
@ K.nat 1001
ให้ผ่อนโหดมากค่ะ ยังงัยก็สู้สู้นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5549 โดย jackTs

kunnai เขียน: คิดแล้วก็คงขอความอนุเคราะห์จากศาลว่าขอผ่อนแบบปลอดดอกเบี้ย ขอยืดเวลาผ่อน เพราะภาระหนี้ค่อนข้างเยอะ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า)

อย่าไปบอกศาลท่านแบบนั้นเลยครับ...ว่าผ่อนไม่ไหวเพราะหนี้เยอะ
เดี๋ยวจะซวยหนักกว่าเดิม

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=2082

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5551 โดย kunnai
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ พี่นกกระจอกเทศ
พยายามศึกษาเคสเพื่อนๆอยู่ค่ะ ว่าจะตอบอย่างไรดี

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5578 โดย Pachiby8

นกกระจอกเทศ เขียน:

kunnai เขียน: คิดแล้วก็คงขอความอนุเคราะห์จากศาลว่าขอผ่อนแบบปลอดดอกเบี้ย ขอยืดเวลาผ่อน เพราะภาระหนี้ค่อนข้างเยอะ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า)

อย่าไปบอกศาลท่านแบบนั้นเลยครับ...ว่าผ่อนไม่ไหวเพราะหนี้เยอะ
เดี๋ยวจะซวยหนักกว่าเดิม

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=2082

นัดแรกว่าจะไปขอเลื่อนว่ายังตกลงกับเจ้าหนี้ไม่ได้ค่ะ เพราะไม่ไหวถ้าให้ผ่อน 6000 กว่า แต่ถ้าเรื่องเงินก้อนปิดจบจะมีโบนัสในเดือนมิ.ย. ค่ะ ดูท่าทาง advance แข็งจริงๆค่ะ จะขอผ่อนที่ยอดลดให้เขาก็ไม่ยอม ไว้ถ้าไปศาลนัดแรกได้เรื่องอย่างไรจะกลับมาเล่าให้ฟังนะคะ ถ้าเขาไม่ยอมก็กะว่าให้ศาลท่านตัดสินดีกว่า ให้ท่านเมตตาเรื่องดอกเบี้ยบ้าง ดีกว่าต้องผ่อนที่ยอดเต็มตามฟ้องอะค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5608 โดย Pych
ผมว่า สำหรับ Citi Advance. ถ้า Haircut ไม่ได้
น่าจะเอาหมายศาลไปปรึกษาคุณอาวันอาทิตย์ที่สวนลุมดูนะครับ
ผมว่าอาจจะมีประเด็นเรื่องดอกเบี้ยที่พอจะสู้คดีได้นะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5636 โดย badzbadz
เป็นกำลังใจให้ค่ะวันนี้เพิ่งไปศาลมา แต่ตกลงกันไม่ได้ได้เลื่อนไป อีกเดือนกว่าๆค่ะ o_)

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5661 โดย kunnai
@K.Anakin ค่ะ

ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำ ส่วนลดที่เค้าให้ปิดค่อนข้างที่จะสูงมากเลยทีเดียว ยังงัยแล้วจะลองเอาตัวหมายศาลไปปรึกษาคุณอาดูค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5663 โดย kunnai
@ K. badzbadz

ไปศาลที่ว่าตกฃงไม่ได้เพราะอะไรคะ รบกวนแชร์ให้ฟังหน่อยซิคะ แต่เป็นกำลังใจให้นะคะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5664 โดย Pych

kunnai เขียน: @ K. badzbadz

ไปศาลที่ว่าตกฃงไม่ได้เพราะอะไรคะ รบกวนแชร์ให้ฟังหน่อยซิคะ แต่เป็นกำลังใจให้นะคะ

ไปอ่านเรื่องของคุณ badzbadz จากกระทู้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=5625&Itemid=29 นะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5670 โดย ntps
ยังมีเวลาคิด และจัดการค่ะ ก่อนถึงวันนัดขึ้นศาลเดือนหน้า อาจมี
ข่าวดีก็ได้ค่ะ อะไรๆ ก็เกิดขึ้นได้ค่ะ คิดบวกนะค่ะ และหมั่นสร้างบุญค่ะ

เรื่องหมายศาลของ advance ลองเอาไปให้คุณอาชี้แนะนะค่ะ ว่า
เขาส่งเอกสารมาถูกต้อง และครบถ้วนไหม เรื่องเก็บดอกเบี้ยเกิน
นะมีแน่นอนค่ะ ถ้าคุยยาก ก็ลองสู้คดี ซื้อเวลาไปก่อน เป็นอีก
แนวทางหนึ่งนะค่ะ ขอให้ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5746 โดย kunnai
@K.Kaewja

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ ^^

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5749 โดย Nok2865
คุณนาย...ขา แมลงสาปค๊า...อิ...อิ...
คุณนาย...แจ๋วคิดถึงนะคะ
ไม่มีอะไรแนะนำ เพราะเขาชิงแนะนำกันไปหมดแล้ว
มีแต่กำลังใจ และความคิดถึงมาฝาก
เอาใจช่วย...ซู่..ซุ่ค้า...(เวลามีน้อยต้องรีบมาคิดถึง) ฮิ..ฮิ...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5755 โดย kunnai
@K.กอบัว

สวัสดีค่ะ คิดถึงพี่ๆทุกคนในชมรมค่ะ พอดีหายไปซะนาน user เลยโดนล็อคต้องสมัครใหม่ แหะๆ
สู้ๆๆอยู่แล้วค่า ^^

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5759 โดย badzbadz
ของเรา KTC ให้ผ่อนจ่าย 36 เดือนๆละ 2500 เป็นแบบขั้นบันได จ่ายเต็มจำนวน 95000 จะนัดวันที่ 11 เมษายน นี้เหมือนกันค่ะ ยังมีตังค์ไม่พอเหมือนกันค่ะกำลังคิดหาทางแต่คิดว่าทางKTC น่าจะมีการต่อรองกับเราก่อนถึงวันขึ้นศาลครั้งที่ 2ค่ะ :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.629 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena