หมายศาล Citi Advance

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6009 โดย kunnai
@K.Badzbadz
ยังงัยก้อขอภาวนาให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีนะคะ สู้สู้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7863 โดย kunnai
วันนี้ทาง KTC โทรมาเกี่ยวกับยอดเงินที่ค้าง ยอด ณ ปัจจุบัน 46,000 บาท
เรา : สอบถามทางเจ้าหน้าที่ว่ามีส่วนลดปิดให้มั๊ย
เจ้าหน้าที่: ไม่มีส่วนลดค่ะ ถ้าจะิปิดก็ต้องจ่ายยอดเต็ม
เจ้าหน้าที่ : เพราะทาง KTC ไม่มีเงื่อนไขให้ส่วนลดปิดหนี้กับลูกค้า
เรา: งั้นก็ไม่เป็นรัยค่ะ ไว้พี่มีส่วนลด รบกวนพี่นำเสนอมาให้ใหม่นะคะ
(นึกในใจ พอจะมีเงินปิด รอฟังคำตอบเผื่อจะเปลี่ยนใจปิดที่อื่นมาปิดที่นี่)

วันจันทร์ที่ 26 มีนาคม ต้องไปขึ้นศาลของ Citi Advance ยังไม่รู้จะตัดสินใจอย่างไรเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #13278 โดย kunnai
Replied by kunnai on topic หมายศาล Citi Bank
ได้รับหมายศาลครั้ง ที่ 2 ผ่านไปไม่ถึง 6 เดือน ได้รับหมายศาลของ Citi Bank แล้ว แต่ก้อยังคงสู้ต่อไป ไม่มีอะไรน่าเป็นกังวล หากเราหาเงินมาปิดได้ สาธุ :)

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17017 โดย kunnai
สวัสดีค่ะเพื่ื่อนๆ

วันนี้ได้รับข่าวดีจากเจ้านาย คือเราได้ปรับเงินเดือน ซึ่งตัวเงินนั้นทำให้เรายิ้มไม่หุบเลยทีเดียว
แล้วนี่ก็ถือเป็นโอกาสที่ดีที่เข้ามา ทำให้เราได้มีเงินเก็บเพิ่มขึ้นจากเดิมเพื่อนำมา hair cut กับเ้จ้าหนี้ที่เหลืออยู่อีก 4 ที่ จะพยายามเก็บให้ได้เดือนละ 5,000 หรือถ้าเป็นไปได้ขอให้เก็บได้มากกว่านั้น เพื่อจะพอดีกับโบนัสออกปลายปี เอามารวมกัน คงปิดได้ซักที่หรือ 2 ที่ (วานเจ้าหนี้ใจเย็นๆนะคะ) เรากำลังจะเก็บเงินใช้หนี้ให้คุณแล้ว

แต่ยังไงแล้วก็จะไม่ลืมชมรมแห่งนี้ ที่คอยรับฟัง คอยให้คำปรึกษาที่ดีค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17020 โดย Skynine
จะคอยเป็นกำลังใจให้เสมอ..อดทน อดกลั้น อดออม สักพักหนี้ต้องไปจากชีวิตเราแน่นอน

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้เสมอ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: kunnai

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17061 โดย kunnai

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17065 โดย mlek
ขอดีใจด้วยคนนะคะ จริง ๆ เล็กก็อยากให้เจ้านายปรับเงินเดือนให้บ้างอยู่พอดี 5555 ปกติปรับทุกต้นปีน่ะค่ะ แต่คงต้องรอจังหวะ 5555 ยังงั้ยได้ปรับเงินเดือนแล้วก็พยายามเก็บเงินเข้านะคะ สู้สู้ค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17079 โดย kunnai

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17119 โดย june

kunnai เขียน: สวัสดีค่ะเพื่ื่อนๆ

วันนี้ได้รับข่าวดีจากเจ้านาย คือเราได้ปรับเงินเดือน ซึ่งตัวเงินนั้นทำให้เรายิ้มไม่หุบเลยทีเดียว
แล้วนี่ก็ถือเป็นโอกาสที่ดีที่เข้ามา ทำให้เราได้มีเงินเก็บเพิ่มขึ้นจากเดิมเพื่อนำมา hair cut กับเจ้าหนี้
ที่เหลืออยู่อีก 4 ที่ จะพยายามเก็บให้ได้เดือนละ 5,000 หรือถ้าเป็นไปได้ขอให้เก็บได้มากกว่านั้น
เพื่อจะพอดีกับโบนัสออกปลายปีเอามารวมกัน คงปิดได้ซักที่หรือ 2 ที่ (วานเจ้าหนี้ใจเย็นๆนะคะ)
เรากำลังจะเก็บเงินใช้หนี้ให้คุณแล้ว

แต่ยังไงแล้วก็จะไม่ลืมชมรมแห่งนี้ ที่คอยรับฟัง คอยให้คำปรึกษาที่ดีค่ะ

ป๊าด!!! นึกว่าซุปตาร์สที่ไหน :shy: ที่แท้ก็เพื่อนเก่าของเป้น่ะเอง

ยินดีต้อนรับกลับเข้าชมรมของเราอีกครั้งนะคะ และขอแสดงความยินดีด้วยค่ะกับข่าวดีที่ได้รับ

เป้ขออวยพรให้ปีนี้เป็นปีทองของคุณ kunnai นะคะ ปลดหนี้ได้หมดอย่างรวดเร็ว...ดั่งใจหวัง :bye:

จากเพื่อนเก่าปูเป้ ป่วยบ่อยแต่ก็ยังไม่เหลาเหย่นะคะ... :สู้ๆ:

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: kunnai

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17133 โดย Mommyangel
โห...คุณน้าย...

หายไปซะพี่ลีลืมเลย...เห็นเข้ามาแว๊บๆ...ตั้งกระทู้ใหม่กะเขาได้ซะทีนะ...

แถมมีข่าวดีด้วย...ดีใจด้วยนะ...ใกล้หมดหนี้แล้ว...

ปรับเงินเดือน...พี่ลีก็ได้ปรับเหมือนกัน...ปีละสองครั้ง...นิดหน่อย..แต่ก็สม่ำเสมอ

มันก็ยังไม่เหลือเก็บอยู่ดี...ต้องทำงานพิเศษ...ไม่เป็นไร..เราจะสู้ไปด้วยกัน...ขอให้โชคดี

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17140 โดย ntps

ดีใจด้วยค่ะ สมัยนี้การขึ้นเงินเดือนยากยิ่งกว่าหางานอีก
มีแต่ทรงตัว หรือแย่หน่อยก็ลดเงิน แปลว่า ธุรกิจดีขึ้นนะค่ะ
ยินดีด้วยนะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17353 โดย kunnai
ขอบคุณนะคะคุณเป้ , คุณแก้วจ๋า, แล้วก็พี่ลีมากๆนะคะ เราต้องก้าวผ่านอุปสรรคไปได้ด้วยดีค่ะ สู้สู้

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #17357 โดย Mommyangel

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20966 โดย kunnai
เล่าสู่กันฟังค่ะ
วันนี้ได้รับสายของเจ้าหนี้ที่สำนักงานกฎหมายไทยธนวัฒน์ เกี่ยวกับการชำระบัตร speedy cash
คือสิ่งที่เราตั้งใจพูดกับเจ้าหน้าที่ในวันนี้ คือบอกจุดประสงค์ว่าเราตั้งใจจะปิดบัญชี เพราะเราไม่มีเงินผ่อนเพื่อเดินบัญชีเข้าไป แต่เราขอเวลาเค้า 1 เดือน ซึ่งต้นเดือนหน้าจะทำการปิดบัญชี แต่เจ้าหน้าทีก็ปฎิเสธ ไม่สนใจ ไม่ฟังเหตุผลหรือความตั้งใจของเรา (แต่ก็เข้าใจในสิ่งที่เค้าทำว่ามันเป็นหน้าที่ของเขา) แล้วพูดกลับมาว่าจะส่งเรื่องให้ทนายคุณก็เตรียมตัวไปยอมความหน้าศาลได้เลย วางสายไปซะงั้น....กรณีแบบนี้ไม่ใช่ว่าไม่เคยเจอนะคะ เพราะเราก็เคยขึ้นศาลมาแล้ว 3 ครั้ง ปิดไปบัญชีไปแล้วทั้ง 3 เจ้าหนี้ที่ฟ้อง แต่ทำไมคราวนี้กลับไปแคร์คำพูดของเจ้าหน้าที่คนนี้ ทำให้นอยด์ไปเลยค่ะ อาจจะเป็นเพราะว่าเราตั้งใจ และบอกเหตุผลและคิดว่าเค้าคงจะเข้่าใจ แต่สุดท้ายก็ได้รับคำตอบที่ไม่น่าฟัง...เศร้าค่ะ แต่ก็จะสู้ๆๆ จะไม่ท้อ ณ ตอนนี้เรามีมีหนี้เหลืออยู่ 4 ราย จากที่มีอยู่ประมาณ 10 กว่าราย พูดกับตัวเองทุกวันว่าเราจะพยามปิดบัญชีให้ได้ภายในสิ้นปีนี้ทั้งหมด
เพราะเรามีเล่นแชร์ไว้ด้วย จะได้รวบรวมกับเงินโบนัสที่จะออกปลายปีนี้ค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20972 โดย Skynine
อย่าไปสนใจคำพูดที่รกหูเลยคะ...ไม่เป็นผลดีต่อสุขภาพของเรา และไม่มีคุณค่าต่อจิตใจเราด้วย ลืมมันเสียเถิด
เจ้าไหนที่ให้ส่วนลดเราดี แล้วเมื่อคุณมีเงินก็ปิดไปก่อนเถิดคะ..
เจ้านี้เอาไว้หลังสุดแล้วกัน...พี่อังขอให้คุณปิดหนี้ได้ไวๆ ตามที่ต้องการคะ
สู้ๆๆ คะ เป็นกำลังใจให้เสมอ...พี่อัง สวยประหาร

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20978 โดย Nok2865
อย่าไปเก็บคำพูดของคนที่เราไม่เคยแม้แต่จะขอข้าวมันกิน มาใส่ใจ มาเป็นอารมณ์
อีบ้า ไอ้บ้านั้น คงโดนผัว หรือเมียก้านคอเข้าให้ก่อนออกมาทำงาน
บางทีการมองอะไรในแง่ดีเกินไป ก็ทำให้เรารู้สึก "เหว๋อแดรก" เมื่อเจอคนเหวี่ยงใส่
คนเราดีมาก ก็รู้สึกเจ็บมาก มีอารมณ์ร่วมกับมันมากเกินไป ชั่วๆเลวๆบ้าง ด่ากลับไปบ้าง
กอบัวมีมุมมืดๆของตัวเองที่คิดแล้วขำๆ เหมือนกัน...
เวลาบัวโมโห หรือรู้สึกหมั่นไส้ใครสักคน...ถ้าไม่มีที่ระบาย ที่ไป ก็เข้าไปในห้องน้ำ แล้วไปทำปากมุบๆมิบๆ แช่งชักหักกระดูกมันในห้องน้ำ ทำหน้าตาหน้าเกลียดที่สุดในสามโลกใส่กระจก แล้วด่าไปบ่นไป พอหายบ้าก็ออกมา :laughing:
คิดๆไปแล้ว กรูช่างบัดซบสิ้นดี...แต่หายนอยด์ได้เยอะค่ะ
หาแง่มุมดีๆให้ตัวเอง หนี้ตั้งสิบบัตร เหลือแค่สี่ใบ ฮูเร้....ใกล้เป็นไทแล้ว
เก็บเิงินเอาไว้ ถ้ามันฟ้องก่อน เอาเงินเก็บไปฟาดหน้าแมร่งเลย
บอกมัน "กูเป็นหนี้ แต่กรูไม่ใช่ฟรายให้มึงมาข่มเหงเล่น"
สู้ต่อไป อย่ายอมแพ้มัน...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21006 โดย kunnai
ขอบคุณมากค่ะพี่กอบัว หนูจะทำให้ได้ค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21007 โดย kunnai
ขอบคุณพี่อังมากๆค่ะ รักทุกคนในชมรมนี้เลย

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22227 โดย kunnai
วันนี้เราได้ติดต่อขอส่วนลดปิดหนี้บัตรกสิกรไทย ภายในสิ้นเดือนนี้กับทางสำนักงานกฎหมาย จากยอดเต็ม 45,900 บาท (ยอด ณ ปัจจุบัน) ซึ่งทางเจ้าหน้าที่นำเสนอยอดปิด อยู่ที่ 30,000 บาท ชำระในสิ้นเดือนกันยายนนี้ แต่เราแจ้งไปว่าถ้า 3 หมื่นคงไม่ไหว ลดให้อีกซักหน่อยจะได้ไหม ภาระหนี้สิ้นเยอะ ถ้าหากให้ปิดที่ยอด 3 หมื่น เราคงจะขอผ่อนจ่ายในการปิดบัญชีจะดีกว่านะ ทางเจ้าหน้าที่ก็ได้ถามกลับมาว่าเรามีเงินปิดได้ยอดที่เท่าใหร่ และเจ้าหน้าที่บอกกับเราอีกว่า ถ้าหากต้องการส่วนลดมากกว่านี้ จะต้องทำเรื่องไปที่ธนาคารกสิกรใหม่อีกรอบ ซึ่งเราก็โอเค เราแจ้งตัวเลขที่ไหวในการปิดไปที่ 25,000 บาท ทางเจ้าหน้าบอกให้เรา fax สำเนาบัตรประชาชนไป และก็กำชับให้เราขีดคร่อมเขียนกำกับว่าขอปิดบัญชีของธนาคารกสิกร....และถ้าหากเรามีหนี้ของสถาบันอื่นๆอยู่ด้วย ก็รบกวนให้เราส่ง fax ไป (ซึ่งตรงนี้เราคิดว่าถ้าไ่ม่เหนือบ่ากว่าแรง เราก็สามารถ fax ให้เค้าดูได้ เผื่อจะช่วยในการอนุมัติืยอดที่เราขอไปในการปิดบัญชี) ก็คิดว่าน่าจะโอเคนะคะ เราคิดว่าเราพร้อมที่จะปิดอีก 1 บัญชีในสิ้นเดือนนี้ เย้ๆๆ

ยังงัยก็แล้วแต่จะช้าหรือจะเร็วทุกสิ่งอย่างจะเกิดขึ้นได้ก็ต่อเมื่อเราพร้อมนะคะ ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆค่ะ สู้ๆนะคะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22232 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้เป็นครั้งที่สี่ แล้วนะครับ

มีครั้งต่อไป ผมขอแบนความเป็นสมาชิกนะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, kunnai

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.886 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena