รวมหนี้เมื่อหยุดจ่าย 4 เดือน

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5848 โดย nun
สวัสดีค่ะ nun เป็นน้องใหม่ที่เข้ามาโพสต์ น่ะค่ะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะค่ะ :love:
หยุดจ่ายมาตั้งแต่ เดือนพฤศจิกายน54ค่ะ รวมก็4เดือนแล้วค่ะ
แต่ก็มีบางธนาคารที่เข้าร่วมช่วยเหลือช่วงน้ำท่วมค่ะ :เฮ้อ:
ขอลงรายละเอียดเงินต้นก่อนน่ะค่ะ
ธนชาติ สินเชื่อ 30,000 บาท
ธนชาติ เครดิต 30,000 บาท
ซิติ้แบงค์ เรดดี้ 61,000 บาท
ซิตี้แบงค์ เครดิต 50,000 บาท
SCB สินเชื่่อ 45,000 บาท
กสิกร สินเชื่อ 25,000 บาท
กสิกร เครดิต 64,000 บาท
KTC สินเชื่อ 20,000 บาท
KTC เครดิต 30,000 บาท
อีออน สินเชื่อ 35,000 บาท
เฟริสช้อย สินเชื่อ 17,000 บาท
รวมหนี้เงินต้นตอนนี้ก็ 407,000 บาท :cry2:
เออ แล้วตอนนี้ก็ผ่อนรถอยู่ค่ะ เหลือประมาณ 5แสนบาทค่ะ
ยังรับโทรศัพท์เจ้าหนี้ทุกรายที่โทรเข้ามาค่ะ มีซิตี้ที่พยามให้ประนอมหนี้ตอนนี้ยังไม่พร้อมประนอมค่ะ
กำลังพยายามเก็บเงินค่ะ แต่ไม่ทราบว่าจะมีเจ้าหนี้รายใหนฟ้องอย่างเร็ว เฮ้อ กลัวกลัวอยู่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5849 โดย Ly89
อ่านที่นี่หรือยังครับ....อ่านด้วยนะครับ

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจในการปลด​หนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=939&Itemid=29

สิ่งที่สมาชิกควรทำ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29

ดีครับ..รับโทรศัพท์ทุกรายเลยครับ ไม่ต้องสนใจปรับโครงสร้างหนี้...ห้ามเด็ดขาด...

เจ้าที่ฟ้องเร็วก็จะเป็นซิตี้แบงค์ ประมาณ 3-6 เดือนครับ มีเจ้าเดียวครับ......

เป็นกำลังใจให้นะครับ... :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5855 โดย nunee
ไม่ต้องกลัวค่ะ เพราะถ้ามันน่ากลัวจริงๆ

พวกเราคงไม่รอดมาเป็นกรรมการค่ะ

สู้ๆ นะค่ะ ตามลิ้งพี่บัดเคไปเลยค่ะ แล้วค่อยๆ อ่านทำความเข้าใจ

สร้างภูมิคุ้มกันให้จิตใจค่ะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ:

นางมารน้อย ณ ชมรมฯ

"จงอย่าทำตัวเป็นโอ่งรั่วๆ ที่เติมเท่าไหร่ก็ไม่มีวันเต็ม"[/color]

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5924 โดย nun
ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับทุกความคิดเห็น

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5932 โดย nunee

nun เขียน: ขอบคุณมากๆค่ะสำหรับทุกความคิดเห็น

อย่าลืมมอ่านกระทู้ปักหมุดให้หมดนะค่ะ และลองไปอ่านกระทู้ของเพื่อนๆ ดู

จะได้มีความรู้ยิ่งขึ้น ลองเอามาปรับใช้ให้เหมาะสมดูนะค่ะ

นางมารน้อย ณ ชมรมฯ

"จงอย่าทำตัวเป็นโอ่งรั่วๆ ที่เติมเท่าไหร่ก็ไม่มีวันเต็ม"[/color]
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5983 โดย Skynine
โอสถแก้หนี้.. o_)
1.เมื่อไม่ไหวก็หยุดจ่าย หยุดเพื่อตั้งหลัก
2. หากมีบ้านหรือรถห้ามหยุดจ่าย (รถแนะนำหากว่าไม่มีความจำเป็นต้องใช้มากนัก ขายดาวน์ไปเอาเงินเก็บไว้ หมดหนี้เมื่อไรซื้อใหม่เอาคันใหญ่กว่าเดิม
เป็นข้อแนะนำจะทำตามหรือไม่ตามใจคุณ หันไปใช้บริการสาธารณะด้านอื่นบ้าง สบายกระเป๋าด้วย
3. ณ ตอนนี้ เอาตัวเอง+ครอบครัวให้อิ่มก่อนหนี้ (ข้อนี้สำคัญที่สุดในชีวิต)
4. ประหยัดแบบไม่อด
5. ทำบัญชีรายรับ-จ่าย
6.อะไรที่ยังไม่ต้องใช้มากนัก ชะลอการซื้อออกไป ซ่อมได้ซ่อม
7. หลังหยุดไม่ต้องไปเดินบัญชี จ่ายหยอด ปรับโครงสร้างหนี้หรือประนอมหนี้อะไรทั้งสิ้น เพราะมันเป็นยาพิษสอดไส้มาในช็อกโกแลต
จ่ายไม่ไหว หนี้เพิ่ม และฟ้องเร็วขึ้น อายุความเริ่มนับใหม่ ยอดฟ้องยอดใหม่+ดอกเบี้ยถูกกฎหมาย เจ้าหนี้ได้เปรียบ
8. ติดเครดิตบูโรไม่น่ากังวล ติดแบล็คเลเบิ้ลน่ากลัวกว่า
9. การหยุดจ่ายสิ่งที่โดนกันทุกคน ก็คือ การโดนทวงหนี้ (วิธีการรับมือ ต้องอ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน และอ่าน
กระทู้ของพี่ๆ เพื่อนๆ) รับมือไปตามสถานการณ์
10. เก็บเงินเอาไว้มากน้อยเดี๋ยวเป็นก้อนใหญ่ได้ เดือดร้อนนำมาใช้ได้ ไม่ต้องไปหยิบยืมใคร
11. อยู่ให้ได้ด้วยเงินเดือนตัวเอง
12. ห้ามสร้างหนี้เพิ่มขึ้นมาอีก
13. เมื่อจ่ายไม่ไหวก็ไม่ต้องจ่าย และไม่ต้องไปขวนขวายหยิบยืมจากใครให้เป็นหนี้ไม่รู้จบ หยุดซะนะ

หนี้กว่าเราจะสร้างได้ (บาน) ขนาดนี้ เราใช้เวลาสร้างขึ้นมาใช่ไหม ฉะนั้น เวลาคืนหนี้ก็ต้องมีเวลาใช้คืนเหมือนกัน (เก็บเงิน)..
หนี้มันอยู่กับเราไม่นานหรอก เดี๋ยวมันก็ไปจากชีวิตเรา...อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านด่วน ในนั้นมีคำตอบให้
ทั้งหมด เพียงลงมืออ่านแล้วนำไปใช้แก้จุดหนี้ที่มี ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร
o_)

ปล. วันอาทิตย์ที่ 29 เม.ย. 55 มีการอบรมการปลดหนี้ ณ มพบ. เวลา 13.00-17.00 น.
ไม่เสียค่าใช้จ่าย นอกจากคุณเสียค่ารถมา ณ มพบ. เท่านั้นเอง รีบจองที่นั่งซะ ช้าอดหมดนะ..รับ 50 ที่นั่ง
อะไรที่ไม่เข้าใจหรือเข้าใจยังไม่มากพอ จดคำถามไว้ถาม...แต่ข้อสำคัญคุณต้องอ่านสิ่งที่แนะนำมาก่อนนะ

คลิกเพื่อจองที่นั่งในการอบรม จะได้มีความรู้แน่นขึ้น
o_)

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=5467&Itemid=29

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7368 โดย nun
ตั้งแต่ หยุดจ่าย จนถึง ปัจจุบัน รวม6 เดือนแล้งค่ะ ต้น บวก ดอกเบี้ย ค่ะ :say: :say:
ธนชาต สินเชื่อ 32,458.74 บาท
ธนชาต เครดิต 32,438.64 บาท
กสิกรไทย สินเชื่อ 27,164.84 บาท
กสิกรไทย เครดิต 69,538.00 บาท
SCB สินเชื่อ 49,195.06 บาท
citi สินเชื่อ 68,070.86 บาท
citi เครดิต 53,473.47 บาท
เคทีซี สินเชื่อ 23,942.13 บาท
เคทีซี เครดิต 33,564.27 บาท
เฟิร์สช้อยส์ 15,005.14 บาท ยังจ่ายปกติ เดือนละ 1324บาท
อีออน สามหมื่นกว่าบาท เผลอไปทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ จะเริ่มจ่ายงวดแรก2เม.ย.55

ซิ้ติ้แบงค์ โทรมาบ่อยมาก ทุกวัน ชวนปรับโครงสร้างหนี้ เครดิตให้6% เรดดี้10% เป็นแบบระยะสั้น ก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ เพราะคิดว่าคงไม่ทำ

เคทีซี ส่งจดหมายมา ล่าสุด ให้ชำระภายใน 20วัน หากพ้นระยะเวลาดังกล่าว จะดำเนินการตามขั้นตอนของกฎหมาย เพื่อบังคับให้ท่านชำระให้เสร็จสิ้นโดยเร็ว

ส่วนธนชาต ก็ส่งเรื่องถึงทนายแล้ว
เหนื่อยใจ เพราะไม่รู้จะได้ไปขึ้นศาลวันใหน จะมีรายใหนส่งฟ้องเร็ว :vomit: :vomit:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7370 โดย Nok2865

nun เขียน: อีออนสามหมื่นกว่าบาท เผลอไปทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ จะเริ่มจ่ายงวดแรก2เม.ย.55

ซิ้ติ้แบงค์ โทรมาบ่อยมาก ทุกวัน ชวนปรับโครงสร้างหนี้ เครดิตให้6% เรดดี้10% เป็นแบบระยะสั้น ก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ เพราะคิดว่าคงไม่ทำ
เหนื่อยใจ เพราะไม่รู้จะได้ไปขึ้นศาลวันใหน จะมีรายใหนส่งฟ้องเร็ว

คุณยังทำการบ้านแบบที่กรรมการ และเพื่อนๆแนะนำไม่ดีพอ หยุดจ่ายมาได้ 6 เดือนแล้ว ยังไม่เข้าใจคำว่า ประนอมหนี้ และสัญญานรกหรือ
ต่อให้เซ็นสัญญาไปแล้ว แต่ยังไม่ชำระเข้าไปงวดแรก มันก็ไม่มีผลอะไร
อยากรู้ว่าเจ้าหนี้รายไหนฟ้องเร็ว ต้องหมั่นอ่านเคสของเพื่อนบ่อยๆ และไปอ่านกระทู้ในดวงใจของเรา
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29 นิยามคำว่าแฮร์คัท ,ขั้นตอนการทวงหนี้,สัญญานรก

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7373 โดย nun
ขอโทษทีค่ะคุณกอบัว
ตอนทีทำไปอีออนน่ะค่ะ ตอนนั้นยังไม่ได้เข้ามาในชมรมค่ะ แต่อีออนเข้าให้เวลา เยอะเหมือนกัน กว่าจะถึงกำหนดจ่าย ช่วงนั้นเป็นช่วงที่อีออนทวงเก่งมาก และเรายังใหม่ ก็เลย เผลอไปทำกะเขาแล้ว ก็เจ็บใจตัวเองอยู่ค่ะ และจะไม่ทำปรับโครงสร้างหนี้กับใครอีก
ก็ดีใจน่ะค่ะที่ได้เข้ามาอยู่ในชมรม และได้อ่านกระทู้เพื่อนๆ ค่ะก็สบายใจอยู่บ้างค่ะ แต่คนเป็นหนี้ น่ะค่ะ
มันก็มี ที่ท้อแต่ก็จะสู้ๆ ค่ะ เราหยุดจ่ายมา 6เดือนมันก็นานน่ะค่ะ
แต่มันก็มีช่วง เดือนที่น้ำท่วม ที่เราได้ช่วยพักชำระหนี้บ้างงวด-3งวด หลายธนาคารค่ะ แต่ก็ ผ่านไปแล้ว จนตอนหลังกลายเป็นว่าเราหยุดจ่ายเองจริงๆ แต่ทางทนายความ เวลาเขาโทรมาทวง ยอดชำระครั้งสุดท้าย เดือนกันยายนค่ะ ที่เราเริ่มโดนทวงหนี้หนักๆ จะเป็นช่วง ธันวาคม54 เป็นต้นมาค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7411 โดย Pych

nun เขียน: แต่ทางทนายความ เวลาเขาโทรมาทวง ยอดชำระครั้งสุดท้าย เดือนกันยายนค่ะ ที่เราเริ่มโดนทวงหนี้หนักๆ จะเป็นช่วง ธันวาคม54 เป็นต้นมาค่ะ

คนที่โทรมาทวงไม่ใช่ทนายความนะครับ ผิดจรรยาบรรณ คนที่โทรมาทวงก็แค่พนักงานบริษัทธรรมดาๆ คนนึง ที่หางานดีๆ ทำไม่ได้ ต้องมาทำงานที่ไม่ได้อาศัยความรู็ ความสามารถอะไรเลย นอกจาก หาวิธีพูดทุกทางทั้งขู่ ทั้งหลอก ทั้งหยาบ ทั้งไม่หยาบ เพื่อให้เราจ่ายเงินเข้าไป โดยไม่สนใจอะไรทั้งนั้น ว่าลูกหนี้จะมีเงินพอกินข้าวไหม มีเงินพอซื้อนมให้ลูกไหม มีเงินไว้รักษาพยาบาลพ่อแม่ไหม

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: juthatip.jj

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7861 โดย nun
ซิตี้แบงค์
วันนี้ ได้รับจดหมาย จาก แมกเนท การกฎหมายและธุรกิจ และตอนบ่ายมีเจ้าหน้าที่โทรมา จากแมกเนทฯ
ยอดค้างชำระ 54,306.85 บาท
1.ลดยอดหนี้บางส่วนให้กับท่าน (ชำระงวดเดียว) หรือ
2.ยินยอมให้ผ่อนชำระเป็นรายเดือนจำนวนเท่าๆกัน ภายในระยะเวลาที่ตกลงกัน โดยไม่คิดดอกเบี้ยระหว่างผ่อนชำระ เว้นแ่ต่ผิดนัดชำระงวดใดงวดหนึ่่ง
3.การผ่อนปรน ในการชำระหนี้ตามเงื่อนไง ข้อ1 ข้อ2 ต้องได้รับการอนุมัติจากทางธนาคารฯแล้ว

เจ้าหน้าที่โทรมา แจ้งรายละเอียดว่า
ข้อ1. ลดให้ เหลือ 46,500 บาท ผ่อน 3งวด
ที่ลดให้น้อยเพราะ เงินต้นของคุณ สูง เงินต้นคุณ 49,000บาท ทางซิตี้ลดให้ได้เท่านี้
nun ยังไม่ตกลงค่ะ เพราะแจ้งไปว่า ไม่ไหว ถ้างวดละ 10000 ยังพอสู้
คำตอบที่ได้จากเจ้าหน้าที่ คือ ไม่ได้ค่ะเพราะทางซิตี้แบงค์ไม่ยอมขาดทุนหรอกค่ะ
ดิฉัน ตอบแทนได้เลยค่ะ
หรือจะปรับโครงสร้างหนี้ ดอกเบี้ยอยู่ี่ที่ 6% เดี๋ยวมาต่อน่ะค่ะ
ก็ตอบเจ้าหน้่าที่ไปว่า ไม่พร้อมที่จะปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7922 โดย juthatip.jj

กอบัว เขียน:

nun เขียน: อีออนสามหมื่นกว่าบาท เผลอไปทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ จะเริ่มจ่ายงวดแรก2เม.ย.55

เหนื่อยใจ เพราะไม่รู้จะได้ไปขึ้นศาลวันใหน จะมีรายใหนส่งฟ้องเร็ว

คุณยังทำการบ้านแบบที่กรรมการ และเพื่อนๆแนะนำไม่ดีพอ หยุดจ่ายมาได้ 6 เดือนแล้ว ยังไม่เข้าใจคำว่า ประนอมหนี้ และสัญญานรกหรือ
ต่อให้เซ็นสัญญาไปแล้ว แต่ยังไม่ชำระเข้าไปงวดแรก มันก็ไม่มีผลอะไร

อยากรู้ว่าเจ้าหนี้รายไหนฟ้องเร็ว ต้องหมั่นอ่านเคสของเพื่อนบ่อยๆ และไปอ่านกระทู้ในดวงใจของเรา
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29 นิยามคำว่าแฮร์คัท ,ขั้นตอนการทวงหนี้,สัญญานรก

คุณ nun อย่าลืมข้อนี้นะ

12 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #9887 โดย nun
ขอบคุณ สำหรับความคิดเห็นดีๆ และลิงค์ที่มีประโยชน์ ให้ความรู้มากมายค่ะ
อีออน ที่ได้ทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ มีกำำหนดชำระงวดแรก 2/4/55 **ไม่จ่ายค่ะ** ^^ :ลั่ลล้า:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23772 โดย nun
วันที่ 9 ตุลาคม 2555
สำนักงานกฎหมาย ของธนาคารกสิกรไทย โทรมาเพื่อเสนอปิดบัญชี
1.K-express cash 30,245.24 บาท
2.masterCard 77,005.15 บาท
รวม 2 บัตร 107,250.39 บาท
ให้ปิดจบที่ 75,000.00 บาท :shy: ที่ 6 งวด ละ12,500บาท :pray:
อยากรู้ว่าเพื่อนๆท่่านอื่นมีได้ส่วนลดกันยังไงค่ะ และจบกันกี่งวด
โดยเจ้าหน้่าที่ขอเอกสารเพิ่มเติมดังนี้ค่ะ
1.สำเนาบัตรประชาชน
2.เขียนคำร้องขอส่วนลด
3.เอกสารเจ้าหนี้รายอื่นๆที่มีภาระหนี้
แล้วFax ไปให้เจ้าหน้าที่
โดยส่วนตัวก็อยากปิดยอดน่ะค่ะ แต่เดือนละ12,500บาทไม่ไหวจริงๆ ก็บอกเจ้าหน้าที่เขาว่าให้โทรมาใหม่ตอนสิ้นเดือนละกัน เพราะ เราไม่มีเงินเลยตอนนี้เดือนนี้ก็ไม่สามารถ ทำได้
ทางเจ้าหน้าที่เขาก็บอกว่า ยอดปิดเดือนต่อเดือน ถ้าเดือนหน้าก็มาคุยยอดเงินกันใหม่
:vomit: รายจ่ายก็เยอะ เป็นหนี้เขาก็อยากชำระ แต่ไม่มีเงินเลย ลูกก็จะเปิดเทอมอีกเดือนหน้า :say:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23773 โดย ntps
ใช้ช่องสืบค้นให้เป็นประโยชน์ก็ได้ค่ะ

เมื่อไม่มี ทำไม่ได้ ก็ปล่อยไปค่ะ ข้อเสนอมีมาตลอดชีพของการเป็นหนี้ค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23776 โดย nun
อีออนที่เคยทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ ที่ดอกเบี้ย20%
ณ ปัจจุบันไม่มีการชำระ เข้าไปค่ะ
ล่าสุดยอดอยู่ที่ 37,268.40บาท ทางบริษัท เอซีเอส เซอร์วิสซิ่ง (ประเทศไทย) จำกัด มีพนักงานชื่อเอกพล :sweat:
โทรไปที่บ้านผู้ใหญ่บ้าน สอบถามชื่อ-สกุล ดิฉัน และแจ้งกับผู้ใหญ่บ้านว่า ไม่สามารถติดต่อดิฉันได้ และจะดำเนินการฟ้องดิฉัน :upset:
ทั้งที่จริงยังคุยกันอยู่เลย เพียงแค่วันนั้นเขาโทรเข้าไปที่ออฟฟิศแต่เช้า ดิฉันยังไปไม่ถึงที่ทำงาน ก็เลยไม่ได้รับโทรศัพท์ เขาก็เลยโทรไปโน้นเลย ผู้ใหญ่บ้านค่ะ
ดิฉันโกรธมาก และโทรตามจนรู้ว่าใครเป็นคนโทรไปที่บ้านผู้ใหญ่บ้าน และตอนนี้ดิฉันได้ทำเรื่องร้องเรียนไปที่ ธนาคารแห่งประเทศไทย เรื่องอยู่ในระหว่างดำเนินการ
:im_here: จะมาอัพเดทให้เพื่อนๆทราบอีกครั้ง
:เฮ้อ: ณปัจจุบัน ชาวบ้านและผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วย เฮ้อ! เดินทางไปที่บ้านดิฉัน ถามแม่ว่าดิฉันไปทำอะไร เขาถึงจะฟ้องร้อง :เฮ้อ: สงสารก็แต่แม่ค่ะ ไม่รู้เรื่องในสิ่งที่เราทำเลย แม่ก็ได้แต่ตอบว่าไม่รู้เหมือนกัน
แต่ก่อนหน้านี้ที่ดิฉันจะหยุดจ่าย ได้ตัดสินใจบอกทางบ้านทราบเรื่องทุกอย่างค่ะแม่ก็เลยเข้าใจ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23782 โดย ntps
คุณกำลังทำผิดกติกามารยาทของชมรม ในการตั้งกระทู้นะค่ะ

ไม่ใช่ 1 คำถาม 1 กระทู้ค่ะ คุณตั้งกระทู้ก่อนหน้านี้แล้ว คุณสามารถ

ถาม เล่า สารพัดเรื่องของคุณในกระทู้เดิมค่ะ
:upset:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23805 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23932 โดย nun
คุณAoakin แล้วnun จะเอากระทู้กสิกรไทย กลับมายังไงค่ะ :say:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23933 โดย nun
เจอแล้วค่ะขอบคุณค่ะงงกับตัวอยู่ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.813 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena