ขอส่วนลดจากซิตี้โดนลำเลิกบุญคุญเพียบ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17745 โดย Pych

กอบัว เขียน: คุณ nunaotto ขยันตั้งกระทู้ใหม่จริงๆเลย ไม่เคยกลับไปดูกระทู้เดิมๆของตัวเองเลยว่า ตั้งไปกี่กระทู้แล้ว
กรรมการรวมกระทู้ให้คุณจนขี้เกียจจะรวมแล้ว
หัดเคารพกติกาของชมรมบ้าง
อย่าตั้งกระทู้พร่ำเพรื่อ มันทำให้กระทู้เก่าๆ ดีๆ หล่นหายไปหมด
เชื่อเลยว่า คุณก็ไม่เข้ามาดูกระทู้นี้ของคุณหรอก ก็คงมาตั้งใหม่ไปเรื่อย
เบื่อจริงว้อยยยยยย ----
เก็บเงินค่าตั้งกระทู้ดีไหม? กรู...เซ็งโคตร

ตั้งกระทู้ใหม่เป็นกระทู้ที่ 4 แล้วนะครับ

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17750 โดย jackTs
อ้าว !!!...เพิ่งรู้นะเนี่ย
คุณชอบตั้งกระทู้ใหม่ไปเรื่อยๆอย่างนี้เองหรอกเหรอ?

เมื่อกี๊ผมก็เพิ่งลบกระทู้ที่ตั้งซ้ำซ้อนของคุณออกไปหมาดๆ
ที่คุณไปตั้งเอาไว้อีกกระทู้นึงว่า "ส่วนลดใบแรกอยากให้ดูเอกสารหน่อ​ยค่ะว่าใช้ได้หรือเปล่า"
แล้วคุณแก้วจ๋าก็เพิ่งเข้ามาตอบไปหยกๆ แต่ผมเห็นว่ากระทู้มันซ้ำซ้อน ก็เลยลบออกไป เพราะเห็นว่ามัน"รกบอร์ด"(เหมือนกับกระทู้ขยะนั่นแหละ)

คราวหน้าผมว่าจะไม่เข้ามาลบ"กระทู้ขยะ"ให้คุณอีกแล้วนะ
แต่ถ้าลบสถานะความเป็นสมาชิกของคุณมันจะง่ายกว่ามั๊ง

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych, ntps

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17759 โดย onyapach

aoddy1977 เขียน:   เมื่อเดือนพ.ค. ผมได้โทรไปที่1588 ว่าจะชำระหนี้.   เพราะอยากจะเคลียหนี้ไม่อยากหนี้
หนี้นี้เป็นหนี้บัตรกดเงินสดนะครับ.  และโทรไปบอกเจ้าหน้าที่ว่าจะปิดหนี้ทั้งหมดโดยขอลดหย่อน
เพราะได้เก็บเงินมาก้อนหนึ่งคิดว่าจะเคลียให้หมดนะครับ. ทางเจ้าหน้าที่บอกว่าหนี้นี้ทางแบงค์ได้ส่งเรื่องให้อีกส่วนดูแลแล้วจะให้เจ้าหน้าที่ติดต่อกลับ.   และไม่นานผมก็ได้มีเจ้าหน้าที่ของบริษัทกฎหมายโทรมาผมก็ได้ถามเค้าว่าผมมีหนี้ทั้งหมดกะแบงค์เท่าไหร่เจ้าหน้าทีก็บอกว่ามีประมาณหกหมื่นกว่าบาท. ผมก็ได้ต่อรองว่าขอลดหย่อนได้ไหมเพราะเก็บเงินมาตั้งนานเพื่อเคลียร์หนี้ได้สามหมื่นกว่า.  เจ้าหน้าที่ก็แจ้งว่าจะส่งเรื่องไปที่แบงค์ว่าลดได้เท่าไหร่
แล้วอีกวันเจ้าหน้าที่ก็โทรมาแจ้งว่าทางแบงค์ลดให้เหลือสามหมื่นกว่า ผมก็ตกลง. เจ้าหน้าที่ก็บอกว่าให้รอทางแบงค์ออกเอกสารลดหนี้มาแล้วจะส่งมาให้ผมไปจ่าย
พอผมไปจ่าย. ผมก็คิดว่าหมดกันแล้ว. พอวันนี้ผมลองไปเช็คเครดิตบูโรตรงบีทีเอสศาลาแดง. ก็เห็นว่าผมชำไรไปบัญชีเดียวแล้วอีกบัญชียังอยู่. ผมได้โทรไปถามเจ้าหน้าทีทางเจ้าหน้าที่บอกว่าเลยเวลาทำการไม่สามารถเช็คได้
แล้วทำไมครับคนหาเช้ากินค่ำไม่อยากเป็นหนี้หาทางปลดหนี้ทำไมต้องมาหลอกลวงกัน. ลวงกันนะคราบ.  ผมโทรไปบอกว่าจะปิดหนี้ทั้งหมดกับแบงค์. ทางเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าจะมีเจ้าหน้าที่ๆรับผิดชอบโทรมา. ก็มีโทรมาคนเดียวผมก็คิดว่ามีแค่นี้
เพราะผมมีแค่บัตรกดกับแบงค์นั้นใบเดียว. เครมีเจ้าหน้าทีโทรมาวาจะเอาสินเชือเพิ่มไหมผมก็ตกลงโดยส่งแฟกเอกสารบัตรประชาชนไปให้แล้วก็มีเงินโอนเข้าบัตรชีผมก็ไม่รู้ว่า ผมจะเป็นหนี้กับแบงค์แยกเป็นสองบัญชี ครับ พอปิดหนี้ก็รู้สึกดีแต่พอเช็คแล้วเสียใจมากคราบ. อยากจะบอกคนที่อ่านนะคราบอย่าไปหลงเชื่อกับแบงค์มากนัก. ต้องเช็คเครดิตบูโรก่อนนขครับแล้วคุยกะแบงค์นะครับ
แบงค์ต่างชาติก็งี้นะครับ. อย่าหลงเชื่อมันมากเราต้องเช็คข้อมูลก่อนนะครับ
จะได้ไม่โง่แบบผมนะคราบ. ผมมีาัตรกดเงินสดกะแบงค์แค่ใบเดียว ผมก็คิดว่าหนี้รวมนี้เป็นหนี้ทั้งหมด
ผมก็โทรไปที่แบงค์ก็ ก็เพราะอยากปลดหนี้. พยายามเก็บเงินมาตั้งนานนะครับ
รู้งี้ไม่จ่ายยังจะรู้สึกดีซะกว่า. เพราะทุกครั้งที่ผมคุยผมบอกว่าหนี้ทั้งหมดที่ผมมีกะแบงค์นั้นมีเท่าไหร่. เขาก็แจ้งมาผมก็จ่ายพอเช็คกับเป็นว่าผมปิดบัญชีสินเชื่อ. พอโทรไปกับเจ้าหน้าที่ที่ผมติดต่อชำระ. (บริษัทกฎหมายนะครับ)เค้าก็บอกว่าเขารับผิดชอบแค่บัญชีเดียว
แล้วจะติดต่อทางแบงค์ให้แล้วจะแจ้งกลับคับ
แล้วทำไมcallcenter ผมโทรไปว่าจะชำระหนี้ทั้งหมดนะ. บอกผมว่าจะติดต่อเจ้าหน้าที่. ที่เกี่ยวข้องโทรมา
ก็เห็นมีโทรมาแค่คนเดียว
แบบนี้. เข้าค่ายหลอกล่วงไหมครับ. หนี้ผมนะตั้งแต่ปี 2006 แล้ว.
คนหาเช้ากินค่ำนะครับอยากปลดหนี้. ถ้าเจ้าหน้าที่ประสานงานให้ดีคงไม่เป็นแบบนี้. ผมคงหาทางจ่าย. อยู่แล้วแต่ตอนคุยบอกทั้งหมดมีแค่นี้นะครับ. ผมก็คนธรรมดานะครับ. จะรู้รายละเอียดไรมากมายเจ้าหน้าที่บอกว่ามียอดเท่านี้. ผมก็ยอมขอต่อรอง จ่ายก้อนเดียวเลย. เงินที่เก็บออมนะครับ. คิดแต่จะเอาเปอร์เซ็นต์กันอย่างเดียว. ไม่สนใจ
จะให้ข้อมูลไม่ครบก็ไม่สนใจ. ขอให้เช็คให้ดีนะครับ.
จะได้ไม่โง่แบบผม. ไม่รู้จะทำไงแล้วครับ

โดนเหมือนกันค่ะ "ธ.นครหลวงยิว" ส่งฟ้อง ดิฉันไปประนีประนอมยอมจ่ายหน้าศาลเดือนละ 1500 บาท
เป็นบัตรวีซ่าและมาสเตอร์ 2 ใบ แต่ใช้วงเงินเดียวกันฟ้องในหมายศาลเดียวกัน
ดิฉันจ่ายเดือนละ 1,500 บาท เข้าใบที่เหลือหนี้น้อยก่อน
จ่ายไปประมาณ 10,000 กว่าบาท และแล้ววันหนึ่งโทรศัพท์มหาภัยก็โทรเข้ามา
จนท: "ขอให้ชำระหนี้ทั้งหมดที่ค้างอยู่เพราะทำผิดสัญญาที่ตกลงไว้"
ดิฉัน: "จะผิดได้ยังไงในเมื่อจ่ายอยู่ทุกเดือน"
จนท: "แต่อีกบัตรไม่จ่าย"
ดิฉัน: "ก็บัตรมันวงเงินเดียวกัน ยอดตามบันทึกศาลก็คือ 1,500 บาท ดิฉันก็จ่ายถูกต้องทุกอย่าง"
จนท: "แต่อีกบัตรไม่มียอดจ่ายเข้ามานะคะ แบ่งจ่ายทั้งสองบัตรค่ะ"
ดิฉัน: "อ้าว ก็แล้วทำไม่วันที่ไปศาลถึงไม่แจ้งละคะ"
(พอไปเปิดดูบันทึกก็ไม่มีบอกว่าต้องจ่าย 2 บัตรเท่า ๆ กัน ด้วย)
จนท: "อันนี้ดิฉันไม่ทราบค่ะ แล้วคุณจะจ่ายส่วนที่เหลือเมื่อไหร่คะ"
ดิฉัน: "คงจะไม่จ่ายค่ะ เพราะไม่มีเงินก้อนจะไปจ่ายค่ะ"
จนท: "งั้นดิฉันคงต้องดำเนินการตามกฎหมายค่ะ"
ดิฉัน: "คงจะต้องยังงั้นค่ะ" (พร้อมวางหูไปด้วยความมึนงง แล้วตามมาด้วย "โง่จริง ๆ แกนี่่!"

นิทานเรื่องนี้สอนให้ตัวเองรู้ว่า
1) ควรมีสติ แล้วตามเรื่องให้ถึงที่สุดว่า 10,000 กว่าบาทที่เสียไปตัดยอดให้ชั้นเท่าไหร่
2) แล้วไอ้คำว่าถ้าไม่จ่ายจะดำเนินการตามกฎหมายคืออะไร
3) ได้ความแล้วก็มาปรึกษารุ่นพี่ซะ

ขอแชร์ประสบการณ์กับเพื่อน ๆ เผื่อใครโดนเหมือนกันจะได้ตั้งสติดีๆ อย่าเสียเงินฟรี เงินใช้ง่าย หายาก

เป็นกำลังใจให้นะคะ :สู้ๆ:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17763 โดย ntps
ชีวิตจริงสอนให้รู้ว่า

1 มีสติ ทุกสถานการณ์
2 มองและอ่านให้ละเอียด
3 ถามถ้ามีข้อสงสัย

ตัวคุณเอง รู้ทั้งรู้ว่า มี 2 บัตร ฟ้องก็ฟ้อง 2 บัตร แต่กลับนิ่งเฉย นึกว่า
เจ้าหนี้ใจดีละสิ ถ้าไม่จ่ายตามคำยอม เท่ากับอีกใบที่ไม่มีเงินเข้าไป
เพราะคุณจ่ายเข้าไปที่เลขบัญชีเดียวนั้น เขาจะมาบังคับคดีคุณนะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18238 โดย ่Janejira888
ณวันที่ 2.8.55

ปิดฟริสช้อย ไป 31.7.55 ยอดเงิน 82,000 ปิดที่ 27,000 (เงินต้น 70,000) จ่ายงวดเดียว

ปิดโลตัส วีซ่า 2.8.55 ยอดเงิน 44,500 ปิดที่ 23,000 (เงินต้น 39,000) จ่ายงวดเดียว

: มีซิตี้ที่ปิดไม่ลงค่ะ นัดขึ้นศาลครั้งที่ 2 8.8.55 ยอดฟ้อง 130,000 (เงินต้น 110,000) ผ่อนไปได้ 1 ปีแล้ว (กู้มา 130,000 ส่งไป 1 ปี ผ่อน 4 ปี เดือนละ 4379 บาท ผ่อนไป 1 ปี ยอดเงินต้นลดไป 20,000)
หยุดจ่ายเดือน 10/54 ฟ้องไปศาลครั้งแรก 20.6.55 ขอเลื่อนไปต่อลองส่วนลดกับcity ต่อรองแล้วเค้าลดให้เต็มที่ให้จ่ายที่ยอด 90,000 แต่เรามีเงินไม่พอ เค้าก็บอกว่าให้ไปทำยอมที่ศาล ผ่อนเอา 24 งวด จากยอดฟ้อง ตกเดือนละ 5,416 บาท ตอนที่ยังส่งให้ ส่งอยู่เดือนละ 4379 บาท แล้วส่งไม่ไหวขอปรับโครงสร้างหนี้ให้จ่ายเดือนละ 3000 บาท แต่ทาง City ไม่อนุมัติค่ะ ก็เลยหยุดส่ง แล้วก็โดนหมายศาล ก็เลยงงว่าแล้วเราจะเอาที่ไหนไปผ่อนไหวค่ะ ห้าพันกว่าบาท ไม่รู้ว่าศาลท่านจะเมตตาเราแค่ไหน เราก็เตรียมเอกสารคชจ.ต่างๆของแต่ละเดือนไว้ไปขอความเมตตาจากท่านดูค่ะ ว่าพอจะลดยอดการผ่อนชำระต่อเดือนได้บ้างไหม

: มีบัตรกสิกรอีกใบค่ะ เป็นบัตรเครดิต เมื่อ 2 เดือนก่อน ธนาคารให้ส่วนลดจ่ายงวดเดียวจบ 30,000 (จากยอด 52,000 แต่ตอนนั้นยังไม่มีเงิน ก็เลยยังไม่ได้ปิด ) ช่วงปลายเดือนที่ผ่านมา โทรเข้าไปจะปิดธนาคารบอกว่าได้ส่งเรื่องไปยังสำนักกฎหมาย C.A.L. แล้วให้เบอร์ไปคุยกันเอง พอโทรไปคุย เค้าบอกว่าต้องจ่ายงวดเดียวที่ยอด 50,000 บาท ถ้าไม่จ่ายก็รอหมายศาลที่บ้านแล้วไปทำยอมผ่อน 24 งวดเอาแล้วกัน ก็เลยงงว่า สำนักกฎหมายนี้ ทำไมไม่คุยเรื่องให้ส่วนลดจะฟ้องอย่างเดียวเลย พอจะคุยกับกสิกร ๆ ก็ไม่คุยด้วยให้ไปคุย สำนักกฎหมายเอง (เป็นสำนักกฎหมายเดียวกับcity ที่ฟ้องอยู่ค่ะ)

: กรุงศรีสมายแคชก็เหมือนกันค่ะ ไม่มี่ส่วนลดให้ต้องจ่ายยอดเต็ม(ทั้งที่เป็นเครือเดียวกับเฟิร์สช้อย และ โลตัส ไม่มาตราฐานเดียวกัน

: KTC ยิ่งหนักกว่าใคร บอกว่าทาง KTC ไม่มีนโนบายเรื่่องส่วนลด ลูกค้าต้องคืนเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยบางส่วนเท่านั้น ไม่มีส่วนลดใดๆทั้งสิ้น และทิ้งท้ายว่ายังไงคุณก็ต้องจ่ายอยู่ดี

อัพเดทให้อ่านกันนะค่ะเพื่อเจอสถานการณ์เดียวกันก็ช่วยกันแชร์ข้อมูลบ้างค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18240 โดย Pych

คุณตั้งกระทู้ใหม่เป็นครั้งที่ 5 แล้วนะครับ

ผมขอเตือนคุณเป็นครั้งสุดท้ายนะครับ

ถ้าคุณตั้งกระทู้ใหม่อีกครั้งเดียว

ผมจะแบนความเป็นสมาชิกของคุณทันทีครับ

นกกระจอกเทศ เขียน: อ้าว !!!...เพิ่งรู้นะเนี่ย
คุณชอบตั้งกระทู้ใหม่ไปเรื่อยๆอย่างนี้เองหรอกเหรอ?

เมื่อกี๊ผมก็เพิ่งลบกระทู้ที่ตั้งซ้ำซ้อนของคุณออกไปหมาดๆ
ที่คุณไปตั้งเอาไว้อีกกระทู้นึงว่า "ส่วนลดใบแรกอยากให้ดูเอกสารหน่อ​ยค่ะว่าใช้ได้หรือเปล่า"
แล้วคุณแก้วจ๋าก็เพิ่งเข้ามาตอบไปหยกๆ แต่ผมเห็นว่ากระทู้มันซ้ำซ้อน ก็เลยลบออกไป เพราะเห็นว่ามัน"รกบอร์ด"(เหมือนกับกระทู้ขยะนั่นแหละ)

คราวหน้าผมว่าจะไม่เข้ามาลบ"กระทู้ขยะ"ให้คุณอีกแล้วนะ
แต่ถ้าลบสถานะความเป็นสมาชิกของคุณมันจะง่ายกว่ามั๊ง

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=5905&Itemid=29#17750

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18242 โดย ่Janejira888
ขอโทษค่ะ ดิฉันสัญญาว่าจะไม่พิมพ์อะไรในเว็บนี้อีกค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18247 โดย Nok2865
ทำไมพูดแบบนั้นล่ะคะ...
ที่เราทัก เราท้วงเพื่อความเรียบร้อยของบอร์ด ถ้าไม่มีผู้ดูแลระบบ ไม่มีคนคอยตักเตือน บอร์ดเราจะอยู่ได้ยังไง ถ้าทุกคนขยันตั้งคำถามทุกๆครั้งที่สงสัย ป่านนี้หน้าของห้องถามตอบ คงยาวไปถึงสุไหงโกลก โน้น...
คนละกระทู้ ก็เหมาะแล้ว เพื่อนๆจะได้ตามติดปัญหาของคุณได้ว่า มีที่มาที่ไปอย่างไร
เขาจะได้ช่วยแก้ปัญหาของคุณได้ตรงจุด
เราไปอยู่ที่ไหนๆ เราก็ต้องเคารพกติกาของบ้านนั้นๆ

เรื่องหนี้ก็เช่นเดียวกัน...ถ้าคุณไม่ตั้งสติในการแก้ไข
แก้ปัญหาไปตามความเข้าใจของคุณ ไม่ฟังเสียงท้วงติง ไม่ฟังคำแนะนำ
มันจะไม่จบ เราเป็นกรรมการ ให้คำปรึกษา ให้คำแนะนำตั้งแต่เคสที่ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะหยุดจ่ายหรือไม่ จนไปถึงเคสปลายทาง จะโดนยึดบ้านอยู่แล้ว ทำไง?
ถ้าคุณนวล มาเป็นกรรมการบ้าง จะรู้เลยว่า เราเหนื่อย เราหนัก งานเราก็มีทำ ลูกเรา ครอบครัวเรา หนี้ของเราเราก็ต้องแก้
คุณต้องเข้มแข็ง มีสติในการแก้ปัญหา อ่านให้มากๆ
แรกๆ บัวก็ไม่ค่อยเข้าใจ ไม่มีความรู้ในเรื่องกฎหมาย อ่านๆไป บัวก็ปรับไปเรื่อยๆ ไม่เข้าใจก็อ่านของเพื่อนๆไปก่อน
ไม่ใช่เข้ากระทู้ทีไร ก็เอาแต่ตั้งกระทู้ ไม่ดูตาม้าตาเรือ
ปรับปรุงใหม่นะคะ ไม่ต้องตัดพ้อต่อว่า ไม่ต้องนอยด์ เพราะเรื่องนอยด์บัวถนัดกว่า 555++
เพราะถ้าปรับปรุงแล้ว ยังไม่ทำให้ดีขึ้น ต่อไปนี้ บัวหรือใครต่อใครก็จะปล่อยให้แล้วแต่บุญแต่กรรมคุณแล้วหล่ะ...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18248 โดย Pych

nunaotto เขียน: ขอโทษค่ะ ดิฉันสัญญาว่าจะไม่พิมพ์อะไรในเว็บนี้อีกค่ะ

อย่าเพิ่งน้อยใจ หรืองอนสิครับ
ผมไม่ได้มีเจตนาจะขับไล่ไสส่งคุณให้ไปไหน

นอกเสียจากคุณหมดหนี้แล้ว หรือมั่นใจว่าสามารถแก้ไขปัญหาหนี้ได้แล้ว
คุณจะไม่เข้ามาเว็บบอร์ดแล้ว ผมก็คงไม่ว่าอะไร

แต่คุณยังมีหนี้ ยังต้องการคำปรึกษา คำแนะนำ
ผมจึงไม่อยากให้คุณน้อยใจ แล้วไม่เข้ามาอีก
มันจะเป็นผลเสียกับตัวคุณเอง

ตัวผมหรือชมรมฯ ไม่ได้เสียอะไร เพราะการที่มีสมาชิกมากขึ้น หรือคนเข้ามาดูมากขึ้น
ชมรมฯ หรือกรรมการ ก็ไม่มีใครได้รับผลประโยชน์ใดๆ เพิ่ม

แต่ผมเป็นผู้ดูแลระบบ ผมต้องดูความเป็นระเบียบเรียบร้อยของเว็บบอร์ดของชมรมฯ
เว็บบอร์ดของชมรมฯ เป็นเว็บบอร์ดที่มีคนเข้ามาอ่าน มาโพสต์มากมาย
ถ้าผมไม่ดูแลให้เป็นระเบียบ มันจะทำให้เว็บบอร์ดหาข้อมูลได้ยาก อ่านเรื่องราวได้ลำบาก

อีกทั้งการตั้งกระทู้ใหม่เรื่อยๆ นั้น ทำให้คนที่มาอ่านเรื่องของคุณได้รับรู้เรื่องราวที่ไม่ต่อเนื่อง
ทำให้แนะนำแนวทางหรือวิธีแก้ไขปัญหาได้ไม่เหมาะสม

ชมรมฯ ของเราตั้งขึ้นมาเพื่อหวังช่วยเหลือลูกหนี้ที่ต้องการปลดหนี้ โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนครับ
หวังเพียงสมาชิกและลูกหนี้ทุกคนหมดหนี้ หรือยิ้มสู้หนี้ได้ทุกคนครับ

ผิดเป็นบทเรียนให้แก้ไขปรับปรุงครับ ไม่ใช่ให้วิ่งหนี

สู้ๆ ครับ

Anakin.Debt

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18249 โดย ่Janejira888
ขอบคุณค่ะ คือไม่ได้น้อยใจค่ะแต่จะไม่สร้างปัญหาแล้วค่ะจะเป็นผู้อ่านอย่างเดียว
เพราะใกล้คลอดแล้วนั่งพิมพ์ไม่ค่อยถนัดแล้ว ไปศาลวันที่8/8/55
กำหนดคลอด 18/8/55

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18250 โดย Nok2865
ฉันจะอ๊วก กับไอ้ตัวหมุนๆของแก...
อ่านไป เสือกเผลอทำท่าเอียงคอไปตามตัวหนังสือ
ช่างสรรหา...
เป็นฉัน...ฉันจะบีบคอไอ้คนทำตัวหนังสือนี้ก่อน
ยังไม่ได้ไปไหนเลย นั่งอ๊วกตรงตัวหนังสือเนี้ยแหละ...ป๊าดโธ่

พาลูกๆไปกินไก่ก่อนนะ...ลูกบอกอยากกินไก่ KFC แต่กอบัวว่า จะพามันไปกินไก่ย่างปากซอยก็พอถมถืด 55++ ^^

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18254 โดย jackTs

nunaotto เขียน: ขอโทษค่ะ ดิฉันสัญญาว่าจะไม่พิมพ์อะไรในเว็บนี้อีกค่ะ

ที่นี่ไม่ได้มีกฏไว้ว่า ห้ามสมาชิกพิมพ์ หรือ ห้ามสมาชิกถาม

แค่พวกเราขอร้องว่า หากสมาชิกอยากจะพิมพ์หรือถามอะไร ช่วยกรุณาไปพิมพ์ถามในกระทู้เดิมๆของคุณที่เคยพิมพ์ถามเอาไว้...ทำได้ไหมครับ?

มันปฎิบัติได้ยากมากหรือไงครับ?

กฏกติกาของที่นี่ก็มีบอกเอาไว้

อ้างอิงข้อมูลจาก
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29#713

คำถามที่คุณเคยถามมาตั้งแต่แรก มันจะได้ต่อเนื่อง อ่านแล้วรู้เรื่องว่ามี ทีมา-ที่ไป เป็นอย่างไร คนที่เข้ามาอ่านจะได้เข้าใจ และจะได้ให้คำแนะนำได้ถูกต้อง

และที่สำคัญ...กระทู้คำถามที่เกิดขึ้นจะได้ไม่รกบอร์ด ...เข้าใจไหมครับ?

ถ้าเรื่องแค่นี้ขอกันไม่ได้ ทำให้ไม่ได้ ผมก็ไม่อยากให้คำแนะนำอีกต่อไป
ก็อยากรู้เหมือนกันว่า ความรู้และคำตอบต่างๆที่มีอยู่มากมายในเวปบอร์ดแห่งนี้ มันจะวิ่งเข้าไปหาคุณเองไหม?

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Tum Tawatchai 9999

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20028 โดย ่Janejira888
ขอโทษที่ต้องผิดคำสัญญาแต่อดไม่ได้จริงๆ
อิออนโทรมาบอกว่าจะมีหนังสือไปให้หัวหน้างานที่ทำงานเซ็นเพื่อให้รับรู้ว่าลูกน้องเป็นหนี้เท่าไหร่ ก็เลยปรี๊ดเลย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.700 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena