บริษัท แคร์ บิซิเนส แอนด์ ลอว์ โทรคุยเรื่องหนี้

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5942 โดย woter
รบกวนเรียนสอบถามครับ
ผมเป็นหนี้บัตรเครดิต กสิกรไทย แต่หยุดจ่ายมานานแล้ว รวมทั้งของที่อื่นๆ (ตกงานตั้งแต่ตุลาคม ปี 2553 ออกมาค้าขายเล็กๆ พยายามเก็บเงินเพื่อจะจ่ายที่เดียว แต่ขาดทุน สู้ไม่ไหว ปัจจุบันทำงานบริษัทฯ มาได้ 6 เดือน เงินเดือนเฉลี่ย 13,000-15,000 บาท/เดือน)
...เมื่อวันที่ 21 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่จากบริษัทนี้โทรมาแจ้งโปรโมชั่น ให้จ่ายงวดเดียว 22,200 บาท จากยอดทั้งหมดประมาณ 44,000 บาท แต่ผมว่าแจ้งขอคิดดูก่อน
...พอวันนี้ 25 กุมภาพันธ์ ก็โทรมาอีก และผมได้ต่อรอง เขาลดเหลือ 15,700 บาท โดยผมต้องส่งเอกสารบัตรประชาชน เขียนคำร้องแนบ และข้อมูลหนี้ตัวอื่นไปให้เขาก่อนเพื่อประกอบการการพิจารณาก่อนเที่ยงวันจันทร์ และโอนเงินเข้าบัญชีบัตรเครดิตกสิกร จ่ายงวดเดียวภายในวันที่ 29 กุมภาพันธ์นี้
หากผมจะปิดยอดทั้งหมด ทางธนาคารจะมีหลักฐานอะไรให้ผมบ้าง รวมถึง บริษัทนี้มีความน่าเชื่อถือเพียงใด
...รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5944 โดย Ly89

woter เขียน: รบกวนเรียนสอบถามครับ
ผมเป็นหนี้บัตรเครดิต กสิกรไทย แต่หยุดจ่ายมานานแล้ว รวมทั้งของที่อื่นๆ (ตกงานตั้งแต่ตุลาคม ปี 2553 ออกมาค้าขายเล็กๆ พยายามเก็บเงินเพื่อจะจ่ายที่เดียว แต่ขาดทุน สู้ไม่ไหว ปัจจุบันทำงานบริษัทฯ มาได้ 6 เดือน เงินเดือนเฉลี่ย 13,000-15,000 บาท/เดือน)
...เมื่อวันที่ 21 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่จากบริษัทนี้โทรมาแจ้งโปรโมชั่น ให้จ่ายงวดเดียว 22,200 บาท จากยอดทั้งหมดประมาณ 44,000 บาท แต่ผมว่าแจ้งขอคิดดูก่อน
...พอวันนี้ 25 กุมภาพันธ์ ก็โทรมาอีก และผมได้ต่อรอง เขาลดเหลือ 15,700 บาท โดยผมต้องส่งเอกสารบัตรประชาชน เขียนคำร้องแนบ และข้อมูลหนี้ตัวอื่นไปให้เขาก่อนเพื่อประกอบการการพิจารณาก่อนเที่ยงวันจันทร์ และโอนเงินเข้าบัญชีบัตรเครดิตกสิกร จ่ายงวดเดียวภายในวันที่ 29 กุมภาพันธ์นี้
หากผมจะปิดยอดทั้งหมด ทางธนาคารจะมีหลักฐานอะไรให้ผมบ้าง รวมถึง บริษัทนี้มีความน่าเชื่อถือเพียงใด
...รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยครับ

ถ้าเขาตกลงที่ยอดเจรจาได้ ก็ส่งสำเนาบัตร ปชช.ไปได้ครับ โดยขีดคร่อมเขียนรายละเอียดคำร้องให้ชัดเจนเพื่อป้องกันไม่ให้เอาเอกสารไปทำอย่างอื่น...

ถ้าเขาโทรมาบอกว่าอนุมัติแล้ว ก็ขอใบยืนยันส่วนลด หรือใบเงื่อนไข หรือใบแฮร์คัท( แล้วแต่จะเรียก ) ส่งมาให้เราก่อน ( ทางแฟ็ก ) อ่านรายละเอียดให้ครบถ้วน ทั้งชื่อ สกุล หมายเลขบัตร จำนวนเงิน และคำว่าหมดภาระหนี้ต่อกัน ถ้าไม่มีเอกสารนี้ ห้ามจ่ายเงินโดยเด็ดขาด

เมื่อได้รับเอกสารใบยืนยันแล้ว ให้โทรเช็คที่ธนาคารอีกครั้ง ว่ายอดและเงื่อนไขตรงกันหรือเปล่า

หลังจากนั้นถึงจะจ่ายเงินได้ครับ....เก็บเอกสารที่ได้มา และใบเสร็จจ่ายเงินไว้ให้ดีนะครับ มันเป็นยันต์กันผีได้เป็นอย่างดีเลย

เสร็จแล้วก็ทวงใบยืนยันหมดภาระหนี้จากทนาคารอีกที ( อันนี้ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ )

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5949 โดย Pych
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5952 โดย woter
ขอบพระคุณท่านทั้งสองมากครับ ทำให้เข้าใจมากยิ่งขึ้น และจะพยายามค้นคว้าข้อมูลในบอร์ดให้มากกว่าเดิม
ขอบพระคุณอีกครั้งครับ...

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.387 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena