รบกวนถาม

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #598 โดย kittisak100
รบกวนถาม was created by kittisak100
เริ่มมีหมายจากกรมบังคับคดี บังคับหักเงินเดือน จากซิตี้แบงค์ ส่งเงินให้ทางกรมบังคับคดีมา 4 เดือนแล้ว
ทางทนายซิตี้แบงค์ โทรติดต่อมาถาม สนใจปิดบัญชีไหมจะลดให้และเงินที่กรมฯ คืนทางเราทุกบาททุกสตางค์ และถามว่าเราส่งเงินอยู่หรือเปล่า และส่งเดือนละเท่าไร สงสัยว่าทางทนายซิตี้แบงค์เขาไม่รู้ข้อมูล
อะไรเลยหรือ
ต่อมาทางธ.กสิกร ก็ส่งหมายบังคับคดีมาที่บริษัทอีก โทรถามทางกรมฯ บอกให้ทำหนังสือแจ้งมาที่กรมฯ
ให้ทางกรมฯทราบและดำเนินการแจ้งไปที่ธ.กสิกรรอคิวต่อจากธ.ซิตี้แบงค์
อยากถามให้แน่ใจว่า การบังคับได้แค่ 1 เจ้าใช่ไหมค่ะ จะบังคับซ้อนไม่ได้ใช่ไหมค่ะ
เงินที่ส่งกรมฯ เขาคืนเจ้าหนี้ และหักคชจ.อย่างไร เท่าไหร่ ขอรบกวนถาม ขอบคุณค่ะ :cheer:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #615 โดย Ly89
การบังคับคดี สามารถบังคับได้ทุกเจ้าพร้อมกัน ถ้ามันฟ้องพร้อมกัน แล้วศาลพิพากษาบังคับคดีแล้วก็มีคำบังคับคดีออกให้กับลูกหนี้ กับเจ้าหนี้

แต่การที่จะยื่นกรมบังคับคดีให้อายัดเงินเดือนนั้น ยื่นได้ทีละเจ้า เข้าคิวต่อแถวกันไป

แต่ถ้ามันรอไม่ไหว มันก็จะสืบทรัพย์ หาทรัพย์สินที่ลูกหนี้มี แล้วทำการยึดขายทอดตลาดครับผม...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1923 โดย kittisak100
Replied by kittisak100 on topic ตอบกลับ: รบกวนถาม
เล่าเรื่องต่อเนื่องจากกระทู้เดิม
จากมีบังคับคดีซิตี้แบงค์และจ่ายตลอดต่อมามีบังคับคดีของธ.กสิกร ทางพี่ไก่ทำหนังสือไปที่กรมบังคับคดี
ให้ทราบว่าเราโดน1คดีแล้วคดีต่อไปก็เข้าคิวรอ

รูปคุณ batk น่ารักจังเลย

พี่ไก่เล่าเรื่อง กรุงไทยให้ทราบ มี3บัตรฟ้องรวมกัน บัตรเครดิต / เงินกู้/วงเงินพิเศษ/หนี้ที่โดนฟ้องรวมทุกอย่าง 184,689.02จากเงินต้น128,187.99-โดนหมายศาล ไปศาลวันที่้ 13 ธ.ค.54 พี่ไปศาลแต่ทางทนายโจทย์ แจ้งทางศาลไม่มีจำเลยมา พี่ยืนบอกผู้พิพากษาหนูโสภาวดีมาศาลค่ะ ท่านบอกทนายจำเลยมาคุยกันหรือยัง ทนายมาคุยยื่นข้อเสนอทำยอม
ทางกรุงไทยมีข้อเสนอ ถ้าทำยอมความมีข้อเสนอ ลด 30%เฉพาะดอกเบี้ยต้นไม่ลดเท่าเดิม ผ่อนเดือนละไม่ต่ำกว่า 2000 บาท กำหนด 36 งวด แต่พี่ผ่อนไม่ไหวจึงยืนบอกผู้พิพากษาหนูทำยอมจ่ายไม่ไหว หนูมีบังคับคดีหักเงินเดือนอยู่ ท่านบอกแล้วจะสู้หรือยอมความ คิดแล้ว อายุความ 1 ปี 10 เดือน เสียดายจังจึงต้องให้ท่านผู้พิพากษาตัดสินโดยขอลดดอกเบี้ยลดส่วนอื่นๆนอกจากเงินต้น ท่านบอกดอกเบี้ยลดให้เหลือ10%อย่างอื่นลดให้ แล้วเดียวดูคำตัดสินแล้วกันน่ะ แล้วท่านก็ให้ทนายเอาใบที่เรามาศาลมาให้เซ็นต์ ดูแล้วไม่มีจำเลยมาศาลเลย เรามาขอความเมตตาจากท่าน

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1924 โดย Ly89
รูปลูกชาย(เทวดา)ของผมเองครับ...

สรุปว่า พี่ไก่ให้เจ้าหนี้เข้าคิวใช่ไหมครับ....

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1943 โดย kittisak100
Replied by kittisak100 on topic ตอบกลับ: รบกวนถาม
ลูกชายน่ารักจังเลย

ใช่ค่ะไก่จำเป็นต้องใช้วิธีบังคับหักเงินเดือนทีละ1รายต่อไปเข้าคิวอายัดอีกประมาณ 7 รายที่ฟ้องแล้ว
และอีกหลายที่ทียังรอฟ้องอยู่
ไก่อยากเล่าประวัติแต่มันยาวมากเลย หนี้ที่มากมาย เมื่อก่อนเสียดายยังไม่เจอเวปนี้ที่มีแต่ความกรุณา
ให้ความรู้ เมื่อก่อนปี45จนถึง 53 หมุนจนหนี้บาน เอาของคนอื่นมาอีก ตอนนี้ชดใช้อยู่ คิดหาวิธีต่างๆ
คงมีซักวันเป็นวันที่เราหมดหนี้ (o_O)
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Thayarat05

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #2995 โดย kittisak100
สวัสดีค่ะ คุณอนาคิน

พี่ไก่มีเรื่องเล่าและถาม วันนี้ทาง ไทยธนาคารโทรมาบอกเปลี่ยนจากไทยธนาคารเป็นสินสาทร
และเสนอปิด จากเงินต้นทางเขาได้มา 13000 +ดอกเบี้ย 5000 บาท เป็น 18000 บาท
เสนอปิด ที่ 7000 บาท พี่ยังมีเงินไม่พอต่อรองอยู่ เพราะมีเรื่องต้องใช้หนี้หลายตัวและโดนบังคับหักเงินส่งกรมบังคับคดี แต่แปลกใจตรงเปลี่ยนจาก ไทยธนาคาร เป็น สินสาทร พี่คิดว่าคงจะเทค เหมือน
เซทเทเลมใช่หรือเปล่าค่ะ และจะมีผลดีผลเสียอย่างไร :wo:

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #2999 โดย Nok2865
พี่ไก่
ไทยธนาคาร ได้ถูกซื้อกิจการ หรือ Takeover มาเป็น CIMB ของมาเลย์ แล้วนะคะ
บัวคิดว่า หนี้ของพี่ไก่ ถูกขายให้เป็นหนี้โคตรเน่า ให้กับบ.รับทวงหนี้สินสาธร มากกว่า
พี่ไก่ ได้เข้าอบรมล่าสุดเดือนตุลาคม ที่พี่นกกระจอกเทศ เป็นแม่งาน แล้วนี่...
พี่นกเล่าถึงทำอย่างไรให้ได้ราคาแฮร์คัท งาม โคตรงาม งามโคตรๆ แบบไหน ลืมหรือยังเอ๋ย????
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น การได้ใช้หนี้คืน หนี้หมด คือสุดยอดความฝันของเรา
หากประเมินตัวเองแล้ว จ่ายไหว ในราคาที่พอใจ ก็จ่ายคืนไปค่ะ
แต่ถ้าเรายังไม่ไหว จะกินยังไม่มีกิน ก็อย่าไปคิดมากค่ะ เขาได้จากเราไปเยอะแล้ว พี่ไก่
ขอแค่รอยยิ้มพี่ไก่ ไม่ร้องไห้ ไม่สิ้นหวัง เหมือนที่ผ่านๆมา พวกเราก็ดีใจแล้วค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Thayarat05

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3000 โดย Nok2865
อ้าวลืมตอบคำถาม ที่ถามน้องอนาคิน
เรื่องเขาจะเทคไม่เทค (ในกรณีนี้ บัวว่า CIMB ไม่ได้โดนเทค แต่โดนแอบอ้างจากสินสาธร)
ขึ้นอยู่กับนโยบายของคนทวงหนี้ว่า หนี้ตัวนี้เน่าแค่ไหน เน่าจนทวงแทบตายก็ไม่ได้ ลูกหนี้อยู่ในขึ้นตอนไหนของการทวงหนี้(ฟ้อง ฟ้องเสร็จแล้ว โดนบังคับคดีแล้ว มีทรัพย์ไหม)
อุ้ย...พูดมาก เดี๋ยวโดนเจ้าหนี้ตื๊บ..พอก่อน...
ถ้าบัวเป็นพี่ไก่นะ...บัวจะ...ย...สระอิ...ไม้โท...ม....ให้ปากถึงหูเลย...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3034 โดย kittisak100
ขอบคุณคุณกอบัวมากเลยผู้หญิงที่แสนดีและแสนสวย ดูซิเก่งมากเลยยังมีน้ำใจไมตรีเสมอ
พี่ไก่ไม่เคยตอบแทนอะไรให้เลยซักครั้งแต่ทางคุณกอบัวมีพระคุณมากเลย เคยคิดว่าชีวิตแย่มาก
คิดฆ่าตัวตาย คิดเหมือนคนตายทั้งเป็น แต่พอมาเจอชมรมนี้ เจอคุณนกกระจอกเทศ คุณกอบัว
ไก่เหมือนคนที่เคยแย่แต่มีความคิดที่ดีขึ้น บอกตรงๆ โชคดีที่ได้เจอ คนที่ดี ขนาด น้องชายแท้ๆ
ยังดูถูกเราซ้ำเติมเราให้เรากลุ้มทุกข์ แต่นี่เป็นใครมีแต่น้ำใจให้กำลังใจ ให้ความรู้สึกดีๆ ให้ความหวัง
ให้ความรู้ ขอขอบคุณมากๆ เลย :cheer:

ต้องขอโทษ ไก่ไม่ลืมแต่บางครั้งก็คิดไม่ถึงบ้าง วุ่นงานบ้าง กลุ้มเรื่องที่ทำงาน กลุ้มเรื่องที่บ้าน
ก็เลยอ่อนแอ บางทีทำหรือถามอะไรที่ไม่ดีก็ต้องขอโทษด้วยค่ะ

บางทีไก่อยากช่วยสมาชิกท่านอื่นตอบปัญหา แต่ยังสู้คุณอนาคิน คุณกอบัวไม่ได้ เรารู้แต่ตอบไม่เก่ง
ยิ่งเดี่ยวนี้คุณอนาคินตอบเก่งขึ้น คำคมมากขึ้น ขอชมด้วยใจจริง ขอคาราวะ 1 จอก :wo: :wo: :love:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3079 โดย Nok2865
เห็นด้วยกับกรรมการใหม่ๆ ที่หมั่นขยันฝึกปรือ จะดม เอ๊ย...คม เก่ง ชำนาญ ขึ้นไปเรื่อยๆ
เสมือนมีดที่หมั่นลับ มักจะคมกริบ...จนกลัวเมียไปเอง อิ...อิ...

พี่ไก่...บัวเคยประสบปัญหาชีวิตหนักๆ หลายๆครั้ง แต่ละครั้งมักจะมี "เทพ" มาช่วยฉุดดึงทุกๆครั้ง ด้วยคำบอกเล่า คำสั่งสอนให้เราลุกขึ้นสู้อีก
เทพเหล่านั้น มีทั้งครูบาอาจารย์ มีทั้งพระที่นับถือ ตั้งแต่วัยรุ่น
บัวมีพระที่นับถือมากๆ อยู่รูปหนึ่ง อายุท่านกับบัวไม่ห่างกันมาก ห่างกัน 5 ปี ตอนนั้นท่านยังไม่บวช เป็นเพียงอารามิก ผู้ปฏิบัติธรรมในวัด ท่านลาออกจากโรงเรียน เพื่อตั้งใจมาบวช
แต่ที่วัดมีขั้นตอนการบวชที่ยุ่งยาก และละเอียดอ่อน เหมือนเส้าหลินเลย ถ้าไม่ผ่านแต่ละขั้นตอนจะไม่ได้รับการโหวตให้บวช บางท่านใช้เวลากว่าจะได้บวชเป็นสิบปี
แต่พระรูปนี้ ใช้เวลาเพียง 2 ปี ได้บวช
บัวก็กำลังเป็นวัยรุ่น ท่านก็ไฟแรง อยากสั่งสอน เลยเป็นเหมือนศิษย์ก้นกุฎิ หอบหิ้วกันเรื่อยมา เป็นเวลากว่า 32 ปี ตั้งแต่บัวยังเด็ก จนเป็นแม่ลูกสี่ นั่นแหละ
ส่วนท่านเอง จากพระธรรมดา วันนี้เป็นพระนักเทศน์ชื่อดัง จัดรายการวิทยุ ออกทีวีจนเมื่อย
แต่ถ้าวันใดบัวมีทุกข์ ท่านจะมีข้อคิดให้บัวได้คิดเสมอๆ
บัวเคยทุกข์ใจมากๆ เข้าไปกราบท่าน (ทั้งๆที่ท่านงานยุ่ง) การเข้าไปกราบ ต้องมีบุรุษที่รู้ประสา ไปด้วยทุกครั้ง ห้ามคุยกับท่านเดี่ยวๆ หรือตามลำพัง
ท่านให้เทป หรือซีดี ที่ท่านไปเทศน์ยังที่ต่างๆ มาสิบแผ่น บอก...
"บัว บัวไปถอดเทปนี้ให้อาตมานะ...แล้วพิมพ์เป็น word ส่งให้อาตมา"
บัวกลับบ้าน เปิดซีดี แล้วพิมพ์ตามคำพูดในซีดีทุกคำพูด
ได้ฟังท่านเทศน์ไปด้วย สอนไปด้วย ไม่ถึงสองซีดีเลย ทุกข์ที่มี กลับจางหายอย่างรวดเร็ว
บัวได้ฟัง ได้ยินธรรมะของพุทธองค์ ได้ฟังเรื่องราวของคนที่ทุกข์กว่าเรา
ทุกข์ที่เราคิด ที่เราเป็น มันแค่ "จิ๊ดเดียว"
แต่เป็นเพราะเราเอามันไปแบกเอาไว้ ยกไว้ให้ค้างคาในใจ ทำให้เราทุกข์ไม่จบไม่สิ้น
แม้แต่เรื่องหนี้ ถ้าเราพบทางออกแล้ว "ทำให้ดีที่สุด"
สิ่งใดที่อยู่นอกเหนือจากการควบคุมของเรา เราต้อง "ปล่อยมันไป" ค่ะ

เหมือนเวลาที่เราทำกับคนอื่นๆ เราทำให้ดีที่สุด
เขาจะเข้าใจ ไม่เข้าใจ เขาจะคิดยังไง มันเป็นเรื่องของเขา
เราทำให้ดีที่สุด ที่เหลือ..."ปล่อยมันไป"
เรื่องของน้องชาย ก็ต้อง "ปล่อยเขาไป" เช่นกันค่ะ

ทุกวันนี้บัวไม่เคยขออะไรก่อนนอนเลย นอกจาก
"ขอพระพุทธองค์โปรดเมตตา ประทานพรให้บัวได้พบกับธรรมะที่แท้จริง ได้พบกับเส้นทางแห่งสติปัญญาที่ไขทางออกที่ถูกต้อง และงดงามให้กับบัวทุกๆชาติไป"
ไม่ว่าเศรษฐีหรือยาจก หากไม่พบหนทางที่แท้จริง เขาก็ไม่แตกต่างอะไรกันหรอกค่ะ

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3087 โดย Skynine
พีอังจะเป็นกำลังใจให้เสมอ...

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3119 โดย Pych
ขอบคุณพี่ไก่นะครับที่ชม ผมก็พยายามเรียนรู้ไปด้วยครับ
แล้วก็ขอบคุณพี่บัวมากครับที่มาช่วยตอบ

พอดีวันนี้ เป็นวันของครอบครัวครับ เลยไม่ได้เข้าเว็บบอร์ดสักเท่าไรครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3349 โดย kittisak100
ขอบคุณคุณกอบัว :cheer:
ขอบคุณพี่อัง :cheer:
ขอบคุณคุณอนาคิน :cheer:
มีกำลังใจขึ้นมาต่อสู้ต่อไป :wo:

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3350 โดย Skynine

sopavadee เขียน: ขอบคุณคุณกอบัว :cheer:
ขอบคุณพี่อัง :cheer:
ขอบคุณคุณอนาคิน :cheer:
มีกำลังใจขึ้นมาต่อสู้ต่อไป :wo:

เป็นกำลังใจให้ อย่าท้อ อย่าถอย ล้มแล้วต้องลุกให้เป็น ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี....

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10459 โดย kittisak100
ไก่ห่างหายไปหลายเวลา แต่ได้อ่านติดตามอยู่ วันนี้มีเรื่องมาเล่าให้ฟัง
ไก่ใช้กระทู้เดิม

วันนี้ บิ๊กซี มีเจ้าหน้าที่ทางกรมบังคับคดี ของที่สาขาที่อื่น ไม่ใช่สาขาตามที่อยู่ทะเบียนบ้านของไก่
บอกจะมาที่บ้าน มายึดทรัพย์ที่บ้าน ทางเราบอกเราไม่ใช่เจ้าบ้าน เขาบอกอย่าพูดกวนได้ไหม
เราบอกไม่ได้กวนบอกดีๆ และที่บ้านก็ไม่มีใครอยู่ ไปทำงานกันหมด เขาหาว่าเราพูดกวนเขา
เขาบอกให้เราบอกให้เจ้าบ้านมาอยู่เพื่อรอเขา ดูซิเหมือนเราเป็นนักโทษ ใจไม่กลัวแต่กลัวเขา
ไปแล้วบอกคนข้างบ้านเราอายคนข้างบ้าน ที่กลุ้มกลัวชาวบ้านรู้ เราคิดว่าจะเอาเรื่องถ้าชาวบ้านรู้

คดีนี้ยังไม่ได้ขึ้นศาลเลย เขาอ้างมากกว่า

ถาม เราจะจัดการกับพวกนี้อย่างไรดีค่ะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10480 โดย Skynine
วันหลังถามชื่อ-นามสกุล ไว้ ถ้ามาที่บ้านขอดูบัตรเลยว่าเป็นเจ้าหน้าที่กรมจริงหรือไม่... หากมาอ้างเป็นกรมจัดเต็ม โทรบอกกรมฯ ว่ามีคนมาแอบอ้าง...

อย่าไปกลัว มุกควายของทวงหนี้...ยิ่งยังไม่ได้ขึ้นศาล ชัวร์เลย มุกควายชัดเจน พี่อังเจอเมื่อเร็วๆ นี้ พี่อังมาทำงาน น้องสาวโทรมาเล่าให้ฟัง ว่ามีคนอ้างมาว่าจากกรมฯ ศาลส่งมา เพราะไม่ส่งเงินจะมายึดทรัพย์ ถ่ายรูปบ้านพี่อัง

แต่น้องสาวบอกอยากถ่ายก็ถ่ายไป จะเข้าไปถ่ายข้างไหนบ้านก็ได้ ทวงหนี้บอกไม่ละ น้องสาวถ่ายได้นะตามสบายได้ทุกซอกทุกมุม ทวงหนี้ถ่ายอยู่หน้าบ้านสักพักก็ไป สงสัยวิว

บ้านพี่อังสวย คงจะมาหาโลเคชั่นถ่ายภาพยนตร์ พี่อังได้ถ่ายทอดความรู้ให้กับที่บ้านพอสมควร เอาไว้มีโอกาสจะขยายให้ฟังนะแบบตัวต่อตัว

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10481 โดย Pych
พี่ไก่เช็คหมายศาลหรือเช็คที่กรมบังคับคดีก่อนดีกว่าครับ ว่ามันแอบฟ้องหรือเปล่า (เผื่อมันแอบฟ้อง จนศาลตัดสินไปแล้ว แต่พี่ไก่ไม่ทราบ)

แต่จากที่ฟัง น่าจะเป็นมุขควายๆ ที่พวกนี้ใช้กันประจำมากกว่าครับ
ถ้าเรามั่นใจว่า ยังไม่ฟ้อง มันไม่ใช่เจ้าหน้าที่กรมบังคับคดีจริงๆ
จะได้ด่ามันได้แบบเต็มๆ แถมขู่แจ้งความมันก็ยังได้ครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10548 โดย kittisak100
ยังไม่รู้ว่าพวกนั้นมาที่บ้านหรือเปล่า เพราะที่บ้านไม่มีใครอยู่

วันนี้มีเรื่องมาเล่าให้ฟัง ธ.กสิกร พวกมือปืนรับจ้างทวงหนี้ โทรเข้าเบอร์ที่ทำงาน บอกเมื่อไหร่จะจ่าย
เราก็บอกทำไมไม่โทรเข้ามือถือละค่ะ เขาบอกไม่รู้เบอร์มือถือ เราก็บอกเบอร์มือถือไป เขาถามให้ทางเรา
ตอบให้ได้ว่าจะจ่ายวันที่เท่าไร ยอดเงินเท่าไร เราก็บอกตอนนี้เราโดนบังคับคดีอยู่ไม่มีเงินพอจ่ายคุณ
เขาบอกแหมจ่ายแค่ 3,000 4,000 บาท เอง ทำไมถึงจ่ายเขาไม่ได้ เราก็บอกไม่มีเงินจ่าย ไว้มีแล้วจะ
ไปจ่าย เขาก็ถามเมื่อไหร่ แล้วจะดำเนินการ เพื่อตัดบท ชีก็ไม่ยอมพูดน้ำเสียงเหมือนเราเป็นนักโทษ
คาดคั้น อยู่นั่น จนทนไม่ไหว บอก เดี๋ยวไปกู้เงินมาจ่ายให้ ประมาณ 18 พ.ค.55 ชีก็บอกเท่านั้นแหละ
โยกโยอยู่ได้ เขาก็วางหูเราก็รีบโทรไปแจ้ง ธ.กสิกรเลย ว่าเจ้าหน้าที่ทวงหนี้ของทางคุณพูดจาไม่ดี
เขาก็รับเรือง พอต่อมามีเจ้าหน้าที่ผู้ชายโทรมาถามว่าเราแจ้งว่าเจ้าหน้าที่เขาพูดจาไม่ดีใช่ไหม เราก็ตอบค่ะ
เขาถามชื่อคนโทรมา เราก็บอกจำไม่ได้ เขาบอกชื่อมลิวัล ต้องขอโทษด้วย เราก็บอกทำไมไม่โทรเข้ามือถือ เขาบอกผู้หญิงคนนั้น บอกโทรเข้ามือถือแล้วเราไม่รับ ทั้งที่ไม่มีโทรมา แล้วไหนบอกไม่รู้เบอร์มือถือ
ทางผู้ชายเหมือนเขารู้ข้อมูลทั้งหมด รู้กระทั่งเรานัดจ่าย 18 พ.ค.55 เราก็บอกช่วยตักเตือนให้พูดกับลูกค้าดีๆๆหน่อย เราเคยเป็นลูกค้าชั้นดีมาก่อน แต่ตอนนี้เป็นลูกค้าชั้นเลวหรืออย่างไร?????

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10586 โดย Skynine
o_) o_) o_) คุณไก่ไม่ต้องไปยืมหนี้มาจ่ายหนี้นะ พี่อังว่านั่นไม่ใช่การแก้ปัญหาที่ถูก อย่าไปกลัวมัน เราโดนอายัดเงินเดือนแล้ว

จัดแถวให้มันเข้าแถวอย่างถูกระเบียบแล้วกัน แต่เมื่อเรามีเงินอยู่ในมือพร้อมเมื่อไร ค่อยแฮร์คัตกับเจ้าไหนที่ให้ส่วนลดดี

แล้วเงินเราพร้อม ค่อยปิดไปจะดีกว่านะ...ทั้งนี้เป็นเพียงแค่คำแนะนำ จะทำตามหรือไม่ให้อยู่ในดุลยพินิจด้วย

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_)

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10590 โดย kittisak100
ขอบคุณพี่อังคนสวย คุณอนาคิตคนน่ารัก(แบบเกาหลี) ไก่ก็ได้กำลังใจจากพี่น้องในชมรมนี้
บางครั้งก็เพลียใจ เหนื่อยใจ แต่พอได้คุยกับพี่น้อง ก็มีกำลังใจ ทุกวันนี้ บางครั้งก็แข็งแรง
บางครั้งก็อ่อนแอ แต่บอกได้เลยว่าขอบคุณจากใจจริง :love: :love:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.038 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena