ได้หมายศาลอีซี่บายวันนี้ อยากได้ทนายช่วยว่าความ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6563 โดย dotcud
พอดีวันนี้ผมได้หมายศาลจากอีซี่บาย แต่ไม่รูจะปหาทนายที่ไหน ผมเคยอ่านเจอว่าในชมรมนี้มีทนายคอยช่วยว่าความให้ ไม่รู้ว่าจะติดต่อได้อย่างไร
รบกวนพี่ๆในชมรมช่วยแนะนำกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ผมเป็นหนี้บัตรกดเงินสดของอีซี่บาย ยอดฟ้อง 108738.32 บาท หมายศาลนัดวันที่ 19 พ.ค.
รบกวนด้วยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6564 โดย Champcyber99

dotcud เขียน: พอดีวันนี้ผมได้หมายศาลจากอีซี่บาย แต่ไม่รูจะปหาทนายที่ไหน ผมเคยอ่านเจอว่าในชมรมนี้มีทนายคอยช่วยว่าความให้ ไม่รู้ว่าจะติดต่อได้อย่างไร
รบกวนพี่ๆในชมรมช่วยแนะนำกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ผมเป็นหนี้บัตรกดเงินสดของอีซี่บาย ยอดฟ้อง 108738.32 บาท หมายศาลนัดวันที่ 19 พ.ค.
รบกวนด้วยครับ

นำหมายศาลไปตามวันเวลานี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=720&Itemid=29

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6565 โดย ntps
ช่วยไปอ่านปักหมุดก่อนดิ้นรนหาทนายนะค่ะ เอาหมายไปหาคุณอาได้
เพื่อดูเอกสาร แต่หัวใจของการขึ้นศาล คือ การไปเจรจาไกล่เกลี่ยหา
ข้อสรุปว่า หนี้ที่ค้างกันมาจะจบแบบไหน แล้วที่คิดจะสู้นะ สู้เรื่องอะไร
รู้หรือยังค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6593 โดย Ly89
พอเห็นหมายศาลปุ๊บ...ก็นึกถึงทนายปั๊บ...มีหมาย...ต้องมีทนาย

แต่ความจริงมันไม่ใช่อย่างนั้น....คดีหนี้เงิน ไม่จำเป็นต้องใช้ทนายเสมอไป

คุณต้องดูรายละเอียดของตัวเองด้วย...เป็นหนี้เขาจริงหรือเปล่า...เป็นหนี้ต้องใช้คืน

ดูรายรับรายจ่าย...มีเงินเหลือเก็บบ้างหรือเปล่า...มีหนี้ที่อื่นๆอีกไหม....

การไปศาล...ก็คือการเจรจาไกล่เกลี่ยกับเจ้าหนี้ ว่าจะจ่ายคืนเขาได้อย่างไร

ข้อเสนอของเจ้าหนี้ คุณรับไหวไหม แล้วต่อรองกันดู เอาจนพอใจกันทั้งสองฝ่าย

ประเมิณตัวเองล่วงหน้าก่อนไปศาลด้วย...ไม่ใช่ไปคิดเอาข้างหน้า....

คุณอยากหาทนายเพื่ออะไร....จะสู้คดีเหรอ....จะสู้เรื่องอะไร...จะสู้ไปทำไม...คิดหรือยังครับ

อ่านปักหมุดตามที่พี่แก้ว่าบอกครับ.....

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.384 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena