ตื่นเต้น ต๊กใจ

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #66 โดย Disdanai
ตอนนี้ เงินเดือนโบนัสใกล้ออก มีหลายธนาคารโทรเข้ามาเจรจา
เราเลยอยากขอคำปรึกษาว่า มันจริงหรือ ที่ว่าถ้าเค้ายื่นฟ้องเราแล้ว เราต่อรองเรื่องส่วนลดลำบาก หรือต่อรองมิได้เรยยยย

แล้วถ้าเกิดว่า ยอดจริงๆที่เราใช้ 50000 แต่เราต่อรองเหลือ 25000 ยอดนี้จะเป็นไปได้มั้ยคะ แอบฝันๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #68 โดย Aevy123

iyesassy เขียน: ตอนนี้ เงินเดือนโบนัสใกล้ออก มีหลายธนาคารโทรเข้ามาเจรจา
เราเลยอยากขอคำปรึกษาว่า มันจริงหรือ ที่ว่าถ้าเค้ายื่นฟ้องเราแล้ว เราต่อรองเรื่องส่วนลดลำบาก หรือต่อรองมิได้เรยยยย

แล้วถ้าเกิดว่า ยอดจริงๆที่เราใช้ 50000 แต่เราต่อรองเหลือ 25000 ยอดนี้จะเป็นไปได้มั้ยคะ แอบฝันๆ

ที่ผ่านมาปิดได้เพราะเค้าเสนอส่วนลดมาแบบลดครึ่งราคา หั่นแหลก นี่แหละถึงมีปัญญาปิดได้ แต่ที่ต่อรองคืออยากได้มากว่า 50/50 แต่มันขึ้นอยู่กับเจ้าหนี้เราด้วยน่ะว่าเขาคือใคร....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #69 โดย Disdanai
เราต่อรองซิตี้แบงค์แบบสุดตัว เป็นหนี้มันจริงๆแค่ 50000 ไม่รวมดอก รวมดอกแล้วเหลือ 62000 โดยประมาณ มันจะขอเราตั้ง 38000 บ้าไปแล้ว
เราเลยต่อรองมันเหลือ 25000 มันก็หัวเราะ เราบอกไม่ต้องหัวเราะ เพราะที่อื่นก็รอเราอยู่
วันนี้เราเลยโทรไปหา first choice กับ ซิตี้แบงก์อีกตัว ต่อ 28000 กับ 25000 คุณ ladypom ว่าเราควรหักคอกมากกว่านี้มัย้ หรือรอหมายศาลมาแล้ว หักคอ เหลือ เจ้าละ 20000 ดี

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #71 โดย Aevy123
รอผู้รู้เข้ามาช่วยตอบดีกว่ามั้ย ... เพราะที่ผ่านมาเราปิดเพราะเราพอใจยอดที่จะเค้าแจ้งมาให้ปิด ถ้าไม่พอใจเราก็ยังไม่ปิด พอใจข้อเสนอรายใหนก้อปิดรายนั้น ทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับเงินที่เรามีในมือและใช้อย่างมีค่ามากที่สุด....

............แต่เป็นกำลังใจให้น่ะ.......สู้ สู้

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91 โดย Ly89
คุณ ladypom ตอบให้ตรงจุดแล้วนะครับครับ.....

ส่วนลด อยู่ที่ความพอใจของเราครับ ถ้ามีเงินพร้อมก็ปิดไปเลย จะได้จบเรื่องเร็วๆ

แต่ที่สำคัญ ต้องกดให้มิดด้าม ( ไม่ใช่หักคอนะครับ อันนี้เอาไว้ตอนที่ศาลพิพากษาแล้ว )

ช่วงนี้เป็นนาทีทองครับ ใกล้ๆปีใหม่ และตอนที่ฟ้องศาลแล้วนี่ล่ะครับ กดได้กดให้มิดเลย
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Aevy123

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #111 โดย Skynine
การต่อรองส่วนลดเมื่อได้ตกลงกันแล้ว และมีเงินอยู่ในมือพร้อมแล้ว สิ่งที่สำคัญที่สุดเลย...ก็คือ

ใบยืนยันการชำระหนี้ หากไม่ได้ใบนี้มาก่อน..การตกลงทางวาจาก็จะเปล่าประโยชน์ จ่ายเงินไปก็สูญเปล่า

และที่สำคัญอีกข้อก็คือ ใบยืนยันการชำระหนี้+ใบเสร็จการชำระเงิน+ใบปลดหนี้ (ต้องได้หลังจากชำระเงินเรียบร้อย

แล้ว) ต้องเก็บไว้ให้ดี เพื่อเป็นหลักฐานว่าเราได้ชำระหนี้โดยไม่มีข้อผูกมัดใดๆ อีก ในวันข้างหน้า ทั้งนี้ทั้งนั้นเมื่อสติมา

ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ ว่างๆ อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านอีกรอบนะ...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Aevy123

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #638 โดย Disdanai
3 - 4 วันมานี้ เหนื่อยมากกกกกกก ที่ต้องคอยรับโทรศัพท์ ต่อรองราคากัน รู้เลยว่าตัวเองต่อราคาห่วยขนาดไหน

ใครมีกระทู้ต่อรองเก่งๆ ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ T^T ได้โปรดดดดดดดดด

ตอนนี้ต่อรองพอจะทำใจได้ก็มี Central cards ใช้จริง 26,942 โทรมาต่อรองให้จ่าย 16000 คุ้มไหมคะ ทุกคน แต่ลึกๆก็อยากจ่ายนะคะ เพราะจะได้จบๆไป แต่ติดเจ้านี้มาแค่ ก.ค. 2011 ที่ผ่านมาเอง

ส่วนตัวอื่นๆ Firstchoice / Citibank / Citi M ยังจัดหนักเหมือนเดิม แต่ละจ้าว อย่างต่ำ 34000 บาท (แต่ละตัวใช้ไปไม่ถึง 50000 บาท ด้วยซ้ำ แต่ติดมา 13 เดือนละ )

และก็คอยมานั่งขู่ฟ่อๆ ว่าชั้นจะฟ้องแล้วนะ นังโง่ -*-

เออ ก็ฟ้องซะทีสิ อิเผือก หึ่ยยยย

ตอนนี้มีเงินอยู่ในบัญชี 35,000 บาท
ที่คุยรู้เรื่อง ก็มี KTC ไซต์ มินิ ให้จ่าย 8,000 ถ้วน จาก 12,000 เงินต้น
UOB สินเชื่อ ให้จ่าย 10,000 จากเงินต้น 17,800 บาท
และสุดท้ายเป็น Central cards ให้จ่าย 16,000 จากเงินต้น 26,942

เลยคิดว่าจะปิดสองตัวนี้ก่อน เล็กๆ

แต่จะปิดให้หมดจนไม่เหลือเงินเก็บ เอาไว้ปิดตัวอื่นก็กลัวจะไม่มีเงินไปเจรจาต่อรองตัวใหญ่ๆ ทำไงดีคะ ช่วยแนะนำหน่อยคะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #652 โดย Pachiby8
น่าจะจ่ายตัวที่ให้ส่วนลดเยอะๆก่อนค่ะ โชคดีมากนะคะที่มีธนาคารติดต่อมาให้ส่วนลดตั้ง 3 ที่ ส่วนอีกสองที่ลองต่อรองผ่อนจ่ายสัก 3 งวดดีไหมคะ อย่างน้อยก็จะมีเงินเก็บในธนาคารครึ่งหนึ่ง และรายได้ต่อเดือนที่เคยเก็บไว้ก็แบ่งจ่ายแบบผ่อนไปครึ่งหนึ่ง อีกครึ่งหนึ่งเก็บเข้าธนาคารอะค่ะ ลองดูนะคะ ตอนนี้ดิฉันก็โดน Citi ฟ้องเรียบร้อยแล้วค่ะ โชคร้ายกว่าคุณด้วยค่ะ เงินที่เคยเก็บได้หายไปกับตอนน้ำท่วม ทำได้แค่ยื้อเวลาต่อไปอะค่ะ เงินเก็บรายเดือนก็ได้ไม่ถึง 3000 เพราะทำเรื่องผ่อนจ่ายปิดบัญชีกับ FC อยู่ค่ะ พอหมด FC ก็ขึ้นศาล Citi ค่ะ แต่ถ้าคุณยังไม่พอใจในส่วนลดก็บอกเขาไปว่ายังไม่ไหวไปก่อนก็ได้ค่ะ การ H/C อยู่ที่ความพอใจของเราค่ะ ตั้งไว้ที่เท่าไหร่ก็ต่อเขาไปเท่านั้นค่ะ แต่ถ้าเจ้าไหนให้ไม่ได้ที่เราตั้งไว้แต่อาจจะมากกว่าไม่กี่บาท ก็ค่อยๆคำนวณเงินในมือว่าจะไหวไหมอะค่ะ โชคดีนะคะที่ยังมีเงินเก็บ มีโบนัสตอนสิ้นปี ^_^

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1093 โดย Disdanai
สองวันมานี้ ได้ไปจ่ายของ KTC กับ CIMB มาแล้วค๊า โล่งใจมั่กๆ
วันพรุ่งนี้ ไปจ่ายของ UOB 10000 บาท
เหลืออีก 7 ตัว ตัวใหญ่ๆ ท้างน้าน แต่ก็จะสู้ต่อไปค่ะ Fighto เป้นกำลังใจให้ทุกๆคนด้วยนะคะ สู้ไปด้วยกันค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych, Hathaichanok05

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24124 โดย Disdanai
มารายงานความคืบหน้าจ๊า
ตอนนี้ได้รับหมายศาลแล้วของ First Choice กะว่าจะเข้ามาศึกษาข้อมูลจากในนี้ พรุ่งนี้ (14 ตุลาคม)ก็ว่าจะไปหาพี่ๆ ชมรมที่สวนลุม ขอคำปรึกษาเพิ่มเติมจร๊า
มาขอกำลังใจ แอบนอยด์ เพราะตอนนี้ตั้งใจจะ ขอเลื่อนไปก่อน สัก 5 - 6 เดือน ไม่รู้จะได้รึเปล่า
เพราะตอนนี้ต้องขอจ่ายค่าเทอมน้องก่อน อีกตั้ง 3 หมื่นฟ่าๆๆ
แล้วค่าใช้จ่ายอีกเยอะมากมาย เฮ้ออออออออออออออออ

คิดว่าถ้าจ่ายหมด ก็จะ ให้เค้าอายัดเงินเดือนไปเลยละกัน เพราะเหลืออีกตั้ง 5 เจ้า

สู้ๆนะ ทุกๆคน เป็นกำลังใจให้นะ
แล้วมาดุกันว่า สาว sassy คนนี้จะ ทำได้มั้ย 5555
เจอกันจ่ะ

^3^

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24127 โดย Champcyber99
พรุ่งนี้ (14 ตุลาคม)ก็ว่าจะไปหาพี่ๆ ชมรมที่สวนลุม ที่สวนลุมเรามีคุณอาประพัฒน์ผู้ทรงคุณวุฒิด้านกฎหมาย

ที่จะช่วยให้คำแนะนำเราอยู่ และก็ยังมีสมาชิกและกรรมการท่านอื่นๆไปให้ความรู้เรา
อยู่ที่นั้น
หรือสมาชิกที่ไม่มีเวลาไปก็ยังมีอีกทางคือที่นี้ครับ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21
เป็นกำลังใจให้นะครับ
เจ้าหนี้รายนี้ส่วนลดมีให้มากอยู่

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24131 โดย Disdanai
เราขอลิงค์ ที่เดินทางไป สวนลุมหน่อยได้มั้ยเอ่ย หาไม่เจอเลยอ่ะ ตอนนี้ ไม่รุว่ามึน รึไง

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24132 โดย Champcyber99

iyesassy เขียน: เราขอลิงค์ ที่เดินทางไป สวนลุมหน่อยได้มั้ยเอ่ย หาไม่เจอเลยอ่ะ ตอนนี้ ไม่รุว่ามึน รึไง

กิจกรรมให้คำปรึกษานอกสถานที่ของชมรมทุกวันอาทิตย์ที่สวนลุม
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=720&Itemid=29#720

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.500 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena