หยุดจ่ายหนี้ ทั้งน้ำตา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6610 โดย nuukung
สวัสดีคะ พี่ๆ เพื่อนๆ ในชมรมทุกท่าน เป็นสมาชิกใหม่สดๆร้อนวันนี้คะ ตัดสินใจอยู่นานกว่าจะหยุดจ่าย เพราะกลัวติดเครดิตบูโร เหมือนที่ทุกคนเป็นหนี้กังวลกัน ก็พยายามหมุนไปหมุนมาอยู่นานเป็นหลายปี จนมาต้นปีนี้เห็นท่าจะไม่ไหวแล้ว ไม่มีที่ไหนมาหมุนแล้วหันไปไม่เจอใคร พอมาอ่านเจอชมรมนี้ก็ตัดสินใจได้ว่าต้องหยุดจ่ายซะทีแล้วนะ ตัวดิฉันเองมีหนี้ไม่เยอะ แต่ของสามีเยอะคะ เพราะเขาเงินเดือนเยอะกว่าดิฉัน ทางสถาบันการเงินจึงอนุมัติยอดเยอะกว่าดิฉัน ณ วันนี้ที่หยุดจ่ายคือ เฟิร์ทช้อยของสามี ไม่รู้ว่าจะเจออะไรบ้างจะโทรมาในรูปแบบไหน มีผ่อนรถอยู่ด้วย 9188 บาท เหนือยคะแต่ละเดือน ค่าใช้จ่ายเยอะมาก ตอนนี้ก็หาข้อมูลจากในนี้เพื่อตั้งรับกับการทวงหนี้ที่จะเกิดขึ้น แต่ตอนนี้กำลังคิดคะจะหยุดจ่ายทั้งหมดเหมือนจะจ่ายบางตัวที่พอไหวดีคะ ตอนนี้ยังไม่มีคำถามอะไรมาก แค่อยากได้กำลังใจและมาระบาย ต้องขอขอบคุณชมรมนี้ที่มีที่ดีๆให้คนเป็นหนี้ได้ระบายและพูดคุยกัน ขอบคุณมากๆคะ ถ้ามีปัญหาอะไรจะรบกวนสอบถามกับสมาชิกนะคะ ถ้ายังไงชวนแนะนำได้เลยนะคะ ขอบคุณคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6618 โดย Ly89

nuukung เขียน: สวัสดีคะ พี่ๆ เพื่อนๆ ในชมรมทุกท่าน เป็นสมาชิกใหม่สดๆร้อนวันนี้คะ ตัดสินใจอยู่นานกว่าจะหยุดจ่าย เพราะกลัวติดเครดิตบูโร เหมือนที่ทุกคนเป็นหนี้กังวลกัน ก็พยายามหมุนไปหมุนมาอยู่นานเป็นหลายปี จนมาต้นปีนี้เห็นท่าจะไม่ไหวแล้ว ไม่มีที่ไหนมาหมุนแล้วหันไปไม่เจอใคร พอมาอ่านเจอชมรมนี้ก็ตัดสินใจได้ว่าต้องหยุดจ่ายซะทีแล้วนะ ตัวดิฉันเองมีหนี้ไม่เยอะ แต่ของสามีเยอะคะ เพราะเขาเงินเดือนเยอะกว่าดิฉัน ทางสถาบันการเงินจึงอนุมัติยอดเยอะกว่าดิฉัน ณ วันนี้ที่หยุดจ่ายคือ เฟิร์ทช้อยของสามี ไม่รู้ว่าจะเจออะไรบ้างจะโทรมาในรูปแบบไหน มีผ่อนรถอยู่ด้วย 9188 บาท เหนือยคะแต่ละเดือน ค่าใช้จ่ายเยอะมาก ตอนนี้ก็หาข้อมูลจากในนี้เพื่อตั้งรับกับการทวงหนี้ที่จะเกิดขึ้น แต่ตอนนี้กำลังคิดคะจะหยุดจ่ายทั้งหมดเหมือนจะจ่ายบางตัวที่พอไหวดีคะ ตอนนี้ยังไม่มีคำถามอะไรมาก แค่อยากได้กำลังใจและมาระบาย ต้องขอขอบคุณชมรมนี้ที่มีที่ดีๆให้คนเป็นหนี้ได้ระบายและพูดคุยกัน ขอบคุณมากๆคะ ถ้ามีปัญหาอะไรจะรบกวนสอบถามกับสมาชิกนะคะ ถ้ายังไงชวนแนะนำได้เลยนะคะ ขอบคุณคะ

เป็นกำลังใจให้ครับ......

เมื่อไปไม่ไหวก็ต้องหยุดครับ....หยุดให้หมด...ยกเว้นรถ...

ลองไตร่ตรองดูนะครับว่า รถ มีความจำเป็นมากน้อยแค่ไหน เคลียร์ปัญหาหนี้บัตรให้หมดก่อน

แล้วค่อยหาเอาคันใหม่ได้ไหม เพราะคิดดูแล้ว คุณผ่อนรถเดือนละเกือบหมื่น ถ้าเก็บเงินในส่วนนี้ได้

เพิ่มขึ้นมา การแก้หนี้บัตรก็จะได้ผลดีกว่าเยอะเลยครับ

ผมไม่รู้ว่าคุณศึกษาข้อมูลในเว็ปนี้ได้แค่ไหนแล้ว แต่ก็อยากบอกว่า ให้อ่านปักหมุดให้มากๆครับ....

แล้วก็อ่านในห้องรู้ทันกฏหมายหนี้ด้วยครับ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=2
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05, nuukung

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6623 โดย Hathaichanok05
สู้สู้จ้า :สู้ๆ:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: nuukung

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6625 โดย meawpung
เดือนแรกๆที่หยุด ต้องเข้มแข็ง และฝ่าด่านอรหันต์ การโดนโทรจิก ทวงหนี้ ใช้คำพูดเชือดเฉือน

ทำให้เราอับอาย อ่านกระทู้เก่าเยอะๆ ไปห้องเรื่องเล่าก็ได้ อ่านไปอ่านมา เป็นกำลังใจให้ตัวเองครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: nuukung

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6628 โดย nuukung
ขอบคุณมากนะคะสำหรับกำลังใจและคำแนะนำ ส่วนรถ อยากจะเก็บไว้จริงๆคะ เดี๋ยวยังไงจะเอายอดหนี้มาให้ดูนะคะเผื่อมีคำแนะนำตอนนี้ำกำลังทำตารางและคิดว่าจะเก็บเดือนละเท่าไหร่เพื่อปลดหนี้

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6632 โดย Nok2865
บัวอยากจะบอกว่า ไม่ว่าจะเป็นอย่างไร ชีวิตเราต้องดำเนินต่อไปค่ะ และต้องมีชีวิตแบบมีความหวังด้วย
เส้นทางมันอาจจะทุกข์ระทม ขมขื่น ท้อแท้ถดถ้อย หมดสิ้นกำลังใจ แต่ถ้าเมื่อใดที่เรายอมแพ้พ่าย เราจะเป็นคนแพ้ค่ะ
บอกสมาชิกใหม่อีกครั้ง อ่านปักหมุดเยอะๆ เพราะการอ่านปักหมุด คุณจะได้
1.คำตอบในทุกคำถามที่คุณสงสัยเกี่ยวกับหนี้ ปัญหาที่คุณกำลังประสบ คุณจะได้คำตอบในนั้น ทุกๆกระทู้ที่คุณอ่าน
2.ภูมิต้านทาน ความแข็งแกร่ง ที่จะเติมต่อ มากขึ้น และมากขึ้น ในทุกๆกระทู้ที่คุณคลิ๊กอ่าน นั่งอ่านมากๆ อ่านไป Save เก็บไว้อ่าน ซ้ำๆหลายๆครั้ง
ขอบอกว่ามันมาจากหัวใจและเลือดเนื้อวิญญาณของกรรมการเราหลายๆท่าน มาจากประสบการณ์จริง และได้ถ่ายทอด ส่งต่อให้รุ่นต่อๆมาอย่างเราให้ศึกษาหาทางออกให้กับชีวิต
คุณจะรู้เลยว่า ทุกๆคลิ๊กที่คุณเข้าไปอ่าน คุณจะแกร่งขึ้นเรื่อยๆ จะรู้ว่า มีอะไรที่คุณต้องปกป้องสิทธิ์ของคุณเอง มีอะไรที่เจ้าหนี้ทำกับเราไม่ได้
3.แนวทางการแก้ปัญหาเรื่องหนี้ที่จะชัดเจนขึ้นเรื่อยๆ จากกระทู้ที่อ่าน การอ่านเคสของเพื่อนๆ ของกระทู้เก่า จะทำให้เรามีแนวทางที่สามารถปรับเปลี่ยนมาใช้กับเรา

ปัญหาเรื่องหนี้ มุขที่เจ้าหนี้ใช้มันซ้ำๆกลับไปกลับมาชั่วนาตาปี ไม่มีอะไรใหม่ๆหรอก
มีแค่ตัวเราเท่านั้น ที่จะต้องปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการใช้จ่าย อดออมให้มาก
เรื่องหนี้มันไม่สามารถทำให้เราตายได้ คุณต้องเชื่อมั่นในตัวเองว่า
“คุณเก่งได้กว่าที่คิด คุณแกร่งได้กว่าที่เห็น”
คุณไม่ได้เดินเส้นทางนี้เพียงคนเดียว คุณมีเพื่อนอีกหลายๆชีวิต ร่วมทางไปกับคุณ

ถ้าเราเป็นหนี้แสน ก็ให้คิดว่าดีกว่าหนี้หลายแสน
ถ้ามีหนี้หลายแสน ก็ให้คิดว่าดีกว่าหนี้เงินล้าน
ถ้ามีหนี้เงินล้าน ให้คิดว่าดีกว่าหนี้หลายสิบล้าน
ถ้ามีหนี้หลายสิบล้าน ให้คิดว่าเรายังมีชีวิต

ชีวิตที่ยังต้องก้าวต่อไป ด้วยพลังที่มุ่งมั่น อย่าหวาดหวั่น ท้อแท้ ไม่ใช่เราคนเดียวที่อยู่คนเดียวในโลกนี้
เรายังมีกันและกันเสมอ แม้ไม่เคยเห็นหน้า แม้ไม่เคยเจอตัว ไม่เคยได้ยินเสียง แต่ใจจากใจดวงหนึ่ง ส่งไปยังใจอีกหลายๆใจ
มอบความรู้สึกดีๆให้ทุกคนหนึ่งใจค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Sky23099, nuukung

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6651 โดย WEERAPON
อ่าน ข้อมูลที่ คุณ batk ให้ อ่านแล้วอ่านอีกหลายๆครั้งนะครับ และตั้งรับมืออย่างชาญฉลาด ช่วงแรกอาจโทรมา ตั้งแต่ 9.00-17.00

อันดับแรก เราต้องจัดระเบียบเจ้าหนี้ อย่าให้มันมาจัดระเบียบเราเด็จขาด (ของผมให้โทรมาช่วง บ่าย 2 และวันหยุดห้ามโทร)

อันดับ 2 อย่าไปกลัวการทวงหนี้ ไม่มีก็พูดไปตรงๆ คำพูดที่เจ้าหนี้ต้องการมากที่สุด(ประสบการณ์จริงหลังจากผ่านมาแล้ว 5 เดือน) คือ "กำลังหาอยู่ เดี๊ยวจะหามาให้นะ"

สิ่งที่จำเป็นต้องทำคือ "เก็บเงิน" ครับ เก็บให้ได้มากๆ มีเงินย่อมเสียงดังเสมอครับ ^^ (พี่กอบัวน้องขอยืมคำพูดหน่อยนะครับ อิอิ)

ส่วนกำลังใจ ในเวปชมรมนี้มีให้เสมอครับผม ^^ o_)
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: SR_1226, nuukung

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6655 โดย nuukung

sassygirl เขียน: อ่าน ข้อมูลที่ คุณ batk ให้ อ่านแล้วอ่านอีกหลายๆครั้งนะครับ และตั้งรับมืออย่างชาญฉลาด ช่วงแรกอาจโทรมา ตั้งแต่ 9.00-17.00

อันดับแรก เราต้องจัดระเบียบเจ้าหนี้ อย่าให้มันมาจัดระเบียบเราเด็จขาด (ของผมให้โทรมาช่วง บ่าย 2 และวันหยุดห้ามโทร)

อันดับ 2 อย่าไปกลัวการทวงหนี้ ไม่มีก็พูดไปตรงๆ คำพูดที่เจ้าหนี้ต้องการมากที่สุด(ประสบการณ์จริงหลังจากผ่านมาแล้ว 5 เดือน) คือ "กำลังหาอยู่ เดี๊ยวจะหามาให้นะ"

สิ่งที่จำเป็นต้องทำคือ "เก็บเงิน" ครับ เก็บให้ได้มากๆ มีเงินย่อมเสียงดังเสมอครับ ^^ (พี่กอบัวน้องขอยืมคำพูดหน่อยนะครับ อิอิ)

ส่วนกำลังใจ ในเวปชมรมนี้มีให้เสมอครับผม ^^ o_)

คือตอนนี้กำลังคิดว่าจะหยุดจ่ายทุกอย่างหรือจะจ่ายบางอันอะคะทำไงดี พอดีบริษัทแฟนและบริษัทกุ้งใช้ธนาคารไทยพาณิชย์ กุ้งและแฟนก็เป็นหนี้speedy กับ บัตรเครดิตไทยพาณิชย์อยู่ เขาจะตัดเงินเดือนเราได้มั้ยคะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6658 โดย Skynine
o_) o_) o_) o_) o_) เมื่อเราไม่ไหว ก็หยุด หยุดตั้งหลัก ณ ตอนนี้ตัวเรา+ครอบครัวต้องอิ่มก่อนหนี้เสมอ
หยุดเดือนแรก นึกว่าเราลืม โทรเตือน
หยุด 2-4 เดือนโทรทวงกระหน่ำ
หยุดเดือนที่ 5 ขึ้น เบาหูจนขนาดว่าเมื่อไรจะโทรมาหาฉันบ้างนะเธอ เหงาปากมากเลย
ค่อยๆ เก็บเงินไว้ มากน้อยนานวันเป็นก้อนใหญ่ เดือดร้อนนำมาใช้ได้ ไม่ต้องไปหยิบยืมใคร
รอทำการแฮร์คัต (ทำได้ตลอดชีพ) อย่าสร้างหนี้ขึ้นมาอีก อยู่ให้ได้ด้วยเงินของตัวเอง
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร
อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านด่วน ในนั้นมีคำตอบให้ทั้งหมด

ปล.วันที่ 29 เม.ย. 2555 เวลา 13.00-17.00 น. ณ มพบ.มีการอบรมการปลดหนี้ ไม่เสียค่าใช้จ่าย
รีบจองที่นั่งด่วน รับจำนวนจำกัด 50 ที่นั่งเท่านั้น ช้าอดหมดนะ..ความรู้จะได้แน่นขึ้น

คลิกเพื่อจองที่นั่ง... o_) o_) o_) o_) o_)

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=5467&limit=50&limitstart=100&Itemid=29

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6659 โดย WEERAPON
ถ้าบัญชีเงินเดือนผูกอยู่กับ ธ.คารที่เป็นหนี้ ก็ลองอ่านของคุณ batk ดูครับ เค้ามีบอกหมดแล้ว

ถ้าไม่ไหวก็ต้องหยุดจ่าย และก็ต้องเล่นเกมกดเงินกันหน่อย ^^ แต่ทางที่ดีจ่ายดีกว่าครับ และจำเป็นจริงๆค่อยกดครับ

ของผมก็ผุกกับธนาคารสีเขียว ผมก็ใช้และก็กดเมื่อจำเป็นครับ กันการดูดเงิน ไม่อยากมีปัญหากับ HR ครับ ^^

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6663 โดย nuukung

sassygirl เขียน: ถ้าบัญชีเงินเดือนผูกอยู่กับ ธ.คารที่เป็นหนี้ ก็ลองอ่านของคุณ batk ดูครับ เค้ามีบอกหมดแล้ว

ถ้าไม่ไหวก็ต้องหยุดจ่าย และก็ต้องเล่นเกมกดเงินกันหน่อย ^^ แต่ทางที่ดีจ่ายดีกว่าครับ และจำเป็นจริงๆค่อยกดครับ

ของผมก็ผุกกับธนาคารสีเขียว ผมก็ใช้และก็กดเมื่อจำเป็นครับ กันการดูดเงิน ไม่อยากมีปัญหากับ HR ครับ ^^

โอเคคะ งั้นก็คงต้องจ่ายต่อคะ แล้วที่เหลือก็หยุดจ่ายไปเลย แต่ตอนนี้ยังคิดว่าจะเก็บเงินยังไงดี ให้พอปิดหนี้ทุกที่หรือว่าเราจะเก็บเงินปิดเป็นที่ๆไปคะ ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะ จะอ่านทุกกระทู้ที่แนะนำมาให้หนักๆเลยคะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6665 โดย nuukung

Angsuu เขียน: o_) o_) o_) o_) o_) เมื่อเราไม่ไหว ก็หยุด หยุดตั้งหลัก ณ ตอนนี้ตัวเรา+ครอบครัวต้องอิ่มก่อนหนี้เสมอ
หยุดเดือนแรก นึกว่าเราลืม โทรเตือน
หยุด 2-4 เดือนโทรทวงกระหน่ำ
หยุดเดือนที่ 5 ขึ้น เบาหูจนขนาดว่าเมื่อไรจะโทรมาหาฉันบ้างนะเธอ เหงาปากมากเลย
ค่อยๆ เก็บเงินไว้ มากน้อยนานวันเป็นก้อนใหญ่ เดือดร้อนนำมาใช้ได้ ไม่ต้องไปหยิบยืมใคร
รอทำการแฮร์คัต (ทำได้ตลอดชีพ) อย่าสร้างหนี้ขึ้นมาอีก อยู่ให้ได้ด้วยเงินของตัวเอง
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร
อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านด่วน ในนั้นมีคำตอบให้ทั้งหมด

ปล.วันที่ 29 เม.ย. 2555 เวลา 13.00-17.00 น. ณ มพบ.มีการอบรมการปลดหนี้ ไม่เสียค่าใช้จ่าย
รีบจองที่นั่งด่วน รับจำนวนจำกัด 50 ที่นั่งเท่านั้น ช้าอดหมดนะ..ความรู้จะได้แน่นขึ้น

คลิกเพื่อจองที่นั่ง... o_) o_) o_) o_) o_)

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=5467&limit=50&limitstart=100&Itemid=29

ขอบคุณนะคะพี่อัง ต่อไปนี้คือบททดสอบชีวิตครั้งใหญ่ยังไงต้องผ่านมันไปให้ได้คะ จะสู้ให้ถึงที่สุดคะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6678 โดย Pych
ผมเคยโดนแบงค์สีม่วง ดูดเงินในบัญชีออมทรัพย์ช่วง 6 เดือนแรกหลังจากหยุดจ่ายครับ
แต่หลังๆ ผมใช้ Internet Banking โอนออกไปบัญชีแฟน เพราะโอนได้แม้แต่เศษสตางค์ (กันปัญหาเรื่องยืดอายุความ)

พอมาระยะหลังๆ ผมรู้สึกเหมือนจะเลิกดูดแล้ว เพราะบางวัน ผมลืมโอน มีเงินค้างในบัญชีอยู่สองวัน เงินก็ยังอยู่ครบ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6694 โดย ordinaryG
เช็คน้ำตาซะนะ เข้าเว็บนี้บ่อย ๆ แล้วจะขำ 555+
เรื่องจริงนะ เมื่อเช้าดิฉันยังปรี๊ดดดด อยู่เลย
นั่งอ่านทุกวัน เหมือนเป็นการบ้าน ไปแล้ว
ถึงบ้านต้องอ่าน ถึงที่ทำงานตอนเช้าก็ต้องอ่านค่ะ
ใจเย็น ๆ สู้ สู้ คนอื่นลำบากกว่าเราก็มี
ดิฉันเป็นหนี้เยอะแยะ เยอะแยะ กว่าอีกหลาย ๆ คนในนี้เลยค่ะ
แต่ต้องสู้ เหมือน ๆ ทุกคนค่ะ :)

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #8019 โดย nuukung
ดิฉันแหละสามี จะทำการหยุดจ่ายหนี้ทั้งหมด แต่ติดปัญหาคือ มีหนี้กับธนาคารไทยพาณิชย์ทั้งคู่ และเราก็ใช้บัญชีเงินเดือนกับธนาคารนี้ จริงๆไม่อยากหยุดจ่ายแต่จ่ายขั้นต่ำก็มากพอควรเลยคิดว่าจะหยุดจ่ายดีกว่า แต่กลัวว่าจะเกิดปัญหาอะไรภายหลังกับเงินเดือนเราหรือเขาจะแจ้งทางบริษัทเรามั้ยคะ ชวนแนะนำด้วยนะคะขอขอบคุณมากๆคะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #8021 โดย Ly89

nuukung เขียน: ดิฉันแหละสามี จะทำการหยุดจ่ายหนี้ทั้งหมด แต่ติดปัญหาคือ มีหนี้กับธนาคารไทยพาณิชย์ทั้งคู่ และเราก็ใช้บัญชีเงินเดือนกับธนาคารนี้ จริงๆไม่อยากหยุดจ่ายแต่จ่ายขั้นต่ำก็มากพอควรเลยคิดว่าจะหยุดจ่ายดีกว่า แต่กลัวว่าจะเกิดปัญหาอะไรภายหลังกับเงินเดือนเราหรือเขาจะแจ้งทางบริษัทเรามั้ยคะ ชวนแนะนำด้วยนะคะขอขอบคุณมากๆคะ

นอกจากดอกบัวเน่าแล้ว ก็ไม่เคยมีข่าวว่าที่อื่นๆมีการดูดเงินในบัญชีเงินเดือน แต่ก็ไม่รับรองได้ว่าที่อื่นๆจะไม่ดูดแน่นอน ถ้าจะหยุด ก็ต้องลองเสี่ยงกันหน่อยละครับ วันเงินออกก็ไปเล่นเกมศ์กดแต่มืดเลย

ธนาคารกรุงเทพยึดเงินในบัญชี
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6970&Itemid=29

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #8022 โดย nuukung

batk เขียน:

nuukung เขียน: ดิฉันแหละสามี จะทำการหยุดจ่ายหนี้ทั้งหมด แต่ติดปัญหาคือ มีหนี้กับธนาคารไทยพาณิชย์ทั้งคู่ และเราก็ใช้บัญชีเงินเดือนกับธนาคารนี้ จริงๆไม่อยากหยุดจ่ายแต่จ่ายขั้นต่ำก็มากพอควรเลยคิดว่าจะหยุดจ่ายดีกว่า แต่กลัวว่าจะเกิดปัญหาอะไรภายหลังกับเงินเดือนเราหรือเขาจะแจ้งทางบริษัทเรามั้ยคะ ชวนแนะนำด้วยนะคะขอขอบคุณมากๆคะ

นอกจากดอกบัวเน่าแล้ว ก็ไม่เคยมีข่าวว่าที่อื่นๆมีการดูดเงินในบัญชีเงินเดือน แต่ก็ไม่รับรองได้ว่าที่อื่นๆจะไม่ดูดแน่นอน ถ้าจะหยุด ก็ต้องลองเสี่ยงกันหน่อยละครับ วันเงินออกก็ไปเล่นเกมศ์กดแต่มืดเลย

ธนาคารกรุงเทพยึดเงินในบัญชี
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6970&Itemid=29

ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำจะลองศึกษาอ่านให้มากๆ คงต้องเล่นเกมกดจริงๆอะคะ เพราะถ้าขื่นจ่ายต่อกินแกลบกันแน่ๆ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #8031 โดย Pych
ผมเคยโดนแบงค์ม่วงดูดครับ โดนตอนช่วง 6 เดือนแรกครับ
พอดีผมสมัครบริการ e-Banking ไว้ เลยเข้าทางอินเตอร์เน็ทโอนออกได้ทุกที่ ทุกเวลา ไม่เหลือแม้แต่สตางค์เดียว

แต่ระยะหลังๆ ผมไม่เหลือให้ดูด ผมลืมเข้าไปโอนออกสัก 2 วัน ก็ยังไม่ดูดไปนะครับ

ถ้าไม่อยากเสี่ยง ลองสมัคร e-Banking ไว้ด้วยก็ได้ครับ โอนออกไปบัญชีแฟนที่เป็นแบงค์เดียวกันก็ได้ จะได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม (หากแฟนคุณไม่มีหนี้แบงค์นี้ หรือไม่ได้หยุดจ่ายแบงค์นี้นะครับ)

อยากให้ลองเหลือเงินทิ้งไว้ในบัญชีสักเล็กน้อย จะได้พิสูจน์ได้ว่า แบงค์นี้ดูดเงินในบัญชีเราไหมครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #8034 โดย nuukung

Anakin เขียน: ผมเคยโดนแบงค์ม่วงดูดครับ โดนตอนช่วง 6 เดือนแรกครับ
พอดีผมสมัครบริการ e-Banking ไว้ เลยเข้าทางอินเตอร์เน็ทโอนออกได้ทุกที่ ทุกเวลา ไม่เหลือแม้แต่สตางค์เดียว

แต่ระยะหลังๆ ผมไม่เหลือให้ดูด ผมลืมเข้าไปโอนออกสัก 2 วัน ก็ยังไม่ดูดไปนะครับ

ถ้าไม่อยากเสี่ยง ลองสมัคร e-Banking ไว้ด้วยก็ได้ครับ โอนออกไปบัญชีแฟนที่เป็นแบงค์เดียวกันก็ได้ จะได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม (หากแฟนคุณไม่มีหนี้แบงค์นี้ หรือไม่ได้หยุดจ่ายแบงค์นี้นะครับ)

อยากให้ลองเหลือเงินทิ้งไว้ในบัญชีสักเล็กน้อย จะได้พิสูจน์ได้ว่า แบงค์นี้ดูดเงินในบัญชีเราไหมครับ

นั่นแหละคะประเด็น แฟนก็จะหยุดจ่ายของแบงค์ม่วงคะ สงสัยคงต้องเล่นเกมส์กด แต่ที่บริษัทแฟนใช้แบบว่าฝ่ายบัญชีไปฝากเงินเข้าที่แบงค์ให้คะเพราะพนักงานไม่เยอะ ส่วนบริษัทดิฉันเจ้านายใช้โอนผ่านอินเตอร์เน็ตโอนเงินเดือนให้พนักงานคะ แล้วยังงี้จะทำไงดีคะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #8036 โดย Pych
งั้นก็ต้องเล่นเกมกดเอาครับ

ไม่งั้นก็ดูว่า ถ้าจะไม่หยุดแบงค์นี้สักคน ของคุณหรือของแฟน ใครหนี้น้อยกว่ากัน แล้วก็จ่ายขั้นต่ำหรือมากกว่าขั้นต่ำไป

Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.881 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena