ผู้มีประสบการณ์ในการปิดบัญชี

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6787 โดย aey
อยากทราบเกี่ยวกับธนาคารฮ่องกงแบงค์ กับ แสตนดาร์ด เป็นยังไงบ้างค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6790 โดย jackTs

aey เขียน: อยากทราบเกี่ยวกับธนาคารฮ่องกงแบงค์ กับ แสตนดาร์ด เป็นยังไงบ้างค่ะ

ทั้งสองแห่งนี้ เป็นสถาบันการเงินที่เป็นธนาคารครับ (Bank)
และอยู่ภายใต้การกำกับดูแลของธนาคารแห่งประเทศไทย :P

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych, Skynine, BBNP

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6796 โดย Nok2865
ขำมากเลยลุง...ช่วยได้เย๊อะ...ระดับประธานตอบเอง กอบัวต่อไม่ถูกเล้ย...

คุณ aey ถามปัญหาผิดห้อง บัวเลยย้ายมาห้องนี้แทน
แล้วแนะนำให้ใช้ช่อง "สืบค้น" ขวามือบนเว็บบอร์ด คีย์คำที่คุณอยากรู้เข้าไป แล้ว Search หานะคะ
คุณจะได้คำตอบหลากหลาย มากมายกว่าคำว่า

ธนาคารทั้งสองแห่งนี้ เป็นสถาบันการเงินที่เป็นธนาคารครับ (Bank)
และอยู่ภายใต้การกำกับดูแลของธนาคารแห่งประเทศไทย

แน่นอน... :P

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6809 โดย Pych

aey เขียน: อยากทราบเกี่ยวกับธนาคารฮ่องกงแบงค์ กับ แสตนดาร์ด เป็นยังไงบ้างค่ะ

ท่านประธานตอบไว้แล้ว เดี๋ยวทายาทอสูรขอต่อบ้างนะครับ

ธนาคารเอชเอสบีซี เป็นธนาคารระดับโลกที่รับใช้สังคมไทยมาอย่างยาว
นาน เป็นเวลากว่า 12 ทศวรรษ ธนาคารเอชเอสบีซีเริ่มเปิดทำการใน
ประเทศไทย ครั้งแรก ในปีพุทธศักราช 2431 นับได้ว่าเป็นธนาคาร
พาณิชย์แห่งแรกใน ประเทศไทย นอกจากนี้ยังเป็นผู้พิมพ์ธนบัตรออกใช้
ในประเทศไทยเป็นครั้งแรก ในปีพ.ศ. 2432 รวมทั้งจัดหาเงินกู้จาก
ต่างประเทศสำหรับรัฐบาลไทยเป็น ครั้งแรกเพื่อการสร้างทางรถไฟ และ
ธนาคารยังได้มีบทบาทสำคัญในการวาง รากฐานด้านการเงินการธนาคาร
ของไทย

ธนาคารสแตนดาร์ดชาร์เตอร์ด (ไทย) จำกัด (มหาชน)

ในการแสดงออกถึงความมุ่งมั่นที่จะประกอบธุรกิจในประเทศไทยในระยะยาว กลุ่มธนาคารสแตนดาร์ดชาร์เตอร์ดได้ทำการรวบรวมธนาคารสแตนดาร์ดชาร์เตอร์ด สาขากรุงเทพฯ ซึ่งมีอายุกว่า 111 ปี เข้ากับธนาคารสแตนดาร์ดชาร์เตอร์ดนครธนในเดือนตุลาคม ปี พ.ศ.2548 และธนาคารได้เปลี่ยนชื่อเป็น ธนาคารสแตนดาร์ดชาร์เตอร์ด (ไทย) จำกัด (มหาชน)

ธนาคารฯ มีธุรกิจหลักคือ บุคคลธนกิจและสถาบันธนกิจ ธุรกิจด้านบุคคลธนกิจให้บริการด้านบัตรเครดิต สินเชื่อบุคคล สินเชื่ออสังหาริมทรัพย์ บริการรับฝากเงิน บริการด้านการบริหารสินทรัพย์ให้แก่ลูกค้ารายบุคคล ลูกค้าเจ้าของธุรกิจรายย่อย จนถึงลูกค้าเจ้าของธุรกิจขนาดกลาง ส่วนสถาบันธนกิจนั้นให้บริการแก่ลูกค้าที่เป็นสถาบันหรือบริษัทในด้านต่างๆ เช่น สินเชื่อพาณิชย์ บริการบริหารเงินสด การบริการเงินทุน บริการด้านหลักทรัพย์ บริการด้านเงินตราต่างประเทศ บริการด้านการกู้ยืมในตลาดทุน และบริการด้านเงินกู้สำหรับธุรกิจ

คุณจะมาถามปัญหา ให้คนช่วยหาคำตอบให้ คุณยังขี้เกียจพิมพ์ขนาดนี้เลยเหรอครับ :เฮ้อ: :เฮ้อ:

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6811 โดย Ly89
คุณพี่เจ้าของกระทู้ เขาคงอยากรู้ประมาณนี้แหละครับ....

ดูไม่เห็นเขาโต้ตอบอะไรเลย...สงสัยจะลงทุนอะไรสักอย่าง...5555+
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: meawpung

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6821 โดย Champcyber99

แล้วกันอยากรู้เรื่องแบงค์ไม่จักโทรถามแบงค์มาถามที่นี้ใครจะรู้ไม่เนียได้คำตอนแล้วไม่เข้าใจก็โทรไปถามแบงค์นะครับแสตนดาร์ดเมื่อก่อนเขาเป็นซีผมครับตั้งแต่ผมไม่มีเงินจ่ายค่าบัตรมันไม่ครบกับผมเลย

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6822 โดย ntps
เซียนทั้งนั้นเล่นเข้าไป จขกท คงอึ้งไปเลย โดนท่านจอมอสูรกับ
ทายาทเล่นซะ จนเดินไม่ถูกทาง :laughing: อ่านแล้ว ต้องบอกว่า
เอาไปเลย รางวัลดีเด่น คู่หูจอมโหดประจำบอร์ด

คุณจขกท คงอยากรู้แนวทางการทวงหนี้หรือให้ส่วนลดของ 2แบงค์
ก็เขียนให้มันชัดๆๆ แต่คุณมีเครื่องมือให้ค้นหาก่อนถามนะค่ะ

คำว่า สืบค้นนะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6856 โดย Pickymaneerat
ขอปรบมือให้ผู้ตอบกระทู้ค่ะ แต่ละคนน่ากลัวทั้งนั้น ป่านนี้เจ้าของกระทู้คงอึ่งไปแล้วแน่ ๆ เลย :pray:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6862 โดย BBNP
ฮือ ๆๆๆ ตอบแบบนี้เค้างอลแล้วนะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6865 โดย Skynine

o_) o_) o_) o_) o_) ถามสาวยาคูลท์ดูซิคะ.... o_) o_) o_) o_) o_)
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.470 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena