หยุดจ่าย สินเชื่อ Standard Chartered

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12260 โดย Pych
ลองไปอ่านการจัดชั้นลูกหนี้โดยธนาคารแห่งประเทศไทยดูนะครับ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=12221&Itemid=29

“สินทรัพย์ที่เสียหาย” หมายความว่า สินทรัพย์จัดชั้นสูญ
สิทธิเรียกร้องซึ่งได้ปฏิบัติการโดยสมควร เพื่อให้ได้รับชำระหนี้แต่ไม่มีทางที่จะได้รับชำระหนี้แล้ว

“สินทรัพย์ที่อาจเสียหาย” หมายความว่า
(ก) สินทรัพย์จัดชั้นสงสัยจะสูญ
ลูกหนี้ที่ค้างชำระต้นเงิน หรือดอกเบี้ยเป็นระยะเวลารวมกันเกินกว่า ๑๒ เดือน นับแต่วันถึงกำหนดชำระ

(ข) สินทรัพย์จัดชั้นสงสัย
ลูกหนี้ที่ค้างชำระต้นเงินหรือดอกเบี้ยเป็นระยะเวลารวมกันเกินกว่า ๖ เดือน นับแต่วันถึงกำหนดชำระ

(ค) สินทรัพย์จัดชั้นต่ำกว่ามาตรฐาน
ลูกหนี้ที่ค้างชำระต้นเงินหรือดอกเบี้ยเป็นระยะเวลารวมกันเกินกว่า ๓ เดือน นับแต่วันถึงกำหนดชำระ

(ง) สินทรัพย์จัดชั้นกล่าวถึงเป็นพิเศษหรือสินทรัพย์จัดชั้นควรระวังเป็นพิเศษ
ลูกหนี้ที่ค้างชำระต้นเงินหรือดอกเบี้ยเป็นระยะเวลารวมกันเกินกว่า ๑ เดือน นับแต่วันถึงกำหนดชำระ

(จ) สินทรัพย์จัดชั้นปกติ
ลูกหนี้ที่ไม่ผิดนัดชำระ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Benten

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12267 โดย Benten

Anakin เขียน: ลองไปอ่านการจัดชั้นลูกหนี้โดยธนาคารแห่งประเทศไทยดูนะครับ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=12221&Itemid=29

“สินทรัพย์ที่เสียหาย” หมายความว่า สินทรัพย์จัดชั้นสูญ
สิทธิเรียกร้องซึ่งได้ปฏิบัติการโดยสมควร เพื่อให้ได้รับชำระหนี้แต่ไม่มีทางที่จะได้รับชำระหนี้แล้ว

“สินทรัพย์ที่อาจเสียหาย” หมายความว่า
(ก) สินทรัพย์จัดชั้นสงสัยจะสูญ
ลูกหนี้ที่ค้างชำระต้นเงิน หรือดอกเบี้ยเป็นระยะเวลารวมกันเกินกว่า ๑๒ เดือน นับแต่วันถึงกำหนดชำระ

(ข) สินทรัพย์จัดชั้นสงสัย
ลูกหนี้ที่ค้างชำระต้นเงินหรือดอกเบี้ยเป็นระยะเวลารวมกันเกินกว่า ๖ เดือน นับแต่วันถึงกำหนดชำระ

(ค) สินทรัพย์จัดชั้นต่ำกว่ามาตรฐาน
ลูกหนี้ที่ค้างชำระต้นเงินหรือดอกเบี้ยเป็นระยะเวลารวมกันเกินกว่า ๓ เดือน นับแต่วันถึงกำหนดชำระ

(ง) สินทรัพย์จัดชั้นกล่าวถึงเป็นพิเศษหรือสินทรัพย์จัดชั้นควรระวังเป็นพิเศษ
ลูกหนี้ที่ค้างชำระต้นเงินหรือดอกเบี้ยเป็นระยะเวลารวมกันเกินกว่า ๑ เดือน นับแต่วันถึงกำหนดชำระ

(จ) สินทรัพย์จัดชั้นปกติ
ลูกหนี้ที่ไม่ผิดนัดชำระ

ขอบคุณครับ คุณ Anakin

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14120 โดย Champcyber99
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Benten

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14127 โดย Benten

chaowalert เขียน:

hahaha,คุณเชาน์ MD ส่องจอคอมผมแบบในรูปเลยอะครับ รูปนี้โดนมากๆ เข้าบอร์ดได้ ค่ำๆตอนกลับถึงบ้าน และก็เช้าก่อนไปทำงานครับ ผมเยอรมันครับ เจอกันคืนนี้ hahaha

วันนี้ standard ก็โทรมาครับ ผมเลยบอกอยากปิดละ ไปขอส่วนลดมาเพิ่มเพราะที่เสนอมายังไม่เป็นที่พึงพอใจ บอกให้ทำมา 2 แบบ แบบผ่อนเดือนละ 2 หมื่น กับ ปิดที่เดียว

คนทวงบอกให้รอ เดี๋ยวจะโทรมารายงานผลครับ บัญชีหนี้หยุดมาตั้งแต่ ตุลาคม 54 น่าจะเกือบได้ที่แล้วครับ

คุณเชาว์สบายดีนะครับ ผมได้หมายศาลเมื่อไรจะไปแวะเวียนเมาท์มอยคุณเชาว์ที่สวนลุมครับ

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14488 โดย Champcyber99
เฮ้ย Benten หายหัวไปไหนว๊ะ ถูกรางวัลที่ 1 หรือเปล่า หรือว่าไปหารายได้พิเศษ
ตั้งโต๊ะรับแทงพนันบอลยูโร 2012 อยู่ที่ไหน หรือ ว่าไปรับจ้างทวงหนี้พนันบอล
ขอให้รอดนะจะได้มีกระตังค์ใช้หนี้บัตรเครดิต
ได้ข่าวว่าเป็นขาใหญ่ :P

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14491 โดย Benten

chaowalert เขียน: เฮ้ย Benten หายหัวไปไหนว๊ะ ถูกรางวัลที่ 1 หรือเปล่า หรือว่าไปหารายได้พิเศษ
ตั้งโต๊ะรับแทงพนันบอลยูโร 2012 อยู่ที่ไหน หรือ ว่าไปรับจ้างทวงหนี้พนันบอล
ขอให้รอดนะจะได้มีกระตังค์ใช้หนี้บัตรเครดิต
ได้ข่าวว่าเป็นขาใหญ่ :P

้hahaha คุณเชาว์ก็ว่าไปผมไม่ทำหรอกครับ จะโดนตำรวจซิวก่อนใช้หนี้หมดอะดิครับ ว่าแต่ว่า โครเอเชีย vs สเปน คืนนี้เอาไงว่ามาครับ hahaha

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14554 โดย ntps
ตกลง พ่อ benten เชียร์ทีมไหนหนอ แต่สเปนเข้าไปแล้วสินะ
ชอบกระทิงดุด้วยคน แต่ละคนเข้มดีจัง อยากให้เจอกับเยอรมัน
คงมันส์ดีนะ ปีนี้ไม่ได้ดู เพราะไม่มีหนวดกุ้ง

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14560 โดย Benten

kaewja เขียน: ตกลง พ่อ benten เชียร์ทีมไหนหนอ แต่สเปนเข้าไปแล้วสินะ
ชอบกระทิงดุด้วยคน แต่ละคนเข้มดีจัง อยากให้เจอกับเยอรมัน
คงมันส์ดีนะ ปีนี้ไม่ได้ดู เพราะไม่มีหนวดกุ้ง

เชียร์ เยอรมัน ครับพี่ Kaewja,ใช่ๆครับ ผมก็ลุ้นถ้าสเปน มาเจอ เยอรมัน มันส์แน่นอนครับรอบชิง

11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #14589 โดย ntps

:laughing: ขอให้เป็นจริงนะค่ะ แล้วเราจะดูว่า กระทิงดุจะปราบอินทรีย์ได้ไหม

แต่ ที่ว่าชอบเยอรมัน คงไม่เพราะ LIKE สาวใจกล้า เปลือยกายเพื่อเยอรมันคนนั้นหรอกนะ

แต่คนนี้ก็น่ารักนะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19474 โดย Champcyber99
เจ้าของบ้านนี้หายไปพร้อม ยูโร 2012
ยังอยู่ดีกินดีหรือเปล่า

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19562 โดย meawpung
หายแซบ เป็นไงมั่งไม่รู้

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19724 โดย Benten

chaowalert เขียน: เจ้าของบ้านนี้หายไปพร้อม ยูโร 2012
ยังอยู่ดีกินดีหรือเปล่า

hahaha สบายดีครับคุณเชาว์ ตอนนี้ทำไร่ไถนาอยู่ต่างจังหวัดครับ ที่บ้านไม่มีอินเตอร์เน็ต เลยห่างหายไปครับ คุณเชาว์สบายดีนะครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19725 โดย Benten

Narasingh เขียน: หายแซบ เป็นไงมั่งไม่รู้

สบายดีครับคุณ Narasingh ตอนนี้เป็นเกษตรกรครับ คุณ Narasingh สบายดีนะครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19746 โดย meawpung
สบายดีครับ

อ้วนท้วนสมบูรณ์

รอปิดหนี้กรุงศรีตัวสุดท้ายอยู่ครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19753 โดย ntps

Benten เขียน: [
hahaha สบายดีครับคุณเชาว์ ตอนนี้ทำไร่ไถนาอยู่ต่างจังหวัดครับ ที่บ้านไม่มีอินเตอร์เน็ต เลยห่างหายไปครับ คุณเชาว์สบายดีนะครับ

ไม่น่าหายไปจาก FB นึกว่าสุดหล่อเดินทางตะล่อนๆ เพิ่งจะรู้ว่า
ทิ้งกทม . และงานใน office ตัดขาดแบบเฉียบมากค่ะ ดีใจด้วยนะ

ไปสบายแล้ว :ลั่ลล้า: ช่วงนี้คนรู้จักไปเป็นชาวไร่ชาวนากันหลายคน อยาก
มีที่นากับเขาบ้าง จะได้หาเรื่องไปสูดกลิ่นดินกลิ่นต้นไม้ให้เต็มปอด :ไม่ยอม:
ตอนนี้ เห็นโฆษณามี WIFI ทั่วประเทศแล้ว น้อง Benten อย่าลืมพวกเรา
แวะเข้ามาทักกันบ้างนะ คิดถึงจ้ะ

เปิดรับสมัครคนดำนาไหม อยากลอง :laughing: เคยเลี้ยงเป็ดไก่มาแล้วนะ
ทำสวนก็เคยผ่านมือมาแล้ว งานหนักเอาเบาก็สู้จ้ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.792 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena