หยุดจ่าย สินเชื่อ Standard Chartered

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8675 โดย freedom_life

Benten เขียน: ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำที่เป็นประโยชน์ครับ คุณ freedom_life ยินดีรับคำแนะนำ และก็คำทุกๆประเภท จากทุกคนในชมรมครับ

ตรงที่ "ศาลท่านก็ยุติธรรมกับทั้งสองฝ่ายเช่นกัน" อันนี้เป็นประโยชน์กับผมมากครับ บางทีก็ลืมนึกถึงเจ้าหนี้ไป ว่ายังไงศาลก็ต้องให้ความเป็นธรรมกับเขาด้วย(ชอบเข้าข้างตัวเองครับ)

ยังไงผมจะพยายามปิดให้เร็วที่สุดครับตามที่กำลังผมจะทำได้ เรื่องจะได้ไม่ไปถึงศาลครับ

ยินดีเช่นกันครับ ลูกหนี้ที่มีความคิดแบบเข้าใจเขา เอาใจใส่ตัวเองแบบคุณ Benten ผมว่าอีกไม่นานเป็นอิสระแน่นอน หากมีตรงไหนที่ติดขัดหรือไม่แน่ใจ ผมยินดีช่วยตอบเป็นการส่วนตัวเลยนะ 555 แต่ต้องไปตามผมที่กระทู้เองนะ :555: :555:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8678 โดย Benten
hahaha,รับรองผมคงได้ใช้บริการคุณ freedom_life แน่นอน ไว้จะไปตามหาในกระทู้ hahaha

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8684 โดย kmn
หยุดจ่ายช่วงเดียวกับผมเลยครับ ช่วงสามเดือนแรกตามอย่างบ้าคลั่งเลยครับ ถึงขนาดเข้ามาหาที่ที่ทำงานเลย พอมาเมื่อสักกลางเดือนที่แล้วมีโทรมาบอกจะให้ส่วนลด 40% ยอดหนี้แสนกว่าบาท ลดเหลือ 67000 บาท ผมโอเคครับ แต่ขอจ่ายสองงวด วันนี้เพิ่งไปจ่ายงวดแรกมาครับรวมๆแล้วก็หยุดจ่ายมาประมาณ 5 เดือน
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Benten

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8691 โดย Benten
ยินดีด้วยนะครับ คุณ yonst เก็บเงินเก่งนะครับเนี่ย เดี๋ยวจ่ายอีกงวดก็ตัดไปได้ 1 เจ้าหนี้

ของผม เชดเสนอมา 40% ยอดหนี้คงค้างตามใบแจ้ง ลบ ไป 40% ของผมต้องจ่าย 102,886.89 บาท(รวมยอดคงค้างที่เขาแจ้งมา ก็เกินกว่ายอดหนี้ที่ผมเอาเงินเขามาอีกครับ เพราะเขาปรับดอกเบี้ยที่ผมได้รับเดิม 23% มาเป็น 28% บวกกับค่าติดตามทวงถาม)

แต่เจ้านี้ผมวางแผนจ่ายไว้ที่ 60% ก็เลยยังไม่ได้เจรจาอะไรรอเก็บเงินก่อน เนื่องจากเจ้าหนี้รายนี้คิดดอกเบี้ยพร้อมค่าปรับผมไปมากแล้ว(อันนี้ความพอใจส่วนตัวครับ ไม่ได้อิงหลักการ อะไร)

ผมมี 7 ใบ STD, SCIB ,SCB ,Krungsri ,CIMB ,KTC card ,KTC cash

ไว้คุณ yonst มีข่าวไร บอกผมมั่งนะ ตอนนี้ผมต้องรอเก็บเงินก่อน ไว้ผมมี ข้อมูลคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังครับ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8796 โดย kmn
ของSTD ผมก็คงเดินตามทางที่ปูมาแหละครับ รอจ่ายอีกครึ่งนึงสิ้นเดือนหน้าครับ
ผมมีสินเชื่อของ CIMB เหมือนกันครับ ยอด 100000 กว่าบาทเหมือน STD ครับ รายนี้โทรทวงกระหน่ำกว่า STD อีกครับ วันนึงมากกว่า 5 ครั้ง คนโทรมาเป็นผู้หญิง ( สำเนียงใต้ ) ตอนแรกก็คุยดีนะครับ พี่อย่างนู้น พี่อย่างนี้

คนทวง : นู๋เกิดมาเพื่อช่วยพี่เลยนะ นู๋จะทำเรื่องปรับปรุงโครงสร้างหนี้ให้พี่นะพี่จะได้ผ่อนน้อยลง นู๋ลดดอกเบี้ย ให้พี่ด้วยเหลือแค่ 13% จากเดิมที่พี่จ่ายอยู่ตอนนี้ตามที่กฏหมายกำหนดอยู่ที่ 28% ดอกเบี้ยลดลงตั้งครึ่งแน่ะพี่ พี่สะดวกเข้ามาเซ็นสัญญาวันไหนค่ะ? ( ทำเสียงเล็กเสียงน้อย แอ๊บแบ๋ว )

ผม : ( มาหลอกกูอีก ผมคิดในใจ ) ผมบอกไปว่าผมไม่อยากทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้

คนทวง : ทำไมล่ะค่ะพี่ ?

ผม : ผมแกล้งทำเป็นไม่รู้เรื่อง แล้วบอกไปว่า ผมคิดว่ามันเป็นการสร้างหนี้เพิ่มไม่ใช่เหรอครับ ทางธนาคารเค้าอนุมัติเงินมาก้อนนึงเท่ากับยอดหนี้ที่เกิดจากดอกเบี้ย 28% บวกค่าปรับและอะไรต่ออะไรต่างๆแล้วเอามาให้เรากู้ใหม่ ผมไม่อยากให้หนี้มันยืดยาวอ่ะครับ

คนทวง : หัวเราะออกแนวเยาะๆ คุณพี่ค่ะ... คุณพี่เอาความคิดนี้มาจากไหน คุณพี่เข้าใจผิดหมดเลย เอาอย่างนี้ เด่วคุณพี่เข้าไปเซ็นสัญญาที่แบงค์ก่อน แล้วเรื่องอื่นค่อยมาคุยกันนะ

ผม : เออ... คือผมไม่สะดวกอ่ะครับ

คนทวง : ( เริ่มเสียงแข็ง ) แล้วพี่จะเอายังไง จะลดดอกเบี้ยให้ก็ไม่เอา ถ้าอย่างนั้นพี่ก็ต้องจ่ายเข้ามาก่อนของเดือนนี้และต้องเข้ามาจ่ายที่แบงค์เท่านั้น พี่จะไปจ่ายได้กี่โมงค่ะ ?

ผม : ผมยังไม่สะดวกจ่ายอ่ะครับ ยังไม่มีเงิน

คนทวง : แล้วคุณจะเอายังไง........ งั้นเด่วคุยกับหัวหน้านะค่ะ

หัวหน้า : สวัสดีครับ ทำไมถึงไม่มาเซ็นสัญญาล่ะครับ ดอกเบี้ยลดลงเยอะเลยนะครับ

ผม : คือผมไม่อยากทำปรับปรุงอ่ะครับ

หัวหน้า : ทำไมล่ะครับ ? เข้ามาเซ็นสัญญาคุณก็ยังไม่ต้องจ่ายเงิน สถานะบัญชีคุณก็เปลี่ยนเป็นปรกติ
ถ้าไม่งั้นคุณก็ต้องจ่ายขั้นต่ำเข้ามาภายในบ่ายโมงนี้

ผม : ผมไม่สะดวกจ่ายจริงๆครับ

หัวหน้า : งั้นคุณจะเอายังไง คุณบอกมาเลย จะจ่าย หรือจะไม่จ่าย หรือจะเข้ามาเซ็นสัญญา คุณบอกมาเลย

ผม : ผมไม่อยากเซ็นสัญญาครับ แล้วก็ยังไม่มีเงินจ่ายครับ

หัวหน้า : งั้นแล้วแต่คุณครับ ผมมีลูกค้ารายอื่นอยู่ ( เสียงแข็งเลย )

พอตอนเย็นๆ มีโทรมาอีกเป็นผู้หญิงเสียงหวานมาเลยมาบอกว่าทางฝ่ายประนอมหนี้ส่งเรื่องมาทางฝ่ายกฏหมาย แต่อยากเจรจาก่อน ผมก็บอกไปตรงๆว่าไม่สะดวกทั้งสองอย่างคือ ทั้งเซ็นสัญญา ทั้งจ่ายขั้นต่ำคนที่โทรมาเค้าก็คุยดีนะครับ บอกว่าเข้าใจค่ะ เห็นใจแต่ ! แล้วก็ยกแม่น้ำทั้งห้า ให้เห็นถึงคุณประโยชน์ของการเข้ามาเซ็นสัญญาปรับปรุงโครงสร้างหนี้ หรือไม่ก็พยายามหามาจ่ายขั้นต่ำสักหนึ่งงวดก่อนจะรอผมอยู่ถึงหนึ่งทุ่มแล้วค่อยมาปรึกษากันอีกทีว่าจะเอายังไงต่อ ( อ๋อ... ผมลืมบอกไปครับ ของ CIMB ผมหยุดมาประมาณ 4 เดือนแล้ว ) ผมบอกว่าผมคงหาเงินมาจ่ายไม่ทันหรอกครับ ทางฝ่ายกฏหมายบอกว่างั้นเราคงต้องส่งเรื่องเดินตามระบบ ถ้าขึ้นศาลคุณพี่จะต้องจ่ายหนี้บวกดอกเบี้ยบวกต่างๆฯลฯ คุณพี่เข้าใจนะค่ะ
ผมก็บอกไปว่าเข้าใจครับ แล้วก็วางสายไป.....

ใจจริงผมกังวลเหมือนกันครับ ถ้าเกิดฟ้องเร็วจริงผมไม่มีเงินแน่ๆ ของ STD ก็ต้องจ่ายเดือนหน้าอีก
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Benten

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8799 โดย meawpung
สแตนดาร์ดของผมเงียบมากครับ

อย่าแอบฟ้องนะเฟ้ย กะลากยาวถึงสิ้นปีค่อยว่ากัน รอโบนัสครับ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8826 โดย Benten

yonst เขียน: ของSTD ผมก็คงเดินตามทางที่ปูมาแหละครับ รอจ่ายอีกครึ่งนึงสิ้นเดือนหน้าครับ
ผมมีสินเชื่อของ CIMB เหมือนกันครับ ยอด 100000 กว่าบาทเหมือน STD ครับ รายนี้โทรทวงกระหน่ำกว่า STD อีกครับ วันนึงมากกว่า 5 ครั้ง คนโทรมาเป็นผู้หญิง ( สำเนียงใต้ ) ตอนแรกก็คุยดีนะครับ พี่อย่างนู้น พี่อย่างนี้

คนทวง : นู๋เกิดมาเพื่อช่วยพี่เลยนะ นู๋จะทำเรื่องปรับปรุงโครงสร้างหนี้ให้พี่นะพี่จะได้ผ่อนน้อยลง นู๋ลดดอกเบี้ย ให้พี่ด้วยเหลือแค่ 13% จากเดิมที่พี่จ่ายอยู่ตอนนี้ตามที่กฏหมายกำหนดอยู่ที่ 28% ดอกเบี้ยลดลงตั้งครึ่งแน่ะพี่ พี่สะดวกเข้ามาเซ็นสัญญาวันไหนค่ะ? ( ทำเสียงเล็กเสียงน้อย แอ๊บแบ๋ว )

ผม : ( มาหลอกกูอีก ผมคิดในใจ ) ผมบอกไปว่าผมไม่อยากทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้

คนทวง : ทำไมล่ะค่ะพี่ ?

ผม : ผมแกล้งทำเป็นไม่รู้เรื่อง แล้วบอกไปว่า ผมคิดว่ามันเป็นการสร้างหนี้เพิ่มไม่ใช่เหรอครับ ทางธนาคารเค้าอนุมัติเงินมาก้อนนึงเท่ากับยอดหนี้ที่เกิดจากดอกเบี้ย 28% บวกค่าปรับและอะไรต่ออะไรต่างๆแล้วเอามาให้เรากู้ใหม่ ผมไม่อยากให้หนี้มันยืดยาวอ่ะครับ

คนทวง : หัวเราะออกแนวเยาะๆ คุณพี่ค่ะ... คุณพี่เอาความคิดนี้มาจากไหน คุณพี่เข้าใจผิดหมดเลย เอาอย่างนี้ เด่วคุณพี่เข้าไปเซ็นสัญญาที่แบงค์ก่อน แล้วเรื่องอื่นค่อยมาคุยกันนะ

ผม : เออ... คือผมไม่สะดวกอ่ะครับ

คนทวง : ( เริ่มเสียงแข็ง ) แล้วพี่จะเอายังไง จะลดดอกเบี้ยให้ก็ไม่เอา ถ้าอย่างนั้นพี่ก็ต้องจ่ายเข้ามาก่อนของเดือนนี้และต้องเข้ามาจ่ายที่แบงค์เท่านั้น พี่จะไปจ่ายได้กี่โมงค่ะ ?

ผม : ผมยังไม่สะดวกจ่ายอ่ะครับ ยังไม่มีเงิน

คนทวง : แล้วคุณจะเอายังไง........ งั้นเด่วคุยกับหัวหน้านะค่ะ

หัวหน้า : สวัสดีครับ ทำไมถึงไม่มาเซ็นสัญญาล่ะครับ ดอกเบี้ยลดลงเยอะเลยนะครับ

ผม : คือผมไม่อยากทำปรับปรุงอ่ะครับ

หัวหน้า : ทำไมล่ะครับ ? เข้ามาเซ็นสัญญาคุณก็ยังไม่ต้องจ่ายเงิน สถานะบัญชีคุณก็เปลี่ยนเป็นปรกติ
ถ้าไม่งั้นคุณก็ต้องจ่ายขั้นต่ำเข้ามาภายในบ่ายโมงนี้

ผม : ผมไม่สะดวกจ่ายจริงๆครับ

หัวหน้า : งั้นคุณจะเอายังไง คุณบอกมาเลย จะจ่าย หรือจะไม่จ่าย หรือจะเข้ามาเซ็นสัญญา คุณบอกมาเลย

ผม : ผมไม่อยากเซ็นสัญญาครับ แล้วก็ยังไม่มีเงินจ่ายครับ

หัวหน้า : งั้นแล้วแต่คุณครับ ผมมีลูกค้ารายอื่นอยู่ ( เสียงแข็งเลย )

พอตอนเย็นๆ มีโทรมาอีกเป็นผู้หญิงเสียงหวานมาเลยมาบอกว่าทางฝ่ายประนอมหนี้ส่งเรื่องมาทางฝ่ายกฏหมาย แต่อยากเจรจาก่อน ผมก็บอกไปตรงๆว่าไม่สะดวกทั้งสองอย่างคือ ทั้งเซ็นสัญญา ทั้งจ่ายขั้นต่ำคนที่โทรมาเค้าก็คุยดีนะครับ บอกว่าเข้าใจค่ะ เห็นใจแต่ ! แล้วก็ยกแม่น้ำทั้งห้า ให้เห็นถึงคุณประโยชน์ของการเข้ามาเซ็นสัญญาปรับปรุงโครงสร้างหนี้ หรือไม่ก็พยายามหามาจ่ายขั้นต่ำสักหนึ่งงวดก่อนจะรอผมอยู่ถึงหนึ่งทุ่มแล้วค่อยมาปรึกษากันอีกทีว่าจะเอายังไงต่อ ( อ๋อ... ผมลืมบอกไปครับ ของ CIMB ผมหยุดมาประมาณ 4 เดือนแล้ว ) ผมบอกว่าผมคงหาเงินมาจ่ายไม่ทันหรอกครับ ทางฝ่ายกฏหมายบอกว่างั้นเราคงต้องส่งเรื่องเดินตามระบบ ถ้าขึ้นศาลคุณพี่จะต้องจ่ายหนี้บวกดอกเบี้ยบวกต่างๆฯลฯ คุณพี่เข้าใจนะค่ะ
ผมก็บอกไปว่าเข้าใจครับ แล้วก็วางสายไป.....

ใจจริงผมกังวลเหมือนกันครับ ถ้าเกิดฟ้องเร็วจริงผมไม่มีเงินแน่ๆ ของ STD ก็ต้องจ่ายเดือนหน้าอีก

เยี่ยมเลยครับคุณ yonst

CIMB ของผมจ่ายกระท่อนกระแท่นมาตั้งแต่ เดือนมิถุนายน ปี 2554(ค้างจ่าย 2 งวด)จ่ายครั้งสุดท้ายเมื่อ มกราคม 2555

ผมได้วงเงินอนุมัติที่ 150,000 บาท อัตราดอกเบี้ย CLR+3% ตอนนี้แจ้งมาว่าปรับเป็น 28% ยอดหนี้ ณ. 31 ธันวาคม 2554 อยู่ที่ื 142,858 บาท

วันพุธ ที่ผ่านมา มีโทรมาถามแนวทางการชำระหนี้ คงเป็นพนักงานใหม่ พูดสั่นๆ ให้ผมจ่ายหยอดเดินบัญชี
ผมบอกจะรอปิดจบทีเดียว แล้วเจ้าหน้าที่ทวงเขาก็วางสายไปครับ

เจ้านี้ผมคงดึงเชง ได้อีกสักพัก ระหว่างรอเก็บเงินครับ ถ้าพร้อมผมต้องรีบกำจัด STD ก่อนเหมือนกันครับ เพราะหยุดถาวรมานานที่สุด

ไว้มีข่าวอะไรจะมาเล่าให้ฟังครับ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8828 โดย Benten

Narasingh เขียน: สแตนดาร์ดของผมเงียบมากครับ

อย่าแอบฟ้องนะเฟ้ย กะลากยาวถึงสิ้นปีค่อยว่ากัน รอโบนัสครับ

เจ้านี้ ผมต้องรีบจัดการให้เสร็จเป็นลำดับที่ 1 เลยครับ กลัวโดนฟ้องเหมือนกันครับ ไว้เจอคุณ Narasingh วันที่ 29 เมษายน ครับ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8829 โดย meawpung

Benten เขียน:

Narasingh เขียน: สแตนดาร์ดของผมเงียบมากครับ

เจ้านี้ ผมต้องรีบจัดการให้เสร็จเป็นลำดับที่ 1 เลยครับ กลัวโดนฟ้องเหมือนกันครับ ไว้เจอคุณ Narasingh วันที่ 29 เมษายน ครับ

เจอกันครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12021 โดย meawpung
ตอนนี้เงียบไป อย่าไปแอบฟ้องเค้านะตะเอง ไว้หลังปีใหม่ค่อยคุยกัน สแตนดาร์ด

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12025 โดย ntps
ตอนนี้เงียบไป อย่าไปแอบฟ้องเค้านะตะเอง ไว้หลังปีใหม่ค่อยคุยกัน สแตนดาร์ด

โอ ปีใหม่ไหนครับพี่นรสิงห์ เจ้าหนี้คุณคงดิ้น :ไม่ยอม: หรอกค่ะ

ได้ข่าวแบงค์นี้ขายหนี้ไปให้สำนักงานข้างนอกหลายนะค่ะ รอดูต่อไปค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12062 โดย Benten

Narasingh เขียน: ตอนนี้เงียบไป อย่าไปแอบฟ้องเค้านะตะเอง ไว้หลังปีใหม่ค่อยคุยกัน สแตนดาร์ด

ของผมเพิ่งโทรมาเมื่อต้นเดือนครับคุณNarasingh ยอดเรียก 17x,xxx ผมบอกว่ามีอยู่ 9 บัญชีจะทยอยปิด ทำส่วนลดให้หน่อย สำนักงานของน้องก็ตามพี่อยู่ 3 บัญชีแล้วคงทราบข้อมูลแล้ว หนี้สแตนดาร์ด ตอนอยู่กับ คุณเชด ลดให้ผม 40% ยังไม่มีเงินปิดเลย ถ้าลดได้มากกว่านี้และผ่อนจ่ายได้เมื่อไรค่อยมาคุยกันแล้วกัน เห็นบอกพยายามทำลดให้อยู่ ผมคาดว่าปลายเดือนนี้น่าจะโทรมาสรุปผลครับ

แต่แปลกดีครับสำนักนี้ ถือหนี้ผมอยู่ 3 บัญชี และก็คนละเจ้าหนี้กันหมดเลยนะครับ บางทีโทรมาสับสนครับว่าจะคุยเรื่องบัญชีไหน

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12063 โดย Benten

kaewja เขียน: ตอนนี้เงียบไป อย่าไปแอบฟ้องเค้านะตะเอง ไว้หลังปีใหม่ค่อยคุยกัน สแตนดาร์ด

โอ ปีใหม่ไหนครับพี่นรสิงห์ เจ้าหนี้คุณคงดิ้น :ไม่ยอม: หรอกค่ะ

ได้ข่าวแบงค์นี้ขายหนี้ไปให้สำนักงานข้างนอกหลายนะค่ะ รอดูต่อไปค่ะ

hahaha พี่แก้วจ๋ารู้ใจ เข้าอกเข้าใจ เจ้าหนี้ตลอด อิอิ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12064 โดย Benten

Narasingh เขียน: ตอนนี้เงียบไป อย่าไปแอบฟ้องเค้านะตะเอง ไว้หลังปีใหม่ค่อยคุยกัน สแตนดาร์ด

ว่าไปแล้วผมก็ห่วง เสือเหลืองกรุงเก่าของผมเหมือนกันนะครับคุณNarasingh เงียบมากตอนนี้ แต่ผมเพิ่งหยุดถาวรเมื่อเดือน กพ 55 น่าจะอีกสักพัก

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12079 โดย meawpung
ชั่ว คอลเลคชั้น เคยโทรหาหนนึง

กะว่าจะพยายามลากยาวให้ไปถึงเดือนธันวาคม เพราะโบนัสออกพอดี

ยอดตัวนี้ไม่เยอะหรอกครับ 3 แสนเอง

เอิ๊กกกกกกกกกก

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12081 โดย Benten

Narasingh เขียน:
ยอดตัวนี้ไม่เยอะหรอกครับ 3 แสนเอง

เอิ๊กกกกกกกกกก

จร๊ากกก จัดเยอะได้อีกครับ hahaha

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12126 โดย meawpung
ของผมมีผ่อนบ้านกะเขาอยู่ด้วย

จะออกมายังไงยังไม่รู้เลยครับ เหอเหอ

แต่ก็ผ่อนบ้านอยู่นะครับ ไม่ได้ขาด

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12227 โดย ntps

kaewja เขียน: ตอนนี้เงียบไป อย่าไปแอบฟ้องเค้านะตะเอง ไว้หลังปีใหม่ค่อยคุยกัน สแตนดาร์ด

hahaha พี่แก้วจ๋ารู้ใจ เข้าอกเข้าใจ เจ้าหนี้ตลอด อิอิ

ไม่เอา :ไม่ยอม: พี่นะ นางมารสำหรับเจ้าหนี้ ไม่ใช่เข้าใจ
เจ้าหนี้ เดี๋ยวใครนึกว่า พี่แอบมาเป็นสปายหรอกจ้ะ แค่รู้ทันนะ ^^

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12229 โดย Benten

kaewja เขียน:

ไม่เอา :ไม่ยอม: พี่นะ นางมารสำหรับเจ้าหนี้ ไม่ใช่เข้าใจ
เจ้าหนี้ เดี๋ยวใครนึกว่า พี่แอบมาเป็นสปายหรอกจ้ะ แค่รู้ทันนะ ^^

hahaha โฮพี่แก้วจ๋าครับ คงไม่มีใครกล้าคิดว่าพี่เป็นสายลับเจ้าหนี้หรอกครับ เพราะถ้าเป็นสายลับเจ้าหนี้ต้องลงทุนหลายล้านขนาดนั้น คงไม่มีใครกล้าหรอกครับ hahaha แต่ถ้าเป็นสปายไวน์คูลเลอร์เดี๋ยวชนขวดกันเลยนะครับ อิอิ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #12231 โดย Benten

ว่าไปแล้วผมก็ห่วง เสือเหลืองกรุงเก่าของผมเหมือนกันนะครับคุณNarasingh เงียบมากตอนนี้ แต่ผมเพิ่งหยุดถาวรเมื่อเดือน กพ 55 น่าจะอีกสักพัก

พูดถึงบ่ายวันนี้ก็โทรมาเลยครับ ตอนแรกไม่ยอมรับว่าเป็นสำนักงาน บอกเป็นคนแบงค์ ผมต้อนไปต้อนมาจนยอมบอกว่าเป็น หยามวริน บอกยังไม่มีจ่ายครับ ผมถามว่าดูผมอีกกี่เดือน บอกอีกเดือนหนึ่ง ผมเลยบอกไปว่า รอเก็บเงินปิด มีหลายบัญชี ถ้ามีส่วนลดดีๆค่อยโทรมาใหม่ เขาบอกว่าแบงค์ยังไม้ตัดเป็นหนี้เสีย ลดได้แต่ดอกเบี้ย ให้จ่ายเดินบัญชี ผมเลยบอกไปว่า งั้นรอเสียก่อนแล้วค่อยโทรมาใหม่ละกัน รอผมเก็บเงินทันจ่ายปิดบัญชีพอดี ก่อนวางสายบอกผมว่าถ้าหนี้เสียแล้วลดได้ประมาณ 35% แล้วจะโทรมาใหม่ถ้าได้ส่วนลด แล้วพนักงานก็วางสายไปครับ ผมก็งง กับเขาจริงๆ ตกลงเสียหรือยังไม่เสียเนี่ย hahaha

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.670 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena