สถานะอย่างนี้ พอจะปลดหนี้ได้มั้ยครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #770 โดย AWA870312
เปนหนี้ประมาณ 3 แสน กว่าบาท เงินเดือน เดือนละ 22,000 บาท
โบนัสปลายปีประมาณ 60,000 - 80,000 พอจะปลดหนี้ได้มั้ยครับ ถ้าได้ประมาณกี่ปีครับ หรือจะใช้วิธีไหนดีที่สุดครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #780 โดย Ly89

kraithepk เขียน: เปนหนี้ประมาณ 3 แสน กว่าบาท เงินเดือน เดือนละ 22,000 บาท
โบนัสปลายปีประมาณ 60,000 - 80,000 พอจะปลดหนี้ได้มั้ยครับ ถ้าได้ประมาณกี่ปีครับ หรือจะใช้วิธีไหนดีที่สุดครับ

ถามสั้นๆดีนะครับ...แต่ถ้าจะให้ตอบจริงๆ ผมพิมพ์ไม่ไหวครับ

ไปอ่านที่นี่ก่อน....แล้วจะรู้เอง

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #806 โดย meawpung
อ่านเยอะๆนะครับ ช่วยได้

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #809 โดย วิมล
จากประสบการณ์ของรัชเอง ประมาณปีครึ่งถึงสองปีค่ะ เพราะหนี้เราใกล้วเคียงกัน แต่คุณอาจจะหมดเร็วกว่านั้นเพราะว่าเงินเดือนคุณสูงกว่ารัช แต่คุณต้องศึกษาหนี้ของคุณก่อนโดยอ่านจากกระทู้เก่าๆ เพื่อเป็นแนวทางในการรับมือการทวงหนี้ (ความรู้คืออำนาจและตนเป็นที่พึ่งแห่งตนค่ะ) และทำบัญชีหนี้ กับบัญชีรายรับรายจ่ายค่ะ ขอให้คุณหมดหนี้ไวๆนะคะ o_)

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1629 โดย ntps
ใครจะตอบได้เท่ากับตัวคุณกับเจ้าหนี้ค่ะ ไม่มีสูตรสำเร็จแบบ
อาหารจานด่วนนะค่ะ

มีเงินมาก็เก็บไป และอยู่ที่คุณจะเจรจาโน้มน้าวให้เจ้าหนี้
คุณเขายอมลดให้คุณได้มากน้อยแค่ไหน ฝีมือใครก็ฝีมือมัน
ลอกเลียนแบบก็ไม่เหมือน ยุทธวิธีการต่อรอง วาทะศิลป์ของ
แต่ละคนเหมือนกันที่ไหนค่ะ อีกทั้งความสามารถเก็บออมเงิน
คงต่างกันอยู่แล้วค่ะ

อย่างน้อยคุณอาจต้องดูว่า หนี้รวม 3แสนบาท ณ วันนี้ แล้วอีก
6เดือน-1ปีขึ้นไป เขาถึงลดนะ ยอดหนี้จะวิ่งไปแค่ไหน และเมื่อ
ถึงจุดนั้น ขอคุณมีเงิน 60% ของมูลหนี้นั้น คุณก็สามารถปลดหนี้
ได้ค่ะ

ใจเย็น ศึกษาอ่านก่อนตั้งคำถามของตอนจบค่ะ อ้อ ไปทำรายรับ
รายจ่าย ตารางหนี้ให้เสร็จแล้วค่อยถามนะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.366 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena