เป็นหนี้ktc 80xxxขอศาลเลื่อนนัดพิจารณาเเต่ดันลืมไปศาล

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7934 โดย คนสู้หนี้
เป็นหนี้ktc 80xxxขอศาลเลื่อนนัดพิจารณาอีกทีเมื่อวันจันทร์ที่ 19/03/2555เเต่ดันลืม ตอนนี้ผมตกงานอยู่ต้องส่งค่ารถ ค่าเช่าห้อง รายได้เเต่ละเดือนเเทบไม่พอ ผมขอรบกวนสอบถามดังนี้ครับ

1.ถ้าเราไม่ไปตามนัดหลังจากที่ขอเลื่อนพิจารณาเเล้วศาลท่านจะตัดสินยังไงครับ?

2.ถ้าทนายของktcทำยอมจ่ายให้เราเเต่เราไม่สามารถหาเงินมาจ่ายได้ศาลจะสั่งยึดรถที่ผ่อนอยู่มั๊ยครับ?

**เคยคุยกับทนายktcตอนไปนัดศาลครั้งเเรกเเต่ทนายktcไม่ยอมลดให้สักบาทบอกเป็นนโยบายบริษัท

สุดท้ายนี้ขอรบกวนพี่ๆน้าๆตอบคำถามให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ :shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7940 โดย Ly89

คนสู้หนี้ เขียน: เป็นหนี้ktc 80xxxขอศาลเลื่อนนัดพิจารณาอีกทีเมื่อวันจันทร์ที่ 19/03/2555เเต่ดันลืม ตอนนี้ผมตกงานอยู่ต้องส่งค่ารถ ค่าเช่าห้อง รายได้เเต่ละเดือนเเทบไม่พอ ผมขอรบกวนสอบถามดังนี้ครับ

เรื่องสำคัญแบบนี้ลืมได้อย่างไรกันครับ....ผมไม่เข้าใจจริงๆ...

คนสู้หนี้ เขียน: 1.ถ้าเราไม่ไปตามนัดหลังจากที่ขอเลื่อนพิจารณาเเล้วศาลท่านจะตัดสินยังไงครับ?:

ก็ตัดสินตามโจทย์ฟ้องเลยน่ะสิครับ...ก็คุณอยากหนีศาลทำไมล่ะ...

คนสู้หนี้ เขียน: 2.ถ้าทนายของktcทำยอมจ่ายให้เราเเต่เราไม่สามารถหาเงินมาจ่ายได้ศาลจะสั่งยึดรถที่ผ่อนอยู่มั๊ยครับ?:

รถถ้ายังผ่อนอยู่ จะยึดไม่ได้ครับ เพราะไม่ได้เป็นชื่อของคุณ...แต่ถ้าป็นของคุณเมื่อไหร่ก็ยึดได้ครับ...
เมื่อยังยึดรถไม่ได้ เจ้าหนี้ก็จะควานหาทรัพย์สินอื่นๆที่เป็นชื่อของคุณ เจอแล้วก็ยึดครับ......

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7945 โดย jackTs

คนสู้หนี้ เขียน: 1.ถ้าเราไม่ไปตามนัดหลังจากที่ขอเลื่อนพิจารณาเเล้วศาลท่านจะตัดสินยังไงครับ?

ตัดสินแบบนี้ครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4826&Itemid=29

คนสู้หนี้ เขียน: 2.ถ้าทนายของktcทำยอมจ่ายให้เราเเต่เราไม่สามารถหาเงินมาจ่ายได้ศาลจะสั่งยึดรถที่ผ่อนอยู่มั๊ยครับ ?

เคยตอบคำถามแบบนี้ไปไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้วนะครับว่า

ไม่ใช่หน้าที่ของศาล

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=969

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=2082

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=4057

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=6303

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=2247&Itemid=29

ส่วนคำถามที่ว่า รถที่ยังผ่อนอยู่ ยึดได้ไหม?
ผมก็เพิ่งพิมพ์ตอบไปเมื่อ 1 ชั่วโมง 30 นาที...ที่ผ่านมานี้เอง

(เพิ่งตอบไปหยกๆ ยังไม่ทันไรเลย เจอคำถามเดิมๆซ้ำๆซากๆอีกแล้ว)

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=7815&Itemid=29

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7968 โดย BBNP
ของผม KTC ตัดสินตั้งแต่ ธ.ค. 54
จนตอนนี้คำสั่งศาลยังไม่ได้รับเลย เจ้าหนี้ก็เงียบหาย
ตกงานอยู่เหมือนกัน รอ ๆๆๆ

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8510 โดย คนสู้หนี้

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8511 โดย คนสู้หนี้

นกกระจอกเทศ เขียน:

คนสู้หนี้ เขียน: 1.ถ้าเราไม่ไปตามนัดหลังจากที่ขอเลื่อนพิจารณาเเล้วศาลท่านจะตัดสินยังไงครับ?

ตัดสินแบบนี้ครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4826&Itemid=29

คนสู้หนี้ เขียน: 2.ถ้าทนายของktcทำยอมจ่ายให้เราเเต่เราไม่สามารถหาเงินมาจ่ายได้ศาลจะสั่งยึดรถที่ผ่อนอยู่มั๊ยครับ ?

เคยตอบคำถามแบบนี้ไปไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้วนะครับว่า

ไม่ใช่หน้าที่ของศาล

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=969

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=2082

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=4057

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=6303

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=2247&Itemid=29

ส่วนคำถามที่ว่า รถที่ยังผ่อนอยู่ ยึดได้ไหม?
ผมก็เพิ่งพิมพ์ตอบไปเมื่อ 1 ชั่วโมง 30 นาที...ที่ผ่านมานี้เอง

(เพิ่งตอบไปหยกๆ ยังไม่ทันไรเลย เจอคำถามเดิมๆซ้ำๆซากๆอีกแล้ว)

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=7815&Itemid=29

ขอบคุณมากๆนะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.446 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena