อยากหยุดจ่ายหนี้ เพื่อทำ แฮร์คัต ขอคำแนะนำหน่อย

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #8050 โดย Ploylyly
ใจเย็นๆ ครับ ส่วนลดอีซี่บายค่อนข้างดีมากครับ ผมได้ 54% ครับ จากยอดปัจจุบัน 129,643 จ่าย 60,000 2 งวด งวดละ 30,000 ชำระไปเมื่อ 2 พย.54 / 2 ธ.ค.54 หยุดได้ประมาณ 4 เดือน ชำระครั้งสุดท้าย 10-6-54 รอเค้าเสนอมาเองครับไม่ได้ต่อรองอะไรมาก ยังงัยใจเย็นไว้เก็บเงินอยู่ในมือให้มั่น

ขอให้โชคดีครับ o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #8055 โดย nookarn

youngcyber เขียน: จากประสบการณ์เป็นลูกหนี้หลายสถาบันการเงิน จะมีวิธีทวงเงินหลากหลายรูปแบบ บางรูปแบบอ้อนวอนให้ผมจ่ายทำเสียงสะอึกสะอื้น คืออยากทราบว่า ถ้่าเขาจบ cast ไม่ได้ จะโดนตัดโปนัสหรือยังไงครับ

เขาถูกตัดโบนัสกับคุณไม่มีเงินกิน คุณเลือกอันไหนคะ

ไม่ทราบอ่านลิงค์ที่คุณ balk ให้มาหรือยัง ค่อยๆอ่านและทำความเข้าใจไปนะคะ

1-3 เดือนแรกของการหยุดจ่ายหรือมากกว่านั้นนิดหน่อย บริษัท/ธนาคารยังทวงเอง ยังพูดดีอยู่

4- เป็นต้นไปส่งสำนักงานกฎหมายตามหนี้ ส่งเอกสารตามหนี้ข้อความก็แล้วแต่ว่าเขาจะใช้ยัง จ่ายภายในวินาทีนี้ หรือภายในลมหายใจนี้ ส่วนโทรตามจะใช้มุขโหด มุขฮา มุขบ้า มุขเลว หรือน่าสงสารก็แล้วแต่เทคนิคของแต่ละคน

หลังจากนี้สักระยะส่วนลดเริ่มมา ถ้าจ่ายได้ตกลงได้ก่อนก็จบกันไป แต่ยังไม่ได้คงจะมีหมายศาล ซึ่งและข้ามไปอีกขั้น

ช่วงนี้ยังไม่อยากให้คิดไกลเอาเป็นว่า เข้าใจเบี้องต้นก่อน แต่ถ้าอยากรู้เพิ่มก็อ่านกระทู้ปักหมุดซะนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8654 โดย Pang2855
power buy โทรมาให้ส่วนลด หลังจากหยุดจ่ายไป 6 เดือน

เงินต้นค้าง 15,148.84 ดอกเบี้ยและค่าธรรมเนีย 5,015 บาท รวมค้างทั้งสิ้น 20,164 บาท
เค้าโทรมาแจ้งส่วนลด 1 งวด 11500 บาท
ถ้าจ่ายสองงวด 6500 x 2 เป็น 13000 บาท

คิดว่าเค้าจะลดให้อีกมั้ย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.323 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena