มาแล้ว...หมายศาล นครหลวงไทย

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105941 โดย sriprae
ขอแชร์ และ ขอคำแนะนำค่ะ
เพิ่งไปศาลไกล่เกลี่ยกับธนาคารนครหลวงไทยมาเมอื่วันที่ 11 ก.ย.61 ที่ผ่านมา ซึ่งทนายได้ต่อสายคุยกับ จนท.ธนาคาร เรื่องขอผ่อนชำระ โดยมียอดหนี้ประมาณ 150,000 บาท จนท.แจ้งว่าให้ผ่อนจ่าย 24 งวด งวดละประมาณ 7,900 บาท โดยเราขอให้ปรับลดขั้นตำลงอีกเนื่องจากจะได้รอเก็บเงินให้ได้ก่อน 24 งวด แต่เจ้าหน้าที่ไม่ยอดเลย ตกลงกันไม่ได้ต้องศาลอีก วันที่ 2 ต.ค.61 โดยทนายแนะนำว่า ถ้าไปศาลยังไงศาลก็ต้องให้จ่ายเป็นก้อนคือ แสนห้า ใน 15 วัน บอกว่าเราไม่ต้องไป ถ้าไม่มีเงินจ่าย ค่อยไปคัดสำเนา และ โทรไปไกล่เกลี่ยกับแบงค์อีกที เพราะกว่าทนายจะนำเรื่องไปบังคับคดี อาจจะเป็น ปี ไม่รู้ว่าจริงไหม ใครมีประสบการณ์หรือคำแนะนำบ้างค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.290 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena