ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8912 โดย moobee
ดิฉันเป็นหนี้บัตรเครดิต 3 ที่ค่ะ
อิออน ประมาณ 40000
อีซี่บาย 31200
ซิติี้แบงค์ 26000
ตอนนี้หยุดจ่ายได้ 1 เดือนแล้วค่ะ เจ้าหน้าที่เค้าก็โทรมาทุกวันเลย
จะทำไงดีค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8913 โดย Ly89
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8914 โดย Benten

moobee เขียน: ดิฉันเป็นหนี้บัตรเครดิต 3 ที่ค่ะ
ตอนนี้หยุดจ่ายได้ 1 เดือนแล้วค่ะ เจ้าหน้าที่เค้าก็โทรมาทุกวันเลย
จะทำไงดีค่ะ

สวัสดีครับ ผมเป็นหนี้ 7 บัญชีครับ หยุดจ่ายถาวรแล้วเช่นกัน รับรองว่าต้องรับสายทวงหนี้ และเจอทุกอย่างคล้ายๆ moobee แน่นอน ขั้นแรกใจเย็น ตัดความกังวล ตั้งสติอ่านกระทู้ปักหมุด(โดยละเอียด)แล้ว moobee จะไปต่อได้ครับ เพราะถ้าอ่านกระทู้ปักหมุดโดยละเอียด เราจะรู้วิธีการ และจะไม่ทำให้เราไม่ต้องตั้งคำถามแบบกว้างๆครับ ถ้าเราตั้งคำถามเฉพาะกรณี จะทำให้ได้คำตอบและ แนวทางที่ชัดเจน และ แก้ปัญหาหน้างานจริงๆ ของเราได้ดีกว่าครับ อย่าลืมอ่านวิธีการใช้ webboard นะครับ

คนอื่นผมไม่แน่ใจว่ายังไง แต่ผมเป็นคนเข้าใจอะไรยากครับ อ่านซ้ำไป ซ้ำมา หลายๆรอบ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8915 โดย ntps

ที่นี่ เขามีกติกา น้องใหม่ ควรศึกษาสิ่งที่เห็นบนปักหมุดก่อนตั้ง
กระทู้ถามคำถาม ที่มีคำตอบอยู่บนปักหมุดแล้ว เช่นคุณค่ะ ถ้าไม่มี ค่อยมาเถียงนะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Benten

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8929 โดย Skynine

moobee เขียน: ดิฉันเป็นหนี้บัตรเครดิต 3 ที่ค่ะ
จะทำไงดีค่ะ

o_) o_) :wo: o_) o_) ทำอย่างนี้สิคะ อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านด่วน (ปักหมุดสีแดง และเห็นกี่หมุดแดงอ่านให้หมด) และแนะนำอ่าน ห้องเรื่องเล่าชาวหนี้ ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ และห้องนิทรรศการเอกสารหนี้ และกระทู้พี่ๆ เพื่อนๆ จะได้เกิดแนวทาง ค่อยๆ เก็บเงินไว้รอแฮร์คัต ส่วนเจ้าหน้าที่เขาโทรมาทวงเป็นเรื่องธรรมดามากหลังจากเราหยุดจ่าย รับมือไปตามสถานการณ์ หลังหยุดไม่ปรับโครงสร้างหนี้ ประนอมหนี้ (ชื่อมันเพราะแต่แฝงไว้ด้วยช็อกโกแลตสอดไส้ยาพิษ) จ่ายหยอด เดินบัญชีนะ เพราะจะเกียวข้องกับอายุความด้วย...มีอะไรไม่เข้าใจพิมพ์ถามมา ในกระทู้เดิมนี้ อย่าสร้างกระทู้ใหม่
หยุดเดือนแรก โทรเตือนนึกว่าเราลืมจ่าย
หยุดเดือน 2-4 โทรกระหน่ำ จัดเวลาให้ทวงหนี้ซะ และเก็บเงินควบคู่ไปด้วย
หยุดเดือนที่ 5 ขึ้นไป เบาหูขึ้น ขนาดคิดถึงว่าเมื่อไรจะโทรมาหาเราบ้างนะ คิดถึงเหลือเกิน เหงาปากด้วย และเหมือนขาดบางอย่างในชีวิตไป

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่งถูกวิธี เป็นกำลังใจ สู้ๆๆๆ พี่อัง สวยประหาร o_) o_) :wo: o_) o_)

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9021 โดย moobee
ขอบคุณค่ะสำหรับคำปรึกษาที่ดี ดี

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9064 โดย june

จะทำไงดีค่ะ

อุ๊ยตาย คุณน้องหมูบี หนูไปลงชื่อเข้ารับการอบรบด่วนเลยนะคะ แล้วจะเป็นขั้นเทพค่ะ

แว่วๆ มาว่าอีอ้อนตรีนเนี่ย เค๊าทวงหนึ้ถ่อยได้ใจเชียวนา :cry2: :cry2: :cry2:

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Benten

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9076 โดย BBNP
อ่านเยอะ ๆ จะได้มีคำถามน้อย ๆ
บางอย่างมันอยู่ที่ใจ ไม่ใช่ไม่รู้หรอกว่าจะทำไงดี รู้อยู่แต่ไม่กล้าทำมากกว่า
โทรมาก็รับ ทำใจให้หนัก ๆ แน่น ๆ แบบว่ามีอะไรมากระทบก็ไม่สะเทือน
แล้วฟังว่าเขาว่าอะไรแล้วตอบไปคำเดียว "ยังไม่มี"

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9088 โดย moobee
ถูกที่สุดค่ะคุณปูเป้ อิออนโทรมาพูดไม่ดีเลย นี่ขนาดงวดแรกน่ะเนี๊ยะ

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9090 โดย shorty22
อิอ้อน ถ่อยได้โล่ ขนาด เราจ่ายช้าไป 4 วัน มันโทรมาบอกว่าจะะอาตำรวจมาจับ ตอนนั้นยังไม่เจอเว็บนี้
แต่เราพอรู้กม. ก็เลยใส่ไปว่ามาดิเอามาเลย ด่ามันไปด้วยว่า ข่มขู่งี้อยากโดนแจ้งความเหรอ

ตอนนี้เราหยุดจ่ายมันมาจะเดือนกว่า แล้ว มันก็ส่ง ผู้ชายเสียงทองแดงมา ทวง น้ำเสียงมันห้วนมากๆ แต่ยังไม่มีอะไรมาก แต่ต่อไปคงหนักขึ้นเรื่อยๆ

ต้องเตรียมรับมือ สู้ๆ ตอนนี้เจอหว่านล้อมให้จ่ายหยอด แต่เราก้ยังไม่สน ไม่เอา เพราะมันคือยาพิษ

เป็นหนี้เหมือนกัน หยุดจ่ายมา จะ 2 เดือนแล้วก็เดินหน้าต่อไป

ไม่มีไม่หนี แต่จ่ายเมื่อพร้อม และ ข้อตกลงโอเคเท่านั้น :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.574 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena