ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

ธนาคารไม่ยอมให้ h/c 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #9790

• inkviobo
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ inkviobo
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 2
ผมเคยเป็นหนี้อยู่หลายสถาบันการเงินครับ แต่ส่วนใหญ่ให้ h/c ได้และผมปิดบัญชีไปหมดแล้ว เหลือแต่ธนาคารยูโอบีไม่ยอมให้ h/c แต่จะให้จ่ายเงินต้นไม่คิดดอกเบี้ยเดือนสุดท้ายเท่านั้น

ก่อนหน้านี้สัก 2 ปี ผมค้างชำระกับทางธนาคารกรุงเทพ กรุงไทย ยูโอบี ธนาคารเลยเสนอ h/c ให้ แต่ผมไม่มีเงินปิด เลยได้ทำการประนอมหนี้โดยการลดเงินชำระขั้นต่ำทั้ง 3 ธนาคาร แต่มาปีนี้ได้เงินโบนัลเยอะเลยโทรไปขอ h/c ปรากฎว่าอนุมัติแค่ ธ.กรุงเทพ และกรุงไทย แต่ยูโอบีไม่ยอม จะให้ชำระเต็มจำนวนซึ่งผมมีเงินไม่พอจ่ายแล้วเพราะปิดไป 2 บัตรแล้ว ตอนนี้หยุดจ่ายไป 3 เดือนแล้วครับแต่ผมก็ขอ h/c เรื่อยๆ เวลาเค้าโทรมาทวงเงินแต่ธนาคารก็ไม่ยอมสักทีครับ ทำยังไงดีครับ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: ธนาคารไม่ยอมให้ h/c 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #9795

• kaewja
  • รูปประจำตัวของ kaewja
  • อดีตกรรมการ
  • จำนวนโพสต์: 2114
  • Thank you received: 3076
:เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: ช่วยไปอ่าน
นิยาม HAIR CUT ใน ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ ด่วนค่ะ
ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: chaowalert

ตอบกลับ: ธนาคารไม่ยอมให้ h/c 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #9801

• Narasingh
  • รูปประจำตัวของ Narasingh
  • กรรมการ
  • จำนวนโพสต์: 1161
  • Thank you received: 666
ยูโอบี

หยุดได้สามเดือน คงจะยัง haircut ไม่ได้หรอกครับ ไปอ่านอย่างที่พี่แก้วบอกแล้วกันนะครับ

ตอบกลับ: ธนาคารไม่ยอมให้ h/c 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #9815

• chaowalert
  • รูปประจำตัวของ chaowalert
  • พันโท
  • จำนวนโพสต์: 1071
  • Thank you received: 1257
ยูโอบีไม่ยอมให้ h/c จริงหรือผมได้ 50 %แต่ของผมมีกลิ่นประมาณนี้ 8 เดือนขึ้น

ตอบกลับ: ธนาคารไม่ยอมให้ h/c 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #9821

• GOKU
  • รูปประจำตัวของ GOKU
  • กรรมการ
  • จำนวนโพสต์: 827
  • Thank you received: 554
ของผม 5 เดือนฟ้องแล้ว แล้วไม่ลดให้เลย
แก้ไขล่าสุด: 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา โดย GOKU.

ตอบกลับ: ธนาคารไม่ยอมให้ h/c 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #9864

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5625
  • Thank you received: 2545
inkviobo เขียน:
ผมเคยเป็นหนี้อยู่หลายสถาบันการเงินครับ แต่ส่วนใหญ่ให้ h/c ได้และผมปิดบัญชีไปหมดแล้ว เหลือแต่ธนาคารยูโอบีไม่ยอมให้ h/c แต่จะให้จ่ายเงินต้นไม่คิดดอกเบี้ยเดือนสุดท้ายเท่านั้น

ก่อนหน้านี้สัก 2 ปี ผมค้างชำระกับทางธนาคารกรุงเทพ กรุงไทย ยูโอบี ธนาคารเลยเสนอ h/c ให้ แต่ผมไม่มีเงินปิด เลยได้ทำการประนอมหนี้โดยการลดเงินชำระขั้นต่ำทั้ง 3 ธนาคาร แต่มาปีนี้ได้เงินโบนัลเยอะเลยโทรไปขอ h/c ปรากฎว่าอนุมัติแค่ ธ.กรุงเทพ และกรุงไทย แต่ยูโอบีไม่ยอม จะให้ชำระเต็มจำนวนซึ่งผมมีเงินไม่พอจ่ายแล้วเพราะปิดไป 2 บัตรแล้ว ตอนนี้หยุดจ่ายไป 3 เดือนแล้วครับแต่ผมก็ขอ h/c เรื่อยๆ เวลาเค้าโทรมาทวงเงินแต่ธนาคารก็ไม่ยอมสักทีครับ ทำยังไงดีครับ
ก็คุณดันไปทำ"สัญญา นรก"กับมันไปแล้วนี่ครับ

ส่วนลดน่ะมีแน่ แต่ต้องรออีกหน่อย และอาจได้ไม่เท่ากับคนอื่นๆที่เขาไม่ได้ไปทำ"สัญญานรก"นะครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: mlek

ตอบกลับ: ธนาคารไม่ยอมให้ h/c 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #9912

• inkviobo
  • รูปประจำตัวของ inkviobo
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 2
นกกระจอกเทศ เขียน:

ก็คุณดันไปทำ"สัญญา นรก"กับมันไปแล้วนี่ครับ

ส่วนลดน่ะมีแน่ แต่ต้องรออีกหน่อย และอาจได้ไม่เท่ากับคนอื่นๆที่เขาไม่ได้ไปทำ"สัญญานรก"นะครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

แต่ผมก็ทำทั้ง 3 ธนาคารนะครับ แต่ยูโอบีไม่ยอมให้ที่เดียว

ตอบกลับ: ธนาคารไม่ยอมให้ h/c 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #9914

• Anakin
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ Anakin
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 1950
  • Thank you received: 1501
แล้วคุณได้ไปอ่านกระทู้ที่ทั้งพี่แก้วจ๋าและพี่นก (ที่เอาลิ๊งค์มาวางไว้ให้) บ้างไหมครับ
จะมาเถียงทำไม ว่าอีกสองเจ้า (เือกโ่ที่) ให้ส่วนลดมา (ทั้งๆ ที่ไม่ให้ แล้วไปรอฟ้องจะได้เปรียบกว่าเยอะ)

อ่านสองกระทู้ให้จบ และให้เข้าใจก่อนมาค่อยกลับมาถามต่อในกระทู้นะครับ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6343&Itemid=29
"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ตอบกลับ: ธนาคารไม่ยอมให้ h/c 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #9919

• พีจัง
  • รูปประจำตัวของ พีจัง
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 149
  • Thank you received: 169
นกกระจอกเทศ เขียน:

แต่ผมก็ทำทั้ง 3 ธนาคารนะครับ แต่ยูโอบีไม่ยอมให้ที่เดียว

อาจารย์นกกระจอกเทศตอบไว้ชัดแล้ว แล้วท่านก็ไม่ได้บอกว่าไม่มีส่วนลดซะหน่อย อ่านยังไง

ขยายความให้

ส่วนลดน่ะมีแน่ แต่ต้องรออีกหน่อย

แต่ละสถาบัน นโยบายไม่เหมือนกัน

ผู้บริหารไม่ใช่คนๆเดียวกัน จะให้นโยบายเหมือนกันหมดไม่ได้หรอก
แก้ไขล่าสุด: 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา โดย พีจัง. เหตุผล: เปลอใส่โค้ดผิด
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.269 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 1223 บุคคลทั่วไป และ 8 สมาชิก ออนไลน์
  • fbarraza28
  • Chenana
  • aof
  • Suthind1
  • eakkachai

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :