ธนาคารไม่ยอมให้ h/c

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9790 โดย inkviobo
ผมเคยเป็นหนี้อยู่หลายสถาบันการเงินครับ แต่ส่วนใหญ่ให้ h/c ได้และผมปิดบัญชีไปหมดแล้ว เหลือแต่ธนาคารยูโอบีไม่ยอมให้ h/c แต่จะให้จ่ายเงินต้นไม่คิดดอกเบี้ยเดือนสุดท้ายเท่านั้น

ก่อนหน้านี้สัก 2 ปี ผมค้างชำระกับทางธนาคารกรุงเทพ กรุงไทย ยูโอบี ธนาคารเลยเสนอ h/c ให้ แต่ผมไม่มีเงินปิด เลยได้ทำการประนอมหนี้โดยการลดเงินชำระขั้นต่ำทั้ง 3 ธนาคาร แต่มาปีนี้ได้เงินโบนัลเยอะเลยโทรไปขอ h/c ปรากฎว่าอนุมัติแค่ ธ.กรุงเทพ และกรุงไทย แต่ยูโอบีไม่ยอม จะให้ชำระเต็มจำนวนซึ่งผมมีเงินไม่พอจ่ายแล้วเพราะปิดไป 2 บัตรแล้ว ตอนนี้หยุดจ่ายไป 3 เดือนแล้วครับแต่ผมก็ขอ h/c เรื่อยๆ เวลาเค้าโทรมาทวงเงินแต่ธนาคารก็ไม่ยอมสักทีครับ ทำยังไงดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9795 โดย ntps
:เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ: ช่วยไปอ่าน
นิยาม HAIR CUT ใน ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ ด่วน ค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9801 โดย meawpung
ยูโอบี

หยุดได้สามเดือน คงจะยัง haircut ไม่ได้หรอกครับ ไปอ่านอย่างที่พี่แก้วบอกแล้วกันนะครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9815 โดย Champcyber99
ยูโอบีไม่ยอมให้ h/c จริงหรือผมได้ 50 %แต่ของผมมีกลิ่นประมาณนี้ 8 เดือนขึ้น
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9821 โดย Ploylyly
ของผม 5 เดือนฟ้องแล้ว แล้วไม่ลดให้เลย

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9864 โดย jackTs

inkviobo เขียน: ผมเคยเป็นหนี้อยู่หลายสถาบันการเงินครับ แต่ส่วนใหญ่ให้ h/c ได้และผมปิดบัญชีไปหมดแล้ว เหลือแต่ธนาคารยูโอบีไม่ยอมให้ h/c แต่จะให้จ่ายเงินต้นไม่คิดดอกเบี้ยเดือนสุดท้ายเท่านั้น

ก่อนหน้านี้สัก 2 ปี ผมค้างชำระกับทางธนาคารกรุงเทพ กรุงไทย ยูโอบี ธนาคารเลยเสนอ h/c ให้ แต่ผมไม่มีเงินปิด เลยได้ทำการประนอมหนี้โดยการลดเงินชำระขั้นต่ำทั้ง 3 ธนาคาร แต่มาปีนี้ได้เงินโบนัลเยอะเลยโทรไปขอ h/c ปรากฎว่าอนุมัติแค่ ธ.กรุงเทพ และกรุงไทย แต่ยูโอบีไม่ยอม จะให้ชำระเต็มจำนวนซึ่งผมมีเงินไม่พอจ่ายแล้วเพราะปิดไป 2 บัตรแล้ว ตอนนี้หยุดจ่ายไป 3 เดือนแล้วครับแต่ผมก็ขอ h/c เรื่อยๆ เวลาเค้าโทรมาทวงเงินแต่ธนาคารก็ไม่ยอมสักทีครับ ทำยังไงดีครับ

ก็คุณดันไปทำ"สัญญา นรก"กับมันไปแล้วนี่ครับ

ส่วนลดน่ะมีแน่ แต่ต้องรออีกหน่อย และอาจได้ไม่เท่ากับคนอื่นๆที่เขาไม่ได้ไปทำ"สัญญานรก"นะครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9912 โดย inkviobo

นกกระจอกเทศ เขียน:

inkviobo เขียน: ผมเคยเป็นหนี้อยู่หลายสถาบันการเงินครับ แต่ส่วนใหญ่ให้ h/c ได้และผมปิดบัญชีไปหมดแล้ว เหลือแต่ธนาคารยูโอบีไม่ยอมให้ h/c แต่จะให้จ่ายเงินต้นไม่คิดดอกเบี้ยเดือนสุดท้ายเท่านั้น

ก็คุณดันไปทำ"สัญญา นรก"กับมันไปแล้วนี่ครับ

ส่วนลดน่ะมีแน่ แต่ต้องรออีกหน่อย และอาจได้ไม่เท่ากับคนอื่นๆที่เขาไม่ได้ไปทำ"สัญญานรก"นะครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

แต่ผมก็ทำทั้ง 3 ธนาคารนะครับ แต่ยูโอบีไม่ยอมให้ที่เดียว

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9914 โดย Pych
แล้วคุณได้ไปอ่านกระทู้ที่ทั้งพี่แก้วจ๋าและพี่นก (ที่เอาลิ๊งค์มาวางไว้ให้) บ้างไหมครับ
จะมาเถียงทำไม ว่าอีกสองเจ้า (เือกโ่ที่) ให้ส่วนลดมา (ทั้งๆ ที่ไม่ให้ แล้วไปรอฟ้องจะได้เปรียบกว่าเยอะ)

อ่านสองกระทู้ให้จบ และให้เข้าใจก่อนมาค่อยกลับมาถามต่อในกระทู้นะครับ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6343&Itemid=29

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9919 โดย Napassawan

inkviobo เขียน:

นกกระจอกเทศ เขียน:

แต่ผมก็ทำทั้ง 3 ธนาคารนะครับ แต่ยูโอบีไม่ยอมให้ที่เดียว

อาจารย์นกกระจอกเทศตอบไว้ชัดแล้ว แล้วท่านก็ไม่ได้บอกว่าไม่มีส่วนลดซะหน่อย อ่านยังไง

ขยายความให้

ส่วนลดน่ะมีแน่ แต่ต้องรออีกหน่อย

แต่ละสถาบัน นโยบายไม่เหมือนกัน

ผู้บริหารไม่ใช่คนๆเดียวกัน จะให้นโยบายเหมือนกันหมดไม่ได้หรอก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.490 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena