batk รายงานตัวครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18092 โดย ntps

ถ้าจะงานรัดตัว เผลอไปกี่ม้วนแล้วละค่ะ เริ่มต้นใหม่ได้เสมอค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19154 โดย Ly89
สวัสดีครับ..ทุกๆท่าน

ต้องขออภัยด้วยนะครับที่หายไปนาน

เนื่องจากตอนนี้ งานที่ผมดูแลอยู้ ไม่เวิร์คครับ ผลงานไม่เป็นไปตามแผนตลอด

ผมจึงต้องเอาเวลาทั้งหมด ทุ่ทเทให้กับงานก่อนครับ ไม่งั้นอนาคตไม่สวยแน่ๆเลย....

ตอนนี้กำลังดีขึ้นแล้วครับ...ไว้เข้าที่เข้าทางเมื่อไหร่ จะกลับมาเหมือนเดิมนะครับ...

บอกตรงๆเลยครับ....ตอนนี้ถูกสั่งห้ามนั่งกับโต๊ะทำงานครับ ให้เข้าไลน์ตลอดเวลา

งานยุ่งจริงๆครับ...ไม่ได้หนีบอร์ดนะครับผม

ขอบคุณครับ.....
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: meawpung

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19163 โดย meawpung
นึกว่าหายไปไหน ยังไงก็สู้ๆนะครับ นึกถึงอยู่พอดีว่าเงียบไป
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20080 โดย Pych

สุขสันต์วันเกิดนะครับ

ขอให้คุณบัติเค มีสุขภาพแข็งแรง ประสบความสำเร็จในทุกๆ ด้าน หมดหนี้ ได้ส่วนลดงามๆ

มีแต่คนรัก คนเอ็นดู และร่ำรวยๆ ครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20088 โดย Sky23099

Three irrevocable things in your life are . . .
3 สิ่งในชีวิตเราที่ไม่สามารถเรียกร้องกลับคืนมาได้ . . .
Word // คำพูด
Time // เวลา
and Change // โอกาส
"เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน"

ไฟล์แนบ:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20093 โดย mlek
สวัสดีค่ะคุณbatk ขอให้มีสุขภาพที่ดี และหมดหนี้ดั่งใจไวไว สุขขีสุขสันต์ โชคดีมีเงินใช้ตลอดไปค่ะ...(ขออวยพรวันเกิดย้อนหลังค่ะ)

เรื่องงานเยอะ ยังงั้ยก็ขอให้สู้สู้นะคะ (มิน่าเห็นหายเงียบไป)...ช่วงนี้เล็กก็เงินเยอะ (แต่คิดว่ามีงานทำดีกว่าไม่มีงานค่ะ) ... ส่วนตัว 2 สัปดาห์ที่ผ่านมาก็ไม่ค่อยได้เข้าเวปฯ ยังงั้ยแล้วถ้าเริ่มซา ๆ (งาน) ก็จะเข้ามา update ข่าวคราวค่ะ

สู้สู้นะคะ...:สู้ๆ:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20099 โดย ntps

ขอให้ร่ำรวยเงินทอง สุขภาพแข็งแรงเพราะเดินเยอะ แต่
สงสัยยิ่งเดินยิ่งสูบ :laughing: อีกหน่อยคงลดไปเองนะ
เพราะราคาขึ้นไปอีกหลายบาท

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20101 โดย ntps

mlek เขียน: สวัสดีค่ะคุณbatk ขอให้มีสุขภาพที่ดี และหมดหนี้ดั่งใจไวไว สุขขีสุขสันต์ โชคดีมีเงินใช้ตลอดไปค่ะ...(ขออวยพรวันเกิดย้อนหลังค่ะ)

เรื่องงานเยอะ ยังงั้ยก็ขอให้สู้สู้นะคะ (มิน่าเห็นหายเงียบไป)...ช่วงนี้เล็กก็เงินเยอะ (แต่คิดว่ามีงานทำดีกว่าไม่มีงานค่ะ) ... ส่วนตัว 2 สัปดาห์ที่ผ่านมาก็ไม่ค่อยได้เข้าเวปฯ ยังงั้ยแล้วถ้าเริ่มซา ๆ (งาน) ก็จะเข้ามา update ข่าวคราวค่ะ

สู้สู้นะคะ...:สู้ๆ:

ดีใจด้วยนะ คุณเล็กที่มีเงินเยอะ มีที่เก็บหรือยังค่ะ ^^

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20124 โดย Nok2865
แม๊ะ...พี่แก้ว ตาเหยี่ยว จริงๆ :P
เงินเยอะ ไม่มีที่เก็บ เอามาฝากพี่กอบัวก็ได้ 555++ (เอากะเขาด้วย)

ใครๆ เขาก็ปี้ ไปกันหมดแล้ว

ฉันมาทีหลัง แต่ฉันก็ขอให้เธอ แฮบ ปี้ เยอะๆนะคะ

ทำแต่งาน เสาร์อาทิตย์ ชวนมาแดร...เอ๊ย...ชวนมากินข้าว ก็ไม่ว่าง ทำโอที
เจริญ...หนี้หมดเร็ว เหงาเร็วนะเว้ย ไม่มีอะไรให้ลุ้น ตื่นเต้น เด๋วจะหาว่ารุ่นพี่ไม่เตือน :laughing:

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20165 โดย papa

HBD.นะคะ พี่ BATK ขอให้มีความสุขมาก ๆ สุขภาพแข็งแรง ค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20174 โดย Lyncns31
โวว..โวว..โวว..

ว่าจังได๋น๊อ...จือวันเกิดตะของบ๊อได้บ๊อ....???

โตขึ้นอีกปี...ให้เงินดี งานดี ลูกดี เมียดี ความดันกลับมาดี หนี้บ๊อมีเด๊อ...

คำพรจากอ้าย..มี๊ซำนี่...ฟ่าวๆมาอ่าน..ให้ไว๊เล๊ย...

.......................... :love: :love: :love:

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20328 โดย Ly89
โววๆๆๆ.....

ขอบคุณครับ ทุกๆท่านที่อวยพร...

จริงๆตั้งใจไว้ว่า วันอาทิตย์ที่ 26 จะพาครอบครัวไปวัดทำบุญซักหน่อย แต่งานดันมาเข้าด่วนอีก

เลยต้องโอทีไป....วันปกติ อย่าหวังว่าจะได้มีเวลาพัก ถ้าไม่ป่วยการเมือง...555...

ปกติแล้วผมก็ไม่ได้ใส่ใจมากนักกับวันเกิดของตัวเองเนี่ย...บางปียังมีลืม..555 เรื่องจริงนะครับ

เออ...แต่ปีนี้ย่างเข้า 36 แล้ว เลยวัยเบญจเพศแล้ว ( ใช่มั๊ย ) คิดว่าเรื่องร้ายๆ ควรจะออกไปซะที

ตอนนี้ไม่ค่อยลงรอยกับนายญี่ปุ่นบางคนสักเท่าไหร่...มันดูแต่ตัวเลข คิดแต่ตัวเลข แล้วก็จะเอา

ให้ได้เหมือนตัวเลข....มันไม่ดูว่าคนที่ทำให้น่ะ จะตายห่ากันหมดแล้ว...เวลาพักผ่อนก็คือเวลานอน

อย่างเดียวเลย...เฮ้อ....อยากได้เงินเขา เราก็ได้แต่บ่น....

เดี๋ยวเดือนตุลาก็จะหมด ซีซั่นแล้ว ปัญหาต่อไปก็คือ ไม่มีโอทีละ...เงินเดือนน้อยอีกละ...ไม่พอดีเล้ย...

เบื่อชีวิตลูกจ้างแล้วครับ....คิดเล่นๆยู่นะ ถ้าเก็บเงินได้สักหน่อย กะว่าจะเจียดเอาไปลงทุนกับกองทุน

หรือพวกหุ้นเนี่ย...อยากใช้เงินทำงานให้บ้าง...แต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย...ต้องแอบไปศึกษาก่อนดีกว่า..
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20400 โดย meawpung

batk เขียน: โววๆๆๆ.....

ขอบคุณครับ ทุกๆท่านที่อวยพร...

จริงๆตั้งใจไว้ว่า วันอาทิตย์ที่ 26 จะพาครอบครัวไปวัดทำบุญซักหน่อย แต่งานดันมาเข้าด่วนอีก

เลยต้องโอทีไป....วันปกติ อย่าหวังว่าจะได้มีเวลาพัก ถ้าไม่ป่วยการเมือง...555...

ปกติแล้วผมก็ไม่ได้ใส่ใจมากนักกับวันเกิดของตัวเองเนี่ย...บางปียังมีลืม..555 เรื่องจริงนะครับ

เออ...แต่ปีนี้ย่างเข้า 36 แล้ว เลยวัยเบญจเพศแล้ว ( ใช่มั๊ย ) คิดว่าเรื่องร้ายๆ ควรจะออกไปซะที

ตอนนี้ไม่ค่อยลงรอยกับนายญี่ปุ่นบางคนสักเท่าไหร่...มันดูแต่ตัวเลข คิดแต่ตัวเลข แล้วก็จะเอา

ให้ได้เหมือนตัวเลข....มันไม่ดูว่าคนที่ทำให้น่ะ จะตายห่ากันหมดแล้ว...เวลาพักผ่อนก็คือเวลานอน

อย่างเดียวเลย...เฮ้อ....อยากได้เงินเขา เราก็ได้แต่บ่น....

เดี๋ยวเดือนตุลาก็จะหมด ซีซั่นแล้ว ปัญหาต่อไปก็คือ ไม่มีโอทีละ...เงินเดือนน้อยอีกละ...ไม่พอดีเล้ย...

เบื่อชีวิตลูกจ้างแล้วครับ....คิดเล่นๆยู่นะ ถ้าเก็บเงินได้สักหน่อย กะว่าจะเจียดเอาไปลงทุนกับกองทุน

หรือพวกหุ้นเนี่ย...อยากใช้เงินทำงานให้บ้าง...แต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย...ต้องแอบไปศึกษาก่อนดีกว่า..

ลองศึกษาเวปนี้ดุนะครับของ ตลาดหลักทรัพย์

ผมก็เริ่มกลับไปลงทุนอีกครั้ง หลังจากสร่างหนี้แล้วครับผม

www.tsi-thailand.org/index.php

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20460 โดย Ly89

Narasingh เขียน:
ลองศึกษาเวปนี้ดุนะครับของ ตลาดหลักทรัพย์

ผมก็เริ่มกลับไปลงทุนอีกครั้ง หลังจากสร่างหนี้แล้วครับผม

www.tsi-thailand.org/index.php

ขอบคุณนะครับ...เห็นภาพได้ชัดเจนขึ้นจริงๆ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22807 โดย Pych
กระทู้ตัวเองไม่มาอัพเดทหน่อยเหรอครับ ตกไปอยู่หน้าสองแล้วนะครับ

ใกล้หมดหนี้หรือยังครับ หรือว่ารอลุ้นโบนัสปลายปีทีเดียวเลย

คุณ batk ทำตารางคำนวณดอกเบี้ยได้เก่งทีเดียวเลยครับ

ท่าทางจะชำนาญ MS Excel เหมือนกันนะครับ

มาตอบไม่ทันสักที :laughing: :laughing:

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, ntps

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22828 โดย Ly89

Anakin เขียน: กระทู้ตัวเองไม่มาอัพเดทหน่อยเหรอครับ ตกไปอยู่หน้าสองแล้วนะครับ

ใกล้หมดหนี้หรือยังครับ หรือว่ารอลุ้นโบนัสปลายปีทีเดียวเลย

คุณ batk ทำตารางคำนวณดอกเบี้ยได้เก่งทีเดียวเลยครับ

ท่าทางจะชำนาญ MS Excel เหมือนกันนะครับ

มาตอบไม่ทันสักที :laughing: :laughing:

เชื่อไหมครับ ผมใช้ MS WORD ไม่ถนัดเลยครับ

ที่ทำงานจะใช้แต่ Excel แทบทั้งนั้นเลย ขนาดพิมพ์รายงาน บางทีผมก็พิมพ์ใส่ Excel ครับ

แต่ก็ไม่ถึงกับเก่งหรอกครับ อาศัยจำเอามากกว่า เพราะผมไม่ได้เรียนทางนี้เลย

ตารางที่ใช้อยู่ ก็ได้มาจาก CD ที่พี่แก้วให้มาน่ะครับ ศึกษาแล้วก็ลองคำนวนดู ก็พอใช้ได้

ส่วนหนี้ ก็ยังเท่าเดิมครับ ส่ง FC ตามยอมอยู่ ส่วน KTC. ผมว่ามันไกล้จะฟ้องแล้วครับ

พอดีน่าจะไกล้ๆช่วงโบนัสปลายปีพอดีครับ....ไม่รีบครับ ไปเรื่อยๆ เหลือแค่นิดเดียวเอง

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22989 โดย Nok2865
นี่เธอ...ปีหน้าอย่าลืมนะ พี่บัวยกเวทีให้ประชันความเป็น "เกา...หลี" กันให้พอ
ระหว่างเธอ กะ ประธานพี่โน้กกกก
พี่บัวเชียร์เธอสุดใจขาดดิ้น 555++
ว่างก็มา แค่ไม่ทิ้งกันไป ก็ดีใจแย่แร้น...
ปอลิง...
ฉันหมั่นไส้เธอจัง...ตอนนี้ "หนี้" เป็นเรื่อง ชิลล์ ชิลล์ สำหรับ พวกเราไปเสียแล้ว

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, ntps, june

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23102 โดย Ly89

กอบัว เขียน: นี่เธอ...ปีหน้าอย่าลืมนะ พี่บัวยกเวทีให้ประชันความเป็น "เกา...หลี" กันให้พอ
ระหว่างเธอ กะ ประธานพี่โน้กกกก
พี่บัวเชียร์เธอสุดใจขาดดิ้น 555++

โหพี่บัว....วางระเบิดเวลาไว้เลยเหรอครับ....

บอกตรงๆเลยครับ...ไอ้เรื่อง พรีเซนต์ สเตชั่นแนล อะไรเนี่ย...ผมไม่ถนัดเอามากๆเลยครับ....

กลัวจะพูดผิดพูดถูก คนฟังไม่รู้เรื่อง เดี๋ยวจะโดนขวดน้ำลอยมาติดหัวเอาได้....

แต่ก็จะลองดูครับ....

พี่นกเทรนให้ผมแต่เนิ่นๆนะครับ......แล้วผมจะไปเก็บรายละเอียดในเดือน ต.ค.นี้ครับ...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23292 โดย meawpung
รอดูสองหนุ่มบอยแบรนด์เดือนธันวาคม

เดือนตุลานี้ พี่บัวบอกว่าให้คอยเสริมเป็นระยะๆ

ยังไงมาได้ก็มานะคุณ batk

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28277 โดย june

น้อง batk ห่างหายไปเนิ่นนานเลย พี่เป้แวะเวียนมาอวยพรปีใหม่ 2556 นี้สักหน่อย

ขอให้สิ่งที่คิดไว้สมปราถนา มีความสุขทั้งครอบครัวเลยค่ะ

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.989 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena