ขอพักหนี้ซักทีคงดีเหมือนกัน

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41162 โดย Montri1966
สมาชิกใหม่เริ่มหยุดจ่ายค่ะ.เข้ามาเป็นกำลังใจอีกคนนะคะ/ยอดหนี้เรามากว่าเป็นแสนค่ะ
หยุดจ่ายเดือนแรกแต่ไม่เครียดเท่าตอนหมุนจ่ายขั้นต่ำ
เจ้าหนี้โทรทวงทุกวันค่ะ แต่ไม่จ่ายเก็บเงินไปเรื่อยๆ รอH/C อย่างเดียวเลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41928 โดย ตัวเพ้อ
ขออนุญาติติดตามผลงานด้วยคนนะคะ

ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45059 โดย Montri1966
สวัสดีค่ัคุณตัวเพ้อ..สถานการณ์เป็นไงบ้างคะ?เข้าเป็นกำลังใจและติดตามผลงานอยู่นะคะ^^

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45478 โดย kitithuns
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47923 โดย prapapan
เข้ามารายงานตัวครับเพื่อจะแจ้งว่ายังไม่หนีไปไหนครับ แต่เมื่อตันปีเปลี่ยนทึี่ทำงานใหม่งานเลยยุ่งๆทำให้ไม่มีเวลามารายงานเหตุการณ์กันเหมือนแต่ก่อน
ตอนนี้ขึ้นศาลกับ เพาเวอร์บาย เป็นรายที่สอลเรียบร้อยแล้วยอมความหน้าศาลผ่อนส่งให้หมดภายในระยะเวลา 1 ปี และถ้าหากมีตังค์ก็สามารถขอส่วนลดปิดบัญชีได้เลยในยอดประมาณ สองหมื่น จากยอดหนี้ สี่หมื่นนิดๆ
อิออน มีโทรมาบ้างนานๆแจ้งยอดว่าสูงมากแล้วนะ ก็บอกไปว่ารอหน่อยเพราะต้องจ่ายปิดไปทีระราย

สรุปหยุดหนี้มาปีกับเจ็ดเดือน เพิ่งปิดหนี้ไปได้ 1 ราย ขึ้นศาล 2 หน แต่ชีวิตก็ยังพออยู่ได้แบบเรื่อยๆ
ถ้าไม่มาพบเวปนี้ ป่านนี้หนีไปบวชแล้วหมั้ง ฮาๆๆๆ ขอบคุณในความมีน้ำใจของพี่ๆเพื่อนทุกท่านครับ และเอาใจช่วยเพื่อนที่กำลังมีปัญหาเหมือนกันทุกท่านด้วยครับ สู้ๆๆๆๆ :สู้ๆ:

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48025 โดย Montri1966
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ/ขอให้ผ่านพ้นและหมดหนี้ไวๆนะคะ
ส่วนเหตุการณ์ของเราหลังหยุดจ่ายเข้าเดือนที่6ก็ยังปิดไม่ได้สักใบ ตอนนี้ก็รอว่าหมายศาลจะได้จากเจ้าไหนก่อน!!คงไกล้ฟ้องเต็มทีแล้วค่ะ..ขอติดตามผลงานและเป็นกำลังใจให้ปลดหนี้หมดเร็วๆนะคะ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48381 โดย molly moon
สวัสดีทุกคนะคะ เป็นสมาชิกใหม่ ที่เพิ่งเริ่มหยุดชำระขั้นต่ำมาได้ 3 งวดแล้ว
ทีแรกเจอเว็ปนี้ก็รู้สึกดีใจแล้ว แต่พอได้มาเจอกระทู้นี้ของคุณ Prapapan เข้า
ตามอ่านย้อนหลังมาได้สองสามวันค่ะ ก็รู้สึกมีกำลังใจ ขึ้นมาอีกมากทีเดียว ^^
จะเข้ามาติดตามเรื่อยๆค่ะ

ขอบคุณมากที่แบ่งปันประสบการณ์ให้ได้อ่าน และนำไปปรับใช้ค่ะ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48387 โดย Montri1966
ยินดีต้อนรับสมาชิกร่วมแนวทางเดียวกันที่เชื่อมั่นในชมรมอีกคนค่ะ/ถ้ามุ่งมั่นที่จะแก้ไขหนี้ให้หมดคงไม่นานเกินรอค่ะ!!สู้ๆค่ะ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48699 โดย prapapan
มาสวัสดีปีใหม่กับเพื่อนๆทุกท่านครับ :สู้ๆ:
ก่อนปีใหม่เสียดายมากๆเลยครับ เพราะ UOB มีส่วนลดให้ได้ถึง 60% แต่หมุนเงินมาปิดไม่ทัน แต่เมื่อเช้าโทรไปหาน้องที่ดูแลบัญชีมาแล้ว น้องเค้าบอกว่ารออีกหน่อยเดี๋ยวมีรายการให้อีก ฮาๆๆๆๆ ต้องขอบคุณน้องเค้ามากๆเลย ส่วนเพาเวอร์บายขึ้นศาลแล้วผ่อนส่งเดือนละ 1000 กลางเดือนนี้รอส่วนลดงามๆก็จะปิดไปพร้อมกับ UOB ซะเลย ลดคู่ต่อสู้ลงไปเรื่อย

สรุปเจ้าหนี้ทั้งหมด 9 รายการ ปิดไปได้แล้ว 1 ราย ขึ้นศาลซะ 2 หน เบ็ดเสร็จยังเหลือหนี้อีก 7 รายการ
ถ้าภายในเดือนนี้ทุกอย่างเป็นไปตามแผนก็จะปิดได้อีกสองราย ก็จะเหลือเพียง 5 ราย โดยตั้งเป้าหมายเอาไว้ว่าจะต้องปิดหนี้ให้หมดไม่เกินภายในอีก 3 ปี
สู้ๆๆครับทุกๆท่านกว่าเราจะมีหนี้เป็นแสนเราไม่ได้ใช้เวลาสร้างเพียงปีหรือสองปี แต่ใช้เวลาพอกพูนมาตั้งห้าหกปีรวมทั้งหมุนบัญชีโน้นมาใส่บัญชีนี้ :cry2:

ตัวไม่ตายหนี้ไม่สูญแน่ๆเจ้าหนี้ที่รักทุกๆท่าน รับรองจ่ายคืนทุกๆรายครับ ฮาๆๆๆ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #50020 โดย prapapan
มารายงานสถานการณ์ครับ
เพาเวอร์บายหลังจากขึ้นศาลจ่ายเดือนละ 1000 มาได้สามเดือนตอนนี้ปิดไปแล้ว 25000 จากยอดฟ้อง45000 พร้อมกับ UOB ยอด 55000 บาทปิดที่ 25000 บาท
เบ็ดเสร็จตอนนี้จากยอดหนี้ 9 รายเหลืออีกเพียง 4 รายที่ยังไม่ได้ดำเนินการอะรัย
วันนี้ซิตี้โทรมาบอกว่ากำลังจะฟ้องแล้วนะ เพราะยอดตอนนี้พุ่งไปที่ 90000 แล้วจากยอด 70000 บาท
แต่ก็ไม่เป็นรัยฟ้องตอนนี้ก็ไม่มีตังจ่ายแล้วหละก็ต้องไปขึ้นศาลตามหน้าที่ฮาๆๆๆ และพอเก็บเงินได้ก็ค่อยขอส่วนลดเอาแล้วกัน
สรุปไม่มีไม่หนีและยินดีจ่ายตอนมีตังค์ครับ :bye:

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #50187 โดย pfs
คุณ prapapan พอจะแชร์ข้อมูลใบลดหนี้ของ UOB ให้ได้ไหมคะตอนนี้พยายามต่อรองส่วนลดอยู่แตยังได้แค่
30% เจ้าหน้าที่อ้างว่าป็นนโยบายใหม่ลดไม่ได้มากไปกว่านี้ เลยไม่แน่ใจว่าหยุดกี่เดือนคะถึงลดได้ส่วนลดนี้
ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61843 โดย prapapan
เข้ามาสวัสดีปีใหม่กับทุกๆท่านครับ
รายงานสถานการณ์ไปด้วยพร้อมกันเลยนะครับ
ยอดหนี้เ9รายตอนนี้ปิดไปแบบเรียบร้อยแล้ว 3 ราย
กสิกร-เพาเวอร์บาย-ยูโอบี จบแล้วกับการจ่ายรายละ 50%
KTC 2บัญชี ซิตี้แอดวานส์ จ่ายยอมหน้าศาล รวม3 ราย
กรุงศรี 2 บัญชียังไม่ฟ้อง
อิออน หมดอายุความ

แต่สรุปแบบเบ็ดเสร็จแล้วไม่น่าจะเกิน 3 ปีน่าจะปิดได้หมดทุกรายครับ :สู้ๆ:

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93379 โดย prapapan
มาเล่าเรื่องการขึ้นศาลครั้งที่สามในชีวิตครับ รอบบี้ขึ้นศาลกับ JMT ที่ชื้อหนี้มาจากอิออนครับ
ขณะขับรถพาเมียกลับบ้านน้องเมียโทรมาบอกว่ามีหมายศาลมา เล่นเอาเมียจะเป็นลมเลยฮาๆ พอกลับถึงบ้านก็เอาหมายศาลมาอ่านอย่าระเอียด จากยอดหนี้ตอนหยุดจ่ายแปดหมื่นกว่าๆแต่ยอดฟ้องพุ่งไปถึง แสนกับหกพัน อ่านเสร็จก็โทรหาคุณอาไพโรจน์ ทันที่คุณอาบอกว่าส่งหมายศาลมาด่วนเลยจะได้รีบเขียน คำให้การให้หลังจากที่ส่งหมายศาลไปให้คุณอาเรียบร้อย และคุณอาก็ส่งกลับมาพร้อมกับคำให้การ ผมก็นับวันรอเลยวันไปศาลอย่างเดียว หมายศาลบอกให้ไปวันที่ 15/02/2560 ผมก็รีบไปแต่เช้าๆเลยทั้งที่ศาลนัดไกล่เกลี่ยเวลา 16.30น. ไปเช็คดูว่านัดบัลลังค์ใหนเสร็จแล้วก็กลับบ้านไปตอนบ่ายๆอีกที่ไปรอพอหน้าบัลลังค์มาเปิดห้องผมก็ขอยื่นคำให้การและรอ พอถึงเวลานัดมีผู้ร่วมชะตากรรมมากัน 4 คดี พอได้เวลาทนายโจทย์เดินมาถามว่าใครมาคดีของ JMT บ้างและบอกว่าวันนี้ ทางบริษัทให้มาถอนฟ้องทุกคดี ทุกคนก็ดูงงๆ แต่ทุกคนก็รอจนศาลออกนั่งบัลลังค์ ทนายบอกว่าขอถอนฟ้อง ศาลท่านก็อนุญาต แต่ผมยืนกรานว่าขอยื่นคำให้การเพราะว่าคดีหมดอายุความ ศาลท่านก็เลยนัดให้มาสืบพยานกันในวันที่ 8/03/2560 พอวันนัดทนายมาแต่ไม่สืบพยานโดยผมขอนำสืบพยานด้วยตนเองครับ ศาลท่านเลยนัดให้มาฟังคำพิพากษาในอีกอาทิตย์ถัดมา พอวันฟังคำพิพากษา ทนายโจย์ไม่มา ศาลท่านได้อ่านคำพิพากษาว่า เนื่องจากคดีหมดอายุความจึงทำการยกฟ้องครับ
เพราะฉะนั้นถ้าใครได้รับหมายศาลให้ไปศาลครับ สู้ๆทุกท่านครับ ตอนนี้สรุปยอดหนี้ผมเหลือแค่สี่รายแล้วครับ :ลั่ลล้า:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.590 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena