ในที่สุดเราก็มีเราวันนี้จนได้... ขอบคุณจริงๆ เป็นไทซะที ^^

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19426 โดย aor2023
กลับมาต่อที่บ้าน ... เปิดมาดูปุ๊บ ... ปวดหัวจัง ทำไมข้อความมันเว้นบรรทัดไม่เหมือนกับตอนที่เห็นตรงเครื่องทีทำงานนะ ... ใครรู้ช่วยกรุณาบอกทีค่ะ? (เห็นเอง ก็ปวดตับละ)

เอาใบยืนยัน KTC มาลงค่ะ

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19429 โดย aor2023
ในที่สุดก็มาถึงตัวสุดท้ายแล้วววววว... ตัวนี้ตั้งใจเก็บไว้ท้ายๆเลย เนื่องจากยอดค่อนข้างสูง และการทวงแรกเริ่มค่อนข้างจะไม่ดี เลยกะว่าปิดเป็นตัวสุดท้ายซะเลย หลังจากปิด KTC ไปเดือนกันยายน ก็บอกที่บ้าน (ตจว.) ว่ายังมีเหลือหนี้ตัวสุดท้ายอยู่ ถ้ามีเอกสารปึกใหญ่ๆ (หมายศาล) มาอีกให้แจ้งบอกด้วยนะ

เวลาผ่านไปนานพอสมควร ไม่มีการติดต่อใดๆ จาก EZ เลย ระหว่างนี้ก็เก็บสะสมตังค์ไปเรื่อยๆ และก็เริ่มใช้จ่ายเรื่อยเปื่อย ไปบ้าง ไรบ้าง ตามประสา ^^

10 เดือนผ่านไป ... และแล้วมันก็มา หมายศาลตัวที่สอง ... คราวนี้เปิดอ่านแบบสบายใจไม่ตื่นเต้นเหมือนใบแรกแล้ว ... แอบแปลกใจเล็กน้อย ตัวนี้เราใช้เยอะกว่า KTC อีกนะ ทำไมมาบางเชียว (เทียบกับหมายศาลใบแรกน้อยกว่าเกือบ 3 เท่า)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19430 โดย aor2023
จำได้ว่าตอนหยุดมันประมาณแสนห้านิดๆ นะ ... พออ่านเอกสารคำขอ ขอให้จำเลยชำระเงินแก่โจทก์จำนวน 255, 366.61 บาท (โอ้ววว.... เพิ่มขึ้นเยอะนะเนี่ย)

... ไม่ได้การล่ะ เปิดดูในรายละเอียดข้างในมีตั้งแต่ รายการบันทึกความเคลื่อนไวทางบัญชีและภาระหนี้ ตั้งแต่เริ่มใช้งานมา ... แค่ตรงนี้ก็เห็นคำตอบล่ะ อะไรเอ่ย? จ่ายไปตั้งเยอะ ต้นลดจึ๊งนึงงงงง ...

รายการถอนไป 215, 500 บาท

รายการชำระไป 137,200 บาท

ภาระหนี้คงค้าง 169,466.67 บาท

มาจาก ต้นเงิน (149,672.52) + ค่าธรรมเนียม (6,972.73) + ดอกเบี้ย (11,621.24) + ปรับทวงถาม (1,200)

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19432 โดย aor2023
ยอดนี้เราถือว่าก็โอเคนะ ถึงจะคำนวณแบบได้เปรียบผู้บริโภคไปบ้าง แต่ในเมื่อเรายืมเค้ามาใช้ ก็ต้องจ่ายคืนเค้าอยู่ดีนั่นล่ะ

... แต่รายการต่อไปนี่สิ สรุปรายงานการคำนวณดอกเบี้ยและชำระหนี้

อยากบอกจริงๆ ว่าเฉพาะดอกเบี้ยที่คำนวณตั้งแต่วันสุดท้าย จนถึง ณ.วันฟ้องนี่ (820 วัน – 50,437.59 บาท) ลูกหนี้ก็กระอักเลือดตายไปแล้ว จะคำนวณเพิ่มไปทำไมกับไอช่องสีแดงๆ ในความคิดเราเราคิดว่า

- ค่าธรรมเนียมค้างชำระ .... ก็ค้างมาตั้งนานแล้ว ก็ค้างต่อไปสิ ... จะมาเพิ่มขึ้นตามระยะเวลาเพื่อ?
- ค่าปรับ / ทวงถาม ... ตั้งแต่ปี 53 ก็ไม่เห็นหล่อนจะทำหน้าที่ทวงเลย จะมาเก็บเพิ่มเพื่อ?

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19433 โดย aor2023
บ่นๆ ให้หายเซ็งไปงั้นล่ะค่ะ ... สุดท้ายก็ต้องทำหน้าที่ลูกหนี้ ชำระหนี้ ต่อ ... ตอนนี้เงินพร้อมอยู่แล้ว (ส่วนนึง) ก็โทรไปเจรจาขอปิดยอดกับทาง EZ

ครั้งแรกเดือนกรกฏาคม แจ้งไปว่ามีเงินพร้อมจะชำระทันที 70,000 บาท ... EZ ตอบกลับทันทีเลยค่ะ ...
พี่ครับยอดนี้คงไม่ได้ ต้นพี่เกือบแสนห้า ทางนี้คงทำเรื่องให้ไม่ได้นะครับ

เราก็ให้เหตุผลต่างๆ ไปว่าเราต้องการชำระจริงๆ อยากหมดหนี้มากๆ น้องช่วยไปคุยกับหัวหน้าใหม่ละกัน ขอแบบเต็มที่สุดๆ ช่วยหน่อยนะ ... น้องก็ช่วยไปคุย โทรกลับมาภายในวันเดียวกันว่าเต็มที่สุดๆ ได้แสนสอง ... เฮ้อ... ก็บอกน้องไปตรงๆ ว่าเราคงหามาปิดไม่ได้นะที่ยอดนี้ แล้วก็วางหูไป ... กลับมานอนคิดใหม่

ลึกๆ แอบคิดว่าน้องจะโทรมาเสนอยอดใหม่ให้ ... อ๊ายยย ... น้องไม่โทรแหะ

ขึ้นต้นเดือนสิงหาคม หลังจากเงินเดือนออก ... มีเงินสะสมเพิ่มขึ้นมานิดหน่อย ... เอาน่ะ เลือกเอาจะไปขึ้นศาลหรือจะปิดยอดดี ... ก็โทรไปอีกครั้ง คราวนี้เจรจาไปเจรจามา ลงตัวที่ยอดแสนห้าพัน ... ก็โอเค เราไหว ... ปิดได้ซะที

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19435 โดย aor2023
...จบกันซะทีนะ ชีวิตเป็นหนี้ของเรา ... สำเร็จแล้วเว้ยเฮ้ยยยย... ดีใจสุดโต่งอยากจะเต้นระบำจริงๆ

หวังว่าเรื่องราวของเราคงจะพอเป็นกำลังใจให้เพื่อนสมาชิกคนอื่นๆ นะคะ

... เราทำได้ ... คุณก็ทำได้ค่ะ ...

เส้นทางปลดหนี้ที่นี่ เป็นตัวจริง ของจริงค่ะ

พยายามเข้านะคะ มันจะต้องมีสักวันที่เป็นของเราจนได้

ขอบคุณทุกสิ่งทุกอย่างในชมรมนี้ค่ะ ที่ทำให้เรามีวันนี้ ...

ก่อนจากไปวันนี้เอาหนังสือดีๆ มาแนะนำค่ะ ... เป็นหนังสือที่เรานำมาใช้กับตัวเองแล้วดีมากจริงๆ

http://s17.postimage.org/fpu5uv7u7/book.jpg[/img[img] s17.postimage.org/fpu5uv7u7/book.jpg[/img

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19436 โดย Nok2865
ขอพักเบรก...รายการโฆษณา คั่นรายการ ^^

กับคำพูดที่น้องเหมือน ถามตัวเองว่า

อ้างอิงคำพูดของ : BlackSheep

อยากบอกจริงๆ ว่าเฉพาะดอกเบี้ยที่คำนวณตั้งแต่วันสุดท้าย จนถึง ณ.วันฟ้องนี่ (820 วัน – 50,437.59 บาท)
ลูกหนี้ก็กระอักเลือดตายไปแล้ว จะคำนวณเพิ่มไปทำไมกับไอช่องสีแดงๆ ในความคิดเราเราคิดว่า

- ค่าธรรมเนียมค้างชำระ .... ก็ค้างมาตั้งนานแล้ว ก็ค้างต่อไปสิ ... จะมาเพิ่มขึ้นตามระยะเวลาเพื่อ?
- ค่าปรับ / ทวงถาม ... ตั้งแต่ปี 53 ก็ไม่เห็นหล่อนจะทำหน้าที่ทวงเลย จะมาเก็บเพิ่มเพื่อ?

นี่หละคือความ Here ความ HA ของเจ้าหนี้ ที่มันเอาค่าติดตามทวงถาม เอาระยะเวลา เอาค่าโทรทวงทีละ 250 บาท
มาคิด มาบวก มาเพิ่ม หากลูกหนี้ใจแข็งพอ ชมรมฯ มักจะแนะนำถ้าได้รับหมายศาลแบบนี้
คิดเชี้ยะๆแบบนี้ "สู้คดีให้ถึงที่สุด"
หากเอาจำนวนเงินที่มันคิดมา เข้าตารางคำนวณคิดดอกเบี้ย จะเห็นเลยว่า มันโคตรรรรร โกง
คิดดอกเบี้ยแบบทบต้นของต้น ต้น ต้นตระกูลความเลวของมัน

แต่ถ้าบางคนมีเงินพอปิดหนี้ไปได้แบบแม่แกะดำ เพราะที่สุดแล้ว เงินต้นที่เอามาราวๆแสนห้า(ตอนหยุดจ่าย)
แล้วเราได้หยุดจ่าย เพื่อปรับชีวิต เพื่อเก็บเงิน หยุดการคิดดอกเบี้ยโหดๆ
แล้วได้แฮร์คัทในราคา แสนห้าพัน...
ปิดได้สวยมากเลยน้อง...

ติดตามอ่านมาตั้งแต่บอร์ดเก่า พี่บัวว่า แม่แกะดำของพี่บัวเล่าเรื่องได้น่าอ่าน อ่านแล้วไม่มึนงง สับสน
เรื่องตัวหนังสือเด้ง แล้วแต่คอมของคนนั้นค่ะ
พี่บัวอ่านจากคอมตัวเอง ก็ไม่เด้งนะคะ ไม่เว้นบรรทัดอะไรเลย
อ่านจะไอแปร๊ด ก็อ่านได้ ไม่มีปัญหา โพสไปเถอะ อ่านได้...

ดีใจมากๆ ที่น้องมาแชร์ให้สมาชิกคนอื่นๆได้เป็นกำลังใจ
ความสุขของคนเป็นกรรมการ ก็อยู่ตรงนี้ ตรงที่เห็นสมาชิกได้ "ยิ้มหมดหนี้"
เห็นแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์
ได้เริ่มต้นชีวิตใหม่ บทเรียนที่ได้ เราจะได้ระมัดระวังในการใช้ชีวิตมากขึ้น
พี่บัวดีใจด้วยจริงๆค่ะ

ความมืดของวันวาน คือแสงสว่างในวันนี้...
.

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: aor2023

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19485 โดย aor2023

กอบัว เขียน:
ดีใจมากๆ ที่น้องมาแชร์ให้สมาชิกคนอื่นๆได้เป็นกำลังใจ
ความสุขของคนเป็นกรรมการ ก็อยู่ตรงนี้ ตรงที่เห็นสมาชิกได้ "ยิ้มหมดหนี้"
เห็นแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์
ได้เริ่มต้นชีวิตใหม่ บทเรียนที่ได้ เราจะได้ระมัดระวังในการใช้ชีวิตมากขึ้น
พี่บัวดีใจด้วยจริงๆค่ะ

ขอบคุณค่ะพี่บัวที่แวะมาอธิบายเพิ่มเติม ... BlackSheep หวังว่าประการณ์ของเราคงจะช่วยเพิ่มกำลังใจให้กับสมาชิกคนอื่นๆ ได้บ้างนะคะ

ประสบการณ์ของเพื่อนสมาชิกในเวบบอร์ดนี้ เป็นหนึ่งกำลังสำคัญที่ทำให้ BlackSheep มีกำลังใจที่เข้มแข็งมากๆ ค่ะ และหลายๆ เรื่องเป็นแรงบันดาลใจให้ก้าวเดินต่อไปอย่างมั่นใจ พร้อมที่จะลุยบนเส้นทางนี้

หลายแสนล้านคำขอบคุณจากเรา เทียบไม่ได้เลยกับ จิตอาสาที่มีต่อเพื่อนมนุษย์ ของคณะกรรม
การที่นี่ ...คุณคือที่สุด !!!

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19486 โดย aor2023
บทความดีๆ ค่ะ นัยอันลึกล้ำของคำ “ขอบคุณ”

ขอบคุณความไม่มี
ที่ทำให้รู้วิธีลุกขึ้นสู้

ขอบคุณความยากจน
ที่ทำให้เป็นคนมุมานะ

ขอบคุณความล้มเหลว
ที่ทำให้เกิดความเชี่ยวชาญ
ส่วนที่เหลือ
ขอบคุณความผิดพลาด
ที่ทำให้ฉลาดยิ่งกว่าเดิม

ขอบคุณความริษยา
ที่ทำให้กล้าสร้างสรรค์สิ่งใหม่

ขอบคุณคำวิพากษ์ วิจารณ์
ที่ทำให้ผลิบานอย่างไร้ข้อตำหนิ

ขอบคุณความไม่รู้
ที่ทำให้รู้จักครูชื่อประสบการณ์

ขอบคุณความผิดหวัง
ที่ทำให้ตั้งสติเพื่อลุกขึ้นมาใหม่

ขอบคุณศัตรูที่แกร่งกล้า
ที่ทำให้รู้ว่าเรายังไม่ใช่มืออาชีพ

ขอบคุณมหกรรมคอรัปชั่น
ที่ทำให้เราอยากสร้างสรรค์การเมืองใหม่

ขอบคุณความป่วยไข้
ที่ทำให้เราตั้งใจดูแลสุขภาพ

ขอบคุณความทุกข์
ที่ทำให้รู้ว่าความสุขมีค่าแค่ไหน

ขอบคุณความพลัดพราก
ที่ทำให้เราสละจากความยึดติดถือมั่น

ขอบคุณเพลิงกิเลส
ที่ทำให้เรามีเหตุอยากถึงพระนิพพาน

ขอบคุณความตาย
ที่ทำให้ฉากสุดท้ายของชีวิตสมบูรณ์แบบ

ท่าน ว.วชิรเมธี
๔ พฤศจิกายน ๒๕๕๑

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19487 โดย powerfully

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19518 โดย mlek
ขอบคุณมากมายค่ะ ที่มาแชร์ประสบการณ์ดีๆให้พวกเราได้อ่านกัน..แอบเห็นตัวอย่างหนังสือเกี่ยวกับการเก็บเงิน..เดี๋ยวลองไปหาซื้อมาอ่านค่ะ...เพราะเราก็ตั้งใจให้หมดหนี้ภายใน3ปีเหมือนกันอ่ะค่ะ ก็พยายามอยู่ มีลูกชาย3ขวบคนนึง บางครั้งเงินที่จะเก็บใช้หนี้ก็คลาดเคลื่อน+ล่าช้ากว่าคุณแน่ๆ แต่ไม่ท้อค่ะ จะพยายามและตั้งใจ...

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19525 โดย aor2023

mlek เขียน: ขอบคุณมากมายค่ะ ที่มาแชร์ประสบการณ์ดีๆให้พวกเราได้อ่านกัน..แอบเห็นตัวอย่างหนังสือเกี่ยวกับการเก็บเงิน..เดี๋ยวลองไปหาซื้อมาอ่านค่ะ...เพราะเราก็ตั้งใจให้หมดหนี้ภายใน3ปีเหมือนกันอ่ะค่ะ ก็พยายามอยู่ มีลูกชาย3ขวบคนนึง บางครั้งเงินที่จะเก็บใช้หนี้ก็คลาดเคลื่อน+ล่าช้ากว่าคุณแน่ๆ แต่ไม่ท้อค่ะ จะพยายามและตั้งใจ...

ขอให้คุณทำได้อย่างที่หวังนะคะ 3 ปี แป๊บเดียวก็ผ่านไปค่ะ (เราช้าไปหน่อยเพราะว่าไม่ทำงานไป 8 เดือน)ระหว่างนี้พยายามเก็บเงินให้ได้มากที่สุดนะคะ (สิ่งนี้สำคัญที่สุดค่ะ)

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ :สู้ๆ:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19526 โดย aor2023
• ในห้วงเวลาแห่งความยากลำบาก
ทุกวินาทีคือความเป็นไปได้ที่จะ​คิดผิด พูดพลาด
ประสาอะไรกับการเผลอทำเรื่องโง่​เขลา

• อย่าตอกย้ำซ้ำเติมตัวเอง

กับความผิดพลาดที่โง่เขลาในอดีต
แต่ให้หมั่นถามตัวเองว่า
บทเรียนที่ผ่านมา
สอนอะไรให้เราฉลาดขึ้นได้ในปัจจุุบัน

• การเอาแต่นึกถึงความผิดพลาด คือความโง่
การหมั่นระลึกถึงต้นเหตุของความ​ผิดพลาด คือความฉลาด

• ตอนตัดสินใจพลาด
อย่าเพิ่งโทษตัวเอง
เอาไว้ค่อยตัดสินโทษตัวเองฐานพล​าดซ้ำ
เยี่ยงคนไม่รู้จักบทเรียน

... ... ... ... ... ... ... ... ...

• ผิดเรื่องเล็ก ไม่รับผิดเรื่องใหญ่

• ผิดแล้วรับ จะเป็นคนกล้า
ผิดแล้วแก้ไข จะเป็นคนดี
ผิดแล้วเรียนรู้ จะเป็นคนฉลาด
มิฉะนั้นจะขี้ขลาด เลว และโง่ต่อไป

.. ... ... ... ... ... ... ...

• ทำผิด แล้วสำนึกผิด
เป็นเรื่องของคนดี ไม่ใช่คนชั่ว
คนๆหนึ่ง ถลำลงไปสู่ความชั่ว
คือการพลาดทำผิด
แล้วไม่ยอมรับว่าผิด
กับไม่คิดจะทำอะไรให้ดีขึ้น

• วิธีที่จะสร้างสำนึก
ทำตนให้เป็นคนละอายบาปได้จริง ๆ
ก็ต้องสั่งสมบุญให้มากเข้าไว้
คือต้องทำตัวเป็นฝ่ายรุกด้วย
ไม่ใช่ฝ่ายรับ ฝ่ายต้านทานประการเดียว

• บุญที่สั่งสมมาก ๆ
จะเป็นตัวตั้งใหม่ให้สังเกตเห็น​ความต่าง
ระหว่างขาวกับดำ
สว่างกับมืด และดีกับเลว
จนเห็นโทษภัย
เห็นความไม่น่ารักของอกุศลจิตใน​ตน

- ดั ง ต ฤ ณ -

.. .. .. .. .. .. .. .. .. ..

• พิจารณาข้อเสียตนเองบ่อยๆ ชีวิตจะก้าวหน้า
พิจารณาข้อเสียคนอื่นบ่อยๆ ชีวิตจะย่ำแย่ ถอยหลัง

- เพจเหตุเกิดจากความรัก -

• คนที่รับผิดได้ง่าย
ผลของการที่รับผิดได้ง่ายนี้
จึงทำให้เค้าพัฒนาตัวเองได้เร็ว​มาก
เค้าจะเดินไปข้างหน้าอยู่ตลอดเว​ลา

- พี่โจ้ -

• จงเติบโต จากความผิดพลาด
• จงเฉลียวฉลาด จากความผิดหวัง
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, powerfully

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19549 โดย Nok2865
พี่บัวชอบคำพูดนี้ค่ะ

จงเติบโต จากความผิดพลาด

จงเฉลียวฉลาด จากความผิดหวัง

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: aor2023, mlek, powerfully

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19571 โดย coocoo
ขอบคุณนะคะที่มาแชร์เรื่องราวการปลดหนี้ให้พวกเรา ได้ความรู้เยอะมากๆเลยค่ะ ได้เอาไปใช้ต่อสู้กับหนี้ต่อไป

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19572 โดย Lyncns31
ยินดีด้วยครับ..กับรุ่นพี่...(ผมเอง รุ่น มีนา 54)

.................. :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ผมเห็นกระทู้คุณตั้งแต่เข้ามาที่นี่ใหม่ๆ...ตั้งแต่บอร์ดเก่าที่หายไปหมดแล้ว..

....เป็นการต่อสู้ที่ยาวนาน...แต่ก็น่ายินดีที่จบลงไปจนได้...

ผมกำลังจะไปสู่เส้นชัยไม่ช้านี้เช่นกันครับ..อีกไม่เกินปี..เหลือรายเดียว..

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: aor2023

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20958 โดย freedom_life
ยินดีด้วยครับ
รู้สึกเหมือนเราจะเคยเจอกันตอนมี meeting รอบเดียวที่เคยไป 555

ไล่อ่านการปิดหนี้แล้ว เก่งมาก เก็บ เก็บ เก็บ
เจรจา เจรจา ใช้ประสบการณ์รุ่นพี่ + ตำราพลิกแพลงของตัวเองทำให้ปิดหนี้หมด

ในที่สุดก็มีวันฟ้าใส ยิ้มได้กับทุกสิ่ง ต่อไปนี้ก็ต้องใช้ชีวิตให้รอบคอบมากยิ่งขึ้นโดยเฉพาะเรื่องการเงิน
อย่าลืมกลับมาให้ความรู้และช่วยกันตอบคำถามกับสมาชิกใหม่ๆ ด้วยนะครับ (ชักอายนะเนี่ยเขียนแบบนี้ เพราะผมเองก็โผล่มาปีนึงครั้งสองครั้ง อิอิ)

อ้อ !! อย่าลืมติดตามเครดิตบูโรตัวเองด้วยนะครับ ว่าประวัติเป็นอย่างไรแล้วตอนนี้ :wo:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21029 โดย aor2023

freedom_life เขียน: ยินดีด้วยครับ
รู้สึกเหมือนเราจะเคยเจอกันตอนมี meeting รอบเดียวที่เคยไป 555

อ้อ !! อย่าลืมติดตามเครดิตบูโรตัวเองด้วยนะครับ ว่าประวัติเป็นอย่างไรแล้วตอนนี้ :wo:

ตอบคุณ Freedom_Life ไม่แน่ใจว่าคุูณนั่งหน้าๆ เราหรือเปล่านะ (ไปครั้งเดียวเหมือนกัน) ... อาจจะจำผิดนะ จำได้ว่ามีผู้ชายนั่งข้างหน้าคนนึงแล้วเค้ามีแฟ้มเก็บใบยืนยันลดหนี้ ... แถมมีบัตรที่หักแล้วเก็บไว้ในแฟ้มด้วย (ดูประหลาดดี)

ยังเม้าท์กับพี่ข้างๆ (รู้จักกันในงานนี่ล่ะ) ... เดี๋ยวกลับไปจะทำมั่ง ... แล้วก็มีเหมือนกัน 55+ แฟ้มบัญชีดำ .. แต่ของเราด้านหน้าไม่ได้ใส่กระดาษพิมพ์ตัวอักษร ... แต่ใส่รูปหน้าตัวเองแทน :laughing:

สำหรับเครดิตบูโร ขอบคุณที่แนะนำค่ะ เช็คไปสองรอบแล้วค่ะ รอบแรกตอนปิดได้ 4-5 ใบ ดูความคืบหน้า อีกครั้งก็ตอนเหลือ 2 ใบ (ใบเก่าก่อนสถานะปิดเรียบร้อยค่ะ) ... กะว่าจะเช็คอีกทีปีหน้าค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21093 โดย freedom_life
:upset: :upset: คงไม่ใช่ผมแล้วล่ะ เหอๆ ผมมีแฟ้ม แต่ไม่ใช่คนที่เก็บบัตรที่ตัดไว้
เพราะของผมอยู่ที่บ่อเก็บขยะตรงไหนแล้วไม่รู้ 555

ดีแล้วล่ะที่จำไม่ได้ เพราะตอนนั้น อ้วนดำ อ้วนดำ

แต่ตอนนี้ หล่อ ใส และสุภาพ ยิ่งกว่าตอนนั้นอีก :555: :555:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21163 โดย tiger2516
ยินดีด้วยคะของvinเหลืออีก 2 ตัวคะยอดเยอะอยู่ และนานประมาณปีหน่อยๆ เป็น ktc กับ HSBC คงใกล้ได้หมายศาลมาเป็นของตัวเองแล้วแหละคิดว่าน่าจะเป็น ktc ก่อน ตอนนี้ตังค์หมดเพราะปิดไป 3 ยอดแล้ว แต่ก่อนมีกำลังใจให้ตัวเองเสมอ ไม่เคยท้อ และขอแสดงความยินดีกับคุณแกะดำด้วยนะคะ :sleep: :sleep: :sleep:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.886 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena