ขอขอบคุณเวบไซต์ดีดี แบบนี้ในประเทศไทย

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20036 โดย freedebtor
เป็นคนนึงที่เป็นหนี้มานานพอสมควร
เริ่มจาก..

EASY BUY วงเงิน 70,600 (บัตรแรกแแแแม้้..ให้ตูซะเยอะเชีย แน่ะ โทษเค้าอีก)
ยอดฟ้อง 101,xxx จบที่ 85,000 รวมดอกเบี้ย15%แล้ว ภายใน 36 งวด

POWERBUY วงเงิน 29,000
ยอด 31,xxx ทำเจรจาแล้ว(กับสำนักงานกฏหมาย) เหลือ 16,000 ใน 10 งวด

FIRST CHOICE วงเงิน 29,000(โดนพนง.ยุให้ทำพร้อมPowerbuy ใจง่ายซะด้วย เอาหมด!)
ตอนนี้พยายามผ่อนคืนให้เต็มวงเงินให้เร็วที่สุด เพื่อเสียดอกเบี้ยให้น้อยที่สุด(คิดถูกป่าวไม่รู้)
เหลืออีกหมื่นก่าๆ

อยากขอขอบคุณผู้ที่ทำเวบไซต์นี้ขึ้น พวกคุณเจ๋งมาก
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลดีดี ตลอดจนท่านที่ให้คำปรึกษาที่ได้โทรไป(คุณกอบัว)
คุณอาไพโรจน์ ที่สวนลุม เพิ่มความมั่นใจก่อนไปศาล

นอกเหนือจากนี้สิ่งที่ได้จากที่นี่คือ การเปลี่ยนแปลงตัวเองเรื่องการใช้จ่าย
ให้พึ่งตัวเองให้มากที่สุด รู้จักอดทนกับสิ่งที่อยากได้ทั้งจำเป็นและฟุ่มเฟือย
รู้จักที่จะจัดการกับรายได้ตัวเอง ให้เป็นประโยชน์สูงสุด

ถึงแม้จะหนี้ไม่ได้เยอะเหมือนคนอื่น แต่สำหรับเงินเดือนที่ได้รับถือว่าลำบากทีเดียว
เห็นเรื่องของใครหลายคนที่นี่แล้ว มีกำลังใจใช้หนี้ของตัวเองขึ้นเยอะเลยค่ะ
ทุกคน สู้ๆ นะคะ

และอยากให้ใครๆ ที่กำลังจะอยากเป็นหนี้ ไม่ว่าแบบไหนก้อตาม
อยากให้ลอง.. เผลอ.. หรือสักอย่างให้มาแวะดูเวบนี้ จะได้ไม่ต้อง
มาถึงขั้นนี้ แบบใครๆ ที่กำลังเป็นผู้เดือดร้อนอยู่ เพราะรู้สึกว่า
มีประโยชน์กับแทยทุกท่านเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20060 โดย meawpung

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20078 โดย Pych
ดีใจด้วยครับ

ยังไงก็แนะนำคนรู้จัก ญาติหรือเพื่อนๆ ที่กำลังมีปัญหา ให้รู้จักเว็บของเราก็ได้นะครับ
หรือจะเอาไปแปะบน Facebook หรือ Twitter บ้างก็ดีนะครับ

เดี๋ยวเดือนตุลาคม จะมีอบรมฟรี กันอีกครั้งแล้วครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.316 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena