เป็นหนี้

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21605 โดย hartbeat
เป็นหนี้ was created by hartbeat
สวัสดีคะ ดิฉันก็เป็นอีกคนหนึ่งที่มีภาระหนี้ทางสินเชื่อส่วนบุคคล ซึ่งหยุดชำระมาปีกว่าแล้วคะเนื่องจากว่ามีภาระหนี้สินหลายทางไหนจะค่างวดรถ อิออน เฟริส์ชอย ซึ่งตอนนี้ที่เจอก็คืออิออนคะ ทวงนี้แบบประจานโทรไปหาผู้ใหญ่บ้านตามที่อยู่บัตรประชาชน แถมยังบอกกับผู้ใหญ่บ้านว่าดิฉันได้ก่อคดียักหยอกทรัพย์ผู้ใหญ่บ้านก็ตกใจรีบบอกพ่อกับแม่ที่อยู่ที่บ้าน ทุกคนตกใจกันไปหมด แสบจิงๆพวกนี้ ดิฉันจึงต้องอธิบายให้พวกท่านเข้าใจกันกว่าพวกท่านจะเข้าใจ (เพราะพวกท่านไม่มีความรู้ในเรื่องพวกนี้จึงตกใจกันหมด)ที่สำคัญยังฝากเบอร์โทรให้ติดต่อกลับ ดิฉันจึงโทรกลับไปจึงได้รู้ว่าเป็นบริษัททวงนี้ของอิออน ดิฉันถามรายละเอียดเรื่องนี้สิน ซึ่งทางเจ้าหน้าที่ที่รับสายแจ้งแต่ชื่อ และบริษัท ดิฉันจึงได้ขอรายละเอียดหนี้สินของดิฉันโดยให้ทางเจ้าหนี้แฟกซ์เอกสารเข้ามาให้ แต่ทางเจ้าหน้าที่ก็บายเบี่ยงบอกแต่ว่าส่งไปให้ที่บ้านแล้ว สายโทรศัพท์ก็หลุดไป แล้วสักพักทางเจ้าหน้าที่ก็ติดต่อกลับมาอีก ครั้งนี้เป็นอีกคนหนึ่งพูด ดิฉันถามชื่อไม่ยอมบอกชื่อ แล้วยังเรียกเงินโดยให้ดิฉัน จากเงิน 30% ของยอดหนี้สิน ดิฉันแจ้งเค้าไปว่าไม่สามารถจ่ายเงินจำนวนนี้ได้ ทางเจ้าหน้าที่ก็บอกอีกว่า คุณมีเงินเท่าไหร่พอที่จะจ่ายเข้าก่อนเพื่อปรับปรุงโครงสร้างหนี้หนี้ ดิฉันก็ตอบเค้าไปว่า อาจจะจ่ายได้ หนึ่งพันบาท ดิฉันก็รับปากว่าจะจ่าย แต่ก็ยังคิดอยู่ว่าควรจะจ่ายดีไหมแล้วจ่ายแล้วจะเป็นยังงัยต่อไป เจ้าหน้าที่ยังบอกในเชิงขู่ให้เรากลัวอีกว่า มีการบัญทึกเสียงไว้แล้วนะ คุณต้องจ่ายนะ ทางเจ้าหน้าที่ให้ดิฉันจ่ายวันนี้หนึ่งพันแล้วตอนหกโมงจะโทรมาเช็ค แล้ววันที่20จะโทรมาอีกครั้ง เพื่อให้ดิฉันจ่ายเงินอีก หนึ่งพัน เป็นอันว่าวางสายไป แต่ดิฉันก็ยังไม่จ่าย เพราะไม่รู้ว่าคุยกับครัยกันแน่และที่สำคัญขอเอกสารรายละเอียดหนี้ที่เราคงค้างเค้าก็ไม่มีให้ ดิฉันจึงมาเปิดหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต เพื่อจะมีวิธิใดบ้างที่จะช่วยให้ดิฉันหลุดออกจากตรงนี้ จึงได้มาเจอเว็บนี้แหละ ดิฉันเปิดอ่านข้อมูลในเว็บบอร์ด จึงเริ่มจะเข้าใจบ้างแต่ก็ไม่มาก จึงตัดสินใจโทรไปปรึกษาคุณอาจึงทำให้ดิฉัน เข้าและมั่นมากขึ้น ดิฉันโชคดีที่เปิดเจอเว็บนี้ก่อน ไม่อย่างนั้นดิฉันหลอมตัวจ่ายไปคงยากในการดำเนินคดี ขอบคุณคุณอาที่ให้คำปรึกษา ดิฉันตัดสินใจที่จะให้ทางเจ้าหนี้ฟ้องร้องดำเนินคดี ส่วนในเวลาที่เหลือนี้ดิฉันก็จะเก็บเงิน เพื่อเก็บไว้ชำระหนี้คะ ขอให้ทุกคนที่เจอปัญหาอย่างดิฉัน จงผ่าฟันและก้าวผ่านสิ่งเลวร้ายไปให้ได้นะคะ สู้ๆๆๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21617 โดย Ploylyly
อีอ้อน.....ตรีน อีกแล้ว

อย่างนี้ต้องเจอท่าไม้ตาย ส้นตรีน..........พิฆาต

ดีแล้วครับ ที่ไม่หลวมตัวจ่ายมันไป จ่ายไปก็ไม่ได้ช่วยอะไร ทำให้อายุความในการฟ้องร้องสะดุดด้วย
เท่ากับไปต่อลมหายใจ ให้ส่วนบุญกับพวกสัมภเวสีเปล่าๆ

เล่นแรงอย่างนี้เล่นหาว่าเรายักยอกแจ้งผู้ใหญ่บ้านอีก ผมว่าเมลเรื่องราวไปฟ้องกับทางธนาคารแห่งประเทศไทยซักหน่อยก็ดีนะครับ มันจะได้รู้ว่าทีหลังอย่าลามปามผู้ใหญ่ หนี้ใครคนนั้น รับผิดชอบครับ

โดยให้เข้าไปร้องเรียนที่ศูนย์คุ้มดรองผู้ใช้บริการทางการเงิน ธนาคารแห่งประเทศไทย (ศคง.)
หรือแจ้งโทรสายด่วน 1213
หรือ www.bot.or.th

โชคดีครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: fay

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21626 โดย hartbeat
(o_O) (o_O)

จัดไปแจ่มๆเลยคะ สำหรับเรื่องร้องเรียน

มันน่าเจ็บใจจิงๆนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ

:shy: :shy: :shy: :shy:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21669 โดย jackTs
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6343&Itemid=29

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=19608&Itemid=29

รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=18758&Itemid=29

การทวงหนี้แบบควายๆ...โดยการใช้"มุขควาย"
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=18235&Itemid=29

อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้โต้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1301&Itemid=29

อ้างอิงแหล่งที่มา ของความรู้ต่างๆเหล่านี้จาก

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=29

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ploylyly

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21819 โดย fay
อิออนทำไมทำตัวน่ารังเกียจเยี่ยงนี้ ไร้มนุษย์ธรรมที่สุด หรือเพราะเขาไม่ใช่คน? ยังไงคุณ hartbeat ก็สู้ๆ นะค่ะ มันแรงมาแบบนี้ ประจานกันไปแล้ว รู้กันทั้งหมู่บ้านแบบนี้ ถ้ามีก็เอาไปจ่ายเจ้าอื่นก่อน ไว้ค่อยจ่ายมันทีหลัง เพราะเราเองก็ไม่มีไรจะเสียแล้ว ดัดมันให้เข็ด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.542 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena