หนี้ล้านสี่ กับรายได้หกหมื่น

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23722 โดย หลังชนฝา

fay เขียน: คุณหลังชนฝาสู้ๆ น๊าา ของเราหยุดจ่ายมาก็พึ่งจะเข้าเดือนที่ 2-3 อ่ะค่ะ โทรมากันทุกวัน คึกคักดีฮ่าาา ยิ่งเมื่อวานวันที่ 1 ต้นเดือนโทรมาเกือบทุกรายการ(เรามี 18 รายการหนี้ค่ะ) ก็รับไป คุยไปอ่ะค่ะ เงินเหลือต่อเดือนเยอะอยู่นะค่ะ อดทนเก็บอีกนิด หนี้ที่มีคงหมดได้ ในไม่ช้าหล่ะค่ะ :cheer:

ช่วงนี้งานยุ่งเลยไม่ค่อยได้เข้าเวป ขอบคุณคุณ fay มากครับพวกเราช่วยเป็นกำลังใจให้กันในยามทุกข์

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23723 โดย หลังชนฝา

jackhunter เขียน: สวัสดีครับคุณหลังชนฝา

ยอดหนี้พอๆ กับผม (แต่ผมจะมี บ/ช มากกว่า) หยุด 3-4 เดือนแรกทำใจ ตั้งสติให้มั่นครับ พวกเจ้าหนี้โทรกระหน่ำแน่ๆ ครับ(พยายามรับสายให้หมดนะครับ เป็นการแสดงตัวตนว่าเราไม่ได้คิดหนีหนี้ และยังทำงานมีชีวิตอยู่ตามปกติ) วางแผนการเก็บเงินให้ดีๆครับ เงินเดือนมากรายจ่ายที่เราไม่ค่อยคาดคิดก็จะเข้ามาเรื่อยๆ
ตอนหยุด 3-4 เดือนแรก ผมเก็บเงินได้ไม่มากเท่าไหร่ เพราะที่ผ่านมาเราใช้แต่เงินหมุน ตอนนี้หยุดมา 5-6 เดือนแล้ว พอตั้งหลักได้ เรื่องออก สนง รับจ้างทวงหนี้(แต่ยังไม่โดนฟ้องศาลนะครับ) หมดทุก บ/ช แล้ว ตั้งใจจะปิด H/C ใบแรกให้ได้เร็วที่สุดครับ

ขอให้โชคดีนะครับ สู้ๆ

ขอบคุณคุณ jackhunter ครับ เงินเดือนเยอะรายจ่ายก็จะเยอะตามจริงๆเลยครับ ตอนนี้ก็พยายามใช้ที่จำเป็นแล้วเก็บเงินครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23724 โดย หลังชนฝา

sadaka เขียน: มาให้กำลังใจอีกหนึ่งกำลังใจค่ะ ของSadaka มีหนี้น้อยกว่าคุณหลังชนฝานีสนึง

รายได้ของคุณหลังชนฝามากกว่าเกือบๆสองหมื่น แถมยังมีเหลืออีกบางส่วน

น่าจะปิดจบได้เร็วกว่า Sadaka นะคะ

เพราะ Sadaka มีหนี้นอกระบบด้วย ต่อเดือนรายจ่ายติดลบทุกเดือนค่ะ

หวังเงินโบนัสสิ้นปี อย่างน้อยกะว่าจะปิดให้ได้ซัก 2 รายการ....(ตั้งใจไว้ค่ะ)

ตอนนี้ Sadaka หยุดจ่ายทุกบัตรได้เดือนนี้เข้าเดือนที่ 6 ค่ะ ช่วงนี้เบาหูมากกกกกกกกๆ

ช่วง2-3เดือนแรกที่หยุดจ่าย ตั้งมือรับ อ่านเคสที่ใกล้เคียงกับเรา แล้วมาประยุกต์ใช้ในการตั้งรับ

ผ่าน4เดือนไป จะเริ่มบางๆลงค่ะ ของ Sadaka มีบางเจ้าส่งสำนักงานกฎหมายมาทวงแล้ว

1เจ้าส่งฟ้องแล้วของ UOB นัดไปศาลเพื่อไกล่เกลี่ยสืบพยานเดือน ธค.นี้ค่ะ

แต่ไม่หวั่นค่ะ เพราะเตรียมความพร้อมไว้แล้ว...

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ

ขอบคุณคุณ sadaka ครับ ของผมไม่มีหนี้นอกระบบ รายจ่ายมีแต่ส่งให้ครอบครัว และบัตรเครดิตกสิกรไทยที่ต้องประคองไว้เพราะเงินเดือนผมจ่ายผ่านกสิกร แล้วก็ใช้ส่วนตัวบ้าง ตอนนี้ทวงบ่อยสุดคือแสตนดาร์ดชาร์เตอร์ จะให้ส่งยอดเข้าไปให้ได้ แต่เรารู้แล้วว่าถ้าส่งเข้าไปก็ไปให้ดอกเบี้ยเขาหมดเลยไม่ทำเด็ดขาด

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23725 โดย หลังชนฝา

อยากหลุดพ้น เขียน: เป็นกำลังใจให้นะคะ ทุกลมหายใจย่อมมีหวัง นี่ก็เดือนที่ 2 ที่หยุดจ่ายค่ะโทรกระน่ำรับบ้างไม่รับบ้าง ขอเวลาพักหายใจสักระยะ เก็บเงินและรอเวลาถ้ามีข้อเสนอมาดีๆเราก็ค่อยว่าไป ตอนนี้ต้องอดทนไปก่อนค่ะหนี้ก็มากเหมือนกันค่ะ หลักล้านขึ้นเหมือนกัน สู้สู้นะคะ

ขอบคุณคุณอยากหลุดพ้นครับ พวกเราโชคดีที่ได้มาเจอชมรมนี้

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24510 โดย ณัฏฐ์ฐิญา
สวัสดีคะคุณหลังชนฝา ดิฉันมีหนี้มากกว่าคุณคะหนี้ของดิฉันประมาณ 2.2 ล้านคะแต่ไม่ใช่คนเดียวนะคะของแฟนด้วยคะหนี้ที่เกิดจากการนำเงินมาทำธุรกิจคะ เพิ่งเริ่มหยุดเหมือนกันคะเริ่มเดือนแรก มีโทรเข้ามาบ้างเหมือนของคุณหลังชนฝาคะแต่ก็รับสายทุกสาย หนี้พอ ๆ กันเริ่มพร้อมกันและไว้หมดหนี้พร้อมกันนะคะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24513 โดย king of pain
ถึง คุณหลังชนฝา
เรื่องของคุณใกล้เคียงกับผมเลยครับ ผมขอเอาใจช่วยนะครับ เพราะผมเพิ่งเริ่มหมดเงินในการชำระแต่ละงวดจนไม่ไหวแล้ว เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายเดือน 9/55 เป็นครั้งแรก ผมกังวลตอนที่พวกทวงหนี้ จะมาติดต่อที่ทำงานของเราหรือเปล่า เท่าที่ผมถามผุ้รู้ ส่วนใหญ่ แจ้งมาไม่มีสิทธิิ์ทำได้ แต่เท่าที่อ่านเรื่องเพื่อนเพื่อน เดี๋ยวนี้ มีการแจ้งมาที่ทำงาน ซึ่งตามสิทธิ์เราสามารถแจ้งดำเนินคดีกลับได้ จะรับมืออย่างไรดี คุรเคยเจออย่างที่ผมบอกหรือเปล่าครับ แต่ คุณต้องลุยต่อไปนะครับ ผมเหนื่อยจังครับ กับการถูกโทรตาม จนชักจะชินแล้ว ผมเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปนะครับ..ใจสู้หรือเปล่า ไหวไม่ บอกมา..โอกาส ของผู้กล้า ศรัทธา ไม่มีท้อ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24514 โดย venus24
เป็นอีกคนที่เริ่มหยุดจ่ายเช่นกันค่ะ สู้ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ :สู้ๆ:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24649 โดย อยากหลุดพ้น
เป็นกำลังใจให้นะคะ เคยจ่ายหยอดไป 1 ครั้งเห็นว่าลดให้เกือบครึ่ง แต่ (จ่ายขั้นต่ำค่ะ) แต่ปรากฏว่าตัดแต่ดอกไม่เหลือตัดเงินต้นเลยค่ะ :crying: แต่ไม่เป็นไรเอาไว้เจรจาว่าคุณหลอกเราได้ครั้งเดียวนี้เท่านั้น ครั้งต่อไปอย่าหวัง :upset:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24732 โดย meawpung
รวมพลคนหนี้ล้านอัพ เอิ๊กกกกก

หนี้มีได้ ก็หมดได้ครับ

หาไม่ง่ายนะครับ คนจะมีหนี้ได้ขนาดนี้ ฮ่าๆๆ

ให้มองว่าเหมือนเราตั้งรับศึกในกำแพงเมือง

สะสมเสบียงและอาวุธ คือความรู้ที่ได้จากบอร์ด และเงินเก็บ เพื่อรอปิดบัตร

ข้าศึกตัวไหนมาตีก่อน เจรจาสงบศึกกันได้ ก็ค่อยๆทยอยๆไปทีละตัว

ถ้าเราไม่เตรียมการอะไรไว้เลย เกินช่วงนั้นดวงตก โดนพร้อมกัน เราก็แย่นะครับ

ชาวล้านอัพ สู้ๆ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: อยากหลุดพ้น, หลังชนฝา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24790 โดย อยากหลุดพ้น

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24833 โดย หลังชนฝา

ณัฏฐ์ฐิญา เขียน: สวัสดีคะคุณหลังชนฝา ดิฉันมีหนี้มากกว่าคุณคะหนี้ของดิฉันประมาณ 2.2 ล้านคะแต่ไม่ใช่คนเดียวนะคะของแฟนด้วยคะหนี้ที่เกิดจากการนำเงินมาทำธุรกิจคะ เพิ่งเริ่มหยุดเหมือนกันคะเริ่มเดือนแรก มีโทรเข้ามาบ้างเหมือนของคุณหลังชนฝาคะแต่ก็รับสายทุกสาย หนี้พอ ๆ กันเริ่มพร้อมกันและไว้หมดหนี้พร้อมกันนะคะ

ขอบคุณครับคุณณัฎฐ์ฐิญา ดีเลยครับที่มีเพื่อนเดินไปพร้อมกัน ของผมมีโทรทุกวันโดยเฉพาะ standard charterred นี่ทุกเช่าตามเวลา เขาทำงานดีมากครับ ไม่ว่าเราจะอ้างเหตุผลใดๆเข้าจะมุ่งประเดนอย่างเดียวเลยคือให้ชำระเข้ามาก่อน แต่เขาพูดดีครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24834 โดย Bee.K
เป็นหนี้เหมือนกันค่ะอย่าไปอายต้องสู้สักวันมันต้องหมดอ่านเรื่องพี่กอบัวแต่ก่อนมีแรงใจขึ้นเยอะเลย

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24838 โดย หลังชนฝา

king of pain เขียน: ถึง คุณหลังชนฝา
เรื่องของคุณใกล้เคียงกับผมเลยครับ ผมขอเอาใจช่วยนะครับ เพราะผมเพิ่งเริ่มหมดเงินในการชำระแต่ละงวดจนไม่ไหวแล้ว เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายเดือน 9/55 เป็นครั้งแรก ผมกังวลตอนที่พวกทวงหนี้ จะมาติดต่อที่ทำงานของเราหรือเปล่า เท่าที่ผมถามผุ้รู้ ส่วนใหญ่ แจ้งมาไม่มีสิทธิิ์ทำได้ แต่เท่าที่อ่านเรื่องเพื่อนเพื่อน เดี๋ยวนี้ มีการแจ้งมาที่ทำงาน ซึ่งตามสิทธิ์เราสามารถแจ้งดำเนินคดีกลับได้ จะรับมืออย่างไรดี คุรเคยเจออย่างที่ผมบอกหรือเปล่าครับ แต่ คุณต้องลุยต่อไปนะครับ ผมเหนื่อยจังครับ กับการถูกโทรตาม จนชักจะชินแล้ว ผมเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปนะครับ..ใจสู้หรือเปล่า ไหวไม่ บอกมา..โอกาส ของผู้กล้า ศรัทธา ไม่มีท้อ

ขอบคุณครับคุณ king of pain ผมเจด 1 ครั้งครับโทรที่ทำงาน พอส่งสายมาผมถามทันนทีว่าทำไมโทรเข้าที่ทำงาน ให้ติดต่อที่มือถือ เขาก็ขอโทษแล้วยังไม่เคยโทรเข้าที่ทำงานเลยครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24845 โดย หลังชนฝา

อยากหลุดพ้น เขียน: เป็นกำลังใจให้นะคะ เคยจ่ายหยอดไป 1 ครั้งเห็นว่าลดให้เกือบครึ่ง แต่ (จ่ายขั้นต่ำค่ะ) แต่ปรากฏว่าตัดแต่ดอกไม่เหลือตัดเงินต้นเลยค่ะ :crying: แต่ไม่เป็นไรเอาไว้เจรจาว่าคุณหลอกเราได้ครั้งเดียวนี้เท่านั้น ครั้งต่อไปอย่าหวัง :upset:

ขอบคุณครับคุณอยากหลุดพ้น เราจะเป็นกำลังใจให้กันครับ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30406 โดย หลังชนฝา
เพิ่งกลับจากการอบรมที่ชมรมวันนี้ สิ่งแรกเลยคืออยากจะขอกราบขอบพระคุณพี่นกกระจอกเทศ คุณกอบัว คุณNarasingh คุณเชาวเลิศ พี่ปูเป้ พี่ลี พี่balm และกรรมการชมรมทุกท่านที่เสียสละความสุขและเวลาส่วนตัวอันมีค่ายิ่งเพื่อคนตกทุกข์ได้ยากอย่างพวกผม ได้ทั้งความรู้ น้ำใจ และกำลังใจ ที่สำคัญคือประสบการณ์อันมีค่ายิ่งจากท่านทั้งหลายครับ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31258 โดย tomyumkung
ว่าด้วยสเตบของอารมณ์สำหรับการโดนทวงหนี้ (สำหรับตัวผมนะ)

ระยะแรก ๆ หวาดหวั่น หวาดกลัว

ระยะสอง ก็ยังกลัวอยู่แต่เริ่มน้อยลง

ระยะสาม โดนหลอกให้จ่ายหยอดเคทีซวยห้าร้อย มันหักต้นให้ยี่สิบบาท(ของขึ้นเลย) จากกลัวเริ่มเลี่ยนเป็นความแค้นและรำคาญ

ระยะสี่ มา มรึงมาเลย มาเจอกรูตัวตัวเล้ยยยยยยยยยยยยยยยย กรูไม่กลัวมึงหร้อกกกกก

555555555555555555 พี่อยู่ในระยะไหนแล้วครับพี่

สู้ ๆ คร้าบบบบบพี่ :psy: :psy: :psy:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.579 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena