ข้อเสนอ แฮร์คัท ครั้งแรกในชีวิต

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22017 โดย the tulip
ผมหยุดจ่ายบัตร กรุงศรี firstchoice มาตั้งแต่เดือนเมษายน ยอดหยุดประมาณ 34,XXX ก็มีสายจากเจ้าหนี้โทรมาเยี่ยมบ่อยๆ ผมก้ได้แต่บอกว่า จะพยายามหาดูให้ โน่นบ้าง นี่บ้าง แถไปเรื่อย

แต่วันก่อนมีเจ้าหน้าที่ firstchoice โทรมาเป็นผู้หญิง คุยกันอยู่นานทีเดียว....

fc : คุณ the tulip ชำระค่างวดมารึยังค่ะ ตามที่นัดเจ้าหน้าที่เราไว้

the tulip : ยังไม่ได้จ่ายครับ

fc : คุณเลื่อนมาหลายครั้งแล้วนะ(น้ำเสียงเริ่มใส่อารมณ์) นัดไว้ไม่เคยเป็นนัดเลย

the tulip : ผมไม่เคยนัดพวกคุณนะ มีแต่พวกคุณพูดเอง ว่าให้จ่ายวันโน้น วันนี้

fc : อึ้งไปสักพัก ....อ๋อ หรอค่ะทางเจ้าหน้าที่เราพูดเองหรอ แล้วจะเอายังไงค่ะ

the tulip : (ผมนึกในใจ ไมถามนักเลงจังวะ) ก็ตอนนี้ยังไม่มีเงิน ถ้ามีจะรีบเอาไปจ่ายให้นะครับ มีอะไรอีกมั้ยครับ ผมรีบ จะกลับบ้านเพื่อนรออยู่ (เสียงแข็งใส่ซะเลย)

fc : เงียบไปสักพัก.... (เสียงเริ่มอ่อนลง) คุณค้างมาหลายเดือนแล้วนะค่ะ ทางเราเห็นคุณเป็นลูกค้าชั้นดี เมื่อก่อนเห็นยอดเข้าตรงตลอด แล้วอยู่ๆมาหยุดจ่ายไปเข้าใจว่าต้องมีเรื่องจำเป็นแน่ๆ

the tulip :ครับใช่ครับ

fc : ตอนนี้ชำระเข้ามาก่อน 1500 ได้มั้ย

the tulip : ตอนนี้ยังไม่มีเงินเลยครับ เงินเดือนยังไม่ออก

fc : บริษัทคุณก็จ่ายเงินเดือนให้เยอะนี่ค่ะ

the tulip : ก็พอได้ครับ แต่ผมก็มีเรื่องจำเป็นต้องใช้นะครับ

fc : ดิฉันทราบค่ะว่าพนักงานบริษัทช่วงกลางเดือนแบบนี้คงจะจ่ายลำบาก (เหมือนจะเห็นใจเรา)

fc : แต่คิดว่าถ้าคุณจะจ่ายจริงๆน่าจะจ่ายได้นะ(เหมือนจะว่าประชด) เพื่อนที่บริษัทก็น่าจะเยอะอยู่ ขอยืมเงินเพื่อนมาจ่ายก่อนได้มั้ยค่ะ

the tulip : คงไม่ได้หรอกครับ ที่ยืมๆมายังไม่ได้ใช้คืนพวกมันเลย 555+

fc : (เงียบอีกแล้ว)...... ทำประนอมหนี้มั้ยค่ะ

the tulip : ไม่ทำครับ

fc : ทำไมล่ะค่ะผ่อนยอดต่ำๆไม่มีดอกเบี้ยด้วย

ไม่ครับ ถ้าผมมีผมจะจ่ายทีเดียวเลย

fc : ถ้าจ่ายงวดเดียวเรามีส่วนลดปิดบัญชีให้นะค่ะ จากยอด 38,xxx เหลือประมาณ 25,000 บาท

the tulip : หรอครับ.......(ในใจก็นึกเสียดายนี่ แต่เงินยังไม่มีนี่หว่า.....) ครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีถ้ามีจะรีบไปจ่ายให้นะครับ

fc : แล้วจะได้ตอนไหนค่ะ รอโบนัสปลายปีใช่มั้ยค่ะ

the tulip : ก็ประมาณนั้นล่ะครับ (รู้ความคิดเราซะงั้นอ่ะ)

fc : ถ้าถึงตอนนั้นส่วนลดอาจจะไม่มีแล้วนะค่ะ

the tulip : แล้วถ้าผมจ่ายคุณ 1500 ตอนนี้ ยอดปิดปลายปีก็ไม่ถึง 25,000 ใช่มั้ยครับ

fc : ใช่ค่ะ ถ้าจ่ายมาทุกเดือน อาจจะเหลือประมาณ 20,000 บาท

the tulip : แล้วผมจะเชื่อคุณได้ยังไง ว่าปลายปีคุณจะลดให้ผมจริงๆ ถ้าเกิดถึงตอนนั้นไม่ลดล่ะ

fc :ลดให้แน่นอนค่ะ เหมือนคุณเริ่มผ่อนจากยอด 25,000 เดือนนี้เลย

the tulip : หรอครับ (ไม่เชื่อหรอก 1,500 เอาไปตัดแต่ดอกรึป่าวก็ไม่รู้)

fc : จ่ายมาก่อน 1500 ได้มั้ยค่ะ ก่อนเย็นพรุ่งนี้

the tulip : จะลองหาดูให้นะครับ

fc : รับปากได้มั้ยค่ะ

the tulip : ไม่รับครับ จะพยายามเต็มที่แล้วกัน (สงสัยจะย้อนเราตอนคุยกันตอนแรก เชอะ..ไม่ได้กินเราหรอก)

fc : ค่ะๆ งั้นพรุ่งนี้เย็นจะติดต่อมาใหม่นะค่ะ

the tulip : เชิญครับ...............

ขอโทษทีนะครับยาวไปหน่อยพอดีว่างครับ เผื่อจะมีประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่นบ้าง
เดี๋ยววันหลังว่างๆจะมาเล่าให้ฟังใหม่นะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22586 โดย Ly89
เป็นกำลังใจให้นะครับ......

ผมเชื่อว่าคุณเจ้าของบ้าน อ่านและศึกษาแนวทางของชมรมได้เข้าใจ แล้วลงมือปฏิบัติ

ยังไงก็ให้มั่นคงกับแนวทาง อย่าหวั่นไหววอกแวกนะครับ อดทน มีวินัย ทุกอย่างจะผ่านไปได้ครับ

มีอะไรเพิ่มเติมก็กลับมาเล่าต่อนะครับ.....

สู้ๆๆๆๆๆๆๆ

:wo: o_) :wo: o_) :wo: o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24101 โดย the tulip

batk เขียน: เป็นกำลังใจให้นะครับ......

ผมเชื่อว่าคุณเจ้าของบ้าน อ่านและศึกษาแนวทางของชมรมได้เข้าใจ แล้วลงมือปฏิบัติ

ยังไงก็ให้มั่นคงกับแนวทาง อย่าหวั่นไหววอกแวกนะครับ อดทน มีวินัย ทุกอย่างจะผ่านไปได้ครับ

มีอะไรเพิ่มเติมก็กลับมาเล่าต่อนะครับ.....

สู้ๆๆๆๆๆๆๆ

:wo: o_) :wo: o_) :wo: o_)

ขอบคุณมากครับ........... (o_O)

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24102 โดย the tulip
หวัดดีคับเพื่อนๆ พอดีวันนี้ว่างๆ หลังจากลุยงานติดๆกันมาหลายอาทิตย์ ก็เลยอยากจะมาระบายอารมณ์กับเพื่อนๆ เอ้ย......ระบายอารมณ์ให้เพื่อนๆได้ฟังกันสักหน่อย อิอิ

หลังจากยื้อกันอยู่นานกับสาวเสียงน่ารัก สงสัยน้องเค้าคงหมดความอดทนกับผมแล้วมั้ง ทาง firstchoice เลยจัดการส่งชายเสียงเข้มมาเจรจาแทน แต่ขอบอกว่าชายคนนี้พูดจาได้น่าโดนมากๆ ใช้น้ำเสียงแบบกวนสุดๆ
บทสนทนาระหว่างผมกับชายเสียงเข้ม

fc : ขอสายคุณ the tulip

the tulip : ครับพูดอยู่ครับ

fc : ผม พูดชื่อเร็วมาก ฟังไม่ทันเลย จากกรุงศรี firstchoice ค่างวดที่นัดชำระไว้ ชำระมารึยังครับ ยังใช่มั้ย ไม่เห็นยอดเลยนิ

the tulip : (อ้าว.....ไอ้ฟาย ก็รู้อยู้เลยจะมาถามตูทำไมวะเนี่ย) อันนี้ผมนึกในใจนะ อิอิ

fc : แล้วจะเอายังไงครับ

the tulip : ยังไม่มีครับ

fc : ยังไม่มี .......ฮึฮึ (น้ำเสียงแบบดูถูก) 1500 บาท เนี่ยนะคุณไม่มี
p
ครับตอนนี้ยังไม่มี ถ้ามีเดี๋ยวจะรีบเอาไปจ่ายให้

fc : คุณ the tulip คุณลองคิดดูคุณเอาเงินเราไป 40000 คุณไม่จ่ายมาหกเดือน เราให้คุณจ่ายแค่ 1500 คุณลองคิดดูว่ามันคุ้มมั้ย

the tulip : ผมเงียบ...................

fc : ผมว่ามัน OK นะ ตกเดือนละไม่ถึง 300 เลย งานการคุณก็มีทำ ถ้าคุณไม่มีงานทำเนี่ยผมจะไม่โทรมาทวงคุณเลย
นี่ก็นัดไว้ตั้งหลายรอบแล้ว ไม่เคยเห็นจ่ายมาสักที บริษัทที่คุณทำงานก็ใหญ่อยู่นะ (น้ำเสียงกวนteen มากๆ)

the tulip : ผมก็มีภาระจำเป็นต้องใช้จ่ายอย่างอื่น (เสียงเริ่มแข็งบ้าง)
fc : หรอ งั้นคุณก็ไม่เคยคิดจะจ่ายเราเลยใช่มั้ย
the tulip : คิด แต่ตอนนี้ยังไม่มี
fc : แค่1500 เนี้ยนะ
the tulip : ใช่ ยังไม่มี ถ้ามีเมื่อไหร่จะจ่ายให้
fc : แล้วเมื่อไหร่จะมี นัดทุกครั้งก็ผิดนัดตลอด น้องๆโทรหาคุณก็รับสายทุกครั้ง แล้วก็นัดเราทุกครั้ง แต่ไม่เคยจ่ายสักที

the tulip : ผมไปนัดพวกคุณตอนไหน พวกคุณพูดกันเองทั้งนั้น ก็บอกว่ามีแล้วจะจ่ายให้นะเข้าใจมั้ย แล้วผมรับโทรศัพท์ทุกครั้งเนี่ยมันเป็นยังไง ผิดตรงไหน ไม่อยากให้รับก็ไม่ต้องโทรมาสิ (ไอ้ฟายยยยยย)

fc : หรอครับ ฮึฮึ (หัวเราะแบบกวนteen มากอีกแล้ว ) งั้นแค่นี้แหละครับ มันก็วางสายไปเลย.......

ผมล่ะกำลังขึ้นเลย ดันมาวางสายหนีไปซะก่อน ไม่งั้นล่ะคุณเอ้ย
คนพวกนี้ฟังภาษาไทยกันไม่รู้เรื่องหรือไง เราไม่ได้นัด ไม่ได้รับปาก ก็หาว่าเรานัด โทรศัพท์ มันโทรมาเรารับสายทุกครั้งเราผิด เฮ้อ.................. สงสัยจะคงใกล้จะฟ้องเต็มที่แล้วสำหรับใบนี้ จะดึงได้ถึงปลายปีมั้ยน้อ... เงินเก็บก็มีน้อยนิด แฟนก็ยังไม่ได้งานทำ ชีวิตน้อ.....ชีวิต
นี่บัตรกรุงศรี Visa ถึงไหนแล้วก็ไม่รู้ หายเงียบไปเลย......................... เอาเถอะ จะเอายังไงก็เอากัน ผมคิดว่าทุกอย่างน่าจะผ่านไปได้ด้วยดี ถ้ามันไปตามที่วางแผนเอาไว้นะ ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกท่านด้วยนะครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24562 โดย june
บัตรกุงศรี พี่เป้ได้ปิดเป็นใบแรก ยอดปิดส่วนลดถือว่าดี ตามด้วยซิตี้เรดดี้ ส่วนเฟิร์ทช๊อย

ถือว่าใช้ได้นะคะ ค่อยๆ ต่อรองไปไม่ต้องรีบร้อน มือเงินอยู่ในมือถือเป็นพระเจ้าค่ะ

ขอให้น้อง the tulip โชคดีนะคะ

ส่วนของพี่เป้ยังเหลืออีกหลายตัว ไม่รีบจ้า... :upset:

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24638 โดย the tulip

poopae เขียน: บัตรกุงศรี พี่เป้ได้ปิดเป็นใบแรก ยอดปิดส่วนลดถือว่าดี ตามด้วยซิตี้เรดดี้ ส่วนเฟิร์ทช๊อย

ถือว่าใช้ได้นะคะ ค่อยๆ ต่อรองไปไม่ต้องรีบร้อน มือเงินอยู่ในมือถือเป็นพระเจ้าค่ะ

ขอให้น้อง the tulip โชคดีนะคะ

ส่วนของพี่เป้ยังเหลืออีกหลายตัว ไม่รีบจ้า... :upset:

ขอบคุณครับผม ขอให้พี่เป้โชคดีเช่นกันนะครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24640 โดย pointpaint
ติดตามชมมวยคู่นี้อยู่ค่ะ
รอบหน้าถ้าโทรมากวนแบบนี้อีก คุณ the tulip จัดหนัก จัดเต็มไปเลยนะคะ
ไม่ชอบจริงๆ ไอ้เสียงหัวเราะแบบหยามๆเหยียดๆ พอจะจินตนาการได้ค่ะว่ามันเป็นอย่างไร
เลยพาลคิดว่าถ้าโดนกับตัวเอง โดนเค้าหัวเราะใส่อย่างนี้จะทำยังไงดี
:shy: :shy:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26673 โดย the tulip
สวัสดีครับ ทุกท่าน
หลังจากเงียบหายไปนาน กับงานยุ่งๆ และสุขภาพไม่ค่อยดีด้วย วันนี้ก็เลยถือโอกาสระบายหน่อย อิอิ
หลังจากเงียบไปนาน บัตรกรุงศรี Visa ก็ติดต่อมาด้วย น้ำเสียงของสาวผู้น่ารัก ใจดี(จิงป่าว) มาแนวเดียวกันกับ FC เลย
Visa : จากยอด สามหมื่นกว่าๆ ถ้าจ่ายทีเดียวลดให้เหลือ 18000 ผ่อน 3 งวด งวดละ 6000 บาท
The tulip : ผมก็ได้แต่บอกเธอคำเดิมว่า ตอนนี้ยังไม่มีครับ เดี๋ยวมีจะรีบไปจ่ายให้นะครับ
Visa : เธอก็ยังทำเสียงหวานใส่บอกว่างั้นจ่ายขั้นต่ำมาก่อนนะค่ะเดี๋ยวจะดึงเรื่องไว้ให้(ตามสูตร)
The tulip : ไอ้ผมก็เจอเสียงหวานๆ ก็เริ่มใจสั่นๆ เพราะกลัวว่าจิตใจกับตัวจริงของเธอจะไม่น่าดูน่าฟังเหมือนเสียง อิอิ ก็เลยได้แต่บอกกลับไปว่า เดี๋ยวจะลองหาให้นะครับ จะได้หรือป่าวก็ไม่รู้
Visa : เธอก็บอกว่าพยายามหน่อยนะคะ เดี๋ยวใกล้ๆวันจะติดต่อมาใหม่
The tulip : ผมเลยทิ้งท้ายไปว่าโทรมาช่วงเย็นๆนะครับ ตอนช่วงเช้างานผมยุ่งมาก
Visa : ค่ะๆ แล้วก็วางสายไป
ถึงวันตัดบัญชี ผมทำงานตามปกติ เก็บมือถือไว้ในล็อคเกอร์ เพราะเวลาทำงานไม่ค่อยพกมือถือ เพราะต้องโดดขึ้น โดดลง หน้าจอแตกไป 2 เครื่องแล้ว พอตอนเย็นเลิกงาน หยิบมือถือขึ้นมาดู โอ้ว........8 สายไม่ได้รับ นึกขึ้นได้ว่าน้อง Visa นัดไว้นี่หว่า แต่ก็นึกฉุนๆ บอกให้โทรมาตอนเย็นดูเวลาสายแรก 9.15 น.เลย แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไรมากมาย กลับบ้านดีก่า
เช้าวันต่อมาวันหยุดผม 9.05 น. เบอร์น้อง Visa ก็โทรเข้ามาอีก ก็รับสายกะจะต่อว่าเธอสักหน่อย พอรับนึกว่าจะเจอเสียงหวานๆ กลับเป็นเสียงแก่หนังเหนียวมาเลย
Visa : คุณ the tulip ยอดที่นัดไว้ จ่ายมารึยังค่ะ (พูดคำอื่นไม่เป็นกันรึไงเนี่ย)
The tulip : ยังไม่จ่าย และผมก็ไม่ได้นัดด้วย
Visa : ก็คุณนัดเจ้าหน้าเราไว้เมื่อวาน น้องเค้าโทรหาคุณก็ไม่รับสาย ตกลงยังไงค่ะที่นัดไว้
The tulip : ผมเริ่มโมโห อ้าวคุณผมบอกว่าผมไม่ได้นัดไง ฟังรู้เรื่องป่าวเนี่ย ตามน้องเค้ามาถามสิ ว่าผมพูดว่ายังไงบ้าง แล้วเมื่อวานเนี่ยก็แจ้งไปแล้วว่าให้โทรมาตอนเย็น นี่บ้าอะไรโทรมาแต่เช้า ตอนเย็นทำไมไม่โทร
Visa : อึ้งกินไปเลย..........แล้วจะไม่จ่ายใช่มั้ยค่ะ
The tulip : ยังครับ ยังไม่มี (เราก็พูดคำอื่นไม่เป็นเหมือนกันนี่หว่า อิอิ )
Visa : งั้นแค่นี่ค่ะ แล้วก็วางสายไปเลย
จากนั้นมาก็เงียบหายไปเลย ทิ้งให้เราคาใจ จะเอายังไงก็ไม่บอก แล้วจะยังไงต่อละทีนี้……..

ทุกวันนี้ผมไม่ต้องคอยมาจ่ายบัตรแล้วก็กดออกไปใช้เหมือนก่อน วนเวียนไปเรื่อยไม่รู้เมื่อไหร่จะหมด แต่วันนี้ผมเจอทางออกแล้ว และผมก็จะไม่ปล่อยให้ทุกอย่างมันกลับไปเป็นอย่างเดิมอีกแน่ ขอบคุณชมรมนี้และท่านสมาชิกทุกๆท่านนะครับ
(ทำเหมือนหมดหนี้แล้วนะเราเนี่ย อิอิ)................... คืบหน้ายังไงจะมาเล่าต่อนะครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26744 โดย june
อย่าลืมกลับมาเล่าต่อนะคะ ต้องสู้เข้าไว้ อย่าท้อไปเสียก่อนทำบ้านจากชมรมให้เยอะๆ

พี่เป้และเพือนๆ ร่วมส่งกำลังใจไปให้ ขอให้โชคดีนะคะ :bye:

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26746 โดย jackhunter
มาแชร์ข้อมูลครับ เพื่อเสริมความเชื่อมั่นให้กับคุณ
ผมมีหนี้กับบัตรกรุงศรี VISA,MASTER,บัต FC
อดทนหน่อยครับ ผ่านเข้าเดือน 6จะมีส่วนลดงามๆ มาให้ครับ ผมได้ประมาณ 45% (FC ผ่อนจ่ายได้ 3งวด,MASTER แบ่งผ่อน 4งวด,VISA ปิดจบงวดเดียวครับ)
ค่ายนี้ส่วนลดค่อนข้างโอเคครับ ที่สำคัญเก็บเงินให้ได้ทันช่วงส่วนลดมานะครับ แต่กว่าจะได้ส่วนลดก็ต้องผ่านด่านทวงหนี้ ดีบ้าง แย่บ้าง แล้วแต่ดวงเรา,การเจรจาของเรากับเจ้าหนี้นะครับ มันคงไม่ได้มาง่ายๆ ต้องผ่านบททดสอบซะก่อน โชคดีครับเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.562 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena