บ้านนอกเข้ากรุง 11 ปีกับหนี้ 2 ล้าน

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48299 โดย Nok2865
ขออนุญาตส่งข่าว พ่อยอด กรรมการผู้น่ารักของเรา
ยอดและครอบครัว ลงไปอยู่ที่บ้านเกิด ปักษ์ใต้ มาหลายเดือนแล้วค่ะ
เพื่อทำการรักษาตัว และพักผ่อนที่บ้านไร่ปลายสวน
ยอดได้กำลังใจดีๆจากคนในครอบครัว จากภรรยาผุ้แสนดี จากลูกที่น่ารัก จากพ่อแม่ ที่คียงข้างไม่ห่างไกล
และกำลังใจจากสมาชิกในชมรมฯ จากกรรมการผู้เอื้ออารีทุกๆท่าน

ยอดเดินได้ปกติแล้วค่ะ พูดยังไม่ถนัด แต่แข็งแรงขึ้นตามลำดับค่ะ
บัวได้พูดคุยกับครอบครัวของน้อง ในส่วนความทรงจำ สมองของน้องใช้งานได้ดีและเฉียบแหลมดั่งเคย เพียงแต่การสื่อสารอาจจะยังไม่สะดวก
สักวัน เมื่อยอดกลับมาแข็งแรง ก็จะกลับมาช่วยเหลือสมาชิกและชมรมฯ เหมือนเคยค่ะ
นี่คือรูปปัจจุบันของยอดและภรรยา ผู้น่ารัก
หน้าตาสดชื่น น่ารักมากๆ บัวเชื่อว่าสมาชิกทุกท่าน คงจะดีใจเหมือนกอบัวนะคะ
สวัสดีปีใหม่ค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, jackTs

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48438 โดย arefa
เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ แต่ละวันจะมานั่งไล่อ่านแต่ละกระทู้ เพื่อหาความรู้วันนี้มาอ่านกระทู้คุณยอด อ่านได้ 1-3 หน้ากะว่าจะกลับมาอ่านต่อพรุ่งนี้ เพราะมีงานต้องเครียร์เยอะ เลยอยากรู้ว่าคุณยอดจบบัตรต่างๆยังงัย เลยกระโดดมาอ่านหน้าสุดท้ายก็ได้รู้ว่าคุณยอดไม่สบาย เลยย้อนกลับไปไล่อ่านใหม่ว่าคุณยอดเป็นอะไร อ่านไปน้ำตาไหลไป ชื่นชมกับความน่ารักของคุณยอด ซึ้งใจในมิตรภาพของสมาชิกชมรม โดยเฉพาะกรรมการชมรม ฝากพี่กอบัวส่งกำลังใจให้คุณยอดและครอบครัวด้วยค่ะ คนดีคุณพระคุ้มครองเสมอค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวๆ ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48835 โดย debtman
สวัสดีปีใหม่ 2557
แวะมาเป็นกำลังใจ
ขอให้พี่ยอดหายไวๆน่ะครับ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48855 โดย modiflyman007
ขอให้พ่อยอด แข็งแรง หายไวๆ มีความสุขในขีวิตครอบครัว
และกลับมาช่วยแนะนำ พี่ๆน้องๆของเรา ไวๆนะครับ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51036 โดย Friend
อ่านเรื่องราวของคุณแล้ว มันสะท้อนความเปนจริงหลายๆเรื่อง
ที่คุณบอกว่าชีวิตคนเราพรุ่งนี้ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้น
เราต้องเตรียมพร้อมตลอดเวลา

อีกเรื่อง ขอบคุณสำหรับapp money lover ใช้อยู่ทุกวัน
ตอนที่ใช้ก้อคิดเสมอว่าอยากให้คนแนะนำหายจากอาการป่วยเร้วๆไวๆๆ
สู้ๆนะคะ เปนกำลังใจให้คุณและครอบครัวเสมอค่ะ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51119 โดย mayong
เป็นสมาชิกได้ไม่นานค่ะแต่เป็นหนี้ท่วมหัวเนี่ยนานแร้ว ตามอ่านกระทู้ค่ะ สิ่งที่พ่อยอด เขียนไว้เป็นประโยชน์มากค่ะไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัว แต่ดิฉันว่าคุณเนี่ย หัวใจหล่อมาก ฝากคุณกอบัวส่งข่าวบ้างนะคะ หรือท่าจะดีถ้ามาโพสด้วยตัวเอง จะดีใจเป็นที่สุด เอาใจช่วยอยู่ค่ะ ขยันฝึกพูดนะคะ อย่าท้อสู้ๆค่ะ :สู้ๆ:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79788 โดย tomyumkung
คิดถึงพี่ชาย หล่อใหญ่ ผู้ซึ่งเข้ามาคลุกคลีบนบอร์ดของชมรม ในเจเนอเรชั่นเดียวกัน

ขอให้พี่ยอด สุขภาพร่างกายแข็งแรง เป็นปกติไว ๆครับผม

:ลั่ลล้า:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79810 โดย rtana
เป็นกำลังใจให้คุณยอดและครอบครัวมีสุขภาพแข็งแรง คะ น้องใหม่ขอเอาใจช่วยคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92452 โดย จอยสู้หนี้
อ่านไปอ่านมา กลายเป็นกระทู้เคล้าน้ำตา ปัจจุบันนี้คุณยอดเป็นยังไงบ้างนะ แต่คาดว่าน่าจะวิ่งเล่นได้แล้วหรือเปล่า ขอให้อาการป่วยดีวันดีคืนนะคะ

คุณยอดเขียนได้สนุกมากเลย ทำให้จอยรู้สึกว่าหนี้สินมันดูเป็นเรื่องเล็กน้อยมากๆ ขอแค่ใจเราแข่งแกร่งและมีสติสู้กับมัน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.535 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena