หยุดจ่ายอิออนมา 1เดือน แล้วเจ้าหน้าที่โทรตามทั้งวัน

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26728 โดย Mamymod
สวัสดีค่ะ
ตอนนี้มีปัญหามากนะค่ะไม่รู้จะหันไปพึ่งใคร เครียดมากๆค่ะเป็นหนี้กับบัตรอิออนค่ะ
มีผ่อนยางอยู่ 8,897
โน๊ตบุ๊ค 20,620
ผ่อนทอง 5,976
ตอนนี้เริ่มหยุดจ่ายมา1เดือนแล้วเพราะตอนนี้กำลังท้องได้7เดือนแล้ว ใกล้จะคลอดแล้วเงินก็ต้องใช้มากจนหมุนไม่ทัน แต่ตอนนี้ทางอิออนโทรมาทวงทุกวันบางครั้งจนไม่อยากรับแล้วค่ะหนูควรทำไงดีค่ะ ช่วยหนูด้วยเถอะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26742 โดย jackhunter

Mamymod เขียน: สวัสดีค่ะ
ตอนนี้มีปัญหามากนะค่ะไม่รู้จะหันไปพึ่งใคร เครียดมากๆค่ะเป็นหนี้กับบัตรอิออนค่ะ
มีผ่อนยางอยู่ 8,897
โน๊ตบุ๊ค 20,620
ผ่อนทอง 5,976
ตอนนี้เริ่มหยุดจ่ายมา1เดือนแล้วเพราะตอนนี้กำลังท้องได้7เดือนแล้ว ใกล้จะคลอดแล้วเงินก็ต้องใช้มากจนหมุนไม่ทัน แต่ตอนนี้ทางอิออนโทรมาทวงทุกวันบางครั้งจนไม่อยากรับแล้วค่ะหนูควรทำไงดีค่ะ ช่วยหนูด้วยเถอะค่ะ

สวัสดีครับคุณ mamymod
ตอนนี้คุรเจอชมรมแล้วเรื่องหนี้แก้ไขได้ครับ ถ้าคุณเข้าใจแนวทางของชมรมแล้วนำไปปรับใช้ให้เข้ากับชีวิตคุณ การแก้หนี้มันไม่มีสูตรสำเร็จหรอกครับ ใจเย็นๆครับ ค่อยๆ อ่านปักหมุด อ่านเคสของเพื่อนๆ สงสัยติดขัดอะไรค่อยมาโพสในกระทู้เดิมถามพี่ๆ กรรมการนะครับ ช่วงนี้คุณท้องอยู่ใกล้คลอดแล้ว ยังไงก็โฟกัสชีวิตไปที่เรื่องลูกตัวน้อยๆที่จะเกิดมาก่อนนะครับ
เท่าที่คุณแจ้งมามีเจ้าหนี้รายเดียวคืออีอ้อนตรีน ยังไงก็รับสายไว้หน่อยนะครับ เจ้านี้ค่อนข้างทวงแย่ มีขู่ส่งคนมา survey แน่นอน บอกครอบครัวไว้ครับจะได้ช่วยกันรับมือเกิดมันมาหาจริง

เป็นกำลังใจให้นะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26758 โดย คุณากร
.
คุณตั้งกระทู้ "ผิดห้อง"

ห้องนี้เขียนเอาไว้ชัดเจนว่า ห้ามถามปัญหาหนี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=8062&Itemid=52
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.347 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena