รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง ร่วมปลดหนี้ไปกับ พี่น้องทุกคนคร้าบบบบบบ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79614 โดย tomyumkung
สวัสดีท่านประธานชมรมและพี่น้องชาวชมรมทุกท่านครับ

ใกล้เวลาส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ตัวกระผมเองก่อนหน้านี้นับย้อนไปเป็นเวลา 5 ปีโดยประมาณ

ได้กระทำการอันเป็นประมาทแก่ชีวิตตัวเองและส่งผลกระทบถึงครอบครัวเอาไว้

นั่นคือการก่อหนี้ก้อนโต ไม่ว่าจะทั้งเจตนาดีหรือหลงมัวเมาก็ตามแต่ ทำให้ช่วงเวลาที่ผ่านมานั้น

จะเรียกได้ว่า ลำบากยากแค้นก็ได้

วันที่ผมได้ประสบโชคดีมาเจอชมรมนี้และได้ศึกษาและนำมาปฏิบัติตามแนวทางของชมรม

ผ่านมา 5 ปี วันนี้ ผม จบหนี้ได้แล้วครับ เย้ๆๆๆๆๆๆ

เหมือนได้เกิดใหม่อีกครั้งหนึ่ง

ผมขอเป็นกำลังใจให้กับพี่น้องสมาชิกทุกๆท่าน ขอเพียงท่าน มุ่งมั่น แน่วแน่

ศึกษา ทำความเข้าใจ แนวทางของชมรม ประสบการณ์ของเพื่อน ๆ สมาชิกที่พบเจอมา

ตัวผมก็ไม่แตกฉานไปซะทุกเรื่องหรอกครับ แต่แค่พอเข้าใจว่าสถานการณ์ของตัวเรามันไปอยู่ตรงจุดไหน

ของระบบก็ หาอ่านข้อมูลนั่นๆ แล้วนำไปปฏิบัติ

ผมเข้าเส้นชัยในวันนี้ได้ ก็ต้องขอขอบพระคุณ ท่านประธานชมรม ท่านนกกระจอกเทศ พี่ๆกรรมการทั้งใน

อดีตและปัจจุบัน ขอขอบคุณประสบการณ์จาก เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน

สิ่งเหล่านี้คือความช่วยเหลือ คือน้ำใจ ที่ช่วยให้ชีวิตของคนที่ลำบากมีกำลังใจมากขึ้นไม่มากก็น้อย

(พูดตรงๆตอนแรกที่ยังไม่เจอชมรม ผมเองก็มืดแปดด้านคงโดน หลอกแ_กไปเรื่อยๆ เป็นแน่แท้)

สุดท้าย ผมขออวยพร ขอให้สิ่งดีๆที่ทุกๆท่านทำเพื่อเพื่อนมนุษย์ด้วยกันนี้ ส่งผลให้ทุกท่าน มีร่างกาย

ที่แข็งแรง คิดสิ่งใดสมหวังตามปราถณา ร่ำรวยความสุข ร่ำรวยเงินทอง หมดหนี้ หมดโรค หมดภัย

ด้วยกันทุกท่านเทอญ

ตัวกระผมก็จะหาโอกาสช่วยเหลือพี่น้อง ตามความเหมาะสม เท่าที่จะช่วยได้ขอรับ ตอบเท่าที่ผมรู้จริง

ขอบพระคุณ ไว้ ณ ที่นี้

เย้ๆๆๆๆๆๆ :laughing: :laughing: :psy: :psy: :psy: :psy: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :bye: :bye: :bye:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79811 โดย rtana
ดีใจด้วยคะ อยากให้ถึงวันนันของตัวเองไว ๆ สู้ ๆ คะ สงครามเพิ่งเริ่มต้น ต้องนึกถึงชัยชนะไว้ทุก ๆ วัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79826 โดย tomyumkung
ขอบคุณครับ

ค่อยๆ ปิดหน่ะครับพี่ เอาที่เราอยู่ได้ก่อน

พี่ rtana ก็จะหมดหนี้ได้เช่นกันครับ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87478 โดย tomyumkung
เห็นว่าดูมีประโยชน์ เข้าใจง่าย เลย นำมาฝาก เพื่อน ๆ ครับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87479 โดย sirimol388
ดีใจด้วยนะนะค่ะ เยี่ยมมากค่ะ ส่วนตัวเราอีกนานค่ะ แต่ก็จะสู้ๆๆค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87489 โดย tomyumkung
ขอบคุณ พี่ sirimol 388 ครับผม ค่อย ๆ ปิดเด่วก็จบครับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87515 โดย taeyeon

tomyumkung เขียน: เห็นว่าดูมีประโยชน์ เข้าใจง่าย เลย นำมาฝาก เพื่อน ๆ ครับ

5555555555555555555

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.734 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena