รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง ร่วมปลดหนี้ไปกับ พี่น้องทุกคนคร้าบบบบบบ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37033 โดย tomyumkung
ไม่แน่ใจนะครับ รูปแบบกสิกรของผมมันเป็นแบบนี้ครับ

ผมหยุดจ่ายประมาณ 4-5 เดือน แล้วก็กลับมาจ่ายหยอดเข้าไปอีก 2-3 เดือน แล้วก็หยุดจ่ายอีก 2-3เดือน

ผมหยุดจ่าย ต้นปี 55 แล้วก็เป็นไปดังที่เล่าไว้ข้างต้น พอมาถึงเดือน มกรา 56 ผมเดานะ อารมณ์แบบว่า

คนทวงหนี้ต้องปิดยอดให้ได้เป้าละมั้ง ยอดล่าสุดที่หยุดจ่ายรอบสอง 10800 บาท เค้าลดให้เหลือ 5000 บาท

ผมเลยจัดให้ซะเลย

น่าจะพอเป็นข้อมูลให้ได้บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ สู้ ๆ ครับ ขอตัวไปทำงานก่อง แอบ แว่บมา

:bye:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37058 โดย Nok2865
แวะมาทักทายคนเก่งค่ะ
ขอบคุณในความมีน้ำใจ ที่เข้ามาช่วยสมาชิกอยู่เนืองๆ
ดีใจกับการก้าวไปเรื่อยๆ ช้าๆ แต่ไม่หยุดนิ่งกับที่ของคุณจา พนม เอ๊ย...ต้มยำกุ้ง ฮ่าๆ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: tomyumkung

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37086 โดย nnmmtt
ขอบคุณนะคะคุณต้มยำกุ้ง ที่แวะมาตอบคำถามให้ จะได้นำข้อมูลไปประกอบกันหลายๆที่ ตอนนี้ของนกทางกสิกรกำลังชวนปรับปรุงโครงสร้างหนี้คะ^___^

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37091 โดย tomyumkung
กราบขอบพระคุณ พี่กอบัว ( ผมเคยโทรไปปรึกษาพี่อยู่ครั้งนึง โปรดรับการตอบแทนของกระผมด้วย )

กราบที่สอง ขอกราบขอบพระคุณ พี่ ๆ ประธาน คุณ อา ๆ และ พี่ ๆ กรรมการชมรม ทุกท่าน แม้นว่าตัวผม

จะไม่ได้เข้าไปพบปะเจอหน้าหรือเข้าร่วมกิจกรรมชมรมก็ตามที แต่สิ่งที่ทุกท่านได้ทำมาตั้งแต่อดีตจนถึง

ปัจจุบันนับเป็นสิ่งที่ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันเป็นอย่างมาก ( ส่วนจะมองว่าช่วยมากช่วยน้อยก็แล้วแต่

วิจารณญาณของแต่ละท่าน ) ตัวผมก็ไม่ได้เก่งกาจอะไรเพียงแค่นำวิธีการที่ชมรมสอนมาประยุกต์ ปฏิบัติ

แล้วก็ได้ผล ( เพราะพวกพี่ ๆ ลุยปูทางจนสำเร็จมาแล้วนั่นก็เท่ากับว่ามันเป็นเครื่องพิสูจน์ให้เห็นอย่างไม่

ต้องสงสัย ) ทุกวันนี้ตัวผมเจอปัญหาและโชคดีมาเจอชมรมนี้ ก็พอที่จะเห็นทางออก รู้ว่าจะเอาตัวรอด

อย่างไร ดังนั้น ผมเองไม่ได้เป็นคนมีอุดมการณ์แรงกล้าอะไรนักหนาเพียงแต่ว่า สิ่งใดพอจะ

ช่วยเหลือ แบ่งปัน ให้กับสมาชิก รุ่นหลัง ให้เค้าได้เจอทางออก ผมก็พร้อมจะ แชร์ประสบการณ์ และ

แนะนำ ทำดีต่อกันไว้ดีที่สุดครับ ( ผมก็ทำเลวมาเยอะ 55555 เลวจริงไม่ใช้ตัวแสดงแทนเลยละ )

ที่จริงแบบที่พี่ ๆ หลายคนคอยสอน คอยบอก '' ปัญหานี่มันสอนเราจริง ๆ นะครับ ทำให้เราตื่นจากภวังค์

อย่างที่เคยเล่าไว้ข้างต้น ตัวผมเคย ลืมคนข้างตัวทุกคน ลืมครอบครัว ลืมพี่น้อง ลืมคนรักและไม่มีสังคม

ผมจมอยู่กับอบาย และการหาทางออกที่ผิด ๆ มาตลอดประมาณ 5-6 ปีเห็นจะได้ ( ผมอายุ 29 ขวบ ปีนี้ )

ไอ้การใช้เงินผิดๆเนี้ย ผมก็ทำมาหลายอย่างแล้ว จะไปลงธุรกิจแบบไก่อ่อนก็โดนต้มซะเปื่อย จะลงธุรกิจ

แบบอ่อนประสบการณ์ก็ขาดทุนซะยับเยิน จะเล่นพนันหรือก็เยอะอยู่ จะกินเหล้า เลี้ยงสาวไม่ต้องห่วง

เต็มที่ ( ผมหน้าตาดีนะครับไม่ได้โม้ 55555) ผมเชื่อว่าสิ่งที่มองไม่เห็นมีอยู่จริงนะครับ ไม่ใช่ว่าผมเชื่อ

ในเรื่อง ผีสาง นางไม้ ไสยศาสตร์นะครับ แต่ผมเชื่อในโชคชะตาที่ถูกกำหนดไว้คร่าว ๆ ( ย้ำ ว่าคร่าวๆ )

ที่เหลือ 90 % คือการกระทำของเราล้วน ๆ เพราะคงไม่มีใครอยากให้เรื่องที่ไม่ดีมาเกิดขึ้นกับตัวเราและ

ครอบครัวเราหรอกจริงไหมครับ ''

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37094 โดย tomyumkung
เหตุการณ์ที่คุณพ่อผมเป็นโรคไตเนี้ย มันเหมือนเป็นการส่งเสียงกระซิบเตือนผมว่า '' นายลืมไปรึเปล่าว่า

นายมีความรับผิดชอบ มีหน้าที่ๆต้องทำนะ มัวแต่ทำอะไรอยู่ นายลืม ครอบครัว ลืมคนที่รักนายและนายรัก

ไปได้อย่างไร จุดนี้ละครับทำให้ผมลุกจากหลุมเลย นั่งทบทวนชีวิตย้อนมองกลับไปและเห็นปัญหาที่ก่อไว้

มากมาย ได้แต่ให้กำลังใจตัวเองว่ายังไม่สายต่อจากนี้ไปจะทำให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ ปัญหาที่มันสุมอยู่

นำมันมาเรียงลำดับความสำคัญซะแล้วจัดการทีละปัญหา ต้องขอขอบใจปัญหา ที่ทำให้ ปัญญาเกิด''

และกราบสุดท้าย ขอขอบพระคุณ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในชมรมที่มาร่วมแบ่งปัน ประสบการณ์

ใครจะมากจะน้อยประสบการณ์ ผมมองว่ามันเป็นประโยชน์ต่อใครอีกหลายคนอย่างแน่นอนครับ

วันนี้พิมพ์ยาวหน่อย ( มันไหลจากความรู้สึกหน่ะครับ )

ตัวผมเดินมาเกือบครึ่งทางแล้ว และจะเดินไปจนถึงทางออกแน่นอน

อุปมาว่าคนที่เจอปัญหาหนี้ เหมือนคนที่ตกลงไปอยู่ก้นเหวอันมืดมิด แนวทางของชมรมก็เปรียบเสมือน

เส้นเชือกที่ถูกโยนลงมาจากปากทางออกพร้อมด้วยด้วยเสียงกระซิบอันแผ่วเบาว่า เอาเลย ปีนขึ้นมาเลย

ทางออกอยู่ตรงนี้แล้ว ฉันเคยอยู่ตรงนั้นแต่ตอนนี้ฉันขึ้นมาได้แล้ว สุดท้ายก็อยู่ที่คุณแล้วครับว่าจะออก

แรงปีนป่าย พยายามแค่ไหน ยิ่งใกล้ทางออกเท่าไร แสงสว่างตรงทางออกก็ยิ่งจ้ามากขึ้น

เสียงเชียร์จะดังก้องในโสตประสาทคุณ ว่า '' เก่งมาก ใช่แล้ว ใกล้แล้ว อดทนอีกนิด ''

ขอให้ทุก ๆ ท่านสู้ต่อไปนะครับ

ปัญหาในชีวิตคนเรามีอีกมากมาย ในกรณีเรื่องของปัญหาหนี้ หากใช้แนวทางของชมรมแก้ปัญหาได้แล้ว

ผมก็ขอแนะนำแบบที่พี่ ๆ หลายคนแนะนำครับ '' ปฏิบัติตามแนวพ่อหลวง อยู่อย่างพอเพียง ''

ส่วนตัวผมตีความคำว่า พอเพียงเอาไว้ ( มุมมองผมนะครับ ) พอเพียง คือ ไม่ฟุ้งเฟ้อ ไม่เกินตัว ไม่ใช่ว่า

จะต้องอยู่แบบคุณพระคุณเจ้า จัดการแบ่งรายได้ กิน ใช้ เก็บ ให้ลงตัวหากมีความอยากก็ลองวางแผนว่า

จะจัดการกับความอยากอย่างไร ตัดได้ก็ตัด ถ้าอยากได้และสมควรจะได้(ไม่ว่าจะเหตุผลใดก็แล้วแต่

คนเราหาเหตุผลเข้าข้างตัวเองได้เสมอ ๆ ) ก็เก็บ หารายได้เพิ่ม ใจเย็น ไม่แน่ระหว่างทางที่เก็บเงินอาจ

เปลี่ยนใจก็ได้เป็นการใช้เวลาพิสูจน์ใจ พิสูจน์ความอดทน ( เหมือนกับกุศโลบายสินสอดแต่งงาน อิอิ )

วันนี้พิมพ์ยาวเป็นพิเศษ ( เจ้านายไม่อยู่แอบอู้เล็กน้อย )

ขอเป็นกำลังใจให้ พี่ น้อง ทุกท่าน เหมือนเดิมครับ ผมเชื่อว่าทุกท่านผ่านด่านชีวิตได้แน่นอน

ตัวผมคืบหน้าประการใดจะมาอัพเดตแน่นอนครับ

^^ ^^ ^^ ^^ :psy: :psy: :psy:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37095 โดย tomyumkung
อ่าว เด้งมากระทู้ใหม่ ได้อย่างไร

ขออภัยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37157 โดย พ่อยอด
เข้ามาให้กำลังใจ ตามประสาคนหน้าตาดีเหมือนกันครับ อดีตมันสอนอะไรให้เรามากมายเสมอเนอะ

หลังๆนี่หายไปเป็นเดือนเหมือนกันนะครับ คุณน้อง..

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37160 โดย tomyumkung
ถึงพี่หล่อใหญ่ (พี่ยอด )

มาแอบอ่านกระทู้บ่อยครั้งอยู่ครับ พี่ยอด แอบเห็นพี่ยอดทำงานหนัก ( ตอบเพื่อนสมาชิก ) ทำในสิ่งดี ๆ

ให้คนอื่น สิ่งนั้นจะย้อนกลับมาหาตัวพี่เองนะครับ ^^ พอดีงานที่ทำงานผมกำลังเข้มข้น หน่ะครับ

แต่ไม่ได้ไปไหน รักชมรมนี้อยู่แล้ว แว่บเข้ามาช่วย ตอบ ช่วย แชร์ เพื่อน ๆ ได้เสมอ ๆ ครับ

:laughing:

ปล.ฝากพี่ อนาคิน รวม กระทู้ให้ด้วยนะครับ แอบมีโผล่มา 1 นึงกระทู้มันเด้งเองอะครับ ขออภัยไว้ ณ ที่นี้

ด้วยความเคารพจาก
หล่อเล็ก

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37339 โดย Pych

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37346 โดย tomyumkung

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37359 โดย เด็กหญิงส้มโอ
อี๋ ยังแอบมาหล่อตรงนี้อีกเหรอ
เบื่อคนหล่อ เบื่อมากยกกำลังสอง

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #37368 โดย tomyumkung
ผมไม่ได้หล่อระดับ ธรรมดานะครับพี่ ผม '' หล่อฮั่งก้วย '' เลยละ

ขอตัวไปจ่าย บิล ธนชาต งวดสุดท้ายก่อนนะครับ อิอิ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39635 โดย tomyumkung
ไม่มีอะไรในกอไผ่ครับ แค่แวะมาแชร์เพลงเพราะ ๆ ความหมายดี ๆ ให้พี่น้อง ฟังคลายเครียดกัน

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39651 โดย Lyncns31
เพลงเพราะ..ความหมายดีมากๆ..

ผมขอแจมด้วยคน..จะได้ครบถ้วนกระบวนความ..

Okay, Coconut man, Moon Heads and Pea
You ready

โอเค Coconut man, Moon Heads and Pea
คุณพร้อมนะ

Seems like everybody's got a price,
I wonder how they sleep at night.
When the sale comes first,
And the truth comes second,
Just stop, for a minute and Smile
ดูเหมือนทุกๆคนตีราคากับทุกอย่าง
ฉันสงสัยจังว่าตอนกลางคืนพวกเขาหลับลงได้ยังไง
ตอนที่ยอดขายต้องมาเป็นอันดับหนึ่ง
แล้วความถูกต้องตามมาอันดับสอง
แค่หยุดสักพักแล้วก็...ยิ้มกว้างๆเข้าไว้

Why is everybody so serious
Acting so damn mysterious
Got your shades on your eyes
And your heels so high
That you can't even have a good time
ทำไมทุกคนถึงดูเคร่งเครียดขนาดนั้น
ทำแต่ละอย่างประหลาดๆ ให้ตายเถอะ
เปลี่ยนสีตาเป็นว่าเล่น
และใส่รองเท้าส้นโคตรจะสูง
ซึ่งไม่ได้ทำให้พวกคุณมีความสุขสักนิดเลย

Everybody look to their left (yeah)
Everybody look to their right (ha)
Can you feel that (yeah)
We're paying with love tonight
ทุกๆคนมองไปทางซ้ายของพวกเขานิด
ทุกๆคนมองไปทางขวาของพวกเขาหน่อย
คุณรู้สึกถึงมันรึเปล่า..
คืนนี้เราจะจ่ายด้วยความรักกัน

It's not about the money, money, money
We don't need your money, money, money
We just wanna make the world dance,
Forget about the Price Tag
Ain't about the (uh) Cha-Ching Cha-Ching.
Aint about the (yeah) Ba-Bling Ba-Bling
Wanna make the world dance,
Forget about the Price Tag.
นี่ไม่เกี่ยวกับเรื่องของเงิน
เราไม่ได้ต้องการเงินของคุณ
เราแค่ต้องการให้ทั้งโลกเต้นรำไปด้วยกัน
ลืมเรื่องป้ายราคาไปได้เลย
นี่ไม่เกี่ยวกับเงินสด
นี่ไม่เกี่ยวกับเครื่องประดับวิบวับ
แค่ต้องการให้ทั้งโลกเต้นรำไปด้วยกัน

Okay!
We need to take it back in time,
When music made us all unite
And it wasn't low blows and video hoes,
Am I the only one getting tired
โอเค
เราต้องการย้อนเวลากลับไปช่วงเริ่มต้น
ตอนที่เพลงทำให้เรารวมกับเป็นหนึ่งเดียว
และมันต้องไม่ใช่เรื่องไร้จริยธรรม และมิวสิควีดีโอไร้สาระ
ฉันเป็นแค่คนเดียวที่เหนื่อยกับเรื่องนี้รึเปล่านะ

Why is everybody so obsessed
Money can't buy us happiness
Can we all slow down and enjoy right now
Guarantee we'll be feeling Alright.
ทำไมทุกๆคนถึงปล่อยให้ตัวเองโดนครอบงำ
เงินไม่สามารถซื้อความสุขของพวกเราได้่
เราลองเพลาๆลงสักหน่อย และสนุกกับช่วงเวลานี้
ฉันรับรอง ว่าพวกเราจะรู้สึกดีไปด้วยกัน

Everybody look to their left (yeah)
Everybody look to their right (ha)
Can you feel that (yeah)
We're paying with love tonight
ทุกๆคนมองไปทางซ้ายของพวกเขานิด
ทุกๆคนมองไปทางขวาของพวกเขาหน่อย
คุณรู้สึกถึงมันรึเปล่า..
คืนนี้เราจะจ่ายด้วยความรักกัน

It's not about the money, money, money
We don't need your money, money, money
We just wanna make the world dance,
Ain't about the (uh) Cha-Ching Cha-Ching.
Aint about the (yeah) Ba-Bling Ba-Bling

เราแค่ต้องการให้ทั้งโลกเต้นรำไปด้วยกัน
นี่ไม่เกี่ยวกับเครื่องประดับวิบวับ
แค่ต้องการให้ทั้งโลกเต้นรำไปด้วยกัน

[B.o.B]
Yeah yeah
Well, keep the price tag
And take the cash back
Just give me six strings and a half stACK.
And you can keep the cars
Leave me the garage
And all I..
Yes all I need are keys and guitars

ถ้างั้น ก็เก็บป้ายราคาไว้
แล้วเอาเงินสดคืนไป
แค่ให้กีตาร์หกสายกับเครื่องขยายเสียงก็พอ
และคุณก็เอารถของผมไปได้เลย
ทิ้งผมไว้ที่โรงรถนี้แหละ
และที่ผมต้องการ...
ใช่ที่ผมต้องการก็แค่ตัวโน๊ตกับกีตาร์ เท่านั้นเอง

And its with in 30 seconds I'm leaving to Mars
Yeah we leaping across these undefeatable odds
Its like this man, you can't put a price on the life
We do this for the love so we fight and sacrifice everynight
So we aint gon stumble and fall never
Waiting to see this in the sign of defeat uh uh
So we gon keep everyone moving their feet
So bring back the beat and then everyone sing

และภายในสามสิบวินาทีนี้ ผมก็จะบินไปถึงดาวอังคาร
ใช่! เรากำลังกระโดดข้ามความเป็นได้ที่จะไม่มีทางแพ้
มันเหมือนกับว่าผู้ชายคนนี้ เป็นคนที่คุณไม่สามารถซื้อเขาได้
เราทำมันเืพื่อความรัก เพราะงั้นเราถึงสู้ และเสียสละอยู่ทุกค่ำคืน
เพราะงั้นเราไม่มีทางหวาดหลัวจนตัวสั่นและล้มลง
ถ้ากำลังรอจะเห็นสัญญาณแห่งความปราชัย ไม่มีทาง
เพราะงั้นเราถึงจะให้ทุกคนมาเต้นด้วยกัน
และก็ใส่จังหวะเข้าไป จากนั้นทุกคนก็ร้องเพลง

Yeah, yeah Oo-oooh
Forget about the price tag.

ลืมเรื่องป้ายราคาไปได้เลย..................

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: tomyumkung

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45331 โดย tomyumkung
อัพเดตความเคลื่อนไหวครับ หลังจากนิ่งมานาน
scb โทรมาแจ้งตัวเลขปัจจุบันพร้อมส่วนลดก่อนส่งฟ้อง ( คงใก้ลฟ้องจริง ๆ ซะที หลังจากรอมาเกือบ2ปี
จนบัตรเครดิตใกล้หมดอายุความ จะได้มีประสบการณ์ไปศาลกับเค้าสักที )

สปีดี้ ยอดล่าสุด 41000 ให้ยอดปิด 26000

บัตรเครดิต ยอดล่าสุด 28000 ให้ยอดปิด 19000

ลด 30-35% โดยประมาณ เอามาแชร์ให้เพื่อน ๆ พี่น้องไว้เป็นข้อมูล

เจ้าหน้าที่จากบริษัท แม่เหล็ก คุยดีคุยง่าย แต่ผมก็ยังไม่มีเงินปิด

แผนคือปล่อยฟ้องเลย แล้วค่อยไปว่ากันตอนส่งฟ้อง ( เจ้านายผมบอกมาแล้วว่าจะให้ยืมเงินสัก 30000 มาปิดแล้วค่อยผ่อนคืนเค้าเดือนละ1000-1500 ) ก็จะไล่บี้ต่อรองกันให้ถึงที่สุด ตัวเลขในใจผมมีไว้แล้ว
ถ้าเจรจาปิดจบไม่ได้ก็ยอมความปล่อยยาว ๆ ไป

ปลายปีนี้น่าจะปิด เฟิสช้อยส์ กับ อิออนได้ ( ถึงแม้นจะทำสัญญานรกไแล้วแต่ถ้ามีเงินก้อนเราก็จะเสียงดังใส่มันไปว่า มีแค่นี้จะเอาไหม ถ้าไม่เอาจะไปจ่ายจ้าวอื่นแล้ว )

ถ้าทุกอย่างเป็นไปตามแผน ปีหน้าถึงหนี้จะยังไม่หมด แต่ ระบบการเงินน่าจะลงตัวขึ้นอีกเยอะ

เป็นกำลังใจให้ทุก ๆ คนต่อไปครับ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55626 โดย tomyumkung
หายไปนานไม่ได้ไปไหนแอบมาอ่านประสบการณ์ คำถามและ หาอ่านเติมองค์ความรู้ให้ตัวเองเป็นระยะ ๆแต่ไม่ได้ช่วยตอบสักเท่าไร

ปัญหาชีวิตก็หนักขึ้นมากกว่าเดิมเมื่อคุณพ่อป่วยซ้ำหนักกว่าเดิม จากเป็นโรคไต ความดัน เบาหวาน (มาเป็นแพคเกจ ) ตอนนี้บวกสมองฝ่อเข้าไปด้วยเลยมีผลกระทบต่อแผนการชำระหนี้

แต่ไม่กระเทือนความแข็งแกร่งทางใจ

มาอัพเดตสภาวะหนี้ปัจจุบันของผมกันครับ ( ตัวเลขคร่าว ๆกลมๆ )

1. cimb 80000 ปิดจบ 40000 แบ่งสี่งวด

2.นครหลวงไทย (ธนชาต) 15000 ปิดจบ 10000 ปิดจบแบ่งสองงวด

3.กสิกร 10000 ปิดจบห้าพันงวดเดียว

4.ไทยพาณิชย์ ยอดรวม 2 บัตร 70000 ยอมหน้าศาลจ่ายเดือนละ 2500 จำนวน 24 งวด ( หากคงเหลือซึ่งมันไม่หมดอยู่แล้วละค่อยเจรจาผ่อนต่อไปจนกว่าจะหมดหรืออาจจะถูกล็อตเตอรี่เย็นนี้แล้วขอส่วนลดปิดจบเลย อิอิ ) ที่จริงเคยได้ยอดปิด 40000 แต่ผมไม่มี ผ่อนมาแล้ว 6 งวด ยาวไปๆ

5.เคทีซี จ้าวนี้ถูกใจลูกหนี้หน้าบาง โทรทวงปีละสองครั้ง ต้นปีกับปลายปี คงค้างเงินต้น 20000 ค้างมาสองปี ตอนนี้ไป สามหมื่นกลางๆ ( ทำใจไว้แล้วสำหรับจ้าวนี้ คงขอลดดอกได้นิดหน่อยแล้วจะผ่อน 36 ตามโปรแกรมที่ค่ายนี้ชอบจัดโปรให้ลูกค้า )

ไฮไลท์ที่โผล่มาเขียนแชร์ให้ ณ วันนี้ อยู่ที่ สองจ้าวนี้ครับ

หลายคนถามบ่อยมากว่า หลงทำสัญญาประนอมหนี้ไปแล้ว(สัญญา)นรก จะได้ส่วนลดไหม
ตัวผมเองมีสองตัวที่ทำสัญญานรกไป คือ อิออนและเฟิสช้อยส์

ุ6.อีอ้อน หยุดจ่ายหลังจากทำสัญญานรก ยอดคงค้างก่อนหยุด 11000 บาท หยุดแค่ หกเดือน(ปลายปี56) บวกและปรับกันเต็มที่ยอดปัจจุบัน เกือบ 17000 แฮร์คัทจบ 11000 แบ่งสองงวด(จะสังเกตได้ว่ามันลดให้เท่ายอดหยุด) ตัวผมก็พอไหวเลยเลยกลั้นใจไปตามสูตรส่วนตัว

วันนี้ผมเซอร์ไพร์และประทับใจ เฟิสช้อยส์มากที่สุด

7.เฟิสช้อยส์ ยอดหยุดหลังจากทำสัญญานรก 28000 หยุดพร้อมอิอ้อน บวกและปรับกันสนุกสนานเหมือนกัน ยอดปัจจุบัน 36000 ( มันโหดมากกกก ) แต่จ้าวนี้มีการติดต่อมาเป็นระยะตั้งแต่

เดือนมกราคม 57 ได้รับข้อเสนอ 20000 บาทถ้วยงวดเดียวจบ ผมไม่ไหว
แล้วก็ทวง ๆๆๆๆๆ แบบไม่มีส่วนลด จนมา

เดือนมิถุนายน 57 ได้รับข้อเสนอเดิมคือ 20000 ถ้วนงวดเดียวถ้าแบ่งได้สูงสุด 6 งวดงวดละ 4000
ทีแรกจะตอบรับ 6 งวดเหมือนกันแต่พอดีต้องใช้เงินจ่ายค่ารักษาคุณพ่อเลยตัวเบา ก็ไม่ตอบตกลง
( แอบเสียดายเล็กๆ )

แต่มาเดือนนี้ กรกฏาคม 57 ได้รับส่วนลดสูงถึง 60 กว่าเปอเซ็นจาก 36000 เหลือ 14000 พระเจ้าจ็อดมันยอดมากเก็บอารมณ์ไว้แทบจะไม่อยู่แต่ก็ทำเป็นนิ่งไว้ได้ ก็รอเอกสารยืนยันชำระสิ้นเดือนนี้

มีหนี้ก้อนพิเศษยืมเงินเจ้านายมาสมทบจ่ายค่ารักษาคุณพ่อ(ตอนแรกว่าจะเอาไปใช้หนี้) 30000 ผ่อนคืนเดือนละ 1000 จนกว่าจะหมด

ประเมินสถานการณ์และจากการวางแผนปรับแผนการใช้หนี้ ( ปรับแผนมาประมาณจะร้อยรอบละ)
คาดว่าจะหมดหนี้ได้ภายในปีหน้าแน่นนอน

ก็ไม่มีไรมากมาแชร์ สภาวะการณ์ของตัวผมเองและท่าทีของเจ้าหนี้เพื่อเป็นประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่นๆครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านเช่นเดิมครับ ปัญหามีไว้แก้ไข

สำคัญที่สุดที่ต้องย้ำๆๆๆๆและฝากไว้คือ สมาชิกทุกท่านต้องอ่านแนวทางวิธีแก้ไขหนี้ของทางชมรมไว้ให้เข้าใจมากๆนะครับ

ตัวผมนี่เจอกับตัวเลย คือเราวางแผนการชำระหนี้ไว้แล้วแต่ดันเจอปัญหาเพิ่มเข้ามาระหว่างทางเราต้องพลิกแพลงตะแคงเดินต่อไปครับ แนวทางของชมรมมีไว้เป็นเครื่องมือให้เราอแดปดัดแปลงให้พ้นผ่านปัญหาที่เราเจอครับ ทุกอย่างไม่ เป๊ะๆๆๆๆๆๆๆ เสมอไป หน้างานของปัญหาแต่ละคนไม่เหมือนกันจริงๆ

ผมก้รอวันที่จะมาประกาศ อิสรภาพ จาก วังวนหนี้ เช่นกันกับทุกคนครับ

สู้ๆ ทุกท่านคร้าบบบบบบบบบบบบบบนอกจากไม่มีหนี้แล้ว

การไม่มีโรคก็เป็นลาภอันประเสริฐค้าบบบบบบบบบ

ร่ำรวยๆๆ แข็งแรง ๆ กันทุกท่านค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

^^ :bye: :ลั่ลล้า:

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55628 โดย wutha

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55697 โดย nookung

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55706 โดย koreelar
ตอนนี้เครียดมากคะ เปิดมาเจอดีใจมาก แต่ยังไม่พร้อมรับมือ กำลังคิดอยู่ว่าจะทำไงต่อ เครียดคะ :laughing:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74744 โดย tomyumkung
หายไปนาน วันนี้เข้ามาอัพเดตเพื่อเป็นข้อมูลแอบคุยสั้น(แอบเจ้านาย)เล่นเนต

หากอาจจากข้างบนมาทั้งหมดแล้ว จะเห็นว่าผมเหลือหนี้เพียง สองตัว กับหนี้เจ้านาย

มาวันนี้ผมเหลือก้าวสุดท้ายแล้วครับ

SCB ทำยอมหน้าศาลยอดเงิน 72000 จ่ายเดือนละไม่ต่ำกว่า 2500 มา 1 ปีครึ่ง มีขาดส่ง งวดหนึ่งใน

ระหว่างชำระอีกต่างหาก ( ตกงาน) จ่ายมาจนเหลือ ยอด 42000 ขอปิดจบที่ 20000

หนี้เจ้านาย 30000 จ่ายหมดแล้ว

ตอนนี้เหลือ ktc ตัวเดียว

แล้วผมจะมาประกาศ อิสรภาพ อีกทีครับ

ปล. ขอให้ท่านประธานนกกระจอกเทศกลับมา ฮาร์ดคอร์ ไว ๆ ด้วยไว้ ณ ที่นี้ ครับผม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.355 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena