ตั้งมั่นและอดทน ชีวิตนี้ต้องหมดหนี้

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29716 โดย เธอผู้ไม่แพ้
สวัสดีค่ะทุกคน เธอผู้ไม่แพ้เป็นสมาชิกใหม่ที่ตั้งใจตั้งมั่นเหมือนทุกคนที่จะปลดหนี้ ตั้งแต่เริ่มทำงาน ชีวิตก็รู้จักคำว่าบัตรกดเงินสดเลยค่ะ แต่ตั้งตัวมาได้ทุกวันนี้ก็ยอมรับว่ามาจากพวกบัตรเครดิต สินเชื่อเงินสดค่ะ ใช้มาตั้งแต่ อายุ 23 ตอนนี้ 32 ค่ะ ทุกครั้งใช้ตรงมาตลอดมีเงินก็ปิดบัญชีแล้วก็ใช้ใหม่ จนมากลางปีที่แล้วที่ได้เกิดปัญหาใหญ่หลวงต้องช่วยเหลือคุณพ่อ ผู้เป็นบุพการี ต้องใช้เงินสูงในการปลดหนี้ให้กับเค้า บัตรเครดิต บัตรกดเงินสด โหมกดจนหมด ตอนที่ทำก็รู้ค่ะว่าจะหนักแต่พ่อหนักกว่า จำต้องยอมอดทนกัดฟัน แต่กัดได้แก่ถึงเดือนธันวาคม 2555 นะคะ ก็เริ่มศึกษาและอ่านอย่างจริงจังจาก Web นี้ ดิชั้นไม่ได้ต้องการหนีหนี้แต่ดิชั้นตัวคนเดียวหากจ่ายแต่ขั้นต่ำ มันเหมือนสาดน้ำมันลงไปบนกองไฟ จริงๆ ค่ะ เปิดดู slip อยู่ 1 สินเชื่อ จ่ายไป 3000 บาท ตัดต้น 50 และ ดอก 2750 โอ้โห ชาติไหนดิชั้นจะหมด หลังจากตั้งใจแน่วแน่เลย ก็เริ่มเลยแล้วกันค่ะ

ปกติค่ะ ดิชั้นจ่ายสินเชื่อพวกนี้ ประมาณ 24000-25000 ต่อเดือนได้แต่ขั้นต่ำนะคะ เพียงแค่หล่อเลี้ยงไม่ให้เกิดการฟ้องร้อง ให้ธนาคารเห็นว่าเรายังมีความตั้งใจเดินบัญชี (เพราะเราขี้ขลาดค่ะ ) แต่พอมาดู slip เกือบตายค่ะ เจ็บปวด ดิชั้นจึงคิดเห็นว่า จากการที่ต้องจ่ายต่อเดือน 24000 - 25000 ต่อเดือนนั้น ถ้าดิชั้นเอา มาเก็บไว้ทำให้เหมือนกับการจ่ายขั้นต่ำ 2 เดือนรวมกัน ก็ได้ตั้ง 40000 กว่าบาท ไม่นานก็ทยอยปิดบัตรต่างๆ ได้ จนกว่าจะถึงบัตรใหญ่ ๆ ยอดเยอะ ๆ ที่เค้าจะฟ้อง ดิชั้นก็อาจจะมีกำลังพอชดใช้อะไรได้บ้างแล้วจริงมั๊ยค่ะเพื่อน ๆ ลืมแจ้งเงินเดือน 35000 ค่ะ แต่จะได้เงินจากการขายของเล็กน้อย ประมาณ 7 - 8 พันต่อเดือน กับพอจะมีเงินเก็บอยู่บ้าง เลยพอจะจ่ายแบบนั้นมาได้ ตั้งปีนึง ในปี 2555 ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29740 โดย Ploylyly
เป็นกำลังใจให้ครับ ชื่นชมที่คุณนึกถึงพ่อแม่ก่อนตัวเอง ทำถูกต้องแล้วครับ :crying:

ของเราเมื่อไม่ไหวก็หยุด หยุดเพื่อตั้งต้นเก็บเงินปิดหนี้ไปทีละบัตร เจ้าไหนลดก่อน ลดมากปิดก่อน เจ้าไหนลดน้อย ปิดหลัง ทำเงินเก็บให้คุ้มค่าที่สุด เจ้าไหนฟ้องศาล ค่อยหาทาง Haircut ทำได้ตลอดชีพครับ

เห็นว่าศึกษาอย่างจริงจังแล้วคงมีแนวทางการแก้ไขหนี้อย่างถูกวิธีแล้วนะครับ

โชคดีครับศิษย์น้อง

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29757 โดย เธอผู้ไม่แพ้
ว่างแล้วเลยแอบมาเล่าต่อค่ะ ตารางหนี้ของ หนู นะคะ

สถาบัน ประเภทสินเชื่อ ยอดหนี้สุดท้าย ชำระครั้งสุดท้าย
Central Exculsive Cash สินเชื่อส่วนบุคคล 34,187.50 25/11/2012
Central Card บัตรเครดิต 35,761.00 25/12/2012
UOB บัตรกดเงินสด 39,000.00 25/12/2012
CIMB บัตรกดเงินสด 39,520.00 25/12/201
Citi M visa บัตรเครดิต 47,903.00 3/12/2012
SCBT บัตรเครดิต 56,408.59 12/12/2012
ธนชาติ บัตรกดเงินสด 59,643.84 25/11/2012
ธนชาติ บัตรเครดิต 60,182.00 25/12/2012
UOB I cash สินเชื่อส่วนบุคคล 71,049.00 25/12/2012
HSBC สินเชื่อส่วนบุคคล 77,263.00 25/12/2012
กรุงศรีฯ Smail Cash สินเชื่อส่วนบุคคล 101,000.00 25/12/2012
SCBT สินเชื่อส่วนบุคคล 130,000.00 25/12/2012
Citi Ready สินเชื่อส่วนบุคคล 143,798.79 5/1/2013
Citiadvance สินเชื่อส่วนบุคคล 153,858.00 25/11/2012

Non Bank
สถาบัน ประเภทสินเชื่อ ยอดหนี้สุดท้าย ชำระครั้งสุดท้าย
KTC บัตรกดเงินสด 31,110.99 25/12/2012
Speedy Lone บัตรกดเงินสด 41,000.00 เดือน สิงหาคม 2555
Speedy Cash บัตรกดเงินสด 52,000.00 25/12/82012

รวมแล้ว 1,173,685.71

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29758 โดย เธอผู้ไม่แพ้
เป็นไงค่ะ เพียบเลย 555+ นี่ถ้าดิชั้นไม่รู้จักเพื่อนๆ ใน Web นี้ ดิชั้นคงบ้าตาย คำนวณออกมา แม่เจ้า
แต่พอดิชั้นได้รู้จัก Web นี้ เริ่มศึกษา และอ่าน ปักหมุดตามที่รุ่นพี่แนะนำ ทำให้ดิชั้นคลายความกลัวเลยค่ะ
จากที่กินไม่ได้ นอนไม่หลับ เพราะตัวคนเดียว ก็เริ่มคลายกังวลมองเห็นหนทางที่จะปลดหนี้ด้วยตัวเอง
เรื่องความอดทน ดิชั้นมีเกินร้อย แต่สิ่งที่ต้องปรับปรุงอย่างแรงคือวินัยการใช้เงินค่ะ ต้องเพิ่มมากขึ้น
ดิชั้นเปลืองเรื่องกินมากๆ ค่ะ ดิชั้นตัวอ้วนกลมเชียวค่ะ 555+ แต่เรื่องเที่ยวนี่ไม่มีนะคะ มาเข้าเรื่องต่อค่ะ

พอเห็นยอดหนี้ตัวเอง ชาติไหนจะหมดค่าาาา อย่าง HSBC ค่ะ จ่ายไป 3000 ตัดดอก 2950 เข้า เงินต้น 50 กรี๊ดดดด 555+ คราวนี้ เหมือนมีบุญเก่ามาหนุนนำเปิด Net ค่ะ อ่านๆ ๆ ค่ะ ศึกษา (แต่ก็ยอมรับว่ามันเยอะ ต้องอ่านย้ำทุกวันเหมือนเป็นเรื่องต้องอ่าน เพื่อการรับมือที่ดี )
พออ่านจบ 3 รอบค่ะ ตัดเลยตัดเลยชั๊บๆ สู้ตายค่ะ เหมือนสวรรค์มาโปรดเพราะชั้นหมดหนี้แน่ แต่ เธอ ต้องเหนื่อยนะ นังหมูน้อย (เตือนตัวเองค่ะ ) โดยการที่ สู้ดิชั้นเอาเงิน 20000 – 25000 ที่ไปละลาย มาเก็บๆ ไว้ 2 เดือนผ่านไปก็เก็บได้ 40000 อย่างต่ำ ตรวจสอบจากรายการหนี้ ก็ปิดได้บางตัวนะ มันก็เหมือนมีทางรอดจริงมั๊ยค่ะเพื่อนๆ ว่า แต่มันมีข้อสำคัญว่า บัญชี ของ เธอผู้ไม่แพ้ ยังไม่เน่ามาก ส่วนลดก็ไม่ได้เยอะ แต่ว่าจากการอ่านและศึกษา ดิชั้นไม่ได้ว่าต้องการส่วนลดอย่างเดียว แต่จุดหลักคือต้องการเคลียร์ ถ้าเรามีเงินแล้วมันปิดได้ ก็ควรปิด จริงมั๊ยค่ะ หรือตรงนี้หนูคิดผิดช่วยตอบหนูด้วยนะคะ

มาถึงตรงนี้เยอะแล้ว ไม่รู้มีใครอ่านของหนูมั๊ย 555+ แต่หนู พูดได้คำเดียวว่า ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ทุกคนที่เข้ามา Web นี้ แสดงว่าทุกคนมีความรับผิดชอบกับหนี้ ไม่ได้คิดจะหนีไปไหน แต่พยายามเคลียร์ให้จบตามกำลังความสามารถ ดังนั้น
ถ้าหนู เคลียร์หนี้เงินล้านของตัวเองได้ วันนึงหนู ก็คงจับเงินล้านให้กับตัวเองได้ก่อนตาย จริงมั๊ยค่ะ อิอิ
(ส่วนเรื่องที่บอกว่าหนู โง่นั้นคือ หนูกลัวพวกทวงนี้ เพราะหนูทำงานด้านการทวงหนี้ค่ะ แต่หนู สาบานได้ว่าหนู ไม่เคยขู่ไม่เคยกรรโชก ไม่เคยกดดัน หนูจึงเป็นนักทวงหนี้ที่ไม่ดี เลยถูกดีด ออกมาทำงาน support อย่างอื่น แต่หนู สัญญาว่าหนู จะเป็นนักจ่ายหนี้คืนที่ดีให้ได้ ) หนูยังมีเรื่องอยากถาม แต่ยังไม่ถามนะคะ เพราะว่าขอกลับไปอ่าน ปักหมุดใหม่ก่อนอีกหลายๆ รอบ อาจจะไม่ต้องถามอีกก็ได้เนอะ 55+ หนูอยากไปหาพี่ๆ กรรมการทุกคน จังค่ะ หนูต้องไปให้ได้เลยนะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ และทุกคนเป็นกำลังใจให้หนู ด้วยนะคะ สวัสดีค่ะ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29760 โดย เธอผู้ไม่แพ้
แต่หนูลืมบอกอีกอย่าง Speedy Cash และ Speedy Lone ถูกให้ทำปรับปรุงโครางสร้างหนี้ไปแล้วด้วยความยังไม่ได้รุ้จักที่นี่ และ ชำระงวดแรกงวดเดียวไปแล้ว คือ Speedy Cash ค่ะ T_T อ่านแล้วสัญญานรก เจ็บปวด แต่ไม่เป็นไร สู้ต่อเนอะ 5555 + แต่ Speedy Lone ยังไม่ได้จ่ายค่ะ เค้าบอกงวดแรก 13/2/2013 ค่ะ นั่นก็คือไม่จ่าย เพราะจะถือว่าสัญญายังไม่สมบูรณ์ ใช่มั๊ยค่ะ เอาวะรอด 1 ก็ยังดีค่ะ สู้ๆ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29762 โดย เธอผู้ไม่แพ้
ขอบคุณคุณ GOKU มากๆ ค่ะ ที่เป็นกำลังใจให้ สู้เต็มที่ค่ะ ปากท้องแม่ + พ่อ ยังรออยูค่ะ ^_^

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29765 โดย Toonie
สวัสดีค่ะ คุน เธอผู้ไม่แพ้
เราก็เพิ่งมีโอกาสรู้จักเว็บนี้ไม่นาน ช่วงเดือน พย 2555 เช่นกัน
แล้วเราก็เป็นคนนึงซึ่งจ่ายแบบขั้นต่ำมาโดยตลอด
แล้วเพิ่งจะเริ่มไม่ได้จ่ายขั้นต่ำครั้งแรกงวดนี้กับทาง

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29771 โดย เธอผู้ไม่แพ้
สวัสดีค่ะคุณ Toonie. ยินดีที่รู้จักนะคะ สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้นะคะ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29773 โดย Nok2865
พี่จะมาบอกว่า "พี่อ่านค่ะ"
ถ้าสมาชิกหมั่นอ่าน หมั่นช่วยเหลือตัวเองให้มาก
กรรมการจะแค่เป็นกำลังใจ ส่งแรงเชียร์ให้
ถ้ามีข้อสงสัย หรือไม่แน่ใจ กรรมการและเพื่อนๆก็จะเข้ามาช่วย มาตอบ มาแชร์
เห็นสมาชิกแข้มแข็ง ไม่งอแง ไม่เวิ่นเว้อมาก ยังงี้มีแรงใจเพียบเลยค่ะ
สู้ๆนะคะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: june, เธอผู้ไม่แพ้

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29801 โดย Honey
คงโดนโทรกระหน่ำซัมเมอร์เซลเลย ยังไงก็อดทนสู้ต่อไปนะจ๊ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ของเราก็พึ่งจะเริ่มหยุดจ่ายได้ 2 เดือน (กำลังเนื้อหอมมีโทรมาทุกวัน ) o_)

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29813 โดย เธอผู้ไม่แพ้
ขอบคุณพี่กอบัวมากๆ เลยค่ะ หนูก็สู้ เหมือนทุก ๆคนในที่นี่ค่ะ ตอนนี้หนู มีข้อสงสัยหลายอย่างจริง
เช่น เจ้าหน้าที่รอเราได้เหรอ ถ้าเราถูกฟ้องพร้อมกันหลายๆ ใบ แต่หนูรู้ตัวว่ายังอ่านไม่ซึมเข้าไปมากเท่าไหร่ซึ่งจริงๆ พี่ๆ มีไว้ให้หมดแล้ว เลยเปลี่ยนเป็นคิดว่าคิดที่ละ Step ก่อน Step หนู ตอนนี้คงจะเป็นการรับมือจากพวกโทรทวงค่ะ เอาให้เกร่ง หนูค่อยก้าว Step ต่อไป พวกหมายศาลพยายามาอ่านให้มากๆ วันที่ 27 ก็อยากไปมากๆค่ะ แต่ต้องไปหาหมอ เลยไม่ลงทะเบียน เสียดายสุดๆ แต่อาศัยอ่านเอา และจะไปหาพวกพี่ที่สวนลุมค่ะ ต้องไปให้ได้ ขอบคุณพี่อีกครั้งนะคะ เวลาคิดข้าม step มันจะเริ่มมีความกังวล เลยเอาทีละ step ค่ะพี่ แต่ก็ไม่ลืมที่จะเตรียมพร้อม ^_^

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29814 โดย เธอผู้ไม่แพ้
ขอบคุณมากค่ะ คุณ Honey จริงๆ เรื่องโทรก็พอชิน ๆบ้าง แต่ต่อไปนี้การโทรของเค้าคงเปลี่ยนเพราะหนู จะไม่จ่ายหล่อเลี้ยงหนี้ เพียงเพราะความกลัวแล้วไงค่ะ หนูหยุดแล้วจากนี้เค้าคงโทรแบบบ้าคลั่ง 555+ แต่จะรับทุกสายค่ะ ดีมาดีกลับ ร้ายมาก็คงนิ่งค่ะ เถียงแล้วเดี๋ยวความดันขึ้น ได้ความรู้มาบ้างว่า ยังไง ๆพวกนี้เค้าก็อยากได้เงิน เค้าอาจจะง้อเรา 555+ คิดเข้าค้างตัวเองหน่ะคะ แต่มันก็ดีกว่าคิดลบเนอะ เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ ค่ะ ยอดหนี้ เธอผุ้ไม่แพ้ รวมๆ แล้วสูงจริงๆ แต่พอมองทีละใบ แววปิดได้มันก็มีเพราะมันหลักหมื่นแต่ก็กลัว Citibank ค่ะ คิดว่า Citibank กับ SCBT สินเชื่อเงินสด คงไม่พลาดที่จะรีบฟ้อง เธอผู้ไม่แพ้ แต่ถึงวันนั้นแล้วก็สู้กันนะคะ ขอบคุณจริงๆ ค่ะ ที่มาแวะอ่านของเธอผู้ไม่แพ้ ^_^

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30410 โดย เธอผู้ไม่แพ้
วันนี้มีโอกาสไปเจอพี่ลี ที่ชมรมคุ้มครองผู้บริโภค ได้รับคำแนะนำแนวทางการตั้งรับแบบที่เรียกว่า ปล่อยไปตามสถานการณ์ที่เกิดขึ้นจริง. ทำให้หายวิตกกังวลไปเยอะเลย ขอบคุณมากนะคะ พรุ่งนี้จะมาอัพเดตการปิดหนี้ตัวแรกที่แสนจะโง่เขลาของตัวเองให้ฟังเป็นอุทาหรกันค่ะ ราตรีสวัสค่ะ :sleep:

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30411 โดย เธอผู้ไม่แพ้
วันนี้มีโอกาสไปเจอพี่ลี ที่ชมรมคุ้มครองผู้บริโภค ได้รับคำแนะนำแนวทางการตั้งรับแบบที่เรียกว่า ปล่อยไปตามสถานการณ์ที่เกิดขึ้นจริง. ทำให้หายวิตกกังวลไปเยอะเลย ขอบคุณมากนะคะ พรุ่งนี้จะมาอัพเดตการปิดหนี้ตัวแรกที่แสนจะโง่เขลาของตัวเองให้ฟังเป็นอุทาหรกันค่ะ ราตรีสวัสค่ะ :sleep:

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30452 โดย เธอผู้ไม่แพ้
มา update การปิดหนี้ตัวแรก ที่แสนจะโง่เขลา แต่ก็ได้บทเรียนและจะได้แกร่งขึ้นค่ะ

SCBT บัตรเครดิต 56,408.59 จ่ายครั้งสุดท้าย 12/12/2012 แค่ 1 พันบาทเป็นการจ่ายหยอดมาตลอด

จริงๆ บัตรนี้ชำระไม่ครบขั้นต่ำมาตั้งแต่ช่วงเดือน พ.ค. 55 แล้วค่ะ คือจ่ายหยอด ๆ เลี้ยงๆ ไว้มาตลอด ไปตกสำนักงานกฏหมาย 1 ครั้ง เราก็แจ้งว่าเราไม่มีที่จะจ่ายเต็มได้ แต่จะพยายามทยอยไปเรื่อยๆ

ทุกเดือนที่จ่าย 1000 - 2000 นั้นก็มี ใบเสร็จจากธนาคาร SCBT มาตลอดนะคะ จนสุดท้ายจ่ายล่าสุด 12/12/2012 1000 บาท

พอเปิดมาต้นเดือน มกราคม 2556 ได้รับโทรศัพท์จาก สนง.กฏหมายแห่งหนึ่ง เค้าโทรมาแจ้งว่าตอนนี้ ทางธนาคารได้ ขายตัวหนี้ของดิชั้น ให้กับทางสนง.กฏหมายนี้แล้ว เค้าก็โทรมาเจรจาเพื่อจะให้เราปิดบัญชี ช่วงนี้ก็ได้อ่านได้ศึกษามาบ้างแต่ยังไม่ถ่องแท้ กับตกใจที่เค้าพูดว่า สนง.กฏหมายนี้จะไม่มีการโทรทวง เป็นการฟ้อง 100 % เค้าเจรจาว่าจะให้ปิดบัญชีที่ 53000 ในครั้งแรก เราก็แจ้งว่ามีแค่ 35000 ปิดได้มั๊ย เค้าแจ้งว่าธนาคารไม่ให้ เพราะเงินต้นอยู่ที่ 56000 แล้ว จะช่วยได้ก็คือปิดที่ 58000 ผ่อน 5 งวด งวดละ 11600 เราก็กลัวจะโดนฟ้อง (ย้ำนะคะว่าอ่านในกระทู้ต่างๆ อย่างไม่ถ่องแท้ แล้วก็ใจร้อนเกินไป ) จึงตกลง เพราะแฟนบอกว่า ก็ต้นมันก็ 56000 กว่าๆ แล้ว ถือว่าเค้าให้ผ่อนไม่ต้องขึ้นโรงขึ้นศาล ก็ตกลงยอมไป เค้าก็ทำหนังสือมาเสร็จสรรพค่ะตรวจสอบความถูกต้องก็ชัดเจน

จนเมื่อวาน ได้เจอกับพี่ลี เอาเอกสารให้พี่เค้าดู พี่เค้าบอกว่า มันเป็นการขายหนี้เน่ามา รับซื้อมาอาจจะไม่เยอะด้วยซ้ำ นี่เรียกเก็บเต็มเลย ทำให้เราเข้าใจแล้วว่าเราก็ไม่ทันชั้นเชิง สนง.กฏหมายแห่งนี้เลย และที่ทราบมาว่า SCBT ส่วนใหญ่ ถ้าหนี้ไม่ได้จ่ายเค้าจะขายหนี้นะคะ ไม่ทวงเอง เรายังมีบัญชีกับที่นี่อีก 1 บัญชี คงจะได้เก็บไว้เป็นบทเรียนเลยค่ะ เค้ากำหนดให้ชำระทุก ๆวันที่ 30 ของเดือน เริ่มเดือนนี้เดือนแรกค่ะ เอามาแชร์แบ่งปัน ทุกๆคนจะได้ไม่พลาดพลั้งแบบ ดิชั้นนะคะ ตัวแรกอาจจะไม่ประสบความสำเร็จแต่จะมุ่งมันต่อค่ะ เก็บเงิน และค่อยๆ ปิดไปให้ได้ และจะหมั่นศึกษาใน กระทู้ต่างๆ สู้ๆค่ะ :สู้ๆ:

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #30486 โดย tomyumkung
สวัสดีครับ พี่เธอผู้ไม่แพ้ มาเป็นกำลังใจให้ครับ

สู้ ๆครับ เงินจ่ายหนี้ขั้นต่ำเดือนละตั้ง สองหมื่น สามหมื่น พี่เก็บไว้ใจหนี้ทีละบัตรแบบที่พี่คิด และดำเนินไปตามแนวทางชมรม รับรองไม่นานเกินรอ หนี้เป็นศูนย์ ชัวร์ๆครับ :psy: :psy: :psy:

ไถพานิดช่วงนี้ลดไม่ถึงยอดหยุดเลยอะ ผมโดนข้อเสนอเหมือนกับพี่เลย มันลดมาหย่อนๆแถวๆ ยอดหยุดนิดนึงแต่พอดีผมยังไม่มีตังค์จ่ายเลยต้องรอไปก่อน เด๋วต่อไปถ้ามันเสนออะไรมาอีกผมจะมาอัพเดตนะครับ

ของผม ไถพานิด เครดิต ยอดหยุด 17000 ยอดปัจจุบัน 26000 ( แบบที่พี่กอบัวบอกสงสัยมันเอาเครื่องคิดเลขชาตินรกมาคิด ) มันเสนอปิดงวดเดียวที่ 19000

ส่วน ไถพานิด สปีดี้แคช ยอดหยุด 25000 ยอดปัจจุบัน 36000 ( ใช้เครื่องคิดเลขอันเดียวกัน )
เสนอมาให้ปิด 29000 ซึ้งใจเลยผม พาลน้ำตาจะไหลในความกรุณาของทางธนาคาร ตอบกลับไปคำเดียว ไว้ก่อนเถอะนะ ที่รัก ผมยังไม่มี (o_O)

ยังไงก้สู้ ๆครับพี่ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :psy: :psy: :psy:

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31270 โดย เธอผู้ไม่แพ้
tomyumkung. ขอบคุณค่ะที่มาให้กำลังใจค่ะ วันนี้มีเรื่องอัพเดทค่ะ เจ้าหนี้ตัวเดิม. SCBT. ที่ขายหนี้ไป ดิชั้นจำเอาคำพี่ลี ไปคิดว่ามันซื้อหนี้เราไปพอ30000 หรือป่าวอ่ะ ถึงวันจ่ายเงินดิชั้นเลยโทรไปต่อรองใหม่ ว่าดิชั้นมีเงิน. 40000 เท่านั้น และก้อนสุดท้ายแล้ว ต่อไปอาจจะแบ่งชำระไม่ได้แล้ว เค้าก็บอกจะเสนอผู้บริหารให้ ซักพักก็เป็นผู้ชายโทรมา บอกว่าได้เต็มที่ 50000 ไม่คิดค่าธรรมเนียมศาล ค่าฟ้อง. ไอ้บ้าเอ๊ย555 คิดในใจ เลยตอบดีๆว่ามีแค่40000 ต่อไปเงินเดือนอาจไม่พอเคลียร์ให้ เค้ายืนยันว่าไม่ได้ ผู้ใหญ่ไม่ให้. เราเลยไม่เป็นไรค่ะ เจ้าไหนให้ก่อนชั้นก็จะจ่ายก่อน เค้าก็ว่าจะฟ้อง เราก็เลยว่าโอเค คิดในใจอีกว่าตอนฟ้องช่วยเอาใบราคาโอนขายหนี้มาสที่ศาลด้วยนะคะ เราทำถูกมั๊ยไม่รู้ แต่ต้องสู้เพื่อตัวเองไว้ก่อน ขอบคุณนะคะพี่ลี. เก็บเงินต่อค่ะ สู้ๆทุกท่านค่ะ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31272 โดย Rider V1
สู้ๆ ครับเป็นกำลังใจให้ครับ SCBT ของผมช่วงนี้ยังเงียบๆอยู่หลังหยุดมา 6 เดือนครับ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31360 โดย เธอผู้ไม่แพ้
ขอบคุณ คุณRider V1 มากๆ นะคะ ที่มาแชร์ข้อมูล และมาเยี่ยมชม สู้ๆกันค่ะ

สถานะการณ์ตอนนี้เบา ๆ ค่ะๆ เริ่มมีจดหมายจากสนง.กฏหมายมา คล้ายใบทวงหนี้ค่ะเพราะว่าถึงชำระล่าสุด 25/12/55 ทุกสินเชื่อแต่เราชำระแบบ เดือนเว้นเดือน ตอนนั้นหมุนๆบัญชี อื่นๆ สลับกันไป ไม่จ่ายตรงพูดง่ายๆ จ่ายหยอดๆ นั่นแหละคะ

แต่ล่าสุดที่งง คือของ UOB สินเชื่อ I cash ค่ะ

ได้สินเชื่อ วันที่ 20 ก.ค. 2554 จำนวนเงินที่ได้รับ 78,000 ผ่อนชำระมาตลอดตรงมากมาตลอด เพิ่งจะสลับเดือนเว้นเดือนจริงๆก็คือ ช่วงมิถุนายน 2555 แต่ทางธนาคารเค้าไม่ได้นับตามกำหนดที่ให้จ่ายเค้าบอกว่าเค้านับตามการตัดรอบบิล จึงทำให้เรากลายเป็นไม่ใช้ค้างตามกำหนดจ่าย แต่ค้างมากกว่ากำหนดจ่ายค่ะ จนถึงล่าสุด 25/12/2555 ชำระครั้งสุดท้าย

วันศุกร์ได้รับจดหมายจาก UOB เซอร์วิสเซส ให้ชำระหนี้ยอดรวม 78,313.30
เป็นยอดรวม ภาระหนี้เงินต้นและดอกเบี้ยตามสัญญากู้เงิน ตลอดจนค่าปรับชำระหนี้ล่าช้า ภายใน 7 วัน

โอ้โหที่ผ่อนดีมาตลอดตัดอะไรบ้างอ่ะ เงินเรียกเก็บมากกว่าเงินที่กู้มากอีกค่ะ แถมในจดหมายลงท้ายชื่อเป็น คุณ xxxx ทนายผู้รับมอบอำนาจด้วย

มีใครเคยได้รับบ้างหรือป่าวค่ะ แต่ไม่เป็นไรค่ะไม่ได้ตกใจมากมายเพราะตั้งสติตั้งรับไว้พอสมควร พยายามรับทุกสายตอนนี้ยังชำระไม่ได้จริงๆแต่คืนแน่นอนค่ะ ดิชั้นยังเป็นลูกหนี้ค้างชำระชั้นดี ของคุณแน่นอน สู้ๆค่ะ :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.863 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena