ประสบการณ์ไปศาลครั้งแรกในชีวิต

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14699 โดย debtman
update update update ค่ะ
ตอนนี้คำพิพากษากำลังจะออกมาแล้วค่ะสำหรับ Power Buy เพราะโทรไปถามมาแล้วเขาบอกว่าต้องรอทางฝ่ายโจทย์มาคัดแล้วจะส่งมาให้จำเลยค่ะ ตื่นเต้นๆๆๆๆ :P

เมื่อเช้าเจ้าหน้าที่ของ standard โทรมาแหมสำเนียงคนใต้ชัดๆเลยค่ะบอกว่าเขาเป็นเจ้าหน้าที่บังคับคดีของ standard (โอ้ น่ากลัว อิอิ) บอกว่าจะโทรมาคุยเพราะมีส่วนลดพิเศษให้ก่อนจะส่งฟ้องศาลยอดตอนนี้ 31000 บาท ให้ 30 % เหลือ 21700 เราบอกว่าคำเดียว 15000 บาทเท่านั้นเขาก็บอกว่าไม่ได้เยอะเกินไป ไม่ได้ก็ไม่มีค่ะสวัสดี...วางหูไปสักช่วงบ่ายโทรมาอีกแหละบอกว่าขอเพิ่มอีก 1 พันแล้วให้ส่งหนี้สินของที่อื่นไปให้ดู ไม่ค่ะ ไม่ส่ง เพราะไม่เคยส่ง เขาบอกว่าถ้าไม่ส่งก็ทำให้ไม่ได้เพราะขอส่วนลดเยอะเกินไป ไม่ได้ก็ไม่ได้ค่ะสวัสดี ตูีดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะดูสิว่าพรุ่งนี้จะโทรมาอีกอะเปล่า ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14742 โดย june

น้อง Nu...Jan...พี่เป้แวะเวียนมาทักทายพร้อมกับกำลังใจ...สู้ สู้ อย่ายอมแพ้... :สู้ๆ:

ขอให้โชคดีนะคะ... :bye:

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14821 โดย jibcy
เข้ามาอ่าน จะได้ความรู้จาก คุณ หนูจัน เยอะเลยค่ะ
ของ jibcy จะไปศาลแขวงนนทบุรีเหมือนกันค่ะ วันที่ 23/6/2012 เป็นของ KTC ค่ะ

จะได้เป็นเกราะป้องกันทนายหัวใส ที่จะมาหลอกเรา เห้อ
อ่านแล้วชัดเจนดีค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ (o_O)

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #14853 โดย ทานตะวัน
เป็นหนี้ power buy เหมือนกันค่ะ หยุดมาจะ 6 เดือนแระ ยอดหนี้ หมื่นกว่าบาท...

ตอนนี้เงียบ..หายไปเลย..(ลืมไปเลยว่าเป็นหนี้อยู่) :laughing:

ไม่รู้สุ้มทำอะไรอยู่
:shy:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #15030 โดย debtman
พรุ่งนี้ครบกำหนด 2 เดือนเรื่องรอฟังคำพิพากษาค่ะ โทรไปเช็คที่ศาลปรากฎว่าเรื่องส่งลงมาแล้ว แต่ยังรอให้ฝ่ายโจทย์มาคัดสำเนา และจะส่งไปให้จำเลยอีกครั้งค่ะ โอะๆๆๆๆ นานดีแท้เน้อ :laughing:

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16081 โดย debtman
มาเล่าเหตุการณ์ไปศาล เคทีซี เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาค่ะ มันส์สุดๆๆๆเลยค่ะ เพราะเจอทนายเขี้ยวและแผนสูง ศาลนัด 8.30 ไปถึง 8 โมงไปกินข้าว และเข้าห้องน้ำให้เรียบร้อย (ตามสเต็ปเดิมเป๊ะ อิอิ) มาถึงทนายถามหาคดีบัตรกรุงไทยทันที เราก็ยกมือบอกว่าฉันด้วย เขาเดินคุยทีละคนค่ะแต่แอบได้ยินว่าวันนี้จะมาทำยอมความกันคือให้ผ่อน 36 งวดเพราะมีนโยบายเดียวเท่านั้นเราก็แอบฟังเป็นแนวๆ มาถึงตาเราละ
ทนาย - คุณหนูจัน นะครับ คือผมจะมาให้ทำยอมความให้ผ่อน 36 งวดครับ (คำพูดเดิมเด๊ะ)
หนูจัน - ยังไม่ยอมความค่ะ ที่วันนี้มาจะมาขอเลื่อนไปนัดนึงค่ะ
ทนาย - เลื่อนไปเพื่ออะไรครับ
หนูจัน - น่าจะตกลงกับโจทย์ได้และอาจจะได้เงินโบสิ้นเดือนนี้ค่ะ
ทนาย - แน่ใจหรือเปล่าครับเพราะเราไม่มีนโยบายส่วนลดนะ
หนูจัน - ไม่เป็นไรค่ะ อยากเจรจาก่อน
ทนาย - งั้นก็ยอมความไปก่อนเราโทรไปเจรจาได้ครับ
หนูจัน - ไม่ค่ะยังไม่ยอมจะขอเลื่อนค่ะ
ทนาย - (ทำหน้าเซ็ง)
แล้วเดินไปหาน้องหน้าบัลลังก์บอกว่าขอเลื่อน ยายคนนี้ก็บอกว่าได้ไม่เกินเดือนค่ะ (เสีียงดุเชียวนะยะ) วันที่เท่าไหร่ค่ะ (เปิดปฏิทินดู) หนูจันแอบมองว่าเหลือ 17 สค ว่างๆอยู่เลยบอกว่าขอเป็นวันศุกร์ค่ะ ก็ได้มา 17 สค 9 โมงเช้า ได้น้อยมากแค่มากกว่านี้มันไม่ยอม สุดท้ายรอเจ้าหน้าที่พิมพ์เอกสารเลื่อนนัด พอได้มาทนายเรียกว่าเซ็นต์เลื่อน ... ขออ่านก่อนนะค่ะ....พอได้อ่านบรรทัดที่ 2 ปรี๊ดค่ะ มันเขียนว่า "จำเลยไม่ประสงค์สู้คดี" เราก็บอกว่าไม่ได้บอกว่าไม่สู้คดีนะค่ะถ้าเจรจาไม่ได้ก็จะสู้ค่ะ ทนายมันหน้าเสียบอกให้เราไปคุยกับเจ้าหน้าที่เอง คุณเจ้าหน้าที่ถามว่าพี่จะไปสู้เรื่องอะไร ... เรื่องดอกเบี้ยค่ะ...มันบอกว่าไม่ต้องสู้หรอกพี่เดี๋ยวศาลท่านจะพิจารณาให้เองอยู่แล้ว เนี่ยของเขาก็คิดแค่ 15% อยู่แล้วค่ะ ไม่ๆๆๆๆๆๆๆสู้ึค่ะ สุดท้ายมันเลยพิมพ์เอกสารใหม่ไม่มีคำว่า "จำเลยประสงค์สู้คดี" อีกแล้ว ทนายมันไม่พูดอะไรเลยก้มหน้าอย่างเดียวเพราะเราแอบเสียงดังนิดหน่อย 5555 สุดท้ายได้เลื่อนอีกนัด 17 สค (น้อยจัง) แต่คงจะสู้คดีเรื่องดอกเบี้ยแน่นอนค่ะ ฟันธง
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Lyncns31

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16085 โดย Lyncns31
ป๊าด.!!!.เก่งเว้ยเฮ้ย....!!!!

ไม่เสียชื่อ.."ศิษย์หลวงแม่ฯ".....

ไม่มีเสนอ"แผนไกล่เกลี่ย"เหรอหนู..???

"""""""""""""""""" :สู้ๆ: :สู้ๆ:

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16092 โดย Mommyangel
เก่งแล้วจ้า....หนูจันคนเก่ง...

เมื่อวันศุกร์ที่แล้ว...พี่ีลีไม่อยู่..ไปสัมมนา...ไปดูรูปซิ.....

แล้วจะสู้คดีมั๊ยละ...วันที่ 29 นี้ว่างมั๊ย...ไปหาก๋วยเตี๋ยว...กินกัน...

ไม่รู้แตงโมเป็นไงมั่ง..หายไปเลย...คิดถึงเหมือนกัน

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16095 โดย papa
สุดยอดเลยค่ะ :im_here: :im_here: เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ของเราขึ้นรอบสองวันที่ 16 / 8 / 55 ช่วง 13.30 น. ของ KTC ศาลแขวงนนทบุรีค่ะ เมื่อวานเอาหมายให้คุณอาเขียนคำให้การค่ะ รอบนี้คงจะยื่นคำให้การ ไว้จะกลับมาเล่าให้ฟังนะคะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16105 โดย debtman

devil angel เขียน: ป๊าด.!!!.เก่งเว้ยเฮ้ย....!!!!

ไม่เสียชื่อ.."ศิษย์หลวงแม่ฯ".....

ไม่มีเสนอ"แผนไกล่เกลี่ย"เหรอหนู..???

"""""""""""""""""" :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณที่ชมค่ะ (o_O) ไม่เห็นบอกว่ามีแผนไกล่เกลี่ยเลยค่ะพี่มันบอกว่าให้โทรไปหาเจ้าหน้าที่เองนะมีเบอร์แล้วใช่ไหมเท่านั้นเองค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16108 โดย debtman

พี่ลี เขียน: เก่งแล้วจ้า....หนูจันคนเก่ง...

เมื่อวันศุกร์ที่แล้ว...พี่ีลีไม่อยู่..ไปสัมมนา...ไปดูรูปซิ.....

แล้วจะสู้คดีมั๊ยละ...วันที่ 29 นี้ว่างมั๊ย...ไปหาก๋วยเตี๋ยว...กินกัน...

ไม่รู้แตงโมเป็นไงมั่ง..หายไปเลย...คิดถึงเหมือนกัน

วันที่ 29 กค นี้มีอบรมเหรอค่ะพี่ลี งั้นหนุไปด้วยดีกว่าไปหาคุณอาเรื่องจะสู้กะมัน เอ้ย จะสู้คดี 5555 คิดถึงก๋วยเตี๋ยวเหมือนกันแล้วเจอกันค่ะพี่ อ๋อกี่โมงค่ะ

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16208 โดย debtman
เมื่อวาน standard โทรมาให้ส่วนลดค่ะจากที่หนูจันเสนอไปเมื่อเดือนที่แล้วยอดหยุด 30000 ณ ตอนนี้น่าจะ 3 กว่าๆ แล้ว ลดให้เหลือ 15000 ค่ะ (o_O) เอาละกันเนอะเพราะกันเงินไว้ให้แล้ว แต่คงจะต้องวันจันทร์หน้าค่ะเขาจะโทรมาใหม่ ดีใจจังหมดไปอีกตัว ถึงจะนิดหน่อยก็จะดีมีกำลังใจขึ้นมาแยะค่ะ ตอนนี้นับถอยหลังอยากเป็นคนหมดหนี้เร็วๆจัง ความรู้สึกคงจะสดชื่นน่าดูเนอะค่ะ :ลั่ลล้า:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, Lyncns31

11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #16338 โดย Mommyangel

Nu..Jan เขียน:

พี่ลี เขียน: เก่งแล้วจ้า....หนูจันคนเก่ง...

วันที่ 29 กค นี้มีอบรมเหรอค่ะพี่ลี งั้นหนุไปด้วยดีกว่าไปหาคุณอาเรื่องจะสู้กะมัน เอ้ย จะสู้คดี 5555 คิดถึงก๋วยเตี๋ยวเหมือนกันแล้วเจอกันค่ะพี่ อ๋อกี่โมงค่ะ

มีอบรมช่วงบ่าย ตั้งแต่บ่ายโมง...ก็ต้องมาก่อนหน่อยนึง...ซักห้าโมงเช้า....ไม่งั้นแค่คุยโม้ทักทายกันก็หมดเวลาแล้ว....คิดถึงทุกคนเลย

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18453 โดย debtman
เมื่อวานมีโอกาสไปรบกวนคุณอาประพัฒน์ที่สวนลุมมาค่ะ เรื่องสู้คดีกับบัตรกรุงไทย ได้เจอ พี่อัง พี่เชาวเลิส พี่หนุ่มอุบล น้องใหม่ 2 คน น่ารักทุกคนเลยค่ะ นั่งคุยไปคุยมาแดดเปรี้ยงๆ สักพักฝนตกซะงั้นเย็นสบายไปเลยค่ะ คุณอาใจดีมาก ได้พูดคุยแลกเปลี่ยนปัญหากันสนุกและได้ความรู้เพิ่มมาเยอะค่ะ และได้ทางออกที่ดีสำหรับเราด้วยได้ผลยังไงจะมารายงานนะค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18471 โดย Skynine

Nu..Jan เขียน: เมื่อวานมีโอกาสไปรบกวนคุณอาประพัฒน์ที่สวนลุมมาค่ะ เรื่องสู้คดีกับบัตรกรุงไทย ได้เจอ พี่อัง พี่เชาวเลิส พี่หนุ่มอุบล น้องใหม่ 2 คน น่ารักทุกคนเลยค่ะ นั่งคุยไปคุยมาแดดเปรี้ยงๆ สักพักฝนตกซะงั้นเย็นสบายไปเลยค่ะ คุณอาใจดีมาก ได้พูดคุยแลกเปลี่ยนปัญหากันสนุกและได้ความรู้เพิ่มมาเยอะค่ะ และได้ทางออกที่ดีสำหรับเราด้วยได้ผลยังไงจะมารายงานนะค่ะ

[/size]

เมื่อวานฝนตก..สักพักก็ทำให้คลายร้อน..แสงจากดวงอาทิตย์เจิดจ้าอีกครั้ง..
นี่กระมังที่เรียกว่า ฟ้าหลังฝน... พี่อังยินดีด้วยนะ..ที่หนูจันแฮร์คัตได้หลายเจ้า..
เยี่ยมจริงๆ อย่างไรก็อย่าลืมกลับมาเล่านะ..หนุ่มอุบลเป็นหนุ่มอารมณ์ดี..
ปลดหนี้เกือบหมดแล้ว...และอีกหนุ่มที่พี่อังสงสารและเห็นใจเป็นทีสุด..
พี่อังขออวยพรให้หนูจันปลดหนี้ไวๆ พี่อัง สวยประหาร[/color]

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18566 โดย tiger2516
รอลุ้นนะคะมี ktc เหมือนกันยังเงียบอยู่เลยหยุดเกือบปีแ้ล้วเป็นสินเชื่อสงสัยหล่อนกำลังบวกบวกดอกเบี้ยเพิ่มอยู่ให้เยอะๆ แล้วค่อยฟ้องเตรียมตัวเตรียมใจรอหมายอยู่แต่ที่สำคัญยังเตรียมเงินไม่ได้เลย เศร้า เป็นกำลังใจให้นะคะ Nu Jan
o_) o_) o_)

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19843 โดย debtman
วันนี้ได้ส่วนลด UOB มาแล้วค่ะมี 2 บัตร คือ บัตรกดเงินสด และ บัตรเครดิต

1.บัตรกดเงินสด ยอด ณ ปัจจุบัน 48098.94 ลดเหลือ 20000 บาทถ้วน
2.บัตรเครดิต ยอด ณ ปัจจุบัน 50035.53 ลดเหลือ 23000 บาทถ้วน

หยุดจ่ายมาตั้งแต่เดือนมีนาคม 2554 ส่วนลดโอเคแล้วค่ะจะต้องจ่ายภายในวันที่ 31 สิงหาคม 2555 นี้เท่านั้น เย้ๆๆๆๆ ได้อีก 2 ใบดีใจจังเลยค่ะ :ลั่ลล้า:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19848 โดย Lyncns31

Nu..Jan เขียน: วันนี้ได้ส่วนลด UOB มาแล้วค่ะมี 2 บัตร คือ บัตรกดเงินสด และ บัตรเครดิต

1.บัตรกดเงินสด ยอด ณ ปัจจุบัน 48098.94 ลดเหลือ 20000 บาทถ้วน
2.บัตรเครดิต ยอด ณ ปัจจุบัน 50035.53 ลดเหลือ 23000 บาทถ้วน

หยุดจ่ายมาตั้งแต่เดือนมีนาคม 2554 ส่วนลดโอเคแล้วค่ะจะต้องจ่ายภายในวันที่ 31 สิงหาคม 2555 นี้เท่านั้น เย้ๆๆๆๆ ได้อีก 2 ใบดีใจจังเลยค่ะ :ลั่ลล้า:

เหอะ..เหอะ...เหอะ..พี่น้อง...ดู..ดู....ใครว่า ยูโอบี ใจดำ...

....................................^^ ^^

..ให้หยุดตั้งปีกว่า..ไม่ฟ้อง..แถมใจดีสุดประมาณ...

ขอบคุณนะครับ..(หวังว่าคงจะได้อ่าน..นะจ๊ะ..)

เอ้า..ใครอยากได้แบบนี้..มาคารวะ..ขอวิชาอ้อนเจ้าหนี้กับน้องไก่ได้นะ...

เรื่องนึง..หมูกะทะ..อย่าลืม...กับถ้ามีเหลือจะแถมอย่างอื่นด้วยก็จะเป็นพระคุณ..

โทรหาพี่ลีนะ...

........จะให้ดีใจด้วยมั๊ย...ไม่ต้องบอกนะ(ดูจากอาการไอ้ตัวข้างล่างนี่แล้วกัน...อิ..อิ...555

............................... :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19852 โดย debtman

devil angel เขียน:

Nu..Jan เขียน: วันนี้ได้ส่วนลด UOB มาแล้วค่ะมี 2 บัตร คือ บัตรกดเงินสด และ บัตรเครดิต

เหอะ..เหอะ...เหอะ..พี่น้อง...ดู..ดู....ใครว่า ยูโอบี ใจดำ...

....................................^^ ^^

..ให้หยุดตั้งปีกว่า..ไม่ฟ้อง..แถมใจดีสุดประมาณ...

ขอบคุณนะครับ..(หวังว่าคงจะได้อ่าน..นะจ๊ะ..)

เอ้า..ใครอยากได้แบบนี้..มาคารวะ..ขอวิชาอ้อนเจ้าหนี้กับน้องไก่ได้นะ...

เรื่องนึง..หมูกะทะ..อย่าลืม...กับถ้ามีเหลือจะแถมอย่างอื่นด้วยก็จะเป็นพระคุณ..

โทรหาพี่ลีนะ...

........จะให้ดีใจด้วยมั๊ย...ไม่ต้องบอกนะ(ดูจากอาการไอ้ตัวข้างล่างนี่แล้วกัน...อิ..อิ...555

............................... :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

^^

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19957 โดย debtman
มีโอกาสได้ไปเช็คเครดิตบูโรมาค่ะ สงสัยจังว่าทำไมของ Standard เรายังไม่ได้ตกลงปิดเลยแต่สถานะเป็น 11 ซึ่งหมายถึงปิดบัญชีละเนี่ย :shy:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.933 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena