ทำงานมา 5 ปี หนี้เกือบ 4 แสน

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42684 โดย P_debt
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด ไอดอลของช้านนนน พี่กอบัว มาติดตามกระทู้เราด้วย ดีใจจัง :love: ขอบคุณพี่กอบัวมากนะคะ หนูอ่านเรื่องของพี่แล้วปริ๊นเก็บไว้เลย เดินตามรอยพี่เลยค่ะ ขอบคุณจริงๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #44945 โดย P_debt
UPDATE จร้า

หลังจากได้ส่วนลดของ PWB มาแล้ว 44% ก็่ผ่อนจ่ายได้สองงวดและเหลืออีกสองงวด

วันนี้ตกลงกะ KS CREDIT CARD จากยอด 33,000 กว่าๆ ได้ปิดมา 15,000 ตีว่า 55% เลยทีเดียว

แถมให้เราจัดการยอดที่จะผ่อนต่อเดือนได้เองดั่งใจ ทั้งหมดสามงวด ไม่จำเป็นต้องเท่ากัน เลยจัดไปซะ

^^ ^^ ^^ ^^ ^^ ดีใจจัง สองตัวแล้ว อีกไม่นานเกินรอ สิ้นปีหน้าต้องหมดหนี้แน่นอนนนนนนนนน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #44955 โดย wawacute
P_debt ว้าวววว คุนโชคดีจังเลยคะ ได้ปิดยอดสวยๆสองบัตรเชียวคะ
วา ก้อรุ่นๆเดียวดับคุนเลย ทำงานมา 2 ปี มีหนี้ 190,000 บาท โอ้ววว ช่างรูสึกแย่จัง

แต่ของคุนน่าอิจฉามากตรงที่มีเงินเหลือเก็บเดือนละหลายบาท
ของวา เงินเดือน 15,000 บาท แต่ช่วงนี้ยังเก็บไม่ค่อยได้เลยค่ะ เพราะรายจ่ายเยอะพอสมควร
ค่างวดรถ 6800.-
ค่า้เช่าบ้าน 1000.-
เงินออมลูก 1500.-
ค่าบัตร scb speeddycash 1000.-(อันนี้จำเป็นต้องจ่ายเพราะเงินเดือนเข้าแบงก์นี้)
ที่เหลือคือ ค่าน้ำมันรถ ค่ากิน บลาๆ สองคนกับลูกสาวน่ะคะ

ถ้าเราเก็บได้สักเดือนละ 5000.- นะ เราจะโล่งใจฝุดฝุด ><
แต่เราก้อจะพยายามเก็บหอมรอมริบให้มากที่สุดเพื่อที่จะเป็นไทไร้หนี้สินเร็วจร๊าาาา

ขอบคุณที่แบ่งปันเรื่องราวดีดีนะคะ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #44980 โดย P_debt
คุณวา ยอดหนี้ไม่สูงมากเชื่อว่าไม่นานก็หมด P_dept เงินเดือนสูงจริงเพราะตอนนี้ทำงานที่ใหม่แล้วเพิ่งได้สี่เดือน แต่ก็ต้องผ่อนรถกะช่วยทางบ้านด้วย ต้องกัดฟันจ่ายค่ะ ลำบากตอนนี้ดีกว่า เคยสังเกตุตัวเองหลายครั้งที่ใช้เงินกินกะแฟนค่อนข้างเยอะ เราเอาส่วนกินที่เกินมาจ่ายดีกว่า ยอมทนหน่อยอีกไม่นานถ้าหมดหนี้แล้วเดี๋ยวจะตระเวนกินทั่วไทยเลยคอยดู :psy: :psy:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45130 โดย bboygen
ขออนุญาติดตามกระทู้ด้วยอีกคนนะค้าบ คุณ P_debt ผมทำงานมา 5 ปีเหมือนกัน หนี้ 2 แสนกว่า อายุก้อพอๆกันเลยคับ แต่ตอนนี้ัยังไม่มีเงินเก็บเผื่อจะปิดยอดเลย :cry2: ยังไงก้อจะพยายาม ค้าบ :สู้ๆ:

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #46492 โดย P_debt
มาอัพเดทสถานการณ์กันหน่อย ส่วนลดตัวที่ 3 ได้มาครอบครองเรียบร้อยแล้วของ UM หยุดมา 7-8 เดือนน่าจะได้ จากยอดรวมดอกปัจจุบัน 55,000 ลดลงมาเหลือ 30,000 ผ่อนจ่ายสามงวด แต่ละงวดไม่เท่ากัน จัดตามใจเรา เกือบจะตรงตามเป้าหมายที่วางไว้แล้วสำหรับปีนี้ที่ตั้งใจจะปิดทั้งหมดสี่ตัว ตอนนี้ได้สามตัวแล้ว รอประมาณเดือนหน้าคงเนื้อหอม มีคนโทรมาเยอะแน่ๆ แต่จะตกลงปิดอีกแค่ตัวเดียวพอสำหรับปีนี้ ปีหน้าฟ้าใหม่ค่อยๆทยอยปิดไป หนทางหลังจากสิ้นปีก็จะเหลืออีก 5 สถาบัน ส่วนเป้าหมายปีหน้าคือปิดทั้งหมดนี้ภายในปี 57 เดือนธันวาคม ก็คงจะต้องคอยดูกันต่อไป ไม่รู้จะมีตัวไหนแอบไปยื่นฟ้องแล้วหรือเปล่า

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #47080 โดย P_debt
วันนี้นางมารยูโอ้โทรมาบอกกำลังจะฟ้อง เลยโทรมาก่อนว่าจะเอายังไง (มุขเดิมๆของมัน) นึกในใจอีตาบร้าป่านนี้คุณเมริงยังไม่ฟ้องอีกรึ หยุดมาตั้งแต่ มค 56
เราเองเคยบอกไปไม่รู้กี่ครั้งแล้วว่าจบได้ที่เท่าไหร่มันก็ไม่โอเคกะเรา บอกยอดลดเยอะเกิน นายไม่ approve
ยอด ณ ตอนนี้น่าจะประมาณ 52,000 ตอนแรกขอไป 30,000 มันบอกไม่ให้ จริงๆแล้วอยากได้ซัก 27,000
เราบอกให้ทำตามขั้นตอนไปตั้งนานแล้ว ตั้งแต่เจ้าหน้าที่คนก่อน เปลี่ยนคนไปมาจนจำไม่ได้ จนป่านนี้ยังยืนกรานไม่ให้ มาวันนี้เราก็เลยบอกอีกครั้งว่างั้นทำตามขั้นตอนไปเลย มันบอกพอเรื่องถึงศาลแล้วลดไม่ได้ เลยบอกไปว่าเรื่องของคุณ ถ้าไม่ให้ก็เจอกันที่ศาล พูดมากทำไม เสียเวลา แล้วเราก็วางสายไป
อีสถาบันนี้มันก็จริงๆเลย จะลดให้นิดเดียว บอกเป็นนโยบาย มันฝากบอกอีกว่าอย่าหวังเลยส่วนลดเยอะๆให้ไม่ได้หรอก เอออ ตรูจะจำไว้ เจ้าอื่นรอชั้นอยู่ย่ะ เดือนหน้าโบนัสออกเนื้อหอมซะด้วย เอาเงินไปให้เจ้าที่เค้าพร้อมดีกว่า
อยากถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆว่าใครมีของนางมารนี้มั่ง ช่วยแชร์ให้ฟังหน่อย

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47172 โดย P_debt
มาอัพเดทสถานการณ์ตอนนี้ ได้ข้อเสนอมาอีกตัว เป็นตัวที่ 4 แล้ว สำหรับเจ้า CIMB ยอด 115,000 โดยประมาณ จากต้น 90,000 หยุดตั้งแต่ กพ เสนอมาที่ 50,000 ผ่อน 5 งวด แล้วแต่เราจะแจกแจงยอดแต่ละงวดเอง เจออย่างนี้ก็ต้องคว้าไว้สิคะ อดทนกินแกลบไปอีกกว่าจะหมดตัวนี้ก็ เมษา โน่น ที่เหลือก็รอก่อนนะจ๊ะ แต่ตอนนี้ยังแค้นนางมารยูไม่หายเลย เซ็ง ยังเปิดรับประสบการณ์ของนางมารยูมาแชร์กันอยู่นะจ๊ะ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47179 โดย jk1985
สู้ๆนะครับ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47641 โดย P_debt
สืบเนื่องมาจากส่วนลดตัวที่ 4 ที่ได้รับหนังสือ HC มา เนื้อหาของธนาคารนี้ไม่ค่อยตรงกับเจ้าอื่นๆที่เคยปิดมา ประกอบกับเข้าไปดูตัวอย่างที่คุณ Anakin โพสต์ไว้เมื่อ 1 ปีที่แล้วก็ไม่ค่อยตรงกันนัก (ของเก่าในเวปหนังสือออกประมาณสิงหาคม ปี 54

เนื่้อหาสำคัญที่ ณ ตอนนี้ไม่ได้ระบุคือ ยอดหนี้ปัจจุบัน และเงื่อนไขหากชำระหนี้ทั้งหมดครบถ้วน จะไม่มีหนี้สินใดกับบริษัทอีกต่อไป

เลยเอามาแนบให้เพื่อนๆพี่ๆจิตอาสาช่วยกันดู เผื่อมีอะไรจะได้รีบแก้ไขทัน

ขอบคุณค่ะ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47647 โดย P_debt
ลองแนบไฟล์อีกครั้ง

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47648 โดย thekop47
โห สุดยอดเลย เราอายุ 28 หนี้เกือบล้าน 5555 ผมชนะ ตอนนี้หยุดมาเข้าเดือนที่ 8 แล้ว ยังไม่มีเงินเก็บเลย

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47649 โดย Babyblue
รูปไม่ขึ้นอ่ะค่ะ

แต่หัวข้อกระทู้เล่าได้ตลกมากมาย

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47651 โดย P_debt
เอ่ออออ คุณ thekop47 ใช้คำว่าหนี้เกือบล้านเลยหรอ สี่แสนเองจร้า ไม่ถึงล้าน และ ก็ไม่ถึงห้าแสน

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47652 โดย P_debt
เหมือนจะไม่ได้อีกแล้วแนบไฟล์ เห้อออ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47653 โดย P_debt

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47654 โดย P_debt
postimg.org/image/jltxvl2f5/

ลองวิธีนี้ดู

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47656 โดย P_debt
แนบได้ซักที รบกวนพี่ๆช่วยดูให้หน่อยนะจ๊ะ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47661 โดย thekop47

P_debt เขียน: เอ่ออออ คุณ thekop47 ใช้คำว่าหนี้เกือบล้านเลยหรอ สี่แสนเองจร้า ไม่ถึงล้าน และ ก็ไม่ถึงห้าแสน

ผมหมายุึงหนี้ผมครับ เกือบล้าน ผมหยุดมาแปดเดือนแล้วครับ สถานการณืแย่กว่าคุณอีก 55555

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47662 โดย thekop47

P_debt เขียน: postimg.org/image/jltxvl2f5/

ลองวิธีนี้ดู

ผมว่าเขียนแบบนี้น่ากลัวมากก ไม่มีคำว่าหากชำระตามเงือนไขถือเป็นอันหมดหนี้กัน น่ากลัวๆๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.140 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena