benzbeam.....มาแว้วววว update สถานการณ์หนี้กันหน่อย

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3514 โดย Momai
หลังจากห่างหายบ้านหลังนี้ไปนาน กลับมาอีกครั้งกับการสมัครสมาชิกใหม่

มา update สถานการณ์หนี้ ปีมังกรทอง กันหน่อยดีกว่าค่ะ

ประเดิมปิดหนี้เจ้าแรกรับปีมังกรทองกับบัตรเซ็นทรัล

ทุนทรัพย์ฟ้อง 45xxx บาท ระหว่างรอคำพิพากษา จนท.โทรมาเสนอส่วนลด

ปิดจบกันไปที่ 23000 บาท ได้หนังสือสิ้นสุดภาระหนี้เรียบร้อยค่ะ (สู้คดีตลอดค่ะ)

รายที่ 2 บัตรห้องกรง พิพากษาเมื่อ 21 ต.ค. 54 ได้รับคำพิพากษาเมื่อ 18 ธ.ค. 54 ค่ะ

คำพิพากษาระบุว่า ให้ชำระหนี้ด้วยยอด 55xxx บาท พร้อมดอกเบี้ยอัตราร้อยละ 15 ต่อปี นับตั้งแต่วันที่

1 ก.ย. 52 จนกว่าจะชำระเสร็จสิ้น ทั้งหนี้ยอดรวมทั้งหมดต้องไม่เกินทุนทรัพย์ฟ้อง 73xxx บาท

พร้อมค่าทนายความอีก 3500 บาท ตกลงปิดบัญชีกับสนง. ที่ยอด 48500 บาทขาดตัว

ได้หนังสือสิ้นสุดภาระหนี้เรียบร้อยแล้ว (สู้คดีเช่นกัน)

รายที่ 3 บัตรอยุธยาคาร์ด (aig) หลังจากน้องน้ำมาและผ่านไป เดิมนัดไกล่เกลี่ยเมื่อ 7 พ.ย. 54

น้องน้ำมาช่วยไว้ ได้เลื่อนมาเมื่อ 19 ม.ค. 55 ทุนทรัพย์ฟ้องอยู่ที่ 41000 กว่าบาทค่ะ

ขอปิดที่ 20000 เจ้าหนี้ไม่ยอม จะให้ปิดที่ 32000 บาท แต่สำหรับจำเลยคนอื่น ทนายสาวสวย

ได้เสนอให้จ่ายเดือนละ 1000 บาท แต่ต้องชำระให้เสร็จสิ้นภายใน 12 งวดไม่มีดอกเบี้ย ถ้าทุนทรัพย์ฟ้อง

ยอด 5 หมื่นขึ้นไปจะได้ผ่อนชำระ 24 งวดค่ะ เคสนี้ benzbeam นัดสืบพยานต่อค่ะ นัดอีกที วันที่ 28 มี.ค. 55

อุตส่าห์ตีซี้กับทนายสาวสวย คุยไปคุยมาเป็นคนบ้านเดียวกัน เลยคุยกันถูกคอค่ะ

รายที่ 4 เคทีซี น้องน้ำมาช่วยชีวิตเช่นเคย นัดไกล่เกลี่ยเมื่อ 8 พ.ย. 54 น้องน้ำช่วยเลื่อนให้เป็น

25 ม.ค. 55 เมื่อวานนี้สดๆ ร้อนๆ ค่ะ ทุนทรัพย์ฟ้องอยู่ที่ 138xxx บาท ค่ะ บัตรเครดิต+บัตรกดเงินสด

ขอปิดที่ 70000 มานานแสนนาน เจ้าหนี้ไม่ยอม จะขอให้ปิดที่ต้นเงินทั้ง 2 บัตร รวมกันได้ 92000 บาทขาดตัว

แต่ทนายหน้าละอ่อนแจ้งว่าเคทีซีมีนโยบายสำหรับปีนี้ คือให้ผ่อนได้ 36 งวด ไม่มีดอกเบี้ย หืม...น่าสนใจ

วันนี้มีจำเลยรายอื่นด้วยอีก 3 คนค่ะ ทุกคนได้ส่วนลดจากยอดฟ้องคนละหมื่นกว่าบาท และผ่อน 36 งวด

โดยทุกคนพร้อมใจกันผ่อนที่เดือนละ 2500 บาท และต้องชำระให้เสร็จสิ้นในงวดสุดท้ายค่ะ

benzbeam ได้ชำระที่ยอด 120000 บาท โดยชำระใบละ 1250 บาท ทั้งสองใบค่ะ

ได้แกล้งแซวทนายว่า เคทีซีเค้ารวย เค้าไม่อยากได้เงินก้อน แต่อยากได้เงินผ่อน ก็ต้องสนองนโยบายกันหน่อย

อุตส่าห์เล่นแชร์ไว้ คงต้องเอาเงินไปปล่อยกู้ร้อยละ 10 แล้วหล่ะ 555+ ปกติ benzbeam ไม่เคยยอมความ

หน้าศาล แต่มาวันนี้...ต้องเปลี่ยนใจ เนื่องจากเจ้าหนี้เค้าใจดีอยากให้เรามีเงินก้อนไว้ทำอย่างอื่นค่ะ

อุตส่าห์ตั้งเป้าว่า ปีนี้ จะต้องหมดหนี้ เลิกขึ้นศาลซะที พร้อมกับจะไปเปลี่ยนชื่อใหม่ด้วย

ผิดแผนหมดเลยเรา แล้วจะมา update เคสอยุธยาคาร์ด หลังศาลตัดสินใหม่นะค่ะ

ตอนนี้เหลืออีก 2 เจ้า คือ แอร์เอเซีย (ขายบัญชีกับบริษัท...อื่น) ซึ่งพักนี้โทรค่อนข้างบ่อย แต่ส่วนลดแย่มาก

และ สแตนดาร์ดชาร์เตอร์ โทรมาล่าสุดเมื่อตอนน้องน้ำกำลังมา ก็เลยหายเงียบไป....

จุ๊....จุ๊....จุ๊ อย่าบอกใครหล่ะ ว่ามันหมดอายุความไปแล้วหน่ะ กะว่าถ้าโทรมาใหม่เงินในมือพร้อม

แม่จะกดให้มิดด้ามเชียวค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: juthatip.jj

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3519 โดย mookmaew
ขอขอบคุณ คุณbenzbeam ที่แบ่งปันประสบการณ์คะ

เฝ้าอ่านเคส KTC ทุกวัน เพราะทางนั้นแจ้งว่าลดให้แค่ 30% ของดอกเบี้ย ไปไม่เป็นเลยที่นี้
เตรียมเงินก้อนไว้ครึ่งหนึ่งแล้ว แต่ถ้าทางแบงค์มีนโยบาย ปลอดดอกเบี้ย 36 เดือนก็เยี่ยมเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3526 โดย Memmory1408

feb เขียน: ขอขอบคุณ คุณbenzbeam ที่แบ่งปันประสบการณ์คะ

เฝ้าอ่านเคส KTC ทุกวัน เพราะทางนั้นแจ้งว่าลดให้แค่ 30% ของดอกเบี้ย ไปไม่เป็นเลยที่นี้
เตรียมเงินก้อนไว้ครึ่งหนึ่งแล้ว แต่ถ้าทางแบงค์มีนโยบาย ปลอดดอกเบี้ย 36 เดือนก็เยี่ยมเลย

คุณ feb ไงก็เอาใจช่วยน่ะคับ เนื้อหา กระทู้เก่าๆ ของพี่ๆในบอร์ด ก็ช่วยเราได้เยอะ เสียเวลาอ่าน แต่ได้ความรู้และ กลยุทธ ไว้ป้องกันตัวเองก็นับว่าคุ้มคับ

ไงๆก็มีสติ ในการแก้ปัญหาน่ะคับ เอาแบบเราอยู่ได้ไม่มีปัญหาจะดีกว่า อย่าไปเครียดมากมาย
วางแผนดีๆคับ
o_)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.415 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena