ก่อน....ผ่านไป....อย่างรู้ค่า

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52667 โดย Eagle KY CNX

kanisorn1982 เขียน: สู้ๆ ครับ คุณลูกเสือ อีกนิดๆ ใกล้แล้ว

คุณลูกเสือครับ ทุกคนคงมีทางให้เดินอย่างสวยหรูเหมือนคุณนะครับ ผมมาอ่านของคุณดูเหมือนว่าจะโรยด้วยกลีบกุหลาบจริงๆ จากเริ่มต้นถึงวันนี้ ผ่านไปกี่วันครับ เฉลี่ยแล้วได้ส่วนลดให้กี่เปอร์เซ็นต์ :shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52783 โดย ลูกเสือ
4/5/57

ขึ้นชื่อว่าเป็นหนี้แล้ว ย่อมไม่มีทางโรยด้วยกลีบกุหลาบอย่างแน่นอน ผมทำยอมไป 2ใบครับ เป็นเงินก็ หมื่นบาทต่อเดือน

ผมต้องทำงานหนักขึ้น เพื่อหาเงินเพิ่มขึ้น ก็หวังว่าให้ผ่านไปได้ด้วยดี สู้ต่อและอดทนครับ เป้าหมายของทุกคนคือหมดหนี้ครับ

:ลั่ลล้า: ใช้ความรู้จากในชมรมหนี้บริหาร จัดการให้เข้ากับตัวเราครับ

ลูกเสือ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56881 โดย ลูกเสือ
16/8/57
วันนี้หลายคนอาจมีโชค. แต่ผมเช่นเคย. ถูกกินเรียบ ก็ว่ากันไปตามดวง

มาอัปเดทครับ จาก citi advance หลังจากทำยอมไปที่ศาลและส่งจาก 12x,xxx บาท ส่งจนเหลือ 100,xxx ทาง citi ก็โทรมาให้ส่วนลดเหลือ 50,000 มันซี๊ดมั่กๆ ..... แต่ผมไม่มีเงินพอขนาดนั้น เสียดายเหมือนกัน ก็ได้แต่บอกว่าสิ้นปี มีอีกก็โทรมานะครับ..

ว่าแล้วก็เสียดาย....จริงๆครับ....คงต้องผ่อนไปเรื่อยๆ เฮ้อ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56882 โดย ลูกเสือ
16/8/57

เดือนนี้จ่ายค่างวดรถ อีกงวดก็หมดแล้ว กัดฟันมาพอสมควร ทั้งบ้าน ทั้งรถ ทั้งหนี้บัตร.

ก็หวังว่าอีกไม่นานคงต้องเป็นไท กับเขาบ้าง. กับเป้าหมายที่วางไว้

เป็นกำลังใจให้เพื่อนสมาชิกทุกคนที่กำลังปลดหนี้ ด้วยตนเองทุกท่านครับ. วันนี้อาจยังไม่ใช่แต่วันนึงต้องเป็นวันของเรา

สู้ต่อครับ......

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64496 โดย ลูกเสือ
21/02/58

เกือบ 6 เดือนที่ไม่ได้เข้ามาเยี่ยมชมเลย จากวันนั้นถึงวันนี้ชีวิตเริ่มดีขึ้น แต่ก็ยังปลดไม่หมด

แต่ความสุขใจ ในการใชีชีวิต ดีขึ้นเยอะมีแรงผลักดันมีเป้าหมายชัดเจน ปลดหนี้ๆ .....

ตอนนี้กำลังจะปิด SCB อีก 1 ใบ สิิ้นเดือนนี้ หลังจากจ่ายมา 11 งวด ตามทำยอมที่ศาล ส่วนลดมีจริง

ขอบคุณ ชมรมหนี้ และพี่นก รวมถึงกรรมการทุกท่านครับ

เห็นคนที่เข้ามาในชมรมหนี้ใหม่ๆ ก็คิดถึงตัวเองตอนแรก เหมือนคนหมดสิ้นหนทาง แต่ที่นี่เป็นผู้ชี้แนะ

ทางออกให้เรา ให้จุดประกายทางออก ฉนั้นอยู่ที่ทุกท่านแล้วครับ เห็นทางแล้ว ตั้งเป้าหมาย อดทน อด

ทน ตั้งใจ มุ่งมั่น ประหยัด แล้วคุณจะผ่านและพบความสุขที่แท้จริง "หมดหนี้" .... ลุยเลยครับ

ลูกเสือ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64499 โดย chai202519
ตอนแรกผมก็ชั่งใจเอาดีมั้ยว้ากลัวจะเสียเครดิต แต่ตอนนี้เริ่มมั่นใจ เงินเดือนแต่ละเดือนออกมาเก็เข้าธนาคารเห็นตัวเลขแล้วมีกำลังใจสักวันจะหมดหนี้ซะที

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64507 โดย nickysbc
มีเพื่อนร่วมทางที่มาแชร์แบบนี้..มีกำลังสู้ขึ้นมากเลยครับ

คิดเหมืินกัน เจออะไรเหมือนกัน มีเป้าหมายเหมือนกัน..สู้ๆ กันนะครับทุกๆคา

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64553 โดย kanisorn1982
เยี่ยมมากครับคุณลูกเสือ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65637 โดย ลูกเสือ
13/02/58

###ผมได้จ่ายไปเรียบร้อยแล้วครับ ปิดยอด SCB ไปตอนนี้ก็รอใบปิดยอดครับ

ผมเข้าใจเลยทำไมคนเป็นหนี้เป็นสินมันเครียด โดนกับตัว ถึงกับเดินร้องไห้ก็มี สงสารตัวเอง

สงสารลูกเมีย ผมอยากให้กำลังใจ คนที่กำลังสู้ปลดหนี้ ว่าต้องสู้ครับ เข้าใจคำนี้เลยความพยายามอยู่ที่ไหน

ความสำเร็จอยู่ที่นั่น ทุกอย่างมันก็มีอุปสรรค ทุกคนมี Detail ของแต่ละคน เดี๋ยวต้องใช้นั่นใช้นี่ ฮู้..มากมาย

ทุกวันนี้สอนให้ประหยัดขึ้นเลย ปลดหนี้แรกๆ เหมือนทหารเกณฑ์ฝึกใหม่เลย เหนื่อยมาก ตอนนี้ชิวขึ้นครับ

ยังเหลือตัวใหญ่ธนชาติอีกราว 180,000 ครับ.. ส่วน CITI ผ่อนจ่าย หมด ตุลา 58 ###

ส่วนรายได้ผมทำโอที ได้ส่วนต่างเพิ่มมา ครับ เดือนไหนมีโอมากก็ดี มีน้อยก็ประหยัด อยู่อย่างพอเพียง แต่ไม่ถึงกินเข้าวคลุกน้ำปลา มองหน้าปลาทูครับ ก็พอพาครอบครัวกินร้านในห้างได้เหมือนกันครับ ### สู้ต่อครับ ไปสุดๆ
ลูกเสือ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65747 โดย meawpung

ลูกเสือ เขียน: 13/02/58

###ผมได้จ่ายไปเรียบร้อยแล้วครับ ปิดยอด SCB ไปตอนนี้ก็รอใบปิดยอดครับ

ผมเข้าใจเลยทำไมคนเป็นหนี้เป็นสินมันเครียด โดนกับตัว ถึงกับเดินร้องไห้ก็มี สงสารตัวเอง

สงสารลูกเมีย ผมอยากให้กำลังใจ คนที่กำลังสู้ปลดหนี้ ว่าต้องสู้ครับ เข้าใจคำนี้เลยความพยายามอยู่ที่ไหน

ความสำเร็จอยู่ที่นั่น ทุกอย่างมันก็มีอุปสรรค ทุกคนมี Detail ของแต่ละคน เดี๋ยวต้องใช้นั่นใช้นี่ ฮู้..มากมาย

ทุกวันนี้สอนให้ประหยัดขึ้นเลย ปลดหนี้แรกๆ เหมือนทหารเกณฑ์ฝึกใหม่เลย เหนื่อยมาก ตอนนี้ชิวขึ้นครับ

ยังเหลือตัวใหญ่ธนชาติอีกราว 180,000 ครับ.. ส่วน CITI ผ่อนจ่าย หมด ตุลา 58 ###

ส่วนรายได้ผมทำโอที ได้ส่วนต่างเพิ่มมา ครับ เดือนไหนมีโอมากก็ดี มีน้อยก็ประหยัด อยู่อย่างพอเพียง แต่ไม่ถึงกินเข้าวคลุกน้ำปลา มองหน้าปลาทูครับ ก็พอพาครอบครัวกินร้านในห้างได้เหมือนกันครับ ### สู้ต่อครับ ไปสุดๆ
ลูกเสือ

เป็นกำลังใจให้ครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ลูกเสือ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73514 โดย ลูกเสือ
04/08/58

ื กว่า 6 เดือน ครับ ที่ไม่ได้เข้ามา ตอนนี้กำลังติดต่อใช้หนี้กับธนชาตอยู่ครับ มีส่วนลดดีพอ

สมควร ปิดหนี้หมดเมื่อไรจะมาลงอีกครั้งครับ ตอนนี้ใกล้หมดไปอีกปีแล้ว ไวจริงๆ 2 ปี กับ 1 เดือน ที่เดินหน้า

ปลดหนี้มา ได้เรียนรู้อะไรหลายอย่าง ก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนครับ สิ้นปีขอให้มีโบนัส กันนะครับ

ก็ต้องยอมรับว่าเศรษฐกิจไม่ดีจริงๆ .... สู้กันต่อไปครับ

ลูกเสือ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74039 โดย IndyGirL
เพิ่งได้มีโอกาส ตามอ่านกระทู้คะ สุดยอดมาก ๆ จบแบบนิ่ม ๆ สวย ๆ เลยคะ จะขอเอาข้อมูลไปใช้กับเคสของเราเองบ้างนะคะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75529 โดย ลูกเสือ
5/9/58

สินเชื่อส่วนบุคคลธนชาต จาก 3 บัญชี เป็นเงิน 180,000 บาท ตอนนี้ปิดได้ 2 บัญชีครับ จาก

120,xxx บาท H/C ที่ 57,xxx บาท ส่วนอีก 1 บัญชี ถูกขายต่อไปยังสำนักงานกฎหมายครับ

คงต้องตามรอต่อไป หยุดมาร่วม 2 ปี ได้ครับ ของธนชาต ใกล้เป็นความจริงแล้วครับ "ปลดหนี้"

ส่วนของ CITI ADVANCE ผ่อนจ่ายตามขึ้นศาล ได้ 22 งวด จาก 24 งวด จึงขอ H/C งวด 22 ได้ลด

ไป 9,000 บาท ครับ ..... หมดไปอีกใบ...เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ.....กว่าจะเป็นหนี้ขนาดนี้ก็ทบมาหลาย

ปี...เวลาจะปลดหนี้ก็ต้องใช้เวลาและจังหวะเช่นกันครับ...ต้องอดทน อดกลั้น จริงๆ ... มันไม่ได้ปลดง่ายๆ

ครับต้องอดทนรอ...เหมือนสอนให้เรารู้ซึ้งและเข้าใจ...คำว่าฝืดเป็นอย่างไร....ทะเลาะกัน เป็นอย่างไร

ขอให้ผ่านไปได้ทุกคนครับ

ขอบคุณครับ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77223 โดย ลูกเสือ
10/10/58

หลังปิดหนี้ได้หลายบัญชี ก็ลองเช็คบูโรดูว่า แต่ละเจ้านั้นหลังปิดหนี้แล้วส่วนใหญ่เป็นอย่างไร

สรุปก็ไม่มีปัญหาอะไร ขึ้นปิดบัญชีแล้วทั้งสิ้น และเคยมีสถานะค้างเกินกว่า 300 วัน ผมก็ลองไปถามแบงค์ ธอส.

ว่าปิดแล้ว กู้ได้เลยไหม จนท.แจ้งว่า ได้หลังจากปิดแล้ว 3 เดือนครับ ก็กะว่าจะไปรีไฟแนนท์บ้านครับ เลยลองไปถามดู และขอปรับ

ดอกเบี้ยบ้านใหม่จากลอยตัว มาเป็นดอกโปร 3 ปีแรก ครับ สิ้นเดือน พ.ย.58 ว่าจะลองเช็คบูโรดูอีกที เพราะของ

ผมถูกขายออกไป ว่าจะขึ้นสถานะ42 หรือไม่ อยากปิดครับตัวสุดท้ายนี้ รอเค้าโทรมาอีกครั้ง ครับ ครั้งแรก

ไม่ลงตัวเรื่องยอด จะขอยอดเต็ม ถ้าให้ส่วนลดผม 50% ผมปิดให้เลยครับ....ถึงไม่ให้ผมปิด 3 ปี หายไป
จากบูโรนะ จะบอกให้....!..พวกขายหนี้ให้กับเจ้าที่ไม่เป็นสมาชิกบูโร....!!!

เริ่มใหม่ได้ ถ้าหัวใจไม่ยอมแพ้ครับ/ลูกเสือ/สู้ต่อครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81435 โดย ลูกเสือ
6/2/59

รอ JMT เมื่อไหร่จะโทรมาน้อ.

เหลืออยู่ใบเดียวแล้วนะ

***ขอให้สมาชิกทุกๆท่านปลดหนี้ ได้ตามที่ตั้งใจไว้นะครับ***

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85619 โดย ลูกเสือ
26/5/59

ในที่สุดผมก็สามารถปิดหนี้ใบสุดท้ายครับ JMT รับซื้อหนี้จาก ธ.ธนชาต

จากยอด 68,xxx ต่อรองขอปิดที่ 28,xxx บาท ถึงจะตัดยอดหนี้เป็น 0 แล้วก็ตาม .......

หลังจากปิดแล้ว ผมก็ส่งใบยืนยันปิดหนี้ ไปที่บูโร เพื่อแก้สถานะจาก 42 ให้เป็น 11

สุดยอดครับ กับเวลา 3 ปี เต็มในการปลดหนี้ ตอนนี้รู้สึกโล่งสบายอย่างบอกไม่ถูก

เหมือน Reset ด้านการเงินใหม่ ผ่านความยากลำบาก มามาก ตอนนี้ได้รู้จักการใช้เงิน แบบประสบการณ์

เลยครับ.. ขอขอบคุณบ้านหลังนี้มากๆครับ จากใจจริง ของจริงครับที่นี่.....

เหมือนที่พี่เค้าบอกจริงๆ กับเคล็ดลับ 1.อดทน 2.อดกลั้น 3.อดออม

นำไปประยุกต์ใช้กันตามแบบฉบับของตนเอง

ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ/ลูกเสือ

:)

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96563 โดย ลูกเสือ
4/9/60

1 ปี 3 เดือน ผ่านไปเร็วมากครับหลัง จากปิดหนี้ใบสุดท้ายไป จากนั้นผมก็ดำเนินชีวิตไปตามวิถีทาง
ของคนไม่มีเครดิต ทุกอย่างใช้เงินสด ทั้งสิ้น

วันนี้เหมือน ได้กลับมาบ้านชมรม ได้เห็นคนกำลังตั้งใจปลดหนี้ ผมยังคิดถึงวันแรก วันที่เข้ามาแบบ แทบ
ไม่มีแรง ไม่มีเงิน แต่สิ่งที่ได้จากที่นี่ คือ ความรู้ ความอดทน จนทำให้ผ่านไปได้ โดยมีลูกๆเป็นแรงผลักดัน

และได้มีโอกาส แนะนำคนอื่นๆ ได้อย่างภาคภูมิใจ ท้ายสุดก็ขอให้ทุกคนถึงเป้าหมายกันนะครับ

"หมดหนี้"

ทุกวันนี้ผมก็ยังมีหนี้นะครับ บ้าน กับ รถ เท่านั้น....สู้ๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.596 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena