ขอแชร์รายการหนี้ครับ ตอนนี้กำลังทำตามแนวทางชมรมได้เดือนแรกครับ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42514 โดย doraemon77
สวัสดีคับ

ประมาณเดือนที่แล้วผมได้มาเจอบอร์ดนี้
เลยได้อ่านศึกษามาซักพักนึง
จึงได้ตัดสินใจหยุดจ่ายขั้นต่ำตามแนวทางของชมรม
เพื่ออยากให้ปัญหานี้จบลงอย่างถาวรซะที
หลังจากที่ผมวนๆเวียนๆ กดบัตรนั้นไปจ่ายบัตรนี้จนดอกบาน
แต่ยอดหนี้มีแต่จะเพิ่มไปเรื่อยๆ

รายการนี้ของผมมีดังนี้คับ
1.KTC 68,630
2.KTC Cash Revolve 25,552
3.KTC Cash 76,520
4.First Choice 42,058
5.Lotus 45,513
6.Kbank 31,677
7.Kbank Express Cash 45,909
8.Umay+ 39,513
9.Citi Advance 158,702

รวมยอดหนี้ประมาณ 540,000 คับ

ผมจ่ายล่าสุดของทุกใบคือยอดสิ้นเดือนมิถุนายน 2556 คับ
เดือนกรกฏาคมยังไม่ได้จ่ายซักใบ เพราะจะเก็บเงินไว้รอปิดทีเดียว

ยอดที่คาดว่าจะพยายามเก็บต่อเดือน หลังจากหักค่าผ่อนบ้านผ่อนรถแล้ว
คาดว่าจะได้เดือนละประมาณ 10,000 - 12,000 คับ
จะพยายามปิดให้หมดภายใน 1 ปีคับ

หลังจากที่หยุดจ่ายมา 1 งวด
ที่โทรกระหน่ำที่สุดก็เป็นของ Umay+ คับ
โทรมาทุกวัน บางวันหลายครั้งหลายคนด้วย
ก็พยายามจะให้เราหมุนวงเงินในบัตรจ่ายไปก่อน เพราะวงเงินยังเหลือ
เห็นประวัติเราดี ไม่เคยผิดนัดชำระ
แล้วก็ขู่ว่าบริษัทจะปรับลดวงเงินลง และจะหมุนวงเงินไม่ได้ ขอเพิ่มวงเงินไม่ได้อะไรประมาณนี้คับ

ผมเลยได้แต่บอกไปว่าตอนนี้ยังไม่สะดวก จะพยายามดูให้นะคับ
เพราะไม่ได้สนใจจะไปเพิ่มวงเงิน หรือไปสมัครบัตรอิ่นอยู่แล้ว
เพราะบ้านกับรถก็มีแล้ว(กำลังผ่อนอยู่)

ส่วนเจ้าอื่นก็ยังเงียบๆอยู่คับ
มีโทรมาบ้างตามปกติ

คงต้องอยู่ในสถานการณ์นี้อีก 4-5 เดือน
กว่าที่จะเก็บเงินก้อน เพื่อที่จะไปเจรจาจ่ายหนี้แบบปิดบัญชีกับเค้าได้

จิงๆก็ไม่ได้หวังเรื่องส่วนลดอะไรมากมาย
เหมือนที่หลายท่านสมาชิกเคยได้นะคับ
ของผมแค่ขอหยุดพัก ได้เก็บได้ใช้เงิน แล้วเอาไปจ่ายปิดที่เดียว
ไม่ต้องหมุนเงินแล้วเสียดอกทิ้งไปเฉยๆ แล้วยอดหนี้ก็ไม่ลดลงซะทีอย่างที่ผ่านมา

ยังไงถ้ามีเหตการณ์ทวงหนี้ที่ยังไม่เคยเจอ
ผมจะมาแชร์ให้นะคับ
ช่วงนี้ก็อ่านๆประสบการณ์ของแต่ละท่านเพื่อไปปรับใช้กับตัวเองอยู่คับ

ขอบคุณคับ
:wo:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42532 โดย savanya darasom
เอาใจช่วยค่ะ ตอนนี้ปิดได้หมดแล้ว เหลือยอดเล็กๆน้อยๆที่ต้องจ่ายเพิ่มเติม โชคดีที่ ที่ทำงานเค้าให้เงินกู้เพื่อปิดโดยดเฉพาะ เหงื่อตกเหมือนกัน กว่าจะรอด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42608 โดย LoveSmile
มาเป็นกำลังใจให้ด้วยอีกคนค่ะ ตอนนี้นู๋หยุดจ่ายเดือนที่ 4 แล้วค่ะ เริ่มมีมาเสนอส่วนลดบ้่าง โดยรวมพวกที่โทรมาก็คุยดีนะคะ ไม่มีอะไรมาก สู้ๆ ค่ะ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42632 โดย jk1985
ถามหน่อยครับตอนนี้เก็บเงินเป็นชื่อตัวเองหรือว่าชื่อคนอื่นครับ
พอดีมีคนแนะนำว่าเปิดบัญชีเป็นชื่อญาติดีกว่าชื่อเราเอง

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42633 โดย doraemon77
ขอบคุณทุกท่านนะครับ

ตอนนี้ผมก็รับโทรศัพท์ทุกวัน
บางทีก็ยิงมา ยิงจนจะพรุนอยู่ล่ะ พอรับก็ไม่ยอมพูด วางเฉยเลย
สงสัยจะเป็นumay+ แหละครับ
เพราะคุ้นๆเบอร์ เมื่อก่อนโทรมาถี่เกิน

ส่วนเจ้าอื่นก็มี ktc kbank ที่สุภาพหน่อย
แต่ ktc มีจดหมายตามหนี้จากระบบเค้ามาด้วย

citi หลังๆเปลี่ยนเป็นผู้ชาย โทรมาเสียงเข้มเลย ก็ได้แต่บอกไปว่ายังไมมี สิ้นเดือนค่อยดูอีกที
อ๋ออ firstchoice ก็แนวเดียวกัน

คาดว่าสิ้นเดือนคงรับสายไม่หวาดไม่ไหวแน่นอนเลยครับ

อย่างที่เคยได้อ่านในกระทู้
เป็นลูกหนี้ชั้นดี หนี้ไม่หมกซะที
ลองเป็นชั้นเลวดูมั้ง หนี้หมด แถมลดให้อีก
แปลกแต่จริงครับ

รอเก็บตังค์ รอปิดหนี้ครับ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42635 โดย doraemon77
พอดีบัญชีเงินเดือนผมอยู่กรุงศรี
ไม่น่าจะเกี่ยวกับเจ้าหนี้คนไหน

แต่ถ้าถึงขึ้นสืบทรัพย์ก่อนฟ้อง
คงสืบได้อยู่ดีแหละมั้งครับ
เพราะตอนเราขอสินเชื่อเรายื่นstatement ของที่นี่ไปนิ่นา

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42640 โดย jk1985
ของคุณหนี้ก็ใกล้เคียงกับผมนะครับ ของผมทีแรกก็ไม่มีปัญหาไรเลย เป็นลูกค้าดีมาตลอด
เมื่อเดือนที่แล้วพอเงินเดือนเข้าบัญชี เลยให้แฟนกดเอาไปจ่าย ตลกมากครับ 555
เงินออกเยอะแต่ไม่พอจ่ายอีกสามใบ ผมก็เลยค่อยๆคุยกันกะแฟน และโทรไปบอกพ่อกะแม่
มานึกอีกทีอยากเป็นลูกค้าไม่ดีบ้างเพราะหนี้มันไม่หมดซักที ก็เลยบอกแฟนว่าต่อไปนี้จ่าย
แต่ค่ารถนะอย่างอื่นไม่ต้องแล้วเก็บตังค์ไว้จ่ายทีเดียว
ผมทำงานกลางทะเลครับ กลัวคนที่รับสายแทนผมเค้าเครียดเพราะเบอร์ที่ให้อีกเบอร์เป็นเบอร์แฟน
ยังไงก็สู้ๆครับ อยากปลดหนี็ไปพร้อมๆกับคุณด้วยคน :bye: :bye:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #43219 โดย doraemon77
หลังจากหายไปหลายวัน
ก็มีโทรมาเเป็นระยะๆคับ
ทั้งจดหมายติดตามหนี้ต่างๆ
รวมถึงใบแจ้งหนี้ก็ยอดเพิ่มทั้งค่าติดตามและดอกเบี้ยประมานพันกว่า
มีบางช่วงไปต่างจังหวัด ไม่ค่อยได้รับโทรเพราะไม่สะดวกคุย
ปรากฎว่ามีประมาน10มิสคอลต่อวัน
วันนี้ใกล้สิ้นเดือนก็เนื้อหอมอีกล่ะ
ทั้ง umay firstchoice citi ก็โทรมาตั้งแต่ก่อนเก้าโมงเช้าเลย
อยากให้ชำระขั้นต่ำ และหมุนวงเงินในบัตรมาใช้ใหม่
พยายามนัดวันให้ชำระ ก่อนเที่ยงวันนี้มั่ง สิ้นเดือนมั่ง
เราก็ได้แต่บอกว่าตอนนี้ยังไม่มี แล้วก็คับๆๆๆๆ แล้วก็วางไป
วางแล้วก็จบ ไม่ได้เอามาคิดต่อ
เพิ่งเข้าสู่เดือนที่สาม เลยยังไม่มีการเสนออะไรมาเลย
มีแต่ให้จ่ายหยอดแล้วจะเสนอหัวหน้าให้ยกเลิกค่าติดตามหนี้ให้
เชื่อก็บ้าแล้ว พอจ่ายไปแล้วก็คงบอกว่ายกเลิกไม่ได้. คงอ้างว่าเป็นระเบียบบริษัทอีกเหมือนเดิมแหละ
แต่เราก็ไม่ได้คิดจะจ่ายหยอดหรอก
เก็บเงินไว้กินดีกว่าไปเสียดอกเบี้ยให้เค้าอย่างที่เคยทำมา
เก็บเงินก้อน+ขายทอง ไว้รอปิดทีเดียวตามคำแนะนำของชมรมดีกว่าคับ

:bye:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #43222 โดย จัสมิน
สวัสดีทุกท่านผมก็เพิ่งหยุดจ่ายในเดือนสิงหาคม2556 เป็นเดือนแรก แต่มีสแตนดาร์ดชาร์เตอร์ที่มีทั้งผู้หญิงผู้ชายโทรมา แต่สำหรับผู้ชายโทรมาถามว่าทำงานที่xxxนี่ใช่ไหม ผมเลยถามว่าคุณเป็นเจ้าหน้าที่แบงก์หรือสำนักงานทวงหนี้เค้าบอกผมว่าผมเป็นเจ้าหน้าที่ภาคสนามที่สามารถออกไปพบลูกค้าได้ทำนองนั้น ในใจผมคิดเราส่งมาเป็นสิบกว่าเดือนเป็นเด็กดีมาตลอด เวลาเราล่าช้าแค่สิบสามวัน ถึงกลับมาจะพบที่ทำงานเลยเหรอ ไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดเคยโดนแบบผมหรือปล่าวครับ หรือถ้ามีน่าจะประมาณเดือนที่เท่าไรครับต้องพบกับการทวงหนี้แบบมาพบที่บ้านหรือที่ทำงาน ขอแชร์ข้อมูลจากสมาชิกครับ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43442 โดย doraemon77
ช่วงนี้ยังมีโทรมาให้หายคิดถึงเหมือนเดิมคับ
ทั้ง umay citi ktc kbank lotus
ก็บอกว่ายังไม่มีไม่พร้อมเหมือนเดิม
เค้าก็พยายามให้เรากำหนดวัน แต่เราให้ไม่ได้
สุดท้ายเลยบอกจะติดต่อมาใหม่
มีเพิ่มเติมตรงที่ ของ umay เริ่มเสนอแล้วว่าถ้าปิดบัญชี มีนโยบายลดให้30%
แต่ผมยังไม่พร้อม กลัวว่าจ่ายไปแล้วจะไม่มีใช้ในชีวิตประจำวัน
เลยปฎิเสธไปก่อน
เดือนหน้าคาดว่าคงปิดตัวแรกเลย
อาจต่อรองได้ส่วนลดมากขึ้นด้วย จะได้เตรียมสำหรับหนี้ตัวต่อๆไปคับ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43505 โดย satmanc
ลองหารายใด้เสริมครับผมและเพื่อนลองทำดูตอนนี้หนี้เกือบหมดแล้วครับเหลือหลักพันจาก3แสนกว่า
www.xxxxxxxx.co.th/satmanc
ถ้าเข้าไม่ใด้ลองsearch googleดูนะครับพิมพ์คำว่า buffalo
ดีจริงๆครับลงทุนแค่2600เองครับ
เอกภพ
0xx-xxxxxxx

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43540 โดย เด็กหญิงส้มโอ
ห้ามโฆษณา เดี๋ยวเเม่เล่นไม่เลิก

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43562 โดย chaza31
ยอดหนี้ใกล้เคียงผมเลย เริ่มหยุดจ่ายเดือนนี้ สู้ๆ ครับ
ตอนนี้อ่าน อ่าน แล้วก้อ่าน เก็บข้อมูล ต้องขอขอบคุณข้อมูลจากสมาชิกทุกๆท่านที่นำมาลงในบอร์ดนี้ครับ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43697 โดย paradise
ยูเมะ (easy buy) - กระหน่ำที่สุด แต่พูดจาดีนะคะที่เราเจอมาหลังจากหยุดได้3เดือนแล้ว สำหรับเราโทรบ่อยไม่ว่า โทรสถุลนี่จะจ่ายบัตรสุดท้ายเลย ตั้งใจไว้ว่าถ้าเก็บเงินได้เมื่อไหร่ แล้วยูเมะส่วนลดดี จะจ่ายให้ก่อนเลยค่ะ

เวลาตอบคำถาม ตอบสั้นๆนะคะ อย่าไปอธิบายยาว เดี๋ยวธนาคารจะหาช่องดักคอได้

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43735 โดย doraemon77
สวัสดีคับ
ช่องก่อนสิ้นเดือนสิงหาโทรมาตามกันทุกเจ้าเลย
สงสัยจะครบ2งวด
แต่พอเริ่มต้นเดือนนี้ ยังเงียบอยู่เลยคับ
สงสัยกำลังส่งข้อมูลเราไปอีกแผนกอยู่มั้ง

หลังจากผ่านการโทรทวงหนี้มาได้2รอบบิลแล้ว
เลยเริ่มมีความมั่นใจในแนวทางมากขึ้น
เก็บเงินได้มากขึ้น(ก็แหงแหละ ไม่จ่ายให้ใครเลยนิ่ 555)
ถ้าเริ่มปิดได้ซักใบสองใบ
คงมีกำลังใจเพิ่มขึ้นอีกเยอะแน่นอนคับ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44216 โดย doraemon77
นึกว่าจะเงียบไปนาน
เพราะว่าเมื่อวานกับวีนนี้
มีโทรมาให้ปรับโครงสร้างหนี้เกือบทุกเจ้า
ทั้ง kbank umay firstchoice lotus
แต่ก็ตอบเลี่ยงๆไปว่าขอคิดดูก่อน
ยังไม่อยากปฏิเสธทันที แต่ไม่ปรับด้วยแน่นอน
เพราะแน่วแน่ตามแนวทางของชมรม
ส่วน ktc โทรมาทวงเฉยๆ แล้วบอกจะติดต่อมาใหม่
citi หายไปซักพักละคับ สงสัยเตรียมฟ้องอยู่มั้งเนี่ย 55

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44371 โดย doraemon77
เมื่อวาน kbank โทรมา
เลยบอกไปว่าเดือนนี้ยังไม่พร้อม
เค้าก็ยังจะให้จ่ายหยอดไปอีก
เลยบอกว่าตอนนี้รับงานนอกมาทำ อีกสองเดือนค่อยได้ตัง
เลยบอกให้ประนอมหนี้ลดดอกเบี้ยก่อน ถ้ามีเงินก้อนค่อยปิด
เลยบอกว่าตอนนี้ไม่มีจะผ่อน ทางนู้นเลยบอกขอติกต่อมาใหม่

firstchoice ก็ยังให้จ่ายหยอดเหมือนเดิม
ส่วนเจ้าอื่นยังไม่มีความคืบหน้าคับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45587 โดย siripiroon
เข้ามาอ่านประสบการณ์
และจะติดตามต่อนะคะ

ตอนนี้ก็เพิ่งหยุดจ่าย ธนชาต มา 2 เดือน ตั้งใจว่าเดือนหน้าจะหยุดจ่ายทุกบัตรคะ
ชมรมนี้ ทำให้เรามีกำลังใจมากขึ้น ปรึกษาเพื่อนในนี้ยังมีกำลังใจมากกว่าคนใกล้ตัวอีก

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45612 โดย doraemon77
ตอนนี้ครบสามงวดทุกรายการแล้วคับ
อีซี่ให้ส่วนลดปิดที่28,000 จากยอดประมาณ 45,000
หรือปรับปรุงหนี้
ขอต่อเหลือ 20,000 ยังไม่ให้คับ
บอกว่าผู้ใหญ่คงไม่อนุมัติ

เคทีซีโทรและจดหมายมาตามปกติ

เฟริสช้อยกับโลตัสให้จ่ายขั้นต่ำและปรับปรุงหนี้
ยังไม่มีการเสนอส่วนลด

กสิกรให้ชำระขั้นต่ำ
และบอกว่าจะเปนnplเดือนนี้
ไม่อยากให้เสียเครดิต
เลยเสนอว่าให้ปรับปรุงหนี้แล้วเค้าจะจ่ายให้เดือนแรกพันสาม
ไม่ถือเป็นบุญคุณกัน
ถ้ามีค่อยคืนให้ก็ได้
แต่ยังไม่ได้รับปากอะไร บอกว่าขอคิดดูก่อน
แต่ยังไงคงไม่ทำและปฎิเสธไปอยู่ดี

เพราะถ้าทำสัญญานรกแล้ว ผลเสียเยอะเหลือเกิน

ส่วน citi ช่วงนี้เงียบไปคับ
แต่ถ้าจะฟ้องเร็วคงไปทำยอมที่ศาล
ไม่จ่ายหยอดแน่นอน ยังไงเก็บตังไว้กับตัวดีกว่าไปเสียดอกและค่าธรรมเนียมให้ธนาคาร
รอปิดทีเดียว
ถ้าไม่ลดให้เยอะก็ต้องคิดว่าเราไปเอาเงินเค้ามาจิง
ก็คืนเค้าไป
แต่ขอเวลาเก็บตังซักหน่อยแค่นั้นเองคับ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48673 โดย doraemon77
แวะมาอัพเดตครับ
ตอนนี้ปิดไปได้แล้ว3ใบ
- umay 48xxx ปิด 28000 (10000 9000 9000)
- lotus 49xxx ปิด 29000
- firstchoice 48xxx ปิด 30000

นอกนั้น
- kbank ไปปรับปรุงหนี้ มา เครดิตเดือนละ 1000 บัตรกดเดือนละ 1500
- ktc ฟ้องแล้ว รวม3รายการ 18xxxx รอไกล่เกลี่ย กพ 57
- citi เสนอส่วนลด 17xxxx ให้จ่าย 95000 3 งวด แต่ไม่มีตังค
- tmb ยังโทรทวงอยู่ เดี๋ยวคงฟ้องตามมา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.836 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena