ขอแชร์รายการหนี้ครับ ตอนนี้กำลังทำตามแนวทางชมรมได้เดือนแรกครับ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48676 โดย Bella007
หยุดพร้อมๆกัน มีktc เหมือนกันค่ะ 2 ใบ ไม่ค่อยโทรจิก ไม่ลดเลยซักกะบาท คงไกล้ฟ้องแล้วล่ะ
ถ้าขึ้นศาลแล้วมาเล่าให้ฟังหน่อยน่ะ
ขอเป็นกำลังใจให้ หมดหนี้ไวๆๆ สู้ๆๆๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51371 โดย doraemon77
อัพเดตคับ

KTC ไปศาลแล้ว สรุปว่าผมทำยอมคับ
เค้าให้จ่ายขั้นต่ำเดือนละ 1500 ไม่เกิน 3 ปี
ยอดหนี้เกือบ 180,000
คิดดอกเบี้ยร้อยละ10
ทนายให้เบอร์ ktc มาเพื่อขอ H/C คับ

TMB 17x,xxx ยังทวงอยู่คับ
ขู่จะส่งไป สนงกฏหมาย แต่ก็ยังโทรมาเรื่อยๆ แค่น่าจะเปลี่ยนคนดูแลบัญชีเฉยๆมั้งคับ

CITI 17x,xxx
บอกว่ายอดหนี้เป็น 18x,xxx แล้ว
้h/C ยอดเดิมไม่ได้ ต้องเป็นยอด 113,000 (เดิม 95,000 เดือนธค56)
แบ่งจ่าย 3 เดือน
แต่ไม่มีเงิน เลยต้องปล่อยไปตามระบบ

สรุป 2 ยอดนี้ มันยอดใหญ่
ช่วงนี้คงไม่มีไปปิดแน่ๆ คงต้องปล่อยตามระบบ
รอหมายศาล และดูเงื่อนไขกะเงินในกระเป๋าอีกทีนึงคับ
เพราะถึงหมายศาลมา ก็มีเวลาอีกเกือบ2เดือน(ตามศาลนัด)
ค่อยหาทาง หาเงินสู้
ก็ต้องสูดกันไปคับบบ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89610 โดย doraemon77
มาอัพเดตนะครับ

CITI ปิดได้ปีกว่าละครับ เคสนี้ผิดแผน เพราะหมายศาลมาแบบไม่ทันตั้งตัว
เนื่องจากผมต้องไปทำงานต่างจังหวัด3เดือน เลยไม่ได้ไปศาล
เลยโดนพิพากษาตามฟ้อง ยอดฟ้อง 19x,xxx เลยโทรเจรจาปิดได้ที่ 140,000 ครับ
ได้แค่นี้เลยต้องยอมครับ

KTC หลังจากทำยอมหน้าศาลมา ผ่อนเดือนละ 1500 มา2ปีกว่า
ตอนนี้ปิดได้แล้วที่ยอด 130,000 จากหนี้ปัจจุบัน 17x,xxx (ดอกเบี้ยเดินตลอด ร้อยละ10)
ลดน้อย ลดยาก แต่ได้เวลาพักหนี้2ปี ก็โอเคครับ

TMB หยุดมาปีกว่า จาก 16x,xxx
ยอดหนี้ปัจจุบันขึ้นไปที่ 23x,xxx ขอปิดได้ที่ 150,000
ผ่อน 11 เดือน เดือนแรก 50,000 ที่เหลือ10เดือน เดือนละ 10,000 ครับ

KBANK หลังหลังปรับโครงสร้างหนี้ ก็จ่ายไปได้ประมาณ 1ปีครับ
ปัจจุบันหยุดจ่ายได้ 6 เดือน จะรอส่วนลดปิดบัญชี แต่ไม่โทรมาเลยครับ มีจดหมายมาบ้างครับ

ผ่านมา3ปี ได้แนวทางของชมรม หนี้ของผมใกล้หมดละครับ
สมาชิกท่านอื่นๆ ผมดีใจแทนทุกท่านได้รับความรู้จากที่นี่นะครับ
คือถ้าผมยังฝืนจ่ายต่อ ป่านนี้หนี้ผมมีแต่จะมากกว่าเดิม
แต่พอตัดสินใจหยุด ก็แค่มีโทรทวงกับหนังสือทวง รับสายบ้างไม่รับบ้าง
แต่ผมมีเงินเก็บเยอะขึ้นเดือนละเป็นหมื่นเลยครับ
ชีวิตดีขึ้น ไม่ต้องกังวลเรื่องเจ้าหนี้
ที่สำคัญที่สุดคือต้องวางแผนและเก็บเงินให้ได้ครับ
เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92160 โดย Janenisa
ดีใจด้วยน่ะค่ะ ของเราเพิ่งเริ่มเองค่ะ ยอดหนี้ใกล้ๆคุณ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.413 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena