สวัสดีปีใหม่ 2557

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48295 โดย Ly89
อีกไม่กี่วันจะถึงปีใหม่แล้วครับ...
ในฐานะกรรมการชมรมฯ ท่านหนึ่ง และได้ทำงานให้กับชมรมฯ มาได้ระยะหนึ่ง จึงอยากจะเป็นตัวแทนอวยพรปีใหม่ให้กับ คุณอาทั้งสองท่าน คุณอาไพโรจน์ คุณอาประพัฒน์ ตลอดไปถึงประธานชมรมฯ พี่นกกระจอกเทศ กรรการทั้งรุ่นเก่า และรุ่นปัจจุบันทุกๆท่าน สมาชิกทุกคน
ขอให้ปีใหม่ที่จะถึง มีแต่สิ่งดีๆ เข้ามาในชีวิต มีสุขภาพแข็งแรง ชีวิตครอบครัว หน้าที่การงานมีแต่ความรุ่งเรือง โลดแล่นทะยาน ดั่งปีม้าทอง
เรื่องหนี้ เป็นแค่ส่วนหนึ่งของชีวิต อย่าไปเครียดจนทำให้ชีวิตตนเองและครอบครัวต้องพังทะลายลง
เมื่อมาเจอชมรมฯ แล้วขอให้อ่านและตั้งสติมากๆ ผมเอาตัวรอดจากเรื่องหนี้มาได้ คณะกรรมการทุกท่าน ผ่านมาได้ คุณก็ต้องทำได้เช่นกัน
เป็นกำลังใจให้ครับ.....
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, Mommyangel, ntps, jackTs

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48296 โดย Mommyangel
Replied by Mommyangel on topic สวัสดีปีใหม่ 2557

MERRY CHRISTMAS

and HAPPY NEW YEAR 2014

ขอให้สมาชิกทุกท่านมีความสุข..หมดหนี้โดยเร็วนะคะ

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Nok2865, ntps

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48297 โดย Nok2865
Replied by Nok2865 on topic สวัสดีปีใหม่ 2557
สวัสดีปีม้า ที่จะถึงค่ะ
บัวชอบ “ม้า” มากๆ ที่บ้านสวนปะป๊า มีเลี้ยงไว้นานแล้วตัวหนึ่ง แก่มาก ตาฝ้าฟาง เดินๆไปก็หยุด เหนื่อย เล็กๆก็เคยขี่เคยปีน เคยเอาน้ำตาล แครอท ผักให้มันกิน
เขาบอกว่า คนที่ชอบม้าทะเยอทะยาน ไม่อยู่นิ่ง และมีชีวิตชีวา
บัวขอรับไว้ในข้อหลัง ไม่เป็นคนทะเยอทะยานเลยค่ะ แต่ไม่ชอบอยู่นิ่ง ใครๆก็บอกไฮเปอร์สุดๆ และยอมรับว่าตนเองมีชีวิตชีวาอย่างมว้าก ฮ่าๆ
ปีใหม่ก็เหมือนวันหนึ่งที่เข้ามาในชีวิต แต่หลายๆคนก็อยากจะเอามันเป็นวันเริ่มต้นของตนเอง อยากมีเส้นทาง มีจุดมุ่งหมายที่ชัดเจนยิ่งขึ้น
บัวจึงอยากจะขอกราบอวยพรให้กับคุณอาไพโรจน์ คุณอาประพัฒน์ ที่ปรึกษาของชมรมฯ
กราบขอบคุณ มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค ที่เป็นบ้านหลังใหญ่ให้เราพักพิง
กราบขอบพระคุณและอวยพรให้กับรุ่นพี่ที่เคยทำงานด้วยหลายๆท่าน พี่กรีนนี่ พี่วัชร์ ลำผักกูด คุณโจ แบดแมน คุณใกล้เป็นไท คุณไททั่น คุณเก่ง familyMan คุณแพททริกซ์ คุณเอก เย็นชา คุณหมวย Sunshine และคุณหมูสมิง มิตรที่ดีกะบัวเสมอมา
กราบสวัสดีปีใหม่ประธานชมรมฯ คุณนกกระจอกเทศ
ขออวยพรให้กรรมการรุ่นห้า รุ่นเดียวกัน พี่แก้วจ๋า (คนนี้เจอกันทุกวัน ไม่อวยดีไหม ฮิๆ) น้อง aim ,moomoo, canavaro, ใครอีก ปิ๊ก ตุ๊กเข้ คิดถึงมากมาย แม้จะเจอกันใน facebook เสมอๆ แทบทุกคนที่เอ่ย เราเจอกันใน facebook
ขออวยพรให้กับกรรมการรุ่นปัจจุบันทุกๆท่าน ที่ได้เสียสละตัวเอง ช่วยเหลือชุมชนจิตอาสาแห่งนี้ ขอให้มีความสุขมากๆนะคะ
ขอให้สมาชิกทุกท่าน ผ่านพ้นเรื่องหนี้ได้แบบ ชิล ชิลลลล์ มาเจอชมรมฯ นี้แล้ว อย่าท้อแท้ จำไว้นะคะ

คนที่เข้มแข็งไม่ใช่คนที่ไม่เคยร้องไห้

แต่คือ คนที่ยังยิ้มได้

ถึงแม้จะผ่านเหตุการณ์ที่ทำให้ร้องไห้มาแล้วนับไม่ถ้วน...

บัวบอกเสมอว่า ทุกข์สอนเราได้ดีกว่าสุข เพราะมันบอกว่า เรานั่นมีคุณค่าในตนเองเพียงใด

"ท้องฟ้ามืดมิด ดวงดาวจึงมีสิทธิ์ส่องแสง

ขอบคุณความทุกข์ ที่ทำให้รู่ว่าความสุขมีค่าเพียงใด"

‎"ความหวัง"ทำให้เรามีชีวิตอยู่

แต่การลงมือ"ทำ"ทำให้ลมหายใจมีความหมาย (หนุ่มเมืองจันทร์)

สวัสดีปีใหม่ 2557 ค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Mommyangel, ntps

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48303 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic สวัสดีปีใหม่ 2557

อรรถรส คำความ งามทุกถ้อย

สะพรั่งพร้อย ย้อยหยด รสภาษา

คิดงานใด ให้ไหลหลั่ง พรั่งพรูมา

เรียบเรียงร้อย เป็นมาลา มาอวยพร

จงอายุ วรรณะ พละโยชน์

สุขะโสด เย็นใจ ไม่ถ่ายถอน

หมดหนี้สิน สิ้นหนี้กรรม นำตัดรอน

ขอวิงวอน เทพสิทธิศักดิ์ รักษาเทอญ

ขออวยพรให้ทุกท่านโชคดีปีใหม่ 2557 ครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89, Mommyangel

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48328 โดย naieak1
Replied by naieak1 on topic สวัสดีปีใหม่ 2557
หวัดดีครับ เพื่อนๆ ทุกคน ขอให้หลุดหนี้เป็นไท ในปีใหม่กันทุกๆ คนนะครับ

เห็นคุณนกกระจอก กับ คุณกอบัวมาโพสต์ในนี้ ดีใจจริงๆ
มีเรื่องอยากจะแจ้งพอดีไม่รู้จะแจ้งใคร

เมื่อวานแจ้งในกระทู้ของผมว่า ระบบมีปัญหา Log In ไม่ได้ ต้องขอ Passsword ใหม่ทุกครั้งที่เข้า

วันนี้แย่กว่าเดิม e-mail ผม ถูกลบออกจากระบบ ขอ password ใหม่ไม่ได้ ต้องลงทะเบียนใหม่ ในชื่อใหม่เลย

ก็เลยสงสัยว่า เอ webboard แห่งนี้ชักจะยังไงๆ ชอบกล ระบบรวนเรื่อยๆเลย ไม่รู้ใครเจอปัญหาเหมือนผมหรือเปล่า คนดูแลระบบ หรือคุณนกกระจอกเทศ ประธาน ช่วยตรวจสอบให้หน่อยครับ คุณกอบัวก้ได้ครับ ขาใหญ่ในชมรมนี้ ช่วยดูให้หน่อยครับ

มีใครมีปัญหาเข้าไม่ได้ ต้องขอ password ใหม่ หรืออีเมลืหายไปจากระบบเหมือนผมหรือเปล่าครับ แจ้งด้วยครับ ถ้ามีเมหือนๆ กัน จะได้รู้ว่ามันเป็นที่ระบบ แต่ถ้าไม่มี มันเป็นแค่ผมคนเดียว แบบนี้น่าคิดนะ

หวังว่า ผมคงไม่ต้องเปลี่ยนชื่อเป็น naieak 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ไปเรื่อยๆ นะครับ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48329 โดย naieak1
Replied by naieak1 on topic สวัสดีปีใหม่ 2557
เพิ่งเห็นว่าคุณ batk ผู้ดูแลระบบ เป้นคนโพสตืกระทู้นี้ ฝากดูให้โดยด่วนเลยครับ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48336 โดย bufy
คุณ นายเอก 1...ครับ

Happy New year....ครับ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48338 โดย naieak1
คุณ bufy สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ ขอให้หมดหนี้ ตลอดปีและตลอดไปคร๊าบ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48358 โดย Spider
Replied by Spider on topic สวัสดีปีใหม่ 2557
ขออวยพรให้คณะกรรมการทุกท่านมีความสุข สุขภาพแข็งแรงตลอดไปนะครับ ขอขอบคุณที่ให้ได้พบแสงสว่างในยามที่มืดมน ลูกหนี้ทุกคนจงเป็นไทยในไม่ช้า :sleep:

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48405 โดย น้ำมนต์
Replied by น้ำมนต์ on topic สวัสดีปีใหม่ 2557
สวัสดีค่ะ...ห่างหายไปนานเลยสำหรับตัวน้ำมนต์...

ด้วยความเบื่อหน่าย ในโชคชะตา...

เลยมัวแต่ท่องอยู่ในโลก เฟส....และ เก็บสะสมบุญ...

ต้องกราบขอโทษ ท่านประธาน พี่ๆ กรรมการ ทุกๆ ท่าน มา ณ ทีนี้ด้วย...

ที่ไม่ได้เข้ามาทำหน้าที่ของตน...

วัน เดือน ปี ช่างผ่านไปเร็วนัก....ใกล้สิ้นปีอีกแล้ว...ปีใหม่ก็จะเวียนมาอีกครั้ง...

สำรวจตัวเองในปีที่ผ่านมา....การดำเนินชีวิตทางโลก...เราเข้มแข็งขึ้น..ถึงแม้เบื่อ..

หากแต่ทางธรรมนั้้น...เราเข้าใจที่จะใช้ธรรมะมาเป็นหลักให้มีสติได้มากขึ้น....

ในวาระที่ใกล้ปีใหม่จะเวียนมาบรรจบอีกครั้ง...

น้ำมนต์ขออวยพรให้พี่ๆ เพื่อนๆ ในชมรมฯ มีความสุขกาย สุขใจ สิ้นทุกข์ หมดหนี้

โดยเร็วพลัน ค่ะ

โดยเฉพาะ คุณอาไพโรจน์ คุณอาประพัฒน์ ท่านประธานชมรมฯ

และ กรรมการทุกท่าน

ที่เสียสละเวลาอันมีค่า ช่วยเหลือสังคมเล็กๆ แห่งนี้...ให้คนทีมีทุกข์มากเหลือเกิน

ไม่รู้จะไปปรึกษาใคร หาหนทางของการหลุดพ้นความเป็นหนี้...ได้มีทางออก...

ได้กำลังใจ ได้ความอบอุ่น...ไม่โดดเดี่ยว..ไม่รู้สึกว่า โลกนี้ไม่เหลือใครเลย...

ได้มีช่องทางเดิน...

ไปสู่จุดหมายแห่งความหลุดพ้น ตามวิถี ของแต่ละคน...

ขอกุศลผลบุญที่ ท่านทั้งหลาย ได้ทำดีแล้วนั้น...

จงส่งผลบุญแห่งความสุข ในที่ทุกสถาน ในกาลทุกเมื่อ เทอญ....

พรปีใหม่ ใดใด ล้วนไร้ค่า...

หากชะตา ไม่นำพา สุขวิถี...

โปรดมุ่งมั่น เร่งทำ แต่ความดี...

พาชีวี มีสุข สิ้นทุกข์เอย....

โชคดีปีใหม่ค่ะ....

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48481 โดย ntps
555 เพิ่งกลับมาเข้าบอร์ดหลังจากห่างหายไปนาน เพื่อทำหน้าที่ลูกกตัญญูค่ะ

จนจำรหัสไม่ได้และระบบคงดีดรหัสออกไปแล้ว ผู้ดูแลระบบได้กรุณาตั้งรหัสให้ใหม่

แล้วค่ะ ขอขอบคุณมา ณ ที่นี่ นะค่ะ

เห็นกระทู้อวยพรปีใหม่เลยเข้ามาต่อท้าย วันเวลาผ่านไปเร็วมากค่ะ แก้วจ๋าเริ่มเข้าชมรม

เมื่อปี 2552 4ปีที่ผ่านมาได้เปลี่ยนชีวิตแก้วจ๋าอย่างมาก การไม่มีหนี้นั้นเป็นลาภอันประเสริฐ

แต่หากเป็นหนี้แล้ว ก็อย่าคิดว่ามันเลวร้ายหรือจุดจบของชีวิต เพราะการเป็นหนี้สอนให้รู้ว่า

แก้วจ๋าได้ชีวิตอย่างผิดๆ และอย่างประมาท และนับว่าโชคดีที่เจอชมรมนี้ซึ่งเสมือนทางสว่าง

และเพื่อนทุกคนในที่นี่ก็โชคดีได้แบบเดียวกับแก้วจ๋าค่ะ

ปี 2014 จะเป็นเป็นปีที่แก้วจ๋าปลอดหนี้ทุกประเภทค่ะ อีกทั้งข้อมูลเครดิตบูโรก็กำลังออกมา

ว่า ไม่มีข้อมูลบัตรเครดิต จะมีแต่บัตรเครดิตอีอ้อนที่ไม่มียอดค้างและบัตรอีซีบายไม่มีอะไรค้างให้

ต้องจ่าย มันเป็นสุขที่กว่าจะได้มานั้นแสนสาหัส ผ่านทุกข์ และน้ำตามานับครั้งไม่ถ้วน แต่สมกับ

วันนี้ที่รอคอยค่ะ เพราะ 3 คำนี้ อดทน อดกลั้น อดออมค่ะ และใช้ชีวิตอย่างพอเพียง ตามแนวทาง

ที่ท่านอาจารย์ทั้ง 2 ท่านได้วางไว้ให้สมาชิกเดินตามค่ะ

ชีวิตมีทั้งทุกข์และสุข ไม่มีใครทุกข์ตลอด หากคุณมุ่งมั่นจะแก้ไข อีกไม่นานคุณจะเจอสายรุ้ง

ที่ปลายฟ้าค่ะ ชีวิตจะสดใสอีกครั้งค่ะ

ขอให้ทุกท่านประสบแต่สิ่งที่ดี ร่ำรวยความสุขทั้งกายและใจ ครอบครัวคือ ปราการที่เสริม

ความแข็งแรงและนำพาชีวิตให้พ้นมรสุมได้ค่ะ ด้วยรักและปรารถนาดีเสมอค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48489 โดย meawpung
Replied by meawpung on topic สวัสดีปีใหม่ 2557
ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ท่านเคารพนับถือ
ดลบันดาลให้ทุกท่านมีกำลังกาย กำลังใจ ที่แข็งแรง ฝ่าฟันปัญหาและอุปสรรคต่างไปด้วยดีนะครับ

เข้าชมรมนี้ตั้งแต่ปี 54 พร้อมหนี้ 1.3 ล้านบาท ตอนนั้น หาหนทางไม่ได้ คิดไม่ออก โชคดีเหรอเกินมาเจอเวปนี้
ผ่านไปปีกว่าๆ หนี้บัตรหมดลงได้ พร้อมเริ่มต้นชีวิตใหม่ ขอบคุณที่แห่งนี้มากครับ

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านนะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.808 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena