ถึงเวลามาบอกเล่ากับเค้าบ้าง กับหนี้ 6 แสน หยุดมา 2 ปี หมดหนี้แล้ว ณ มกรา 57

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49072 โดย sagitearth
COM_KUNENA_MESSAGE_CREATED_NEW
หยุดจ่ายทุกตัวพร้อมกันหมดช่วง พฤศจิกายน 2554
UOB 2 ตัว สินเชื่อบุคคล + บัตรกดเงินสด ยอด 166,000 + 50,000 ปิดไป 62,000 + 18,000 เมื่อ พ.ค. 56

Standard Sharter ตัวนี้โดนฟ้อง เดือน ก.พ 56 ไปขึ้นศาล 3 นัด เลื่อน สืบ ตัดสิน ศาลตัดสิน 22 สค 56 ให้จ่าย 175,000 เท่าเงินต้นตามฟ้อง + ดอกเบี้ย 10% โดยหมายอายัดเงินเดือน 29 ธค 56 ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าเค้าแจ้งอายัดเงินเดือนแล้ว ที่รู้เพราะโทรไปจะขอปิดหนี้ สน นี้ เขี้ยวลากดินนะคะ ตั้งแต่ต้นจนจบไม่เคยลดต่ำกว่าสองแสนเลย เบ็ดเสร็จจ่ายไป 220,000 ตอนนีรอแค่เอกสารถอนอายัดเงินเดือน อยากจบเลยจ่ายๆไปค่ะ (สนง กม รีโซลูชั่น เวย์)

CIMB สินเชื่อบุคคล ตอนหยุดเหลือหนี้ 142,000 ยอดฟ้อง 217,000 เจรจาหลังปีใหม่เหมือนกัน ส่ง จม เข้าไป พร้อมเอกสารหนี้ที่อื่น ก่อนจะขึ้นศาล 18/1/57 นี้ค่ะ ได้ยอดปิดที่ 90,000 จ่ายแล้วรอเอกสารถอนฟ้อง และไม่ต้องไปศาล

สุดท้าย ที่ตอบช้าสุด กรุงศรี สไมล์แคช ของ HSBC เก่าขายมา ยอดหยุด 95,000 ยอดล่าสุด 150,000 โทรมากี่ทีต่อลองจ่ายไม่เคยได้ต่ำกว่า 90,000 ค่ะ จนรอบนี้ก็ยังเป็นแบบนั้น จนท เสนอ 100,000 เราต่อ 80,000 เค้าบอกไม่น่าผ่าน เราเลยขอ 90,000 จนท ยอมเสนอให้ แต่ผ่านไป 2 วันโทรกลับมาว่าไม่อนุมัติธนาคารขอให้เพื่มอีก 6,000 เป็น 96,000 ซึ่งเราอยากจบให้หมดๆไป ก็ให้เค้าเสนอกลับไปตามที่ธนาคารขอ เพิ่งได้ จม ยืนยันเมื่อ 14/1/57 รอไปจ่าย 17/1/57 ค่ะ (สนง กม ประชาชน)

ปิดตำนานหนี้ค่ะ
ขอบคุณที่เมื่อ 2 ปีที่แล้วได้เจอเว็ปนี้ ไม่งั้นคงหมุนจนหนี้เป็นล้านแน่ๆ ขอบคุณคุณอาประพัฒน์ ที่ให้ความช่วยเหลือ และเป็นทนายให้ค่ะ ขอบคุณทุกๆท่านนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49074 โดย sagitearth
COM_KUNENA_MESSAGE_REPLIED_NEW
หยุดจ่ายทุกตัวพร้อมกันหมดช่วง พฤศจิกายน 2554
UOB 2 ตัว สินเชื่อบุคคล + บัตรกดเงินสด ยอด 166,000 + 50,000 ปิดไป 62,000 + 18,000 เมื่อ พ.ค. 56

Standard Sharter ตัวนี้โดนฟ้อง เดือน ก.พ 56 ไปขึ้นศาล 3 นัด เลื่อน สืบ ตัดสิน ศาลตัดสิน 22 สค 56 ให้จ่าย 175,000 เท่าเงินต้นตามฟ้อง + ดอกเบี้ย 10% โดยหมายอายัดเงินเดือน 29 ธค 56 ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าเค้าแจ้งอายัดเงินเดือนแล้ว ที่รู้เพราะโทรไปจะขอปิดหนี้ สน นี้ เขี้ยวลากดินนะคะ ตั้งแต่ต้นจนจบไม่เคยลดต่ำกว่าสองแสนเลย เบ็ดเสร็จจ่ายไป 220,000 ตอนนีรอแค่เอกสารถอนอายัดเงินเดือน อยากจบเลยจ่ายๆไปค่ะ (สนง กม รีโซลูชั่น เวย์)

CIMB สินเชื่อบุคคล ตอนหยุดเหลือหนี้ 142,000 ยอดฟ้อง 217,000 เจรจาหลังปีใหม่เหมือนกัน ส่ง จม เข้าไป พร้อมเอกสารหนี้ที่อื่น ก่อนจะขึ้นศาล 18/1/57 นี้ค่ะ ได้ยอดปิดที่ 90,000 จ่ายแล้วรอเอกสารถอนฟ้อง และไม่ต้องไปศาล

สุดท้าย ที่ตอบช้าสุด กรุงศรี สไมล์แคช ของ HSBC เก่าขายมา ยอดหยุด 95,000 ยอดล่าสุด 150,000 โทรมากี่ทีต่อลองจ่ายไม่เคยได้ต่ำกว่า 90,000 ค่ะ จนรอบนี้ก็ยังเป็นแบบนั้น จนท เสนอ 100,000 เราต่อ 80,000 เค้าบอกไม่น่าผ่าน เราเลยขอ 90,000 จนท ยอมเสนอให้ แต่ผ่านไป 2 วันโทรกลับมาว่าไม่อนุมัติธนาคารขอให้เพื่มอีก 6,000 เป็น 96,000 ซึ่งเราอยากจบให้หมดๆไป ก็ให้เค้าเสนอกลับไปตามที่ธนาคารขอ เพิ่งได้ จม ยืนยันเมื่อ 14/1/57 รอไปจ่าย 17/1/57 ค่ะ (สนง กม ประชาชน)

ขอบคุณที่เมื่อ 2 ปีที่แล้วได้เจอเว็ปนี้ ไม่งั้นคงหมุนจนหนี้เป็นล้านแน่ๆ ขอบคุณคุณอาประพัฒน์ ที่ให้ความช่วยเหลือ และเป็นทนายให้ค่ะ ขอบคุณทุกๆท่านนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49075 โดย tomyumkung
COM_KUNENA_MESSAGE_REPLIED_NEW
ยินดีด้วยครับ

เยี่ยมมาก

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49077 โดย TTK
ยินดีด้วยค่ะ หมดหนี้ ได้แล้ว TTK อยากหมดบ้าง ตอนนี้ทยอยล้างบางหนี้อยู่ค่ะ ^____^ :สู้ๆ:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49079 โดย sagitearth

TTK เขียน: ยินดีด้วยค่ะ หมดหนี้ ได้แล้ว TTK อยากหมดบ้าง ตอนนี้ทยอยล้างบางหนี้อยู่ค่ะ ^____^ :สู้ๆ:

คุณ TTK ใจเย็นๆ นะคะ ไม่มีก็ตอบไปว่าไม่มีค่ะ รับสายทุกครั้ง แล้วค่อยๆเก็บเงิน รอส่วนลดค่ะ ใช้ชีวิตทุกวันให้มีความสุข
แรกๆ ก็เครียดค่ะ ทั้งที่ทำงาน ที่บ้านไม่รู้จะบอกไง แต่สุดท้าย บอกหมดค่ะ อะไรจะเกิดก็เกิดค่ะ 2 ปีที่ผ่าน สบายใจไม่ต้องหมุนหนี้
วันนี้สบายใจไม่มีหนี้ค่ะ เหลือแค่ผ่อนรถ ส่วนบ้าน สามี ลูก ไม่มีค่ะ โชคดีมั่กๆ ไม่งั้นไม่รู้ว่าทั้ง 3 อย่างจะเป็นภาระในอนาคตรึเปล่า
(อย่าว่ากันนะคะ ก็เจอแต่ที่ไม่ดีอ่านะ เลยไม่มีดีกว่า) :upset:

สู้ๆนะคะ เดี๋ยวมันก็หมดไปค่ะ o_)

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49080 โดย นกกระจอกเทศ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49084 โดย sagitearth

นกกระจอกเทศ เขียน:

คุณนกกระจอกเทศมาปรบมือให้ เพราะว่าโพสรูปได้สักที หรือเพราะหมดหนี้คะ สงสัยจะทั้ง 2 อย่าง ^^

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49089 โดย TTK

sagitearth เขียน:

TTK เขียน: ยินดีด้วยค่ะ หมดหนี้ ได้แล้ว TTK อยากหมดบ้าง ตอนนี้ทยอยล้างบาง หนี้อยู่ค่ะ ^____^ :สู้ๆ:

คุณ TTK ใจเย็นๆ นะคะ ไม่มีก็ตอบไปว่าไม่มีค่ะ รับสายทุกครั้ง แล้วค่อยๆเก็บเงิน รอส่วนลดค่ะ ใช้ชีวิตทุกวันให้มีความสุข
แรกๆ ก็เครียดค่ะ ทั้งที่ทำงาน ที่บ้านไม่รู้จะบอกไง แต่สุดท้าย บอกหมดค่ะ อะไรจะเกิดก็เกิดค่ะ 2 ปีที่ผ่าน สบายใจไม่ต้องหมุนหนี้
วันนี้สบายใจไม่มีหนี้ค่ะ เหลือแค่ผ่อนรถ ส่วนบ้าน สามี ลูก ไม่มีค่ะ โชคดีมั่กๆ ไม่งั้นไม่รู้ว่าทั้ง 3 อย่างจะเป็นภาระในอนาคตรึเปล่า
(อย่าว่ากันนะคะ ก็เจอแต่ที่ไม่ดีอ่านะ เลยไม่มีดีกว่า) :upset:

สู้ๆนะคะ เดี๋ยวมันก็หมดไปค่ะ o_)

55+ ไม่ว่ากันค่ะ เหอๆ สำหรับ TTK ก้อต้องสู่คะ สร้างเองก้อต้องแก้เอง ถึงบางหนี้ จะมีบางคนช่วยสร้าง แล้วค้างอยู่ที่เรา เหอๆ ก้อตัดสินจัยเองตลอด TTK ผ่อนบ้าน ผ่อนรถ>> (คนเดียวเล๊ยย) คือรถอ่ะตอนที่เป็นครั้งแรกไม่ไ้ด้ต้องการเล๊ยยย แต่คนอยากมี ไปล่ะ ช่างมัน !! มันผ่านไปแล้ว ปัจจุบันเจอคนที่ดีมากๆ ก้อต้องสู้เพื่ออนาคตของเราอ่ะค่ะ บางทีมีไว้ก้อดีนะคะ (สามี อิอิ) เปงกำลังจัยให้เราได้ ถึงเราจะไม่ได้บอกปัญหาเพื่อให้เค้ามาช่วยแก้ (เพราะปัญหาก่อนนี้เราสร้างมาเค้าไม่เกี่ยว) ขอบคุณมากนะค่ะที่เอามาแชร์กัน จะได้พูดคุยกัน เปงกำลังจัยให้กันได้เลยคะ ว่าสักวัน TTK จะหมดหนี้(โหด)ที่มี

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49128 โดย jiew2013
เก่งมากๆเลยครับ...

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49132 โดย P_debt
ยินดีด้วยค่ะ ขอให้มีความสุขกับการหมดหนี้บัตรพลาสติกนะคะ

ยินดีด้วยจริงๆค่ะ เลิศๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ o_) o_) o_) o_) o_) o_) o_)

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49181 โดย sagitearth

P_debt เขียน: ยินดีด้วยค่ะ ขอให้มีความสุขกับการหมดหนี้บัตรพลาสติกนะคะ

ยินดีด้วยจริงๆค่ะ เลิศๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ o_) o_) o_) o_) o_) o_) o_)

ขอบคุณนะคะ คุณ P_debt ตอนนี้ที่ทำคือทะยอยยกเลิกบัตรเครดิตที่เหลือทีละใบๆ รอแลก Point หมดก่อน (แอบงก)
ก็คงยกเลิกหมดละ ทีนี้มีแค่ไหนก็ใช้แค่นั้นค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49183 โดย sagitearth
มาแล้วสดๆร้อน หนังสือถอนอายัดเงินเดือน จนท ไปแถลงถอนวันนี้ แล้วก็ Fax เอกสารมาให้เพื่อเอาไปยื่นฝ่ายบุคคลก่อน
เป็นอันจบสิ้นโดยสมบูรณ์แบบ ไม่โดนอายัดเงินเดือน
เอกสารนี้ เจ้าหนี้ไปทำให้ เราไม่เสีย คชจ นะคะ เผื่อบางคนสงสัย อาจเป็นเพราะเค้าเก็บจากเงินที่เราจ่ายไปแล้ว และกำไรก็เยอะมากแล้วด้วยค่ะ เลยยินดีบริการ :เฮ้อ:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49305 โดย Babyblue
ยินดีด้วยค่า คุณ sagitearth..... อยากทราบวิธีกำจัด UOB จังเลยค่ะ ถามที่ทู้นี้ได้มั้ยคะ?

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49354 โดย sagitearth

Babyblue เขียน: ยินดีด้วยค่า คุณ sagitearth..... อยากทราบวิธีกำจัด UOB จังเลยค่ะ ถามที่ทู้นี้ได้มั้ยคะ?

ของ UOB ไม่ได้ทำไรเลยค่ะ ตั้งแต่หยุดก็รับสายตลอด ก็ไม่เจอที่พูดจาไม่ดี แล้วช่วงกลางปีที่แล้ว เค้าโทรมา นานๆเค้าจะโทรมาที
ช่วงนั้นโดนฟ้องของ STD ไปแล้ว ตอนเค้าโทรมาเสนอให้ปิดเค้าขอ 110,000 ตัวสินเชื่อบุคคล
ก็เลยบอกเค้าไปว่าตอนนี้ขึ้นศาลคดีนี้อยู่ ยอดก็ 2 แสนกว่า ถ้าตกลงไม่ได้คงให้อายัดเงินเดือน ก็ถ้าทางยูโอบีไม่อยากรอ ก็ปิดให้ได้ 7 หมื่นค่ะ แล้วก็มีอีกตัวบัตรกดเงินสด ถ้าจะปิด 2 ตัวมีเงิน 80,000 จนท ที่โทรมาดูเหมือนจะดูแลแต่สินเชื่อบุคคล พอเราบอกว่ามีอีกบัตรด้วยและจะปิดพร้อมกัน เค้าก็ถามว่ามีอีกบัตรด้วยเหรอคะ แล้วจะปิดพร้อมกันใช่ไหมคะ ออกแนวดีใจ เสียงแสดงออกชัดมาก แล้วก็บอกว่าขอไปคุยให้ก่อนแล้วจะติดต่อกลับมา ก็ยังไม่คิดว่าจะได้ แต่พอวันโทรกลับมาเค้าขอเอกสารเพิ่มเติม หมายศาล และหนี้ที่อื่น สำเนาบัตร ก็เลยส่งให้หมดเลยอย่างไม่รอช้า แล้วผลก็คือผ่านได้ปิดยอดตามที่ขอ แยกชำระตามเอกสารข้างบนค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49375 โดย sagitearth
มาแล้วค่ะ เอกสารถอนฟ้องของ CIMB (เป็นฉบับคัดลอก)

ตอนที่โดนฟ้องคดีแรก ทะเบียนบ้านอยู่ ตจว. ค่ะ นัดครั้งแรก 24 เมษา เลื่อนนัดไป 8 กค ศาลนัดตัดสิน 22 สค โดนแจ้งอายัดเงินเดือน 27 ธันวา ก็จะถูกอายัดเงินเดือน สิ้นเดือนมกรา

รวมเวลาที่หยุดจ่าย ตุลา 54 ถึงวันโดนอายัด ธันวา 56 ก็ราว ๆ 2 ปี เผื่อว่าใครอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ

แต่ของ CIMB นี่เราย้ายทะเบียนบ้ายเข้ามา กทม. ค่ะ ขึ้นกับศาลมีน ตามคำแนะนำของคุณอาประพัทธ์ แต่ก็ไม่ต้องไปขึ้นศาลแล้วค่ะ มันจบละ คือไม่อยากวิ่งไปมา และอีกอย่างบางทีไม่มีคนอยู่บ้าน หมายศาล หมายแจ้ง เคยไปอยู่ที่บ้าน ผญบ. ก็เลยเกรงใจคุณพ่อ เดี๋ยวท่านเสียชื่อ เลยย้ายทะเบียนบ้านออกก่อนดีกว่า ตอนนี้หมดปัญหาละ เดี๋ยวหลังเลือกตั้งจะไปย้ายกลับ ย้านตอนนี้เดี๋ยวอดเลือกตั้งค่ะ ^^

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49385 โดย supharak
ยินดีด้วยนะค่ะ ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะค่ะ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49422 โดย uncle john
o_) o_) o_) o_) o_)

สวดยอด ยินดีด้วย

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49461 โดย arefa
เก่งจังค่ะ รอวันนี้เหมือนกัน ตอนนี้หยุดมา 3 รอบบิล เครียดก็มานั่งอ่านข้อมูลในชมรม ช่วงนี้ต้องขยันรับโทรศัพท์ค่ะ บางทีวิ่งมารับไม่ทัน ร้องเตือน สองสามครั้งเงียบเลยไม่รู้ว่าต้องการโทรหาเราจิงๆ หรือโทรมาหยอด...เหมือนที่ขอแกมบังคับให้เราจ่ายเงินหยอด....

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #49606 โดย Babyblue
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ ^^

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #50482 โดย Nuappkung

sagitearth เขียน: หยุดจ่ายทุกตัวพร้อมกันหมดช่วง พฤศจิกายน 2554

เรียนสอบถามนิดนะค่ะ

ที่บอกว่าโดนฟ้อง 175,000 บาทบวกดอกเบี้ย 10% เนี่ยอ่ะค่ะ แล้วอายัดเงินเดือนเลย

อยากสอบถามว่า ทางศาลหรือ ทางธนาคารไม่ยอมให้ผ่อนชำระเป็นงวดๆแบบธนาคารอื่นเหนอค่ะ เลยต้องตัดสินแล้วอายัดเงินเดือนทันทีเลยอ่ะค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ คืออยากทราบว่าทางธนาคารได้มีการเจรจาไหมหรือว่าเค้าจะเอาเงินก้อนอย่างเดียวค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ผู้ดูแล: Badmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.745 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena