ชำระหนี้อิออน ผ่านบริษัท Acs ลดหนี้ให้เกินครึ่ง

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55203 โดย narichs
แม่ดิฉันเป็นหนี้กับอิออน มาประมาณ 5 ปีกว่าแล้วค่ะ
ดิฉันกับแม่อยู่คนละบ้านกันนะค่ะ แม่ไปทำงานอยู่ ตจว
โดนทวงจนชินค่ะ แม่ไม่อยากจ่ายเพราะอิออนปากปีจอซะส่วนใหญ่
เอกสารทวงหนี้ส่วนใหญ่ก็อยู่ที่ดิฉันค่ะ

จนวันนึงได้รับเอกสารจากบริษัท Acs เป็นการเชิญให้เข้าร่วมโครงการชำระหนี้ปิดบัญชีในคราวเดียว
จาก 17000 เหลือ 7000 กว่าบาทค่ะ เราก็ตกใจทำไมเยอะจัง
ก็เลยโทรไปเสนอแม่ค่ะ แม่ก็บอกว่าถ้าลดให้จริงก็พร้อมจ่ายค่ะ ให้ตัวดิฉันศึกษาการชำระหนี้แบบนี้ให้ดีๆ เพราะแม่กลัวโดนหลอกค่ะ เพราะเราก็ยงเป็นนักศึกษาอยู่ด้วย

ก็เลยศึกษาเบื้องต้นจากเว็บนี้แหละค่ะว่ามีขั้นตอนยังไง พอจะสรุปได้ว่า
1. ขอใบยืนยันการลดหนี้
2. เก็บใบเสร็จไว้ดีๆ
3. ขอใบหมดภาระหนี้

เช้าวันรุ่งขึ้นเลยโทรไปหาบริษัท Acs สอบถามว่าจริงไหม
เขาก็บอกว่าให้ไปจ่ายเงินที่ 7 แล้วจบเลย เราก็แบบ ง่ายจังวะ ไม่มีใบยืนยันการลดหนี้หรอ
เราเลยโทรไปขอใบลดหนี้เขาค่ะ เขาก็บอกไม่มีปัญหาแต่ต้องส่งบัตรประชาชนไปก่อนนะ ก็ส่งไปให้ค่ะ ขีดตัวโตๆ เลยค่ะว่าขอเอกสารการลดหนี้ เขาก็โอเค ประมาณ ชม เขาก็ส่งเอกสารยืนยันการลดหนี้กลับมาค่ะ เราก็เลยไปจ่ายยอดให้เขาตอนประมาณเย็นๆ เพราะเขาโทรทวงทั้งวัน ไม่รู้จะรีบไปไหน ขอจ่ายพรุ่งนี้ก็บอกว่าไม่ได้ ถ้าสนใจต้องจ่ายเลย

พอโอนเงินให้ตอนเย็นเสร็จอีกวันนึงก้อส่งเอกสารขอปิดบัญชีกับใบเสร็จไปให้ค่ะ
อีก 2 วันก็ขอเช็คยอดออนไลน์ เขาก็บอกว่าได้เรียบร้อยแต่ยอดบัญชียังไม่เป็น 0 นะค่ะ
ต้องรอทำอะไรไม่รู้เดี๋ยวพนักงานจะโทรไปหาประมาณสิ้นเดือนค่ะ

ตอนนี้ก็เลยได้แต่รออย่างเดียวค่ะ หวังว่าคงจะไม่โดนหลอกเพราะหลักฐานก็มีครบถ้วนนะค่ะ
แม่เราก็สบายใจเหลือหนี้อีกใบเดียว จ่ายเดือนละ 300 เท่านี้ก็หมดภาระหนี้ของแม่แล้วค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55228 โดย wakim.c
ผมมีของอิออนเหมือนกัน ยอด 20000

กรณีของแม่คุณเขาไม่ฟ้องเหรอครับ อายุความของคดี มัน 2 ปี ทำไมถึงอยู่ได้มาถึง 5 ปีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 เดือน 1 วัน ที่ผ่านมา #127397 โดย klodpeng
ผมยึดคติว่า ไม่จ่ายถ้าไม่มีใบลดหนี้ให้ ลดจริงก็ต้องมีหนังสือลดหนี้  

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.381 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena