เริ่มปฎิบัติการหักดิบเดือนแรก

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #55831 โดย plakartoon
เริ่มแรกต้องบอกก่อนเลยคะ ว่ามีหนี้อยู่ 13 รายการ เริ่มจาก
1. TMB ยอดหนี้ 83,000 จ่ายไปบ้างแล้ว คงเหลือรวมดอกเบี้ย 67,000
2. CIMB ( บัตรกดเงินสด ) วงเงิน 20,000 คงเหลือ 15,551
3. CIMB ( สินเชื่อบุคคล ) ยอด 40,000
4. First choice ( บัตรกดเงินสด ) วงเงิน 37,000 คงเหลือ 33,061
5. พาวเวอร์บาย ( บัตรสินเชื่อหมุนเวียน ) วงเงิน 45,000 คงเหลือ 38,301
6.โลตัส พรีเมียร์ วงเงิน 45,000 คงเหลือ 41,949
7. UOB ( สินเชื่อบุคคล ) ยอด 56,000
8. สินเชื่อมอเตอร์ไซค์ เดือนละ 2,115 คงเหลือ 19 งวด
9. KTC ( บัตรเครดิต ) วงเงิน 40,000 แต่ใช้ไม่เต็มวงเงิน ไว้ผ่อนสินค้า
10. บัตรกสิกร-วีซ่า
11. บัตรกสิกร-โรบินสัน วงเงิน 2 บัตรรวมกัน 26,000 คงเหลือยอดจ่ายไม่ถึง 6,000
ส่วนใหญ่ใช้ผ่อนสินค้า
12. บัตร K-Express Cash วงเงิน 26,000
13. บัตรธนชาต แฟลช วงเงิน 15,000

รวมๆ แล้ว จ่ายขั้นต่ำอยู่ประมาณ 20,000 ทุกเดือน

ตอนนี้เริ่มไม่ไหวแล้วคะ เลยได้เข้ามาอ่านในห้องเรื่องเล่าชาวหนี้ เลยคิดว่าจะแก้ปัญหาโดยการหยุดหนี้
คงเหลือไว้เฉพาะ สินเชื่อรถมอเตอร์ไซด์ และก็บัตรกสิรกร 3 ใบ ที่ยอดคงเหลือไม่เยอะ และบัตรเคทีซี
แค่นั้น ส่วนนอกนั้น ขอหยุด จัดหนัก จัดเต็ม เคลียร์ทีเดียว รอแฮร์คัท

วางแผนไว้คร่าวๆ น่าจะเคลียร์ได้ ในเวลา 1 ปี ครึ่ง น่าจะหมด แต่ถ้ายังจ่ายขั้นต่ำต่อไป ไม่เห็นชายฝั่งเลยคะ ว่าจะจบตอนไหน

เดือนส.ค 57 ว่าจะหยุดทั้ง 8 รายการ เป็นเดือนแรก
เลยมาขอกำลังใจคะ บางทีก็มาอ่านปลอบใจตัวเองด้วย :cry2:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #55832 โดย niphonb
สู้ๆครับ
ของผมก็หลายใบหยุดจ่ายเดือนนี้เหมือนกัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #55833 โดย plakartoon

niphonb เขียน: สู้ๆครับ
ของผมก็หลายใบหยุดจ่ายเดือนนี้เหมือนกัน

ขอบคุณคะ (o_O)

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #55888 โดย plakartoon
พึ่งจะเริ่มต้นบอกกับแม่ ตามคำแนะนำของสมาชิกทั้งหลาย ที่ได้เข้ามาอ่านหลายต่อหลายครั้ง
หวาดหวั่นยังไงพิกล กลัวบุพการียิ่งกว่าพวกทวงหนี้อีก ตอนนี้ได้แต่รอรับมืออย่างเดียว ชีวิตไม่ตายก็ดิ้นกันไปเน้อ....

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #55912 โดย niranum
จะเริ่มหยุดสิ้นสิงหานี้ครับของผม ไม่ไหวละ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56265 โดย plakartoon
มา Update คะ หลังจากได้เลยวันชำระไปเพียง 1 วัน TMB ก็โทรมาแล้วเรียบร้อย

TMB : สวัสดีคะ ขอเรียนสาย คุณ.....
Plakartoon: คะ
TMB: ไม่ทราบว่ายอดชำระ ได้ทำการชำระเข้ามารึยังคะ
Plakartoon: อ๋อ ยังคะ พอดีมีปัญหาด้านการเงิน ก็เลยยังไม่ทราบว่าจะชำระวันไหน
TMB : งั้นขออนุญาตติดต่อใหม่นะคะ
Plakartoon : คะ

ยังเป็นการสนทนาที่ดีอยู่ ( แต่แอบใจเต้นนิดนึง เพราะไม่ได้เจอพวกนี้นานมากแล้ว ) :เฮ้อ:

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56286 โดย Alohayabu12
TMB พูดจาดีตลอดนะคะ ของเราเป็นบัตรเครดิต พอครบ 3 รอบบิล ก็ระงับบัตรเรียบร้อย
รอดำเนินการขั้นต่อไปค่ะ

:bye: :bye: :bye:

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56299 โดย plakartoon

Alohayabu12 เขียน: TMB พูดจาดีตลอดนะคะ ของเราเป็นบัตรเครดิต พอครบ 3 รอบบิล ก็ระงับบัตรเรียบร้อย

ของเราเป็นสินเชื่อบุคคลอ่ะคะ ไม่ใช่บัตรเครดิต

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56315 โดย b bornll
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:
สู้น่ะครับ ผมก็พึ่งหยุดจ่ายไปเมื้อเดือนที่แล้ว เป็นกำใจครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56321 โดย Beer_Beer

plakartoon เขียน:

Alohayabu12 เขียน: TMB พูดจาดีตลอดนะคะ ของเราเป็นบัตรเครดิต พอครบ 3 รอบบิล ก็ระงับบัตรเรียบร้อย

ของเราเป็นสินเชื่อบุคคลอ่ะคะ ไม่ใช่บัตรเครดิต

สู้ๆ ครับ ของผม TMB ก็มีโทรตามบ้าง แต่ไม่บ่อยเหมือนเจ้าอื่นๆ (เช่น ซิตี้+อีอ้อน :vomit: )

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56323 โดย niphonb
สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้ทุกคน

ปล เกลียดคนตามหนี้ของ UOB ที่เป็นผู้หญิงเสียงป้าๆมาก
พูดจาไม่ดีและชอบไล่ให้ไปจ่ายหนี้วันนี้เลย
( ถ้าตูมีตูก็จ่ายไปนานแล้วไม่ต้องให้มึงมาจิกต่อว่าตูแบบนี้หรอก )

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56382 โดย plakartoon
เริ่มตามกันประปราย เมื่อวันเสาร์รายที่ 2 โลตัส ตามแล้ว

วันนี้เริ่มงานต้นสัปดาห์ เฟริ์สช้อยส์ก็ตามๆ มา :pray:

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56383 โดย plakartoon

b bornll เขียน: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:
สู้น่ะครับ ผมก็พึ่งหยุดจ่ายไปเมื้อเดือนที่แล้ว เป็นกำใจครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณนะคะ :bye:

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56392 โดย niranum
สู้ๆครับ ของผมยังเงียบอยู่ ระแวงโทรศัพท์ช่วงนี้

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56470 โดย Fujang
ไม่ชอบคนทวงหนี้Uobเหมือนกันค่ะพูดจาน้ำเสียงเชิงข่มขู่ ก็เราไม่มีจิงๆนิ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56754 โดย plakartoon
ในที่สุดวันนี้ก็มาถึงจนได้นะ :cry2:

วันนี้มีแต่สายเจ้าหนี้โทรมาทั้งนั้นเลยยยย เฮ้อ เซ็ง นี่เดือนแรกนะ

มีโทรเข้าเบอร์โต๊ะที่ทำงานด้วย อุ้ย! แรง ตอกกลับไปเลย ให้โทรเบอร์มือถือ จบนะ

( เพราะพยายามรับทุกสายอยู่แล้ว รออยู่ อ่านมาเยอะ ไม่เครียด ๆ ) ประสบการณ์เคยมี

เจออีกทีจะเป็นไรไปเนอะ :เฮ้อ:

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57185 โดย plakartoon
เข้ามาเล่าความเคลื่อนไหวคะ
หลังจากที่ทุกๆ วันจะมีเจ้าหนี้แต่ละที่โทรเข้ามาทวงหนี้ เมื่อวานเริ่มมีเจ้าหน้าที่ของบัตรเทสโก้ โลตัส เริ่มติดต่อเข้ามาให้ประนอมหนี้แล้ว ( เพิ่งเริ่มเข้าเดือนที่ 2 ) พูดซะยืดซะยาว เราก็ฟังแบบเข้าหูซ้ายออกหูขวาซะนานเลย เพราะตัดสินใจแล้วว่าจะรอ Hair cut ฟังจนเหนื่อยแทนคนพูดเนอะ และตบท้ายว่าวันที่ 1 จะโทรมาขอคำตอบ ยังไงก็ให้พยายามก่อนนะครับ แต่อยากให้รักษาเครดิตไว้ ...(รักษาไว้ทำไม เครดิต จ่ายคุณ แต่เจ้าอื่นไม่มีจ่าย ก็เสียเครดิตอยู่ดี เฮ้อ ) ( มีความรู้สึกว่าเจ้าหน้าที่อยากได้คำตอบจัง ) ไม่อยากรับปาก ไม่เคยรับปากเลยว่าจะนัดชำระอะไร ยังไง เพราะนัดไปทำไม่ได้ ก็จะเสียคำพูดป่าว ๆ พูดแบบนี้ดีกว่ารับปากไปส่งๆ นะ :เฮ้อ:

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57441 โดย lily22
สู้ๆนะคะ เครียดเหมือนกันค่ะ นี่ขนาดอิออนบัตรเดียวนะคะ :wake:

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58107 โดย plakartoon
หลังจากผ่านไปอีกเดือน นี่ก็หยุดมาจะครบ 3 เดือนแล้ว เจ้าหนี้เริ่มไม่จุกจิกเท่าไหร่ แต่ก็มีบ้างที่โทรมาที่ทำงาน ก็จะตอกไปว่าทำไมไม่โทรเข้ามือถือ รอรับตลอดคะ ( ไม่หนี ยังไม่มี ก็เลยยังไม่จ่ายคะ ) มีบางเจ้าเหมือนกันที่พูดใส่อารมนิดๆ ก็พอเข้าใจนะ ก็เราตอบทุกเจ้าและทุกครั้งเหมือนกับกอเทปกลับไปกลับมา ด้วยประโยค ที่ว่า ยังไม่พร้อม ยังไม่สะดวกคะ ยังนัดไม่ได้ ยังไม่ทราบว่าจะจ่ายได้วันไหน แต่อย่าแสดงอารมเยอะนะจ๊ะ เราก็คนเหมือนกัน ยังอยู่ในสถานการณ์ที่พอรับได้ ยังไม่มีเจ้าไหนด่ากรอกหู แจาถ้า ด่าเมื่อไหร่ มีสวนแน่ๆ :No:

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58231 โดย ต้องดีขึ้น
เข้ามาให้กำลังใจ และ หากำลังใจไปด้วยกัน เครียดมากแต่เข้ามาในนี้แล้ว ดีขึ้นเยอะค่ะ สู้ๆนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.698 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena