ลูกหนี้อิออน

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56883 โดย jira0105
Replied by jira0105 on topic ลูกหนี้อิออน
วันนี้อิออนก้อโทรมาบอกของเราเข้าเดือนที่ 3 แล้วใ้หชำระเข้ามาก่อนซัก 2000 ได้ไหมก่อนวันที่ 18/8เหมือนกันกับของคุณ Sad เลย ก้อเลยพูดโน่นนี่นั่นสารพัดให้ไปหามาชำระไม่ยอมวางสายเราก้อเลยบอกว่าจะพยายามก้อแล้วกัน จนท.บอกว่าวันที่ 18 เช้าจะโทรมาใหม่เราก้อเลยบอกว่าถ้าว่างก้อจะรับสายนะหรือไม่ก้อให้โทรมาหลังเลิกงาน (ถ้าพูดไม่รู้เรื่องจะได้จัดหนัก ๆ)จนท.ก้อบอกได้ครับเดี๋ยววันจันทร์ได้รู้กันจะมามุขไหนอีกวันก่อนยังบอกว่าจะส่งเรื่องฟ้องด่วนเงินเยอะสงสัยสู้กันอีกยาวเจ้านี้ สุ้ๆไปด้วยกันค่ะเพื่อนๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56912 โดย lily22
Replied by lily22 on topic ลูกหนี้อิออน
เครียดเหมือนกันค่ะ พึ่งไม่จ่ายเดือนนี้เดือนแรก ยังมีกลัวๆอยู่ เค้าก้อโทรมาบ่อยนะคะ แต่ก้้อสู้ๆไปด้วยกันนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56919 โดย Sad
Replied by Sad on topic ลูกหนี้อิออน
update ค่ะเพิ่งหยุดเดือนแรกรับสายบ้างไม่รับบ้าง มีจดหมายส่งมาที่ที่ทำงานค่ะ โดยปกติใบแจ้งหนี้จะส่งที่บ้านได้รับมา2ฉบับอีกฉบับจ่าหน้าซองคิดว่าส่งทางไปรษณีย์ อีกฉบับใส่ซองอิออนไม่มีชื่อหน้าซองน่าจะเป็นเจ้าหน้าที่นำมาส่งที่ออฟฟิศแต่ไม่เจอ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56944 โดย maream1984
Replied by maream1984 on topic ลูกหนี้อิออน
สู้ๆน่ะค่ะ จะเป็นกำลังใจให้กับทุกคน ฝ่าวิกฤตหนี้กันให้ได้ มีอะไรก้มาอัพเดตกัน เพื่อให้เพื่อนของเราไม่รุ้กันล่วงหน้าและพร้อมที่จะรับมือกับมัน

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56955 โดย thamma10
Replied by thamma10 on topic ลูกหนี้อิออน
เงียบกันไปหมดเลยทุกที่ ทั้ง อิออน Speedy cash และ Ready credit อันหลังสุดนี้ เงียบไปนานที่สุดเลย สงสัยจะได้หมายศาลเร็วๆ นี้ :say: การขึ้นศาลไม่กลัวเท่ากับยังไม่มีเงินเก็บเลย
ตกงาน ขายของก็ไม่ค่อยดี จะหาเงินทันไม๊เนี่ย :vomit:

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #57012 โดย junpen
Replied by junpen on topic ลูกหนี้อิออน
เป็นหนี้อิออนเหมือนกันค่ะ ยอด 39000 เพิ่งหยุดจ่ายเดือนนี้ ค่ะ โทรมาทุกวันเลย สู้ๆนะคะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57856 โดย Mommay2557
Replied by Mommay2557 on topic ลูกหนี้อิออน

wakim.c เขียน: ของผมหยุดเข้าเดือนที่ 2 แล้ว ยอด 2 หมื่น ก็เหมือนๆกับทุกคน

มารยาทในการพูดโทรศัพท์ของเจ้านี้ เข้าขั้นไร้มารยาท

อย่าไปถือสาครับ มันสอนกันมาแบบนี้ คงได้ผลเป็นส่วนใหญ่กับลูกหนี้จิตอ่อน

แต่สำหรับผม ปีหน้านู้นแหละถึงจะจ่าย เป็นเจ้าสุดท้าย และรอให้มีอารมณ์ก่อน จะจ่ายให้

เห็นด้วยค่ะ มารยาทในการทวงแย่มาก

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57881 โดย charoenrat21
Replied by charoenrat21 on topic ลูกหนี้อิออน
สู้ต่อไปครับ ทุกท่าน ผมก็หยุดจ่าย เดือนแรก หนี้ก็ประมาณ 900,000 รวมๆ หลายเจ้า โทรมาก็บอกว่ายังไม่มี ส่วนใหญ่ อิออน แรงสุด นอกนั้นก็แค่ถามๆ จ่ายมาได้ไหม ก็บอกไปยังไม่มีครับ ก็เงียบหายไป

อย่าไปห่วงหน้าตา มากกว่าปากท้อง เรา และ ครอบครัว

:ลั่ลล้า: ^^

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57968 โดย qm09
Replied by qm09 on topic ลูกหนี้อิออน
ผมหยุดอิออน2เดือนแล้วครับยอดกลมๆ70000บาทโทรมาทุกวัน บอกยังไม่มี ขู่ตลอด
พยามบอกไม่มีอย่างเดียวครับ ไม่รู้จะรับมือได้นานแค่ไหน. ..เพราะ มีปัญหาอยู่ที่ว่า
ชื่อเป็นเจ้าบ้านและกู้ ไม่รู้มันจะไปสืบหรือปล่าว......ขอคำแนะนำด้วยครับ :pray:

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57980 โดย thamma10
Replied by thamma10 on topic ลูกหนี้อิออน

qm09 เขียน: ผมหยุดอิออน2เดือนแล้วครับยอดกลมๆ70000บาทโทรมาทุกวัน บอกยังไม่มี ขู่ตลอด
พยามบอกไม่มีอย่างเดียวครับ ไม่รู้จะรับมือได้นานแค่ไหน. ..เพราะ มีปัญหาอยู่ที่ว่า
ชื่อเป็นเจ้าบ้านและกู้ ไม่รู้มันจะไปสืบหรือปล่าว......ขอคำแนะนำด้วยครับ :pray:

ยอดใกล้เคียงกันค่ะ กดเงินสดล้วนๆ อิออนชอบส่งคนมาหาค่ะ รอบแรกเราขอ
นัดเจอข้างนอก บอกไม่มีอย่างเดียว พอมันพูดมากก็ดราม่าใส่ซะเลย
มันรีบๆเอาเอกสารแจ้งยอดให้แล้วก็กลับ
หลังจากนั้นก็โทรมาอีกจะมาที่บ้านให้ได้ บอกเป็นนโยบายบริษัท
เรา : ไม่อนุญาตให้เข้ามานะ
อิออน : ผมเป็นเจ้าหนี้ผมมีสิทธิ ผมต้องเข้าไปสืบทรัพย์
เรา : สืบทรัพย์ไม่จำเป็นต้องมาที่แ้าน ไปสืบวิธีอื่น
อิออน : ผมต้องถ่ายรูป กดจีพีเอสระบุตำแหน่งว่ามาบ้านลูกค้าแล้ว
เรา : ไม่มีเงิน และไม่ให้เข้าบ้าน
อิออน : ทำไมจะแจ้งข้อหาบุกรุกเหรอ เจ้าหนี้มีสิทธินะ ผมเป็นทนาย
ผมรู้กฎหมาย
เรา : เหรอ ชั้นก็ปรึกษาทนายมาแล้วเหมือนกัน อยากจะมาก็วนอยู่ได้แค่
บนถนนหน้าบ้านนั่นแหละ แค่นี้นะ
แล้วก็ไม่มีใครมาอีกเรย

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #58074 โดย Noel
Replied by Noel on topic ลูกหนี้อิออน
ก็คงต้องแนะนำทุกท่านเหมือนกับที่ท่านอื่นๆ บอกครับ

"อ่านเยอะๆ กรณีศึกษามีเยอะ ไม่ต้องหวังว่าจะมีกรณีที่เหมือนเราเป๊ะ แค่ศึกษาไว้เป็นแนวทางและปรับมาใช้ให้เหมาะสมกับตัวเอง"
"ทำใจให้มีสมาธิ อย่าเสียสติไปกับการยั่วยุ หรืออะไร"

ผมค้างของอิออนมาแล้วไม่ต่่ำกว่า 8 ปี ยังรออยู่ว่าทางอิออนจะส่งคนมาอายัดเงินเดือนเหมือนที่ขู่(ถ้าอ่านห้องกฎหมาย จะรู้ขั้นตอนและวิธีการ) จะได้สู้กันดูซักตั้งครับ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #58085 โดย omsin2014
Replied by omsin2014 on topic ลูกหนี้อิออน
มีภาระหนี้ของอิออนเหมือนกันคะ ยอดตอนนั้น 70,000 กว่า หยุดจ่ายตั้งแต่เดือน 10/2013 ตอนนี้เกือบครบปีแล้ว

1-3 เดือนแรก โทรมาตลอดทั้งมือถือ ทั้งโทรเข้าสำนักงาน รับสายบ้างไม่รับบ้าง เพราะคุยไม่ค่อยรู้เรื่อง ชอบขู่
เดือนที่ 4-6 เอกสารเริ่มมาที่บ้าน ที่ทำงาน และเจ้าหน้าที่ เริ่มขู่ว่าจะมาที่ทำงาน เราก็บอกว่ามาเลยคะ ก็ไม่เห็นมา
เดือน 7-8สนง.กฏหมายแรกให้เราจ่ายก้อนเดียวเลย 40,000 บาท เป็นอันจบกัน แต่ก็ยังไมมี เค้าเลยเสนอประนอมหนี้ เท่านั้นเท่านี้ จะหยุดเรื่องไม่ส่งศาล จะหยุดดอกเบี้ย บลาๆๆๆๆ เราก็บอกว่าเรายังไม่มีจริงๆ

เดือนที่ 9 สนง.กฏหมายใหม่โทรมา บอกว่าจ่าย 60,000 จบกันเลย แบ่งไม่ได้ เดี๋ยวสิ้นเดือนจะโทรถามคำตอบ

จริงๆ ก็กลัวเหมือนกันนะ ทำใจดีสู้เสือ กลัวหมายศาลไปห้อยที่บ้านแล้วเราจะไม่รู้เรื่อง เพราะผ่อนบ้านชื่อเรา แต่ให้คนอื่นเช่าอยู่ กลัวคนเช่าจะไม่แจ้ง T^T

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58603 โดย apple2207
Replied by apple2207 on topic ลูกหนี้อิออน
เป็นหนี้อิออนเหมือนกันอะ ยอด 70000 บาท เดือนที่แล้วจ่ายไป 1300 บาท กำลังจะหยุดเป็นเดือนแรก โทรมาเกือนทุกวัน รับทุกสายเลยค่ะ แต่ยังคุยดีอยู่ สู้ ๆๆ นะคะ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58680 โดย duckypink
Replied by duckypink on topic ลูกหนี้อิออน
เป็นหนี้บัตรเครดิตอิออนเหมือนกันค่ะ ยอดหนี้ประมาณ 60,000 บาท หยุดไปสองงวดแล้วค่ะ (02/10/57) หยุดช่วงแรก โทรไม่ค่อยถึ่ เหมือน จนท. ยังไม่ค่อยเก่งสักเท่าไหร่ พอรัยมือได้ แต่พองวดที่สอง เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาโทรมาเสียงแข็ง บอกให้หาเงินให้ อีก 5 วัน จะต้องมีจ่ายถ้าไม่มีจะเข้ามาที่ทำงาน เหอๆ กล้าๆกลัวๆ ยังงัยบอกไำม่ถูก ลังเลค่ะ คิดว่าเค้าคงไม่มาเพราะที่จังหวัดที่อยู่ไม่มีศูนย์ิือิออน แต่ก้อหวั่นๆ เพราะเค้าก้อพูดเหมือนจะเข้ามาแน่ๆ ยังงัยก้อสู้ไปพร้อมๆ กัน เป็นกำลังใจให้กันและกันค่ะ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58723 โดย junpen
Replied by junpen on topic ลูกหนี้อิออน
สวัสดีค่ะ หยุดจ่ายอิออนเข้าเดือนที่ 4 แล้วค่ะ และวันนี้ (10-10-57)ก็มีเจ้าหน้าที่มาที่ทำงาน บอกให้ดิฉันปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ แต่ดิฉันบอกไปว่ายังไม่ทำค่ะ เขาก็กลับไปบอกอีก 2 วันจะเข้ามาใหม่ค่ะ ดิฉันควรทำไงคะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58729 โดย wakim.c
Replied by wakim.c on topic ลูกหนี้อิออน

junpen เขียน: สวัสดีค่ะ หยุดจ่ายอิออนเข้าเดือนที่ 4 แล้วค่ะ และวันนี้ (10-10-57)ก็มีเจ้าหน้าที่มาที่ทำงาน บอกให้ดิฉันปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ แต่ดิฉันบอกไปว่ายังไม่ทำค่ะ เขาก็กลับไปบอกอีก 2 วันจะเข้ามาใหม่ค่ะ ดิฉันควรทำไงคะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

ถ้าไม่ได้นัด ไม่ต้องออกไปพบ ให้ยามเชิญออกจากบริษัทได้เลย บอกว่าเราทำงานอยู่ไม่ว่างออกไปพบ ถ้ารู้สึกว่าเขาทำให้อับอาย ก็ร้องเรียนไปที่แบงค์ชาติได้เลยครับ ขู่มันกลับคืนเลย :laughing: :laughing: :laughing:

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58824 โดย qm09
Replied by qm09 on topic ลูกหนี้อิออน
อัพเดต อิออนส่งคนมาที่บ้านตอน11โมง ผงะเลยมาได้งัยไม่ได้แจ้งล่วงหน้าว่าจะมา
มาถึงก็ถามว่ายังงัยครับ ก็ตอบไม่งัยขอคุยพนักงานอย่างเดียว(ไม่รู้จะตอบยังงัยกำลังตกใจ)
ประมาน10นาที่ก็กลับ อายคนข้างบ้านจัง ทำดี...รบกวนขอคำแนะนำด้วยอ่า ยังผวาไม่หาย :sweat:

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58832 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ลูกหนี้อิออน

qm09 เขียน: อัพเดต อิออนส่งคนมาที่บ้านตอน11โมง ผงะเลยมาได้งัยไม่ได้แจ้งล่วงหน้าว่าจะมา
มาถึงก็ถามว่ายังงัยครับ ก็ตอบไม่งัยขอคุยพนักงานอย่างเดียว(ไม่รู้จะตอบยังงัยกำลังตกใจ)
ประมาน10นาที่ก็กลับ อายคนข้างบ้านจัง ทำดี...รบกวนขอคำแนะนำด้วยอ่า ยังผวาไม่หาย :sweat:

เจ้าหนี้มีสิทธิ์มาทวงหนี้กับลูกหนี้ ณ ที่บ้านของลูกหนี้ได้ โดยถูกต้องตามกฎหมาย
แต่เจ้าหนี้จะไม่มีสิทธิ์ก้าวเหยียบเข้ามาในพื้นที่บริเวณบ้านได้เลย ถ้าหากลูกหนี้ไม่อนุญาต
(มันทำได้แค่ยืนเกาะประตูรั้วหน้าบ้านด้านนอกเท่านั้น)

ถ้าคุณไม่ให้มันมาทวงหนี้ถึงที่บ้าน มันก็จะไปทวงหนี้กับคุณถึงที่ทำงานแทน...คุณจะเอาแบบไหนล่ะ?

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58837 โดย umapoc50
Replied by umapoc50 on topic ลูกหนี้อิออน

นกกระจอกเทศ เขียน: อิอ้อนไม่ยอมฟ้อง

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=178&Itemid=29

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=36792

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490&limitstart=6

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54722

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=129&catid=5

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=41540

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1662

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=12379

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=211&Itemid=29

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4118&Itemid=29

สอบถามคะ หนูเข้าเว็บไม่ได้สักลิงค์เลยคะ ทำยังงัยดีคะ มันขึ้นแบบนี้คะ
consumerthai.org

404
Page Not Found

It seems that the page you were trying to reach does not exist anymore, or maybe it has just moved. You can start again from the home or go back to previous page.

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58844 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ลูกหนี้อิออน
.
แก้ไข Link ให้ใหม่แล้วนะครับ

อิอ้อนไม่ยอมฟ้อง

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=178&Itemid=29

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=36792

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490&limitstart=6

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54722

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=129&catid=5

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=41540

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1662

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=12379

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=211&Itemid=29

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4118&Itemid=29

แต่มันจะใช้วิธีทวงหนี้แบบ"กดดัน"แทน...จนกว่าจะ Hair cut สำเร็จ หรือไม่ก็ขายหนี้เน่าออกไป

www.google.co.th/#q=site:debtclub.consumerthai.org+%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%99+%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89+%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.727 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena